ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมระวังโรคด้วยนะครับ  (อ่าน 686 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monmon

น้ำท่วมระวังโรคด้วยนะครับ
« เมื่อ: 17 ตุลาคม, 2011, 10:40:08 PM »
รีบมาเตือนเพื่อนๆ กัน เพราะเพื่อนที่ทำงาน บ้านอยู่บางใหญ่ น้ำท่วมมาได้สักพัก ไม่สูงมาก ก็กั้นอยู่ แต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมา สุนัขที่บ้านเขา 2 ตัวไปกินน้ำที่ท่วมอยู่หน้าบ้าน ปรากฏ เป็นไตวายเฉียบพลันทันทีในคืนนั้น ตายไป 2 ตัวเลย หมอบอกว่า เป็นโรคฉี่หนู จนตอนนี้ต้องอพยพไปอยู่แถวดอนเมือง (ไม่รู้จะพ้นน้ำไหม) 

ก็ให้เพื่อนๆ ระวังน้ำที่ท่วมด้วยนะครับ โรคเยอะมากครับ   :help