ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รวมน้ำใจพี่ๆ น้องๆ ชาว HTG2 ... ช่วยพี่ Too' Ninja จากวิกฤตน้ำท่วมครับ  (อ่าน 10873 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • Back to Cinema
จากที่ได้ทราบข่าวกันแล้วว่า ... พี่ตู่ web master ของ HTG2.net
ได้เจอกับวิกฤตน้ำท่วมบ้านอย่างจังๆ น้ำท่วมสูงจนมิดหลังคาบ้าน (บ้านพี่ตู่อยู่นครสวรรค์)
ทราบว่าขนออกมาได้แต่ของสำคัญ ๆ ... และตอนนี้พี่ตู่ไปเช่า apartment เพื่อเป็นแหล่งพักพิงชั่วคราว

ซึ่งคงต้องรอน้ำลงถึงจะเข้าไปจัดการซ่อมแซมบ้านได้  :'(
ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหน

เลยอยากจะขออนุญาตพี่ตู่ตั้งกระทู้  เพื่อช่วยแบ่งเบาภาระค่าซ่อมแซมบ้าน
หากมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ ท่านใดสนใจจะร่วมด้วยช่วยกันก็ขอเชิญนะครับ

โดยโอนเงินเข้า : กองทุนชาว HTG2
ชื่อบัญชี : นายอัครพงษ์ อักกพันธานนท์
บัญชี : ออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) สาขา นครสวรรค์
เลขที่ : 506-2-44127-6

ขอเริ่มด้วย พี่ ๆ เพื่อน ๆ ก๊วน กปห. จากมุม Home Theater  ช่วย  9,900.-

ออฟไลน์ akeshipping

ร่วมช่วยแบ่งเบาภาระค่าช้จ่าย 1000 บาทครับ ( โอนไปแล้วครับ )

ขอให้พี่ตู่ และพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนผ่านภาวะภัยน้ำท่วมด้วยดีทุกๆคนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม, 2011, 09:36:33 PM โดย akeshipping »

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ น้องนัทและสมาชิก ก๊วน กปห.ทุกๆท่าน(ซึ่งผมต้องขออภัยที่บอกตรงๆว่า ผมยังไม่ทราบเลยว่าเป็นใครกันมั่ง) รวมทั้ง คุณ akeshipping ในน้ำใจที่ได้แจ้งเจตน์จำนงค์ที่ต้องการจะช่วยแบ่งเบาภาระ ความเดือดร้อนของผมมาโดยเฉพาะ ซึ่งผมก็ขอน้อมรับไว้ด้วยความทราบซึ้งในน้ำใจของทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ และก็ขอให้สมาชิกทุกๆท่านได้อยู่รอดปลอดภัย จากภัยภิบัติในครั้งนี้โดยถ้วนหน้ากันนะครับ รวมทั้งขอให้ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทกันด้วยนะครับ อะไรที่ขนย้ายได้ก็ตระเตรียมวางแผนกันแต่เนิ่นๆครับ อย่าไปไว้วางใจอะไร ขอให้มีแผนป้องกันและอพยพกันไว้ด้วยครับ เพราะเที่ยวนี้มันหนักหนาสาหัสจริงๆครับ ผมมีทั้ง 2 แผน ก็ยังแทบแย่เหมือนกันเลยครับ

ส่วนในกรณีว่า ถ้ามีผู้ใดที่จะบริจากเพิ่มเติม ผมขออนุญาติที่จะนำไปบริจาคให้กับผู้เดือดร้อนท่านอื่นๆ ในจังหวัดนครสวรรค์ต่อไปนะครับ เพราะยังมีผู้ที่เดือดร้อนมากกว่าผมอีกมากมายครับ
ก็ต้องขอขอบพระคุณในน้ำใจและไมตรีจิตรของทุกๆท่านจากใจจริงอีกครั้งนึงด้วยครับ

ก็แนบรูปบ้านผม(หลังเล็กๆชั้นเดียวนั่นแหละครับ)โดยในวันที่ 13 ตค. ก็ได้ท่วมไปครึ่งหลังแล้ว (คืนวันที่ 12 ได้อพยพไปอยู่ที่ศูนย์อพยพกันแล้ว โดยที่น้ำยังไม่มาแต่ที่กั้นน้ำได้พังแล้ว) พอตอนเช้าก็ขี่มอไซค์กลับไปดู ปรากฏว่าระดับน้ำก็ประมาณเอวแล้ว โชคดีที่มีเรือรับจ้างมาจอดอยู่หน้าบ้านพอดี ก็เลยลุยเข้าไปขนของออกมาได้พอสมควร พอวันที่ 14 น้ำก็ท่วมมิดหลังคา และไม่สามารถเข้าไปในพิ้นที่ได้อีกเพราะน้ำท่วมถนนสูงมากและไหลแรงด้วย ต้องใช้รถทหารพวก GMC เข้าไปเท่านั้นครับ

ขอแก้ข่าวหน่อยครับ วันนี้(17 ตค.)ได้ลุยเข้าไปในพิ้นที่แลัวครับ โดยนั่งรถอีแต๋นรับจ้างของชาวบ้านเข้าไป น้ำไม่ได้สูงจนมิดบ้านหรอกนะครับ แค่สูงขึ้นจากรูปที่เห็นขึ้นไปอีก 2 ศอกครับ ก็ประมาณเกือบครึ่งหน้าต่างน่ะครับ แต่ที่ทางเดินไปบ้านนั้น มิดหัวเลยครับ

รายละเอียดเงินที่ได้รับโอนเข้าบัญชีมานะครับ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับ รับรองว่า เงินทุกบาททุกสตางค์ได้ถึงมือผู้ประสบภัยแน่นอนครับ

1.คุณ akeshipping 16/10/2011    20:53    +1,000.00
2.น้องนัทและสมาชิก ก๊วน กปห 17/10/2011    09:16     +9,900.00   
รวมยอดที่ผมขอรับไว้ = 10,900 บ.
3.คุณ พงศ์ ViVO และ พนักงาน Digital Pro 17/10/2011    11:47    +5,000.00   
4.คุณ nuummie 17/10/2011    11:53    +8,888.88   
5.คุณ อูฐ 17/10/2011    17:28    +2,000.08   
6.คุณ MorBoi 18/10/2011    11:17   +2,000.99   
7.คุณ ppairoj 18/10/2011    11:57   +5,001.00   
8.คุณ ธี 19/10/2011    11:46    +970.00
9.กองทุนชาว htg2 = 15,000.00
10.คุณ b3344 22/10/2011    17:13  +5,000.00
รวมยอดที่จะบริจาคให้กับพี่น้องที่ประสบภัยพิบัติชาวนครสวรรค์ รวมทั้งบรรดา หมา-แมว ที่ได้ร่วมชะตากรรมเช่นเดียวกันครับ = 43,860.95 บ. (23/10/11 10:20)
ซึ่งในขณะนี้ผมก็ได้ทยอยทำการช่วยเหลือโดยจะเน้นไปในชุมชนต่างๆ ที่ทางราชการยังเข้าไปไม่ถึงบ้าง หรือไม่เพียงพอบ้างเป็นต้นครับ
โดยคาดว่า กว่าเหตการณ์จะกลับเป็นปกติ น้ำลดลง เข้าไปทำความสะอาดบ้าน เคลียร์ข้าวของ ฯลฯ น่าจะใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 2 เดือนหละครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านมาก แทนชาวนครสวรรค์ด้วยนะครับ ขอให้ผลบุญกุศลทั้งหลายที่ทุกๆท่านได้ร่วมด้วยช่วยกัน จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญ มีสุขภาพแข็งแรง และปลอดภัยจากภยันอันตรายทั้งหลายทั้งปวง ตลอดไปครับ

ผมจะขอเปิดรับการบริจาคเพียงแค่อาทิตย์นี้ อาทิตย์เดียว แล้วจะปิดกระทู้เลยนะครับ จะได้ไม่เป็นการรบกวนกันมากเกินไปครับผม.....

โปรดแจ้งด้วยนะครับ ว่าเป็นยอดของท่านใดบ้าง ผมจะได้ update ได้ถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม, 2011, 10:24:50 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
ว่างจะรีบโอนเงินไปช่วยน่ะคับ   ขอให้ผู้ประสพภัยน้ำท่วมทุกท่าน จง ผ่านพ้นวิกฤติ  ไว ๆ

ออฟไลน์ merrexkable

พี่ตู่ครับ  ขอให้พี่ตู่ผ่านพ้นวิกฤติไปได้ด้วยดีนะครับ

ViVO และ พนักงาน Digital Pro โอนเงินเข้าไปให้ร่วมแก้สถานะการณ์ฉุกเฉินแล้วนะครับ

ขอให้พี่ตู่เข้มแข็งนะครับ เดี๋ยวน้ำก็ลดแล้วครับ

ขอขอบคุณ คุณ cenimania ด้วยนะครับ ที่มาแจ้งข่าวให้พวกเราทราบกันครับ :)
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ nuummie

ผมขอร่วมแบ่งเบาภาระบางส่วนของคุณตู่กับร่วมช่วยเหลือชาวนครสวรรค์นะครับ  เพิ่งโอนไปให้เป็็นเลขมงคลของจีนครับ 
ขอให้สิ่งดีๆมาสู่คุณตู่กับชาวนครสวรรค์หลังจากน้ำลดคราวนี้นะครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
ผมโอน เงิน ให้แล้วน่ะคับ  ลงท้ายด้วย  .08  อ่ะคับ  ขอให้ประชาชนชาวนครสวรรค์ และ ผู้ประสพภัยทุกท่าน ผ่านพ้น  ไปด้วยดี และอย่างรวดเร็ว

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
ขอบคุณพี่ ๆ มากครับ ถือว่าช่วย "พี่ตู่" ผู้ประสบภัยแบบถึงตัวโดยตรงเลยละกันนะครับ
นอกเหนือจากนี้ก็ฝากพี่ตู่ช่วยพี่น้องนครสวรรค์แถวนั้นต่อนะครับ

ช่วย ๆ กันนะครับ  :please

ออฟไลน์ MorBoi

ฝากร่วมช่วยคน นครสวรรค์ด้วยครับ โอนไป xxxx.99 ครับ

ออฟไลน์ ppairoj

ฝากร่วมช่วยคน นครสวรรค์ด้วยครับ โอนไป xxx1.ครับคุณตู่

ออฟไลน์ ธี

โอนวันนี้ครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ สู้่ ๆ ครับ

น้ืำท่วม คนไม่เคยโดนไม่รู้ว่า มันเสียหายทรมานเพียงใด
ขอให้ความทุกข์ หมดสิ้นไปโดยเร็ว

b3344

• บุคคลทั่วไป
ข่วย 5,000 นะครับ คุณตู่

• Admin
  • ตู่ นินจา
ขอบคุณมากครับ

b3344

• บุคคลทั่วไป
โอนเรียบร้อยครับ   ยังไงขอเอาใจช่วยผู้ประสบภัย ทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้เราร่วมมือต่อสู้กัน แล้วก็จะผ่านไปได้ครับ  โชคดีทุกท่านครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
ผมขอปิดการรับบริจาคแล้วนะครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับ