ผู้เขียน หัวข้อ: 9000S ทำยังไงให้จำแผ่นสุดท้าย  (อ่าน 1561 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
9000S ทำยังไงให้จำแผ่นสุดท้าย
« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2005, 07:37:46 PM »
ตามคู่มือบอกว่าจะสามารถจำได้ถึง 5 แผ่น(สุดท้าย)หลังจากลองแค่แผ่นเดียว เพียงแค่ดับเครื่องแล้วก็กดปุ่มเพลย์ ไม่ว่าจะครั้งหรือสองครั้ง เครื่องมันก็ยังไมทำงานสักกะที มันเริ่มต้นทุกแผ่นเลย

อยากทราบว่าทำยังไงให้มันจำ

123
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: 9000S ทำยังไงให้จำแผ่นสุดท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2005, 07:56:28 PM »
ปรกติ phillips เวลาเปิดเครื่องใหม่ ... เวลาหน้าจอเขียนว่า Load ให้กดปุ่ม Play อีกครั้งเพื่อแจ้งมันว่าต้องการ Resume ครับ

:)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
Re: 9000S ทำยังไงให้จำแผ่นสุดท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน, 2005, 09:30:55 PM »
ปรกติ phillips เวลาเปิดเครื่องใหม่ ... เวลาหน้าจอเขียนว่า Load ให้กดปุ่ม Play อีกครั้งเพื่อแจ้งมันว่าต้องการ Resume ครับ

:)

ยี่ห้ออื่นก็เป็นงั้นนะคับ งั้นก่อนปิดเครื่องลองกด stop ดูก่อนสิครับแล้วปิดเครื่องแค่ standby เวลาเปิดเครื่องใหม่ก็กด play เลยน่าจะได้นะ ลองดูครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2005, 07:40:48 PM »
1.
อ้างถึง

2.
อ้างถึง
ยี่ห้ออื่นก็เป็นงั้นนะคับ งั้นก่อนปิดเครื่องลองกด stop ดูก่อนสิครับแล้วปิดเครื่องแค่ standby เวลาเปิดเครื่องใหม่ก็กด play เลยน่าจะได้นะ ลองดูครับ

ได้ลองทำตามทั้งสองท่านแล้ว  ยังไม่ได้

ท่านใดพอได้หรือพอมีข้อมูล อนุเคราะห์ด้วย...

123
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2005, 07:15:56 PM »
กด stop เพียงครั้งเดียวเท่านั้นเมื่อต้องการหยุดเล่น   กรณีเอาแผ่นออกจากเครื่องแล้วต้องการเล่นที่จุดเดิม  เมื่อใส่แผ่นเข้าไปแล้ว  รอเครื่อง load เสร็จ  หน้าจอจะมีคำว่า  resume  หรือคำไทยความหมายประมาณกันขึ้นมา   ให้กด play ขณะที่มีคำนั้นอยู่   มันจะเล่นที่จุดเดิมครับ

ปรัศนีย์

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2005, 08:18:30 PM »
กด stop เพียงครั้งเดียวเท่านั้นเมื่อต้องการหยุดเล่น   กรณีเอาแผ่นออกจากเครื่องแล้วต้องการเล่นที่จุดเดิม  เมื่อใส่แผ่นเข้าไปแล้ว  รอเครื่อง load เสร็จ  หน้าจอจะมีคำว่า  resume  หรือคำไทยความหมายประมาณกันขึ้นมา   ให้กด play ขณะที่มีคำนั้นอยู่   มันจะเล่นที่จุดเดิมครับ

ปรัศนีย์

ปรกติผมไม่เคยกด stop นะครับ ... เพราะถ้ากด 2 ทีแล้วจะลบ resume .. ผมกด pause แล้วก็ปิดไปเลยอ่ะคับ  :-[
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2005, 06:30:06 PM »
ไม่ได้นำแผ่นออกจากเครื่อง และก็ลองทำตามที่ว่าแบบนี้ ก็ยังไม่ได้ผล
1.POWER ON--->STOP--->POWER OFF--->POWER ON
2.POWER ON--->STOP--->PLAY
ไปเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่ทุกครั้ง
ปรัศนีย์
อ้างถึง

อันนี้พิมพ์ตามคู่มือในหน้า 21
การย้อนกลับไปเล่นจากตำแหน่งที่หยุดเล่นในครั้งสุดท้าย (แผ่นดีวีดี/ดีวีดีออดิโอ/วีซีดี/ซีดีเพลง)
เล่นซ้ำแผ่นสุดท้าย แม้นำแผ่นดิสก์ออกจากเครื่องเล่นแล้วก็ตาม
1ใส่แผ่นดิสก์หนึ่งในห้าแผ่นสุดท้าย
---> ข้อความ "READING" จะปรากฏ
2 กดปุ่ม PLAY และจะเริ่มจากตำแหน่งสุดท้าย
ยกเลิกการย้อนกลับไปเล่นจากตำแหน่งที่หยุดเล่น
Oขณะหยุดเล่นให้กดปุ่ม STOP

ทำตามคู่มือที่ว่านี้ก็ไม่ได้

ท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่ขอคำยืนยันให้หน่อยว่าทำได้หรือไม่
และถ้าทำได้ท่านทำแบบใด
จะได้เป็นประโยชน์กับท่านอื่นที่จะเล่นรุ่นนี้ต่อไป
ถ้ามันเฮงที่เครื่องนี้ ก็จะได้นำไปซ่อมหรือไปคืน(เห่อ กลิ่นใหม่มันยังไม่ทันจางเลยนะเนี๊ยะ)

123