ผู้เขียน หัวข้อ: @เชียงใหม่ ห้องน้องใหม่มือสมัครเล่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^_^  (อ่าน 136596 ครั้ง)

ออฟไลน์ m5boy

กล่องด้านในสุด ขาวๆใหญ่ๆ
ไม่คิดเลยว่ากล่องมันจะใหญ่ขนาดนี้  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม, 2012, 02:26:05 AM โดย m5boy »

เปิดกล่องดูด้านในกันดีกว่า  ;)
มีกล่องอุปกรณ์ต่างๆ และยังมีไขควงแถมมาให้ด้วย :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม, 2012, 04:26:13 AM โดย m5boy »

ทางโรงงานแนะนำ Burn 600 ชั่วโมง ขึ้นไป
แล้วเมื่อไหร่จะครบหล่ะเนี่ย

ส่วนกล่องล่างมีแยกหลอดมาให้
ต้องใส่ประกอบเอง แล้วจะทำเป็นรึป่าว  :cry2

เอามาให้ดูแบบใส่ถุง และแบบไม่ใส่ถุง
ชอบแบบไหนเลือกเอาเอง 555  2f

ภาพภายในตัวเครื่อง หลังจากใส่หลอดแล้ว  :wiggle

AUDIO RESERCH REF 5 SE พร้อมขึ้นโชว์ตัวแล้ว หน้าตาหล่อมากๆ  :clap
เครื่องนี้เป็น Pre 2 CH เครื่องแรกของผมเลยครับ เพราะที่ผ่านมาเคยแต่ฟังเพลงจาก Inegrated Amp หรือฟังจาก AVR ครับ
ARC บอกตามตรงเลยครับ ผมยังไม่เคยฟังแม้แต่รุ่นเดียวเลย แต่ที่ตัดสินใจสั่งซื้อเพราะอาศัยจากการลอกการบ้านจากพี่ๆในเว็ปนี้  :secret
กับการอ่านรีวิวของเมืองนอกเกี่ยวกับรุ่นนี้  เห็นพี่ๆในนี้หลายท่านใช้ ดูแล้วไม่น่าผิดหวังครับ
หลังจากได้ลองเปิดฟังครั้งแรก โอ้ว!!! เข้าใจแล้วครับว่าทำไมถึงควรจะต้องเป็นปรีสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ
มันเพราะจริงๆ  :headphone  แล้วยังพึ่งเข้าใจอีกว่าทำไมต้องเป็นปรีหลอดอีก เสียงมันหวานจริงๆครับ  :clap
ทำให้ฟังได้นาน และไม่ทำให้เบื่อเลย
สรุปเอาเป็นว่า ชอบ และถูกใจมากๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ  O0

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
AUDIO RESERCH REF 5 SE พร้อมขึ้นโชว์ตัวแล้ว หน้าตาหล่อมากๆ  :clap
เครื่องนี้เป็น Pre 2 CH เครื่องแรกของผมเลยครับ เพราะที่ผ่านมาเคยแต่ฟังเพลงจาก Inegrated Amp หรือฟังจาก AVR ครับ
ARC บอกตามตรงเลยครับ ผมยังไม่เคยฟังแม้แต่รุ่นเดียวเลย แต่ที่ตัดสินใจสั่งซื้อเพราะอาศัยจากการลอกการบ้านจากพี่ๆในเว็ปนี้  :secret
กับการอ่านรีวิวของเมืองนอกเกี่ยวกับรุ่นนี้  เห็นพี่ๆในนี้หลายท่านใช้ ดูแล้วไม่น่าผิดหวังครับ
หลังจากได้ลองเปิดฟังครั้งแรก โอ้ว!!! เข้าใจแล้วครับว่าทำไมถึงควรจะต้องเป็นปรีสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ
มันเพราะจริงๆ  :headphone  แล้วยังพึ่งเข้าใจอีกว่าทำไมต้องเป็นปรีหลอดอีก เสียงมันหวานจริงๆครับ  :clap
ทำให้ฟังได้นาน และไม่ทำให้เบื่อเลย
สรุปเอาเป็นว่า ชอบ และถูกใจมากๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ  O0

ยินดีต้อนรับเข้าชมรมปรี ARC ครับ  :headphone

เสียงดีจริงๆ ครับ รับรองไม่ผิดหวัง  O0

ออฟไลน์ moo.htg

โดนปรีARC   พาวเวอร์ KARAN   ไปอีกหนึ่งท่านแล้วครับ  O0 O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ meng

ชุดนี้อีกไม่นานจะได้ไปฟังครับ  :headphone

ออฟไลน์ Saitosan

AUDIO RESERCH REF 5 SE พร้อมขึ้นโชว์ตัวแล้ว หน้าตาหล่อมากๆ  :clap
ARC บอกตามตรงเลยครับ ผมยังไม่เคยฟังแม้แต่รุ่นเดียวเลย แต่ที่ตัดสินใจสั่งซื้อเพราะอาศัยจากการลอกการบ้านจากพี่ๆในเว็ปนี้  :secret
กับการอ่านรีวิวของเมืองนอกเกี่ยวกับรุ่นนี้  เห็นพี่ๆในนี้หลายท่านใช้ ดูแล้วไม่น่าผิดหวังครับ
มันเพราะจริงๆ  :headphone  แล้วยังพึ่งเข้าใจอีกว่าทำไมต้องเป็นปรีหลอดอีก เสียงมันหวานจริงๆครับ  :clap
สรุปเอาเป็นว่า ชอบ และถูกใจมากๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ  O0

สวยมากๆครับน้องอั้ม สุดๆเลยห้องนี้ เดี๋ยว Oracle มาเสริมทัพอีก น่าจะไปได้อีกไกลเลย ยินดีด้วยจ้า....  O0 O0

ปล. นี่ขนาดปรีฟังเพลงตัวแรกนะเนี่ย เห็นแล้วน้ำลายใหลสามหยดเลย เยี่ยมๆๆ ปรีหล่อมากครับ  0)] :secret
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม, 2012, 10:10:24 AM โดย Saitosan »

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
คุณอั้มย้ายที่วาง 5SE ด่วนครับ เพราะหลอด power มันร้อนมากครับ
วางไว้ช่องกลางมันระบายความร้อนไม่ทันครับ จะทำให้ฝาชิ้นบนที่เป็น plexy glass
(ไม่รู้เรียกถูกไม๊) มันแอ่นครับและอีกอย่างความร้อนไม่เป็ผลดีกะเครื่องด้วยครับ
ให้วางไว้ชั้นบน หรือไม่ก็ช่องที่กว้างๆ จะได้ระบายความร้อนได้ทันครับ  :headphone

ยินดีต้อนรับเข้าชมรมปรี ARC ครับ  :headphone

เสียงดีจริงๆ ครับ รับรองไม่ผิดหวัง  O0

ขอบคุณครับพี่ใหญ่  จริงๆอยากได้รุ่นพี่ใหญ่ครับ  แต่ราคาเกินเอื้อมไป ไม่ไหว  K]
ขอแลกได้มั้ยครับ 555  ;D

โดนปรีARC   พาวเวอร์ KARAN   ไปอีกหนึ่งท่านแล้วครับ  O0 O0 O0 O0 O0

ช่วงนี้ดูเว็ปนี้บ่อย เลยโดนไปหลายตัวครับ 555 ;D

ชุดนี้อีกไม่นานจะได้ไปฟังครับ  :headphone

ด้วยความยินดีครับเฮียเม้ง  :)

AUDIO RESERCH REF 5 SE พร้อมขึ้นโชว์ตัวแล้ว หน้าตาหล่อมากๆ  :clap
ARC บอกตามตรงเลยครับ ผมยังไม่เคยฟังแม้แต่รุ่นเดียวเลย แต่ที่ตัดสินใจสั่งซื้อเพราะอาศัยจากการลอกการบ้านจากพี่ๆในเว็ปนี้  :secret
กับการอ่านรีวิวของเมืองนอกเกี่ยวกับรุ่นนี้  เห็นพี่ๆในนี้หลายท่านใช้ ดูแล้วไม่น่าผิดหวังครับ
มันเพราะจริงๆ  :headphone  แล้วยังพึ่งเข้าใจอีกว่าทำไมต้องเป็นปรีหลอดอีก เสียงมันหวานจริงๆครับ  :clap
สรุปเอาเป็นว่า ชอบ และถูกใจมากๆ ไม่ผิดหวังเลยครับ  O0

สวยมากๆครับน้องอั้ม สุดๆเลยห้องนี้ เดี๋ยว Oracle มาเสริมทัพอีก น่าจะไปได้อีกไกลเลย ยินดีด้วยจ้า....  O0 O0

ปล. นี่ขนาดปรีฟังเพลงตัวแรกนะเนี่ย เห็นแล้วน้ำลายใหลสามหยดเลย เยี่ยมๆๆ ปรีหล่อมากครับ  0)] :secret

ขอบคุณมากครับพี่ไซ  :)
ก่อนหน้านี้ผมแอบไปดูห้องพี่ไซมา น้ำลายไหลไปหลายหยดเลย กี่หยดนับไม้ถ้วน  0)]  :secret
ตอนนี้พื้นห้องพี่อาจมีคราบน้ำลายผมอยู่เลยนะครับ   ;)

คุณอั้มย้ายที่วาง 5SE ด่วนครับ เพราะหลอด power มันร้อนมากครับ
วางไว้ช่องกลางมันระบายความร้อนไม่ทันครับ จะทำให้ฝาชิ้นบนที่เป็น plexy glass
(ไม่รู้เรียกถูกไม๊) มันแอ่นครับและอีกอย่างความร้อนไม่เป็ผลดีกะเครื่องด้วยครับ
ให้วางไว้ชั้นบน หรือไม่ก็ช่องที่กว้างๆ จะได้ระบายความร้อนได้ทันครับ  :headphone

ขอบคุณมากๆครับพี่วินัย  :bowdown
ตอนแรกผมก็ยังลังเลเรื่องความร้อนเหมือนกันครับ
พอพี่มาเตือนแล้ว ผมรีบย้ายไปวางชั้นบนสุดเลยดีกว่า เพื่อความปลอดภัย  :yahoo

ออฟไลน์ klao

• Super Star
  • *
ยินดีด้วยคร้าบ เลือกปรี ARC Ref5 SE นี้ ยิ่งใช้ยิ่งฟังไปนาน ๆ ไม่ผิดหวังแน่ครับ

ผมเอาตัวพี่วินัยเป็นประกันเลย  :headphone

ออฟไลน์ pop2000

โอ้ว  ปรียอดเยี่ยมมากครับ เดี๋ยวจะไปหามาครอบครองบ้างแล้ว  O0 O0 O0 

เบิร์นๆๆ จ้า ถ้าเบิร์นครบทุกตัว พี่ว่าสวรรค์รำไรเลยล่ะครับ น่าไปฟังมากๆครับ :showoff :showoff

ออฟไลน์ song

ภาพภายในตัวเครื่อง หลังจากใส่หลอดแล้ว  :wiggle
ไช้หลอดเบอร์อะไรครับ.... :bowdown

ยินดีด้วยคร้าบ เลือกปรี ARC Ref5 SE นี้ ยิ่งใช้ยิ่งฟังไปนาน ๆ ไม่ผิดหวังแน่ครับ

ผมเอาตัวพี่วินัยเป็นประกันเลย  :headphone

ไม่รู้ว่าพี่วินัยจามไปกี่รอบแล้ว  ;D 2f

เบิร์นๆๆ จ้า ถ้าเบิร์นครบทุกตัว พี่ว่าสวรรค์รำไรเลยล่ะครับ น่าไปฟังมากๆครับ :showoff :showoff

ต้องใช้เวลาอีกนานเลยครับพี่  มีโอกาสมาชม. เมื่อไหร่เชิญเลยครับพี่ สำหรับพี่ไซยินดีต้อนรับคร๊าบบบ  :) :headphone :clap

ไช้หลอดเบอร์อะไรครับ.... :bowdown

เป็นหลอดที่มาพร้อมเครื่องอยู่ในกล่องอ่ะครับ
ต้องขอโทษด้วย ไม่ทราบจริงๆครับ ผมยังมือใหม่อ่ะครับ
พี่ๆท่านใดพอทราบช่วยตอบคุณ song แทนด้วยนะครับ  :yahoo

ออฟไลน์ Nung-G

เป็นหลอดที่มาพร้อมเครื่องอยู่ในกล่องอ่ะครับ
ต้องขอโทษด้วย ไม่ทราบจริงๆครับ ผมยังมือใหม่อ่ะครับ
พี่ๆท่านใดพอทราบช่วยตอบคุณ song แทนด้วยนะครับ  :yahoo

น่าจะเป็น 6H30 เบอร์เดียวกับที่ใช้ใน Ref Anni 40th ครับ

สวยจริงๆๆ  ยินดีด้วยคร๊าบบ  :clap :clap

น่าจะเป็น 6H30 เบอร์เดียวกับที่ใช้ใน Ref Anni 40th ครับ

สวยจริงๆๆ  ยินดีด้วยคร๊าบบ  :clap :clap

ขอบคุณครับคุณ Nung-G ที่ช่วยตอบแทนครับ  :clap
แอบได้ข่าวว่าคุณหนึ่งสะสมหลอดดีๆไว้เพียบเลยรึป่าวครับ
หรือว่าเป็นคลังแสงแห่งหลอดเลย  d_d

โอ้ว  ปรียอดเยี่ยมมากครับ เดี๋ยวจะไปหามาครอบครองบ้างแล้ว  O0 O0 O0 

จัดไปเลยครับคุณ POP  ตัวนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน  O0

วันนี้แวะไปร้านถ่ายรูปเพื่อไปหาซื้อถ่านเอามาเปลี่ยน DBS ของสาย Audioquest ได้มา 6 ก้อน จ่ายไป 350 บาท
ซื้อเสร็จแล้วน่าจะรีบเดินออกมา  ไม่น่าเกเรสอดส่ายสายตาเล้ยยยย !!! (ช่วงนี้ก็โดนกับเครื่องเสียงไปเยอะแล้ว)
เหลือบไปเห็นกล่อง Nikkon D4 ตั้งโชว์อยู่ในตู้ กล่องใหม่ซีลพลาสติกไว้อย่างดี  :o :o :o 0)] 0)]
เลยคุยสอบถาม Spec กับทางเจ้าของร้านดูว่ามีอะไรดีขึ้นจากรุ่นเดิมบ้าง คิดในใจ เดิมทีใช้ D3S ก็ยังไม่คุ้มเลย จะเอามาทำไมอีกว่ะเนี่ย  :D K]
ถามไปถามมา กิเลสเริ่มรุนแรงครับ ไม่สามารถต้านทานไหว  K] K] K] ของก็มีเลย ไม่ต้องสั่ง ไม่ต้องรอ
ลังเล เอาไงดีหว่า  กลับไปคิดดูก่อนดีกว่ามั้ย  กลับมาอีกที ถ้าขายไปแล้ว สั่งใหม่ก็ต้องมารอของอีก เบื่อการรอคอย  ((
ด้วยอารมณ์และกิเลสเข้าครอบงำ กับความอยากลอง สรุป !!!  โดนครับ  โดนอีกแล้ววววว  แต่.....ไม่ได้หิ้ว D4 กลับอย่างเดียวสิครับ
มีอีกสองกล่องตามมาด้วย  K] K] K] โดนเลนส์ไปอีกสองตัว Nikkor 105 F2.8 nano กับ 85 F1.4 nano
กลับมาถึงบ้านแบบงง .... เอามาทำไมว่ะเนี่ย ......  :D :D :D  (( (( ((  K] K] K]
ภาพถ่ายจาก iphone นะครับอาจจะไม่ชัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม, 2012, 02:50:20 AM โดย m5boy »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
เสียดาย   จัง   วันนี้  เตรียมแล้ว    อดเลย  สู้ๆ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
 0)] 0)] 0)] พี่ทำเอาน้ำลายหกตลอดเลยนะครับ ผมชาติหน้าสงสัยค่อยได้ครอบครอง arc กับเขาบ้าง :cry2 :cry2 :cry2 ปั้มเงินไม่ทันแล้ว
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

เสียดาย   จัง   วันนี้  เตรียมแล้ว    อดเลย  สู้ๆ

นั่นหน่ะสิครับ  :cry2  พร้อมเมื่อไหร่จะรีบแจ้งไปทันทีครับ  :yahoo

0)] 0)] 0)] พี่ทำเอาน้ำลายหกตลอดเลยนะครับ ผมชาติหน้าสงสัยค่อยได้ครอบครอง arc กับเขาบ้าง :cry2 :cry2 :cry2 ปั้มเงินไม่ทันแล้ว

ของพี่ตั้งไข่ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอกครับ วันนี้เลยก็จัดได้สบายๆ 555
แต่ด่านที่ยากน่าจะเป็นการพลางสายตาของผบ.  :secret ตอนขนเครื่องเข้านี่สิครับ  2f

วันนี้แวะไปร้านถ่ายรูปเพื่อไปหาซื้อถ่านเอามาเปลี่ยน DBS ของสาย Audioquest ได้มา 6 ก้อน จ่ายไป 350 บาท
ซื้อเสร็จแล้วน่าจะรีบเดินออกมา  ไม่น่าเกเรสอดส่ายสายตาเล้ยยยย !!! (ช่วงนี้ก็โดนกับเครื่องเสียงไปเยอะแล้ว)
เหลือบไปเห็นกล่อง Nikkon D4 ตั้งโชว์อยู่ในตู้ กล่องใหม่ซีลพลาสติกไว้อย่างดี  :o :o :o 0)] 0)]
เลยคุยสอบถาม Spec กับทางเจ้าของร้านดูว่ามีอะไรดีขึ้นจากรุ่นเดิมบ้าง คิดในใจ เดิมทีใช้ D3S ก็ยังไม่คุ้มเลย จะเอามาทำไมอีกว่ะเนี่ย  :D K]
ถามไปถามมา กิเลสเริ่มรุนแรงครับ ไม่สามารถต้านทานไหว  K] K] K] ของก็มีเลย ไม่ต้องสั่ง ไม่ต้องรอ
ลังเล เอาไงดีหว่า  กลับไปคิดดูก่อนดีกว่ามั้ย  กลับมาอีกที ถ้าขายไปแล้ว สั่งใหม่ก็ต้องมารอของอีก เบื่อการรอคอย  ((
ด้วยอารมณ์และกิเลสเข้าครอบงำ กับความอยากลอง สรุป !!!  โดนครับ  โดนอีกแล้ววววว  แต่.....ไม่ได้หิ้ว D4 กลับอย่างเดียวสิครับ
มีอีกสองกล่องตามมาด้วย  K] K] K] โดนเลนส์ไปอีกสองตัว Nikkor 105 F2.8 nano กับ 85 F1.4 nano
กลับมาถึงบ้านแบบงง .... เอามาทำไมว่ะเนี่ย ......  :D :D :D  (( (( ((  K] K] K]
ภาพถ่ายจาก iphone นะครับอาจจะไม่ชัด

มาใหม่อีกแล้วครับ สุดยอดเลย รอชมภาพสวยๆครับ  :)

มาใหม่อีกแล้วครับ สุดยอดเลย รอชมภาพสวยๆครับ  :)

ภายสวยๆ ... ต้องรบกวนขอเทคนิคการถ่ายภาพดีๆจากพี่ไซด้วยนะคร๊าบบบ 2f

วันนี้ได้รับของมาอีก 1 กล่อง มาทายกันดูสิครับ ว่าข้างในคืออะไรเอ่ย ???  :D
แต่ตอนนี้ยังบอกไม่ได้ว่าใครส่งมา หรือส่งมาจากไหน  :shutup
เพราะถ้าบอกปุ๊บ รู้ปั๊บเลยครับ 555 ;D
แล้วเดี๋ยวมาเฉลยอีกที  ;)
อีกนิดเดียว รอของอีกไม่กี่ตัว เกือบครบแล้วคร๊าบบบ  :showoff

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
Lumagent หรือเปล่าครับคุณอั้ม
หรือ D2V 3D :D :D :D

Lumagent หรือเปล่าครับคุณอั้ม
หรือ D2V 3D :D :D :D

ยังไม่เฉลยนะครับ  ;D 555
แต่ D2V 3D ได้มาแล้วครับ  d_d

วันนี้ได้รับของมาอีก 1 กล่อง มาทายกันดูสิครับ ว่าข้างในคืออะไรเอ่ย ???  :D
แต่ตอนนี้ยังบอกไม่ได้ว่าใครส่งมา หรือส่งมาจากไหน  :shutup
เพราะถ้าบอกปุ๊บ รู้ปั๊บเลยครับ 555 ;D
แล้วเดี๋ยวมาเฉลยอีกที  ;)
อีกนิดเดียว รอของอีกไม่กี่ตัว เกือบครบแล้วคร๊าบบบ  :showoff

พี่รู้แล้วววว..... เพราะพี่ก็เพิ่งได้รับวันนี้เหมืิอนกันเลย แต่ของพี่ครบแล้วอ่ะ  :) d_d

แต่ทำไมของน้องห่อสวยกว่าพี่หว่า  (( K] :secret

วันนี้ได้รับของมาอีก 1 กล่อง มาทายกันดูสิครับ ว่าข้างในคืออะไรเอ่ย ???  :D
แต่ตอนนี้ยังบอกไม่ได้ว่าใครส่งมา หรือส่งมาจากไหน  :shutup
แล้วเดี๋ยวมาเฉลยอีกที  ;)
อีกนิดเดียว รอของอีกไม่กี่ตัว เกือบครบแล้วคร๊าบบบ  :showoff

พี่รู้แล้วววว..... เพราะพี่ก็เพิ่งได้รับวันนี้เหมืิอนกันเลย แต่ของพี่ครบแล้วอ่ะ  :) d_d

แต่ทำไมของน้องห่อสวยกว่าพี่หว่า  (( K] :secret

:clap :clap :clap แปลว่าพี่ไซก็ได้ของเล่นใหม่เหมือนกันเลย  ;D
ของผมบ้านไกลหน่ะครับ ถ้าแพ็คมาไม่ดีเดี๋ยวของข้างในกระจุยคร๊าบ 555

บ่ายวันนี้เตรียมต้อนรับคุณเอ๋กับคุณจิตนะครับ มาพร้อมของเล่นเอามาฝากเด็กตจว.  1 ชิ้น ไม่งั้นเดี๋ยวตกเทรน 555  ;D
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  :drive1   :victory

• kjit
ครับ  แล้ว   พบกันครับ     ผม เดี้ยวก็ออกเดินทางแต่เช้าเลย   ครับแย้ว  ครับ 

• **
ครับ  แล้ว   พบกันครับ     ผม เดี้ยวก็ออกเดินทางแต่เช้าเลย   ครับแย้ว  ครับ 

รอชมรายงานสดครับ  :headphone

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM

รอชมผลงานสเกลเลอร์ตัวใหม่อยู่เช่นกันครับ เมื่อคืนพาสองหน่อจากกรุงเทพไปตลุยราตรีที่ไหนหรือเปล่าครับเนี่ย :headphone

ออฟไลน์ Nung-G

รอชมภาพตู้ hot toys ด้วยครับ   :o K)

• **
รอชมภาพตู้ hot toys ด้วยครับ   :o K)

ลองย้อนไปดูหน้าแรกๆในกระทู้นี้ดิ มีโชว์อยู่บ้าง  :secret

ลองย้อนไปดูหน้าแรกๆในกระทู้นี้ดิ มีโชว์อยู่บ้าง  :secret

น้องอั้มเอาตุ๊กตายางมาโชว์เสี่ยหนึ่งหน่อยสิครับ  ^-^  :secret

รายงานสดไม่ทันแล้วคร๊าบบบ  :D
เตรียมรายงานเดี๋ยวนี้เลยครับ  d_d

รอชมผลงานสเกลเลอร์ตัวใหม่อยู่เช่นกันครับ เมื่อคืนพาสองหน่อจากกรุงเทพไปตลุยราตรีที่ไหนหรือเปล่าครับเนี่ย :headphone

เมื่อคืนหลังจากพาไปทานข้าวต้มรอบดึก ผมก็ไปส่งทีโรงแรมครับ  :victory :victory
คุณจิตกับคุณเอ๋บอกว่าง่วงนอน ไม่ไหวแร้วววว  :sleep
แต่ไม่รู้ว่าหนึ่งในสองหน่อนี้มีใครแอบออกไปโชว์ลีลาบ้าง  :showoff  :wiggle  :yahoo   ต้องแอบถามกันหลังไมค์นะครับ  ;D   :whistling  ;D

ผมเห็นคุณจิตถ่ายรูปไปแล้วนะครับ
เดี๋ยวคงเอารูปไปฝากครับ  d_d

เดี๋ยวยังไงผมจะถ่ายรูป hottoys มาลงบ้างนะครับ  ;D

น้องอั้มเอาตุ๊กตายางมาโชว์เสี่ยหนึ่งหน่อยสิครับ  ^-^  :secret

แหมพี่ไซ ... ผมกะจะแอบบเอาไว้เล่นเอง  ;D
หลังจากใช้งานหนัก ลมรั่ว ตอนนี้ส่งไปซ่อมครับ  :secret 555
ซ่อมเสร็จแล้วจะส่งไปให้เสี่ยหนึ่งดูนะครับ 555  2f

มาเฉลยกล่องของวันก่อนนะครับ
ผมรับของมาจากคุณ MBALL  555 ;D
แค่นี้คงพอเดากันได้แล้วนะครับ  :victory

MIT Oracle 3.3 ครับ
สายเส้นนี้เป็นที่รู้กันว่า ถ้าใครใจไม่แข็งพอ อย่าลอง  !!!
เพราะถ้าได้ลองเอาสาย Oracle เสียบตูดลำโพงดูแล้ว  K] K] K]
มันจะดูดตูดแบบถอดไม่ออกเลยทีเดียว   :secret
มีวิธีเดียวที่จะแก้เคล็ดได้ คือ... ต้องสั่งของใหม่มาเปลี่ยน  :secret  2f  ;D  O0

Anthem D2V หลังจากอัพ firmware 3D ตัวใหม่
คราวนี้ 3D สมบูรณ์แบบแล้วครับ  O0
สิ่งที่เปลี่ยนไปแบบสังเกตได้คือ ...  หน้าจอที่เปลี่ยนไปแบบมี 3D ต่อท้ายครับ  2f
แต่ตัวนี้ใครกำลังเล็งๆไว้อยู่ ผมแนะนำเลยครับ  :secret ตัวนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน  O0  O0  O0  :wiggle  :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม, 2012, 01:23:29 AM โดย m5boy »

เมื่อวานนี้คุณเอ๋กับคุณจิตแวะมาเที่ยวพร้อมของฝากที่รอมานานครับ  0)]
นัดกันหลายทีแต่คลาดกันกันมาร่วมเดือนเลย  :D
ทั้งสองคนคุยสนุกมากครับ ยังดูวัยรุ่นกันอยู่เลย  :showoff
มาดูหน้าตาของที่รอกันครับ  :whistling  K)  :o

Lumagen Radiance XS-3D  พระเอกของวันนี้ครับ  :victory
ดู JVC RS65 มาซักพักนึง คิดว่าภาพทีเห็นนั้นดีมากแล้วนะครับ จะมีอะไรดีกว่านี้อีกหรือเนี่ย ???
สงสัยเกี่ยวกับ Lumagen ว่า Scaler อะไรเนี่ยแพงจัง ราคานี่สามารถซื้อ Projector ดีๆได้ตัวนึงเลย  ((  K]
ทุกวันนี้ดูจากแผ่น Bluray ก็ชัดมากแล้ว Scaler มันจะอัพภาพอะไรได้อีก ไม่ใช่ dvd ซักกะหน่อย  :D
เลยลองหาข้อมูลและลองขอคำแนะนำจากพี่ๆใน  htg2 ที่ลองซื้อมาแล้วดูว่าเป็นไงบ้าง ทุกเสียงบอกว่าสุดยอดมาก
ผมเลยเกิดความคันอย่างรุนแรง  :yahoo ทั้งๆที่ไม่เคยดูภาพของจริงเลยว่าจะดีซักแค่ไหน  K]
ลองติดต่อคุณเอ๋ดูมีของพอดี เลยพยายามล่อลวงคุณเอ๋กะคุณจิตมาเที่ยวเชียงใหม่ 555  ;D
ขณะที่คุณเอ๋กะคุณจิตกำลังปรับภาพอยู่ผมก็เห็นว่า อื่ม...ภาพดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควร  ;)
แต่เมื่อกี้ลองเปิด concert นั่งดูเองแบบสบายๆครับ ต๊กกะจายยยเลย..... :o :o :o
ภาพที่เคยคิดว่าดีอยู่แล้ว  สามารถไปได้ไกลกว่าเดิมอีกมากเลยครับ  :secret
ไม่ว่าจะเป็นสีที่สวยสด ภาพดูมีมิติมากกว่าเดิม 2D ภาพมิติน้องๆ 3D เลย noise แทบจะไม่มีเลย  :yahoo
ภายสวยเนียนมากกกกกกก โดยรวมถือว่าสุดยอดมากกกกก  O0 O0 O0
ทั้งๆที่คุณเอ๋ปรับภาพใน Lumagen ไว้ระดับนึงเองครับ  ยังไม่สมบูรณ์ 100 %
เพราะขณะปรับภาพวันนี้พบว่าหัวใจสำคัญของ RS 65 หายไป  เลยติดต่อไปทางคุณวิชัยแห่ง DECO
สัปดาห์หน้าจะมีอัศวินจาก DECO นำหัวใจสำคัญของ RS65 มามอบให้ จะได้เติมเต็มให้ครบ 100 % ครับ  :clap
ขอบคุณคุณวิชัยด้วยนะครับที่เป็นธุระให้  d_d
ใครที่กำลังเล็งๆตัวนี้อยู่ ผมบอกได้เลยไม่ต้องลังเลครับ ลุยเลย !!!
ต้องขอบอกก่อนนะครับว่าผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับตัวนี้เลย ใครจะซื้อที่ไหนแล้วแต่สะดวกเลยนะครับ  ^-^
เพราะผมเองเคยลังเลอยู่พักนึงเหมือนกัน  แต่พอได้มาเหมือนกับ RS65 แปลงร่างเป็นซุปเปอร์เซย่าได้อ่ะ ... เทพมาก  O0 555
อีกภาพมาฝากครับ Lumagen วางบน OPPO 95 ได้พอดีเลยครับ ขนาดหน้ากว้างเท่ากันเลย...

ขอบคุณคุณเอ๋กับคุณจิตมากๆครับที่อุตสาห์ขับรถมากว่า 700 โล เพื่อปรับภาพให้ ฝีมือสุดยอดมาก  O0 สมกับที่รอคอยเลยครับ  :clap :clap :clap

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม, 2012, 10:41:52 AM โดย m5boy »

ตอนนี้ของที่สั่งไปก็ได้มาเกือบครบแล้ว
สัปดาห์หน้าคุณโก้จะส่งช่างไฟมาจัดการอัพเรื่องระบบไฟในห้อง
เพิ่มชุดตู้คุมไฟแยกต่างหากจากอุปกรณ์ไฟฟ้าภายในห้อง
เดินสายไฟใหญ่เข้ามาใหม่เพิ่มอีก 1 เฟส
ที่เหลือรอคุณโก้มา set up ระบบในห้องทั้งหมด
รีบๆมาทำได้แล้วคุณโก้ ........   :yahoo

• kjit
ยินดีด้วยครับ กว่าจะมาถึง กทม.  เกือบเที่ยงคืนครับ

ครับ  เร่ง  burn  ครับ  ระบบเสียง ยังไม่พ้น   แน่นอน  แต่  แววดีมาแล้ว

ส่วนภาพ    ตามที่คุย   ถ้ารีด  ประสิทธิภาพ    65   ได้ 6500k มาได้อีก  รับรองไปได้อีกไกลมาก    65  ถือว่าโดยรวมดีมากติดนิดหนึ่ง  

แล้วคุณ  ae  จะได้ไปถึงเชียงใหม่ สักที   แงๆๆๆๆ  สู้ๆๆๆผมอด :cry2 :cry2

ยินดีที่ได้พบกัน   ครับ   อิจฉา

แม้นอิจฉา ห้องนี้จัง   ห้องสวย    มีรถสวยๆๆๆๆๆอิจฉาจะได้น้อง  ปอร์์์์..เปิดหลังคา    เจ้าของหล่อยืนยัน แถมมีแฟนสวยที่สำคัญใจดี  คร๊าบ แฟนใจดีแบบนี้สงสัยต้องจัด 4 k   มาห้องนี้เลย

ถามจริงทำบุญด้วยอารายครับ  

ไว้ทุกอย่างลงตัว  ขอไป  เยี่ยมอีกครั้งครับ
และจะไปมา   แจมห้องนี้  บ่อยหน่อยครับ  รู้จักตัวเป็นๆๆๆ  แย้ว  ลั่นล้า   ฮิฮฺอ 

;D
ช่วงนี้ น้อง Lumagen กำลัง มาแรง   แต่ปรับยากได้ใจ   ฮิอ
ส่วนวันนี้มีไป    ปรับบบ้านพี่  pop  เอาน้อง ลูไปปรับต่อครับ

ต อาคุน  ae งานนนี้ ขับรถไกล  ดีครับ   สู้ๆๆวิ่ง 140 ไม่ธรรมดาเลย   hihih  อิจฉา  แถมประหยัด มากๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม, 2012, 08:27:57 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

MIT Oracle 3.3 ครับ
สายเส้นนี้เป็นที่รู้กันว่า ถ้าใครใจไม่แข็งพอ อย่าลอง  !!!
เพราะถ้าได้ลองเอาสาย Oracle เสียบตูดลำโพงดูแล้ว  K] K] K]
มันจะดูดตูดแบบถอดไม่ออกเลยทีเดียว   :secret
มีวิธีเดียวที่จะแก้เคล็ดได้ คือ... ต้องสั่งของใหม่มาเปลี่ยน  :secret  2f  ;D  O0

แหล่มมั่กๆ พี่ยังไม่กล้าลองเลยอ่ะ กลัวติดตูดเหมือนกัน  ;D 0)] :secret

ตอนนี้ของที่สั่งไปก็ได้มาเกือบครบแล้ว
สัปดาห์หน้าคุณโก้จะส่งช่างไฟมาจัดการอัพเรื่องระบบไฟในห้อง
เพิ่มชุดตู้คุมไฟแยกต่างหากจากอุปกรณ์ไฟฟ้าภายในห้อง
เดินสายไฟใหญ่เข้ามาใหม่เพิ่มอีก 1 เฟส
ที่เหลือรอคุณโก้มา set up ระบบในห้องทั้งหมด
รีบๆมาทำได้แล้วคุณโก้ ........   :yahoo

ยินดีด้วยครับ ตอนนี้ต้องใจเย็นสุดๆแบบแช่แข็งเลย เพราะสายลำโพง ลำโพง อุปกรณ์ทุกอย่างใหม่หมด พี่ว่าน่าจะสัก 4 เดือนเป็นอย่างน้อยเลย (ขู่ไว้ก่อน อิอิ)  Y]
ตอนนี้ปรับเล่นเองไปก่อนครับ ไว้เบิร์นพ้นๆ ชัวร์ๆแล้วค่อยให้คุณโก้ไปเซ็ตครับ ตอนนั้นคงจะถึงดาวดึง แหล่มแต๊ๆ เลย  O0 d_d

ต อาคุน  ae งานนนี้ ขับรถไกล  ดีครับ   สู้ๆๆวิ่ง 140 ไม่ธรรมดาเลย   hihih  อิจฉา  แถมประหยัด มากๆๆๆๆ

โอ้วแรงๆๆ ต้องลงพี่เอ๋ได้รุ่นใหนมาครับเนี่ย เห็นบอกว่าแคมรี ไม่เอาแล้ว  :secret