ผู้เขียน หัวข้อ: @เชียงใหม่ ห้องน้องใหม่มือสมัครเล่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^_^  (อ่าน 136600 ครั้ง)

ออฟไลน์ m5boy

ใช่หลังเดิมที่ผมเคยไปป่าวครับ ห้องงามจริงๆ ไว้วันหลังขอดูภาพตัว60 กับ 135'' คงสวยน่าดูนะครับ........... :) c)
ได้เลยครับ  ;)  ไม่มีปัญหา  ;D พุธนี้รออยู่นะครับ  2f :wiggle :yahoo
วันที่ 14 - 16 จะขึ้นไปหาพี่สาวที่เชียงใหม่ถ้ามีโอกาสขอแวะเยี่ยมห้องสักหน่อยนะครับ :headphone
ได้เลยครับ งานนี้พ่ีใหญ่มาเองทางผมยินดีต้อนรับเต็มท่ีอยู่แล้วครับ  c)

ถามพี่อั้มหน่อย มีคนถามผมมาเยอะ เพดานนั่นเป็นหลอด LED หรือเป็นไฟเบอร์ออฟติคครับ (แล้วราคาแรงมั้ยครับ)  K) :)
Fiber Optic ครับ ส่วนราคาก็พอสมควรเหมือนกันครับ สนใจเดี๋ยวPMให้ครับ

สุดยอดมากๆเลยครับ อย่างแรกที่ต้องพูดเลยคือ JBL Array ครับ เคยฟังเสียงจาก Center ตัวนี้แล้ว เสียงอลังการมากๆครับ ไม่อยากคิดเลยว่า Array ทั้งชุดมันจะอลังการแบบไหน ขอถามหน่อยนะครับห้องขนาดแค่ไหนครับ เห็นใช้จอ Stewart 135" แบบนี้ความฝันผมเลยอยากได้แบบใหญ่ๆอย่างนี้อยู่แล้วครับ ขอรูป ด้านหน้าตอนสว่างๆนิดนะครับ อยากเห็นความอลังการ งานสร้างมากๆ
ห้องผมขนาด 5X7 เมตร ครับ ผมมีอยู่อีกรูปนึงถ่ายไว้ตอนพึ่งทำห้องเสร็จ  แต่อาจจะยังไม่สว่างพอ เดี๋ยวยังไงผมจะถ่ายมาใหม่นะครับ รอแป๊บนึงครับ :wiggle

งามแท้ ขอดูเป็นต้นแบบห้องหน่อยนะครับ  O0
ขอบคุณครับ ผมเห็นห้องคุณ Beerแล้ว ห้องผมอนุบาลไปเลยครับ O0

ถามพี่อั้มหน่อย มีคนถามผมมาเยอะ เพดานนั่นเป็นหลอด LED หรือเป็นไฟเบอร์ออฟติคครับ (แล้วราคาแรงมั้ยครับ)  K) :)
ตอนแรกผมคิดว่าคุณเอกร้าน FI แต่น่ีใครเอ่ย :D

ออฟไลน์ thong-tang

• *
เชียงใหม่ครับพี่ ที่เคยไปห้องเก่าพี่ไงครับ ดูจากชื่อล๊อคอินพี่น่าจะรู้นา.......... O0
ต้องขอไปนั่งลองฟังซักวันแล้วล่ะครับ.......

เชียงใหม่ครับพี่ ที่เคยไปห้องเก่าพี่ไงครับ ดูจากชื่อล๊อคอินพี่น่าจะรู้นา.......... O0
ต้องขอไปนั่งลองฟังซักวันแล้วล่ะครับ.......
เน่ียห้องแรกของผมเลยครับ ใครล่ะเน่ีย งงย่ิงกว่าเดิมอีก สงสัยผิดคนแล้วแน่ๆเลย  :D

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
ห้องนี้คุณ M.Lex ชมว่า Perfect Room เลย ยินดีด้วยครับน้องอั้ม  O0 O0 O0
ปล. อย่าลืมเอา F113 มาเพิ่มอีกตัวนะจ๊ะ เนียนๆๆเลย  :headphone :headphone

เน่ียห้องแรกของผมเลยครับ ใครล่ะเน่ีย งงย่ิงกว่าเดิมอีก สงสัยผิดคนแล้วแน่ๆเลย  :D

วันนี้นึกออกแล้วว่าใคร คิดอยู่ตั้งนาน น้อง thong-tang นี่เอง  ;)  ไม่เจอกันซะนาน ต้องขอโทษจริงๆครับ ว่างๆแวะมานะครับ โทรนัดกันสบายๆได้เลยครับ  :clap

ห้องนี้คุณ M.Lex ชมว่า Perfect Room เลย ยินดีด้วยครับน้องอั้ม  O0 O0 O0
ปล. อย่าลืมเอา F113 มาเพิ่มอีกตัวนะจ๊ะ เนียนๆๆเลย  :headphone :headphone
ขอบคุณครับพี่ไซ พี่ช่วยจับผมไว้ด้วยน๊า จะลอยแล้ว 555 ;D
ตอนนี้รอคุณเล็กเช็คของว่าจะมีเข้ามาเมื่อไหร่ และที่สำคัญรอราคางามๆจากคุณเล็กง่ะ 555 c)
อยากลองดูครับว่า JL113 2 ตัวจะเป็นไงบ้าง  0)]

ออฟไลน์ meng

อั้มจำผมได้ป่าวครับ อากู๋น้องกิ๊ฟร้านแลมป์ติจูด

เคยเจอกันตอนทำบุญขึ้นบ้านใหม่เมื่อหลายปีก่อน

ตอนนี้อยู่ชม.จะขอแวะไปเยี่ยมและชมห้องโฮมบ้างครับ

อั้มจำผมได้ป่าวครับ อากู๋น้องกิ๊ฟร้านแลมป์ติจูด

เคยเจอกันตอนทำบุญขึ้นบ้านใหม่เมื่อหลายปีก่อน

ตอนนี้อยู่ชม.จะขอแวะไปเยี่ยมและชมห้องโฮมบ้างครับ
ได้เลยครับผม วันไหนเฮียเม้งว่างๆโทรนัดกันได้เลยครับ ;)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ห้องสวยมากๆ ครับ  O0
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
ห้องสวย บรรยากาศภายในห้องลงตัวดูดีมากๆครับ O0

ได้เลยครับผม วันไหนเฮียเม้งว่างๆโทรนัดกันได้เลยครับ ;)
บ่ายวันเสาร์นี้นะครับอั้ม คุณแม่ผมจะไปเยี่ยมอาโกวด้วย

Happy New Year 2012 ครับ  :)
ขอให้สุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรงนะครับ ไว้มีโอกาสจะแวะไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ  :headphone d_d d_d :drunk :drunk :showoff :showoff :showoff

Happy New Year 2012 ครับ  :)
ขอให้สุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรงนะครับ ไว้มีโอกาสจะแวะไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ  :headphone d_d d_d :drunk :drunk :showoff :showoff :showoff

ขอบคุณมากครับพ่ีไซ  มีโอกาสแวะมาทางนี้เม่ือไหร่ยินดีต้อนรับเต็มท่ีเลยครับ  :)  c)   d_d

ออฟไลน์ mong

ห้องสวยงามมาก ลงตัวทั้ง แสง สี ดีไซน์ ดูแล้วไม่แข็งกระด้าง ได้บรรยากาศดีมาก เยี่ยมไปเลยครับ  O0  O0
เพดานสูงประมาณเท่าไรครับ? ห้องมีการตีโครงคร่าวบุด้วยไมโครไฟเบอร์ด้วยป่าวครับ?

ดูๆไป มือไม่ใหม่แล้วนะครับเนี่ย  c)  c)

ห้องสวยงามมาก ลงตัวทั้ง แสง สี ดีไซน์ ดูแล้วไม่แข็งกระด้าง ได้บรรยากาศดีมาก เยี่ยมไปเลยครับ  O0  O0
เพดานสูงประมาณเท่าไรครับ? ห้องมีการตีโครงคร่าวบุด้วยไมโครไฟเบอร์ด้วยป่าวครับ?

ดูๆไป มือไม่ใหม่แล้วนะครับเนี่ย  c)  c)

ขอบคุณครับ  ;D
สำหรับชุดในห้องผมหากเทียบกับพี่ๆในนี้ชุดของผมถือว่ายังอนุบาลอยู่เลยครับ  :)
ห้องนี้ความสูงอยู่ที่ประมาณ 2.80 เมตรครับ
ส่วนผนังทั้ง 4 ด้าน รวมถึงเพดานมีการตีโครงคร่าวด้วยไม้หน้าสามที่ระยะ 60 x 60 cm. ครับ บุด้วยตัวเก็บเสียงของ  SCG Cylence ZoundBlock ทั้งหมด และมีแผ่นอคูสติกบอร์ดในบางส่วนครับ

 ขอให้สำลักความสุข ขอให้ทุกข์กระเด็น ขอให้เห็นรอยยิ้ม. ขอให้อิ่มความรัก ขอให้หนักเงินหนักทอง ขอให้มองฟ้าสวย ขอให้รวยความฝัน ขอให้มั่นความดี ขอให้มีแรงใจl ขอให้ทุกคนสดใส สะบายกายสะบายใจ ตลอดปี  Hapy New Year 2012 
ขอให้ทุกคนมีความสุขตลอดปี 2012 นะครับ  :)  :headphone  d_d

เก่าไปใหม่มาครับ
RS 60 ช่วงเวลาช่างแสนสั้นเหลือเกินครับ  พึ่งซื้อมาช่วงกันยายน 54 นี่เองครับ รุ่นใหม่ก็มาซะแระ ทนกระแส 4K ไม่ไหวจริงๆอ่ะ  :starwars

วันพฤหัสที่ผ่านมาคุณเอกจากร้าน FI Siam Paragon บินมา set up ให้ถึงเชียงใหม่เลยครับ c)  หลังจากที่ผมทนกระแส 4K ไม่ไหว เลยต้องใช้ทฤษฎีกิเลสย่อมระงับดัวยกิเลส  ;D 555
ตอนแรกผมคิดว่า RS65 ก็คงดีกว่า RS60 นิดหน่อย ไม่น่าจะถึง 10% เพราะเป็นการเปลี่ยนรุ่นที่ใกล้กันมากๆ แค่ 1 gen เอง 
ระหว่างที่ดูการ set ภาพ เห็นแววดีเลยว่าตัวนี้หน่ะ ไม่ธรรมดาแล้วหล่ะ menu รายละเอียดในการปรับมากขึ้นอีกเยอะเลย   O0
หลังจากที่คุณเอกปรับภาพเสร็จเรียบร้อยแล้ว นึกถึงความรู้สึกเดิมหลังจากที่เคยดู RS60 ตอนติดตั้งเสร็จใหม่ๆ ตอนนั้นรู้สึกว่าว้าว !!! RS60 เนี่ยภาพสวยจริงๆเลย คุ้มค่ากับที่ลงทุนมากๆ
แต่ความรู้สึกตอนนี้สิครับ ภาพของ RS65 เห็นแล้วถึงกับอึ้ง !!! ครับ ...  จากที่คิดว่าน่าจะดีขึ้นกว่าเดิมไม่ถึง 10% แต่ภาพกลับดีกว่าเดิมมากกกก ...
ไม่ว่าจะเป็นสีที่ดูเข้ม สดขึ้น ความสว่างที่มากขึ้นแต่ยังคงดูแล้วสบายตา  motion ของภาพที่ดูลื่นไหลยิ่งกว่าเดิมขึ้นไปอีก 
และที่ถูกใจผมมากๆก็คือการไล่โทนสีและการเกลี่ยสีของภาพดีมากๆ สวยจริงๆ มองกี่ทีก็ต้องอมยิ้มหล่ะครับ (เหมือนแอบมองสาวเลยเนอะ  2f) เพราะภาพเนียนจริงๆ ทำได้ดีมากๆ
ส่วนเรื่องของภาพ RS60 เวลาเดินเข้าไปดูใกล้ยังคงสังเกตเห็นเส้นเป็นตารางเล็กๆอยู่  แต่สำหรับ RS65 ตัวใหม่เนี่ย มองไม่เห็นเส้นตารางเล็กๆแล้วครับ เหมือนกับว่าตารางเล็กๆมันละลายหายไปเลยอ่ะครับ สุดๆเลย
ถ้าเปรียบเทียบกับคนเล่นกล้อง  ก็เหมือนกับภาพถ่าย Portrait อ่ะครับ ที่มองฉากหลังละลาย ย้ำเลยครับ เนียนจริงๆ
ต้องยอมรับเลยครับว่า JVC RS 65 ตัวนี้ทำไ้ด้ดีมากๆ  ต้องขอบอกก่อนนะครับทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ใครอาจมองต่างไปจากนี้ไม่ว่ากันครับ แล้วแต่คนชอบจริงๆ
ขอบคุณคุณเอกจากทางร้าน FI Siam Paragon อีกทีครับ กับการปรับภาพที่สุดยอดมากๆ ไม่ผิดหวังเลย จริงๆ  O0  N]  :clap

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• Super Star
  • *
ห้องสวย ขนาดกำลังดีเลยครับ5*7เมตร.... O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์, 2012, 01:35:17 PM โดย หมูอ่อนนุช »
My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ song

ขอสมัครติดตามกระทู้ด้วยคน  ตอนนี้ผมเป็นคนเชียงใหม่ ตามบัตรประชาชน ;Dบ้านอยู่ข้างโรงแรมเชียงใหม่พล่าซา  ถนนศรีดอนชัย

ออฟไลน์ Nung-G

ยินดีด้วยครับ .. :headphone
ไป 65 เลย  O0 O0

65 แล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับ ตัวนี้เด็ดมากเลย  :)

ปล. เปลี่ยนเป็นจอ Super Nova หรือยังครับ แอบเชียร์ อิอิ  :headphone :headphone

ขอสมัครติดตามกระทู้ด้วยคน  ตอนนี้ผมเป็นคนเชียงใหม่ ตามบัตรประชาชน ;Dบ้านอยู่ข้างโรงแรมเชียงใหม่พล่าซา  ถนนศรีดอนชัย

อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน  ยินดีต้อนรับครับผม  d_d

65 แล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับ ตัวนี้เด็ดมากเลย  :)

ปล. เปลี่ยนเป็นจอ Super Nova หรือยังครับ แอบเชียร์ อิอิ  :headphone :headphone

ยังดูๆอยู่เหมือนกันครับพี่  เพราะวันจันทรืที่ผ่านมามีชุดนี้ตามมาด้วยอ่ะสิ ( Anthem D2V , P2 , P5 ) ตอนนี้ก็รอทางคุณเล็กมาเซ็ตอัพให้ครับ
แล้วปลายเดือนนี้ยังจะมี JL 212 อีก 2 ตัวตามมาสมทบทีมอีกหน่ะครับ
ถ้าพี่ยุขึ้น ผมกปห แน่ๆเลยครับ 555  2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์, 2012, 08:26:41 PM โดย m5boy »

เพิ่งซื้อบ้าน(ตึก)ได้ 1 ปีต่อเติ่มเสร็จเดือนมิ.ย  ได้ห้องเล็กๆ4X4 เมตร ไว้ฟังเพลง  เดิมคิดไว้4X8.30เมตร ช่างประเมิณเพิม200 Kเลยให้เป็นโครงต่อไป

65 แล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับ ตัวนี้เด็ดมากเลย  :)

ปล. เปลี่ยนเป็นจอ Super Nova หรือยังครับ แอบเชียร์ อิอิ  :headphone :headphone

ยังดูๆอยู่เหมือนกันครับพี่  เพราะวันจันทรืที่ผ่านมามีชุดนี้ตามมาด้วยอ่ะสิ ( Anthem D2V , P2 , P5 ) ตอนนี้ก็รอทางคุณเล็กมาเซ็ตอัพให้ครับ
แล้วปลายเดือนนี้ยังจะมี JL 212 อีก 2 ตัวตามมาสมทบทีมอีกหน่ะครับ
ถ้าพี่ยุขึ้น ผมกปห แน่ๆเลยครับ 555  2f

ไวมากๆเลยครับน้องอั้ม ยินดีด้วยครับ  :headphone :headphone d_d d_d

:)ห้องนี้ถูกใจผมมากที่สุด  เหมือนห้องนี้คือโลกของผม  เก็บของสะสม ของชอบอยู่ด้านหลัง(ของผมเป็นมีด  รอกตกปลา) ปกติผมอยู่ห้องDIY

ออฟไลน์ thekop9

• *
ห้องสวยมาก  O0

:)ห้องนี้ถูกใจผมมากที่สุด  เหมือนห้องนี้คือโลกของผม  เก็บของสะสม ของชอบอยู่ด้านหลัง(ของผมเป็นมีด  รอกตกปลา) ปกติผมอยู่ห้องDIY

ขอบคุณมากครับคุณ song  ตอนทำห้องใหม่ผมเลยอยากทำให้ห้องโฮมกับตู้เก็บโมเดลมาอยู่ห้องเดียวกันครับ เพราะคิดว่าน่าจะไปด้วยกันได้  ;D  d_d

ยืนยันอีกเสียงว่าห้องนี้สวยมาาากครับ  :headphone

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com

ว้าววววว อิตต๋ามากกกกเลยครับ 212 2 ตัว ฝันผมเลย
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ยืนยันอีกเสียงว่าห้องนี้สวยมาาากครับ  :headphone

ขอบคุณครับเฮียเม้ง  ว่างๆแวะมาเที่ยวอีกนะครับ  ;D

ว้าววววว อิตต๋ามากกกกเลยครับ 212 2 ตัว ฝันผมเลย

โอ้วววว  สำหรับคุณตั้งไข่ไม่ต้องฝ้นหรอกตร๊าบบบ  ตื่นมาก็ซื้อจริงๆได้เลยสบายๆ 555  ;D

ห้องสวย บรรยากาศภายในห้องลงตัวดูดีมากๆครับ O0
เพดาน  งานช่าง ช.ม หรือจากก.ท.ม ครับ

เพดาน  งานช่าง ช.ม หรือจากก.ท.ม ครับ

ขอโทษครับคุณ Song ที่เข้ามาตอบช้า  ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บเลยครับ
สำหรับงานเพดานไม่ทราบว่าหมายถึงตัวไหนนะครับ
ถ้าเป็นงานฝ้าก็ช่่างเชียงใหม่ครับ
แต่ถ้างานไฟ fiber optic ก็เป็นช่างกทม. ครับ
ไม่ทราบว่าห้องคุณ song ที่กำลังทำใหม่เป็นไงบ้างครับ ใกล้ความจริงยังครับ ขอให้ออกมาถูกใจนะครับ   ;D

ออฟไลน์ goldlaitun

• **
เป็นห้องที่แต่งได้สวยมากๆครับ อยากมีแบบนี้บ้างจัง

เป็นห้องที่แต่งได้สวยมากๆครับ อยากมีแบบนี้บ้างจัง

ขอบคุณครับ มีโอกาสมาเที่ยวเชียงใหม่ แวะมาเที่ยวได้ ยินดีต้อนรับนะครับ  c)

Image Hosted by ImageShack.us
By <a target="_new" href="http://profile.imageshack.us/user/m5boy">m5boy[/url] at 2012-04-23

หลังจากไม่ได้เข้ามา update ซะนาน  ;)
เมื่อวานนี้คุณเล็กส่ง JL113 มาให้อีกหนึ่งตัว หลังจากที่รอมานานเกือบ 5 เดือน  ( นานมากกก sub เทพจริงๆ ใช่ว่าใครจะมีเงินแล้วซื้อได้เลย ต้องรอแบบอึดด้วย  :D )
ผิดแผนเลย เพราะตอนแรกจะต้องส่ง JL212 มา 2 ตัว แต่คุณเล็กแจ้งว่าเกิดความผิดพลาดในการสั่งสินค้า  :D  :cry2 ต้องรอรอบสั่งสินค้าใหม่ ทำไงได้หล่ะ ยังไงก็คงตั้งใช้คู่นี้ไปก่อน   K]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน, 2012, 11:25:01 PM โดย m5boy »

By <a target="_new" href="http://profile.imageshack.us/user/m5boy">m5boy[/url] at 2012-04-23

Anthem D2V เจ้าตัวการครับ  :angry
หลังจากช่วงก่อนได้เปลี่ยน D2V , P2 และ P5 ไปครับ สัปดาห์ก่อน รู้สึกคันยิกๆ อยากลองหาลำโพงคู่หน้าใหม่ ( คู่เดิมยังใช้ได้ไม่เท่าไหร่เลยนะเนี่ย )
สุดท้าย ... โดนครับ ... อยู่ดีไม่ว่าดี สั่งคู่หน้าไป  คิดไปคิดมา กลัวเสียงไม่เข้ากัน สั่ง center มา ด้วยเลย โดนไป 3 ตัวเลย  :black_eye
อีกเดือนนึงของที่สั่งได้ถึงจะมา เอ้ ... เอาไงดี  รู้สึกลำโพงจะใหญ่กว่าเดิมเยอะ  กลัว Anthem P2 จะเอาไม่อยู่ โทรหาคุณโก้ครับ  ขอ Power Amp ตัวใหม่อีกตัว
ระหว่างรอของ  คนเรามักจะอยู่ไม่นิ่งครับ ดูๆไปแล้วลำโพงคู่หน้า และ Power Amp ที่จะเข้ามาใหม่น่าจะฟังเพลงได้ดีขึ้น  หันไปมอง cd player ตัวเดิม
Denon 1510 กับ Denon Universal A1 เอามาฟังเพลง น่าจะยังไม่ดีพอ คงต้องหาต้นทางดีๆมารองรับ อื่ม ... โทรหาคุณโก้อีกรอบ สั่งของให้ด้วยครับ
cd player ตัวใหม่ของน่าจะมาปลายเดือนนี้ครับ  :victory
มึนครับ  :D แทบจะเปลี่ยน system ไป ครึ่งนึงเลยมั้งเนี่ย  K]
หาปรีฟังเพลงดีๆ ต่อครับ อะไรดี ??? พี่ๆมีไรดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  d_d
ยังไม่จบครับ  8)
 :wiggle รู้สึกว่าสั่งตัวไหนก็ต้องรอของ ...   วันนี้มานั่งคิดอีก  เอ้ ... ถ้าลำโพงมาแล้ว ชุดหน้าหลังคนละแบรนด์กัน  ถ้าเสียงคนละแนวหล่ะ ไปด้วยกันไม่ได้จะทำให้ดูหนังไม่สนุกรึปล่าวเนี่ย
กิเลส .. ย่อมระงับด้วย กิเลส ครับ  :yahoo เปลี่ยน surround หลังอีก 2 คุ๋
สรุป ... เปลี่ยนระบบเสียงทั้ง system ครับ บ้าไปแล้ว  K] K] K]
ของน่าจะทะยอยเข้ามาครับ น่าจะมาครบทั้งหมดก่อนปลายเดือนหน้า
ยังไงจะมาอัพเดตเรื่อยๆนะครับ  ;D :clap c) d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน, 2012, 11:57:37 PM โดย m5boy »

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
เพิ่งกลับจากเชียงใหม่วันนี้เอง ไว้ไปคราวหน้าจะขอแวะไปชมนะครับ  :headphone

เพิ่งกลับจากเชียงใหม่วันนี้เอง ไว้ไปคราวหน้าจะขอแวะไปชมนะครับ  :headphone

ได้เลยครับคุณ doxday   ด้วยความยินดีครับ d_d

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
ขอต้อนรับเข้าชมรม กปห ครับ :welcomeani

ปกติครับทุกอย่างเริ่มจากลำโพงคู่เดียวแท้ๆ เหมือนกันทุกคนครับ อิอิ :headphone

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
 c) c) c) ดีใจด้วยครับพี่ ผมเองก็พึ่งโดนเกือบจะยกชุดเหมือนกัน :black_eye :black_eye :black_eye ว่าแต่ว่า สั่งจอง 212 ไปตั้งแต่ตอนนี้ได้เลยนะ :secret พอเบื่อ 113 จะได้ไม่ต้องรอนาน อิอิ :D เพราะจริงๆแล้ว 212 ไปไกลกว่า 113 อีกพอตัวเลยนะครับ Y]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน, 2012, 08:19:05 AM โดย ตั้งไข่ »
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
อืมมมม  ปีนี้ ปี สอง ห้า แหก แหก  จริงๆครับ

แหกกันทั่วหน้า   :headphone

ออฟไลน์ pop2000

ว๊าว.ห้องนี้เฉดโทนสีคล้ายห้องพี่ใหญ่เลย.      อยากไปดูจัง.   ตอนนี้ผมก็อยู่เชียงใหม่.  เมื่อวานไปดูห้องคุณwat12 มาภาพจอสวยจริงๆ

ออฟไลน์ หมอเอก

ห้องน้องอั้ม ไปไกลเลยตอนนี้ เดี๋ยวได้กลับบ้านทางเหนือต้องแวะชมเป็นขวัญตาสักหน่อยแล้ว แล้วสั่งลำโพงกับแอมป์ ตัวไหนไว้บ้างครับ
 d_d

หลังจากไม่ได้เข้ามา update ซะนาน  ;)
เมื่อวานนี้คุณเล็กส่ง JL113 มาให้อีกหนึ่งตัว หลังจากที่รอมานานเกือบ 5 เดือน  ( นานมากกก sub เทพจริงๆ ใช่ว่าใครจะมีเงินแล้วซื้อได้เลย ต้องรอแบบอึดด้วย  :D )
ผิดแผนเลย เพราะตอนแรกจะต้องส่ง JL212 มา 2 ตัว แต่คุณเล็กแจ้งว่าเกิดความผิดพลาดในการสั่งสินค้า  :D  :cry2 ต้องรอรอบสั่งสินค้าใหม่ ทำไงได้หล่ะ ยังไงก็คงตั้งใช้คู่นี้ไปก่อน   K]

มาแล้วเหรออั้ม ยินดีด้วยครับ  d_d d_d

ขอต้อนรับเข้าชมรม กปห ครับ :welcomeani

ปกติครับทุกอย่างเริ่มจากลำโพงคู่เดียวแท้ๆ เหมือนกันทุกคนครับ อิอิ :headphone

ขอบคุณครับพี่ใหญ่  ผมคงต้องฝากเนื้อฝากตัวกับชมรมแล้วหล่ะครับ  ;D
ว่าแต่ผมต้องทำยอดให้ถึงเท่าไหร่ ถึงจะแลกของสมนาคุณ (ปลาเค็ม ) กลับไปกินที่บ้านได้บ้างครับ 555  ;D :clap

c) c) c) ดีใจด้วยครับพี่ ผมเองก็พึ่งโดนเกือบจะยกชุดเหมือนกัน :black_eye :black_eye :black_eye ว่าแต่ว่า สั่งจอง 212 ไปตั้งแต่ตอนนี้ได้เลยนะ :secret พอเบื่อ 113 จะได้ไม่ต้องรอนาน อิอิ :D เพราะจริงๆแล้ว 212 ไปไกลกว่า 113 อีกพอตัวเลยนะครับ Y]

ยกชุดของคุณตั้งไข่หนักๆท้างน้านเลยนะครับ 555  ;D  O0
ตอนนี้ผมฝากคุณเล็กสั่งของล็อตใหม่ไปแล้วครับ ตอนนี้การบ้านคือต้องปั๊มตังรออย่างเดียวเลย  :o  :D  :black_eye   0)]

อืมมมม  ปีนี้ ปี สอง ห้า แหก แหก  จริงๆครับ

แหกกันทั่วหน้า   :headphone

น่านนาสิครับคุณ Tom แหกซะจนไม่รู้จะแหกช่องไหนแล้วหล่ะคร๊าบบบ 555   :black_eye  :D  K]

ว๊าว.ห้องนี้เฉดโทนสีคล้ายห้องพี่ใหญ่เลย.      อยากไปดูจัง.   ตอนนี้ผมก็อยู่เชียงใหม่.  เมื่อวานไปดูห้องคุณwat12 มาภาพจอสวยจริงๆ

โทนสีอาจคล้ายกัน แต่ความอลังการชุดผมยังห่างไกลจากพี่ใหญ่อีกมากครับ  ;D
 คุณ Pop มาเชียงใหม่ได้ไปเที่ยวไหนบ้างแล้วครับ  มีโอกาสผ่านมาทางนี้ก็ยินดีต้อนรับนะครับ    d_d

ห้องน้องอั้ม ไปไกลเลยตอนนี้ เดี๋ยวได้กลับบ้านทางเหนือต้องแวะชมเป็นขวัญตาสักหน่อยแล้ว แล้วสั่งลำโพงกับแอมป์ ตัวไหนไว้บ้างครับ
 d_d

สวัสดีครับหมอเอก หมอเอกสบายดีนะครับ
ของผมขยับเพิ่มนิดหน่อยเองครับ  ตอนนี้ชุดที่รอของอยู่ก็มีดังนี้ครับ
1. Power Amp Karan KA S 600 ( dual mono ) ครับ จริงๆแล้วอยากเล่น KA M 900 mono ครับ แต่ปรึกษาคุณโก้แล้ว แกบอกว่ายังไม่แนะนำ อยากให้เล่นตัวนี้มากกว่า
2. Rockport Avior
3. Rockport Mira Center
4. Focus Audio FP 60 SE 2 คู่ เป็นลำโพง side surround & back surround
5. Esoteric K - 01
6. ปรีฟังเพลงยังดูๆอยู่เลยครับ
หมอเอกผ่านมาทางนี้เมื่อไหร่ อย่าลืมแวะมานะครับ ยังไม่เคยเจอกันเลย มีแต่ผมโทรขอคำแนะนำหมอเอกผู้ใจดี  :clap
ช่วยแนะนำเพิ่มเติมได้เลยนะครับ  ;D

มาแล้วเหรออั้ม ยินดีด้วยครับ  d_d d_d

มาซักที่ครับพี่ไซ แต่ผิดรุ่นอ่ะ รอนานนนนน มว๊ากกกกกก แต่ตั้งแต่คุยกับพี่ไซคราวก่อนแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
ว๊าว.ห้องนี้เฉดโทนสีคล้ายห้องพี่ใหญ่เลย.      อยากไปดูจัง.   ตอนนี้ผมก็อยู่เชียงใหม่.  เมื่อวานไปดูห้องคุณwat12 มาภาพจอสวยจริงๆ

โทนสีอาจคล้ายกัน แต่ความอลังการชุดผมยังห่างไกลจากพี่ใหญ่อีกมากครับ  ;D
 คุณ Pop มาเชียงใหม่ได้ไปเที่ยวไหนบ้างแล้วครับ  มีโอกาสผ่านมาทางนี้ก็ยินดีต้อนรับนะครับ    d_d
เอาไว้กลางปีอาจมีโอกาสไปขอเยี่ยมห้องที่เชียงใหม่นะครับ :headphone

ออฟไลน์ Nung-G

เอาไว้กลางปีอาจมีโอกาสไปขอเยี่ยมห้องที่เชียงใหม่นะครับ :headphone

มีโอกาศขอไปด๊วยคร๊าบบ  :headphone :headphone

ออฟไลน์ ย่องมาฟัง

d_d

สวัสดีครับหมอเอก หมอเอกสบายดีนะครับ
ของผมขยับเพิ่มนิดหน่อยเองครับ  ตอนนี้ชุดที่รอของอยู่ก็มีดังนี้ครับ
1. Power Amp Karan KA S 600 ( dual mono ) ครับ จริงๆแล้วอยากเล่น KA M 900 mono ครับ แต่ปรึกษาคุณโก้แล้ว แกบอกว่ายังไม่แนะนำ อยากให้เล่นตัวนี้มากกว่า
2. Rockport Avior
3. Rockport Mira Center
4. Focus Audio FP 60 SE 2 คู่ เป็นลำโพง side surround & back surround
5. Esoteric K - 01
6. ปรีฟังเพลงยังดูๆอยู่เลยครับ
หมอเอกผ่านมาทางนี้เมื่อไหร่ อย่าลืมแวะมานะครับ ยังไม่เคยเจอกันเลย มีแต่ผมโทรขอคำแนะนำหมอเอกผู้ใจดี  :clap
ช่วยแนะนำเพิ่มเติมได้เลยนะครับ  ;D

รายการที่ UP แต่ล่ะอย่าง รวมราคาเบ็ดเสร็จซื้อรถไม่ได้ครับ เพราะต้องซื้อบ้านเท่านั้น สุดยอดมากๆครับ รอชมจากใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ หมอเอก