ผู้เขียน หัวข้อ: @เชียงใหม่ ห้องน้องใหม่มือสมัครเล่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^_^  (อ่าน 184029 ครั้ง)

ออฟไลน์ goldlaitun

• **

[/quote]

5980 สวยเด่น พอๆกับชุดเครื่องเสียงเลยครับ

ออฟไลน์ m5boy

อ่านรีวิวแล้วฮาดีครับ  ;D ;D ;D

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย งูเลยออกอาละวาดเยอะเลยนะครับ อิอิ  2f
เรื่องสาย AC นี่มีผลมากครับ ยิ่งระบบใหญ่ๆ จะยิ่งเห็นผลครับ ถ้าเล็กๆ ก็จะฟังไม่ค่อยออกเท่าไหร่
สาย AC ต้องการ matching ที่ดีครับ ลองสลับเล่่นๆ ดูก็สนุกดีครับ เอาตอนเบิร์นจนครบค่อยลองดูครับ
ลองสลับเล่นนี่ ไม่เสียตังค์แล้ว เพราะเสียมาก่อนแล้วครับ อิอิ  ;D

ปล. ห้องนี้ฉุดไม่อยู่จริงๆครับ   :showoff O0 d_d

เพราะปรึกษาการเลี้ยงงูมาจากพี่ไซนี่แหละคับ
ได้ทั้งงู ได้ทั้งสายพ่วงอิฐบล็อคเหล็กมาทั้งระบบเลย 555
แต่ของเค้าดีทุกตัวจริงๆคับพี่  O0
ขอบคุณอีกครั้งคับ

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
อ่านรีวิวแล้วฮาดีครับ  ;D ;D ;D

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย งูเลยออกอาละวาดเยอะเลยนะครับ อิอิ  2f
เรื่องสาย AC นี่มีผลมากครับ ยิ่งระบบใหญ่ๆ จะยิ่งเห็นผลครับ ถ้าเล็กๆ ก็จะฟังไม่ค่อยออกเท่าไหร่
สาย AC ต้องการ matching ที่ดีครับ ลองสลับเล่่นๆ ดูก็สนุกดีครับ เอาตอนเบิร์นจนครบค่อยลองดูครับ
ลองสลับเล่นนี่ ไม่เสียตังค์แล้ว เพราะเสียมาก่อนแล้วครับ อิอิ  ;D

ปล. ห้องนี้ฉุดไม่อยู่จริงๆครับ   :showoff O0 d_d

มันเร็วมาก และเร็วจริงๆ งูคลอดก่อนกำหนดคับ  :victory
วันนี้เลยหมาดๆน้องตั้มส่งมาให้หนึ่งกล่อง

ได้มาก่อน 1 ตัวคับ Python Etron เหตุผลเนื่องมาจากทางเดโค่มีเส้นนี้ในสต็อคพอดีเลย วัยรุ่นใจร้อนเลยไม่ต้องรอ

เปิดกล่องเช็คคับ บางคนออาจชอบให้ทางร้านช่วยเบิร์นมาให้เลย มาถึงใช้งานได้ไม่ต้องรอ แต่ผมมักเน้นย้ำกับทางร้านเสมอว่าช่วยทะนุถนอมมาแบบห้ามแกะ
ผมขอเปิดซิงเองทุกครั้ง  :yahoo ดูแล้วมันตื่นเต้นดี ขอแบบอย่าได้สัมผัสมือชายใดมาก่อนเลย 555 ดังนั้นสายในกล่องจึงอยู่ในสภาพซีลหัวท้ายมาจากโรงงานสมบูรณ์แบบ O0

ขอดูหน้าตาอีกทีแบบชัดๆ ปล่อยงูตัวแรกเข้าระบบเพื่อเบิร์นอินก่อนนะคับ ยังไงจะมารายงานผลอีกที  :headphone :secret

ช่วงนี้ขอเกี่ยวกับระบบเส้นสายต่อนะคับ
ขอเล่าย้อนไปช่วงต้นเดือนคับ ด้วยความอยากลอง อยากรู้อยากเห็นเหมือนเด็กช่วงวัยเรียนรู้คับ555
เลยฝากน้องตั้มจาก Chiangmai Hifi จัดหาสาย AC ของ Shunyata มาให้ลองสนองนี้ดของตัวเองหน่อย  :headphone
และแล้วน้องตั้มก็ไม่รีรอ จัดมาให้ลอง 2 กล่อง งู 2 สายพันธ์ุคับ ตามนี้เลย

เปิดมาเจองูตัวเป้งๆขดอยู่ 2 ตัวคับ สายพันธุ์แรก Anaconda ส่วนสายพันธุ์ที่สอง Python ทั้งหมดเป็นสปีชี่ส์ใหม่ Etron คับ

แถมกระสุนของ Nordost รุ่น Qv2 และ Qk1 มาด้วย

ม่ะ มาเริ่มทดสอบกันครับ เส้นแรก Anaconda ผมต่อเข้ากับ Pre 2 Chanel ของ Boulder
ส่วนเส้นที่สองผมต่อเข้ากับ CD Player ของ Esoteric K01
หลังจากได้ฟังไปรู้สึกเริ่มถูกงูรัดขาและรุกเร้าเข้าจู่โจม

ผมเลยต้องต่อสู้ จับหัวมันให้อยู่หมัดคับ 555  ;D

ออกทะเลไปกันใหญ่แล้ว  2f
ขออธิบายแบบง่ายๆตามความรู้สึกของผมเลยนะคับ
หลังจากที่ได้ลองฟังผมรู้สึกถึงสิ่งที่เปลี่ยนไปได้ชัดเจนคือไทม์มิ่งของจังหวะดนตรีชัดเจนขึ้น
เสียงจากกีต้าร์เบสที่ปล่อยออกมาเห็นเป็นเส้นๆชัดเจนเลย
ตำแหน่งนักร้องและนักดนตรีชัดขึ้น เสียงกลองที่ตึงเครียดก็ผ่อนปรนลง
ผมรู้สึกฟังเพลงได้สบายขึ้น นุ่มนวลขึ้น
สังเกตได้ประมาณนี้คับ โดยรวมฟังแล้วรู้สึกดีขึ้นอีกพอสมควรเลยโดนงูฉกไป 3 ตัวเอาซะง่ายๆเลย  ;D
Anaconda โดนเป็นงูฝาแฝด อีกเส้นตั้งใจจะเอามาต่อกับ Power Amp Boulder 2160 แต่ต้องสั่ง Custom พิเศษเพราะต้องสั่งหัวท้ายเป็นแบบ 30 Amp
Deco แจ้งมาอีกหนึ่งเดือนเตรียมเลี้ยงงูได้  d_d

ออฟไลน์ harts

โอ๊ย พี่อั้มของเยอะไปไหนครับเนี้ย ตาลายยย :D

ไม่เอา VAHALA II มาลองด้วยล่ะครับคุณอั้ม NORDOST Series II เป็นอะไรที่ได้ฟังแล้วไม่นึกถึงสายยี่ห้อื่นเลย ต้องลองครับ

555 คงไม่ทันแล้วคับคุณเล็ก จัดไปครบเลย

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
ไม่เอา VAHALA II มาลองด้วยล่ะครับคุณอั้ม NORDOST Series II เป็นอะไรที่ได้ฟังแล้วไม่นึกถึงสายยี่ห้อื่นเลย ต้องลองครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

มา มา … มาต่อกันคับ หลังจากอัพพวกเครื่องเล่นไปเกือบครบแล้ว เกิดอาการคันๆอีกแล้ว อยากอัพสายสัญญาณ 555 K] K] K]
เริ่มจากน้องตั้มมาทัก … พี่ …พี่ใช้สายลำโพง Oracle 3.3 นี่มันดีมากเลยนะคับ แต่เสียดายสายยาว Balance จาก Pre ไป Power นี่มันเล็กไปหน่อย
Magnum 3 นี่มันน่าจะอั้นๆไปนะคับ น่าจะอัพเป็นรุ่นเดียวกัน …. น้านนนนน.....เกิดคำถามในใจ เอาไงดีว่ะ???
ปรึกษาคุณบอล …. ได้คำตอบหล่ะ.... ใช่คับ เล็กไปคับ...
ปรึกษาพี่ไซ …. ใช่คับ มันเล็กไป อั้มอัพไปเถอะ อัพเผื่อเป็น 1.3 เลยก็ดีนะคับ เสียงไปอีกไกลเลย เผื่ออนาคตเลยคับ...
เอาว่ะ... ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ….จัดไป !!! ค่าสาย $$$ ความยาวพิเศษเพิ่มเมตรละ 1,000 USD
ทำไงดีฟร่ะ??? เราต้องใช้ยาว 9 เมตรเลย มาถึงขั้นนี้แล้ว เอาว่ะ... จัดไป
ผ่านไปอีก 2 วัน เกิดคำถามขึ้นมาในใจ ??? เอ … สายลำโพงจะรุ่นเล็กไปป่าวว้า... สายสัญญาณเส้นยาวก็อัพมาเป็น 1.3 เผื่อไว้แล้วน้า
เอาว่ะ... โทรหาคุณบอล ปรึกษาหน่อย …. ได้คำตอบที่ไม่ต้องสงสัย 555
กัดฟันสู้ก็ได้ว่ะ ….จัดไป …. สั่งของ …. อีกเดือนนึงเจอกัน
ไม่จบอ่ะ ….. ทำไมนอนไม่หลับว้า....ค้างคาใจ มันเหลือสายอีก 1 เส้น CD ไป Pre 2 CH เป็น Oracle 3.3
อื่ม… สายในระบบมันจะเป็น 1.3 ทั้งหมดแระ เหลือเส้นนี้เส้นเดียว เอาไงอีกดีฟร่ะ...
ตัดใจว่ะ … พอละ ….
วันรุ่งขึ้น … ความอดทนต่ำมากกกกก 555 โทรปรึกษาคุณบอล....
ลังเล…..และลังเล.... Line ไป … และ Line มา …. 0)]
สรุปกันได้... ดึกเลย …เกือบเที่ยงคืน ….
และแล้วกล่องมันก็มาถึงบ้าน ไวโคตรอ่ะ 555 เพราะเส้นนี้มีอยู่ในสต็อคพอดีเลย

เห็นกล่องก็หล่อละ  :clap

เปิดดูข้างในสิ … เจอคู่มือและใบหลอกล่อเพื่อให้เราอยากได้รุ่นอื่น 555

ของครบถ้วน ทุกอย่างยังอยู่ในซีลรอให้พี่มาเปิดซิง อิอิ  K) K) ^-^ ;)

แกะมายลโฉมกันหน่อยสิ  :kicking
ตอนแรกทำใจว่าสายยังไม่เบิร์นอาจจะยังฟังไม่ค่อยได้ ต้องทำใจเย็นเผื่อไว้หน่อย
ผมเริ่มเล่น MIT มาตั้งแต่ Shotgun ต่อมาที Magnum และก็ต่อมาที่ Oracle ตามลำดับ ก็รู้สึกว่าอัพทีก็ดีขึ้นในระดับนึง
พอมาเล่น Oracle 3.3 แล้วก็คิดว่ามันดีละนะ ถ้าไป 1.3 มันก็ตระกูลเดียวกันนี่ มันจะดีขึ้นอีกมากมั้ย
คุ้มที่จะจ่ายลงทุนเพิ่มกับค่าตัวที่ไม่ธรรมดาเลยรึป่าว  แต่ที่สั่งของไป บอกได้เลยแค่ไม่อยากคาใจ แอบเสียดายเงินด้วยอ่ะ...
เสียบเข้าไปทีแรก...  :o โอ้วววว.... บอกเลย เกินคาดมากๆ
มากแบบที่ว่าไม่ต้องพยายามสังเกตเลย ไม่ต้องฟังแบบจับผิด
มันชัดแบบชัดเจนเลยจริงๆ ฟังปุ๊ป...ตะลึงมากๆ ความรู้สึกเสียดายเงินหายไปทันที กลับรู้สึกว่ามันคุ้มค่าตัวมากจริงๆ
เสียงมันใหญ่อลังการขึ้นมาอย่างมากมาย เวทีเสียงที่ว่าดีอยู่แล้วยิ่งดีขึ้นไปอีก แบบชัดเจนมาก
โฟกัสเสียงดีขึ้นอีกมาก มิติเสียงก็ดีขึ้นอีกเยอะ  เสียงเบสเพิ่ม เพิ่มมากขึ้นแต่ไม่บวมเบลอ เสียงแหลมฟังสบายไหลลื่นหูมากๆ
ฟังดูเว่อร์นะคับ 555 แต่ขอบอกว่ามันเป็นความรู้สึกของผมในขณะนั้นจริงๆ(ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ) มันดีขึ้นในทุกๆด้าน
ยอมรับเลย ของเค้าดีจริงคับ อาจเพราะเป็นรุ่นท็อปด้วย สมแล้วนะครับที่ MIT โด่งดังมาถึงทุกวันนี้  O0
ตอนนี้เหลือแต่อยากให้สายที่สั่งไว้มาถึงให้ครบเซ็ทไวๆจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน, 2014, 01:42:56 AM โดย m5boy »

มาชมกันครับว่าเป็นตัวไหน

มาชวนแกะกล่องกันอีกแร้วววว

มันคือ OPPO 105D นั่นเอง

หน้าตาหล่อเหลาเหมือนเดิม

ขึ้นแท่นประกบกับคู่หู Lumagen นิดนึง

ต้องลองดูว่าจะดีกว่าเดิมสักแค่ไหน  :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน, 2014, 01:27:18 AM โดย m5boy »

วันอังคารที่ผ่านมาผมมีโอกาสอัพเครื่องเล่นอีกตัวนึง ซึ่งเดิมก่อนหน้านี้ผมจะใช้ Denon A1UD เป็นตัวหลักในการเล่น 2D ส่วน OPPO 95 จะใช้เล่น 3D
แต่ทีผ่านมายังรู้สึกเฉยๆกับหนัง 3D ทั้งๆที่ซื้อแผ่นเก็บไว้เยอะพอสมควรเลย ผ่านไป 1 ปี ดูแค่ 2 เรื่องเอง
กระทั่งมาอัพ JVC RS65 ไปเป็น  JVC RS67 และได้มีการปรับภาพโดยคุณอู้จาก Deco นี่แหละคับ ประทับใจภาพจากหนัง 3D ขึ้นมาอย่างมากมายทันที
เลยตัดสินใจอัพอีกนิดหน่อยคับ  :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน, 2014, 01:26:20 AM โดย m5boy »

ออฟไลน์ moo.htg

ฝุด ฝุด :groovy :groovy :groovy

ได้ข่าวว่าห้องนี้จะเป็น AURO 3D เร็วๆนี้ด้วย จริงหรือเปล่าครับ อิอิ  :secret :secret

ขอบคุณคับพี่ไซ ยินดีต้อนรับเสมอคับพี่
ตั้งใจว่าจะทำเป็น AURO 3D คับ แต่ตอนนี้ยังเลือกลำโพงอีก 6 ตัวไม่ได้เลยคับ  ;D

ขอขอบคุณทุกท่านคับ  d_d

ออฟไลน์ Black Tiger

• **
 :clap :clap อยากไป สัมผัส บรรยากาศ ห้องนี้ จัง ครับ  O0 O0 O0

ออฟไลน์ yim

• *
สุดยอดดดดดดดดด

ตาแตกกกกก 2f 2f

ออฟไลน์ nuummie

สุดยอดครับ

O0 O0 O0

ได้ข่าวว่าห้องนี้จะเป็น AURO 3D เร็วๆนี้ด้วย จริงหรือเปล่าครับ อิอิ  :secret :secret

โอ้โห สวยมากๆๆๆๆๆ คร้าบบบบบ ยินดีด้วยครับน้องอั้ม  :headphone :headphone
ชุดนี้ยอดเยี่ยมเลยครับ ไว้มีโอกาสต้องขออนุญาตไปเยี่ยมชมบ้างนะคร้าบบ ฉลองค้าบบ  Y] O0 d_d d_d :drunk :drunk

ออฟไลน์ MAXXX77

• *
เห็นแล้ว น้ำตาจะไหลเพราะความอิจฉา

สุดยอดมากๆ ครับห้องนี้ ที่สุดแล้วมั้งเนี่ย!!!

ออฟไลน์ akeshipping

• *
อลังการงานสร้างสุุดๆ O0 O0 O0

ต้องขอขอบคุณคุณอู้และทีมงานจาก Deco มากๆนะคับที่ทุ่มเท ตั้งใจติดตั้งเซ็ทอัพระบบให้ทุกอย่างออกมาดีสมบูรณ์แบบ
และขอขอบคุณน้องตั้มจาก Chiangmai Hifi ที่คอยดูแลประสานงานตั้งแต่แบบโครงสร้างห้องตลอดจน order ทั้งหมด
ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวแล้วคับ แฮปปี้มากๆ ขอบคุณค้าบ  ;)  O0  d_d  :victory :yahoo

ออฟไลน์ ย่องมาฟัง

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดด......มากๆครับผม

เกือบลืมไป ภาพอีกมุมคับกับเบาะนั่งด้านหลังเน้นแบบสบายๆนะคับ

ลำโพง Surround ที่เห็นในภาพ 4 ตัว เป็นตัวที่ทาง Deco ให้ยืมมาใช้ชั่วคราวคับ
ตัวจริงใช้ของ Wilson ทั้งหมดคับ แต่ชองยังไม่มา

และอีกภาพ  :victory
ขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามชมมาตลอดนะคับ

ลองมาชมภาพรวมของ System ใหม่กันนะคับ ติชมกันได้ ไม่ว่ากันค้าบบบบ  d_d

Boulder 1010 ตัวนี้ก็อยากให้เข้ากันกับ Power Amp คับ เลยจัดให้เป็น boulder เหมือนกัน

ในเมื่อ Datasat RS20i มาแล้วผมอยากให้ชุดนี้แมทช์กันก็เลยจัด Datasat RA7300 มาด้วยเลย เสียงจะได้ไปในทางเดียวกันคับ

Datasat RS20i with Auro3D ตัวนี้ดังมากๆตั้งแต่เปิดตัวที่ตปท. ผมได้ยินมาก็ไม่รู้ว่าคุณภาพมันจะดีแค่ไหน
เพราะตัวเดิมที่ใช้อยู่ก็ถือว่าดีมากๆแล้วคับ คิดว่าถ้าดีก็คงดีกว่านิดหน่อย คงไม่คุ้มกับราคาที่โดดไปมากกว่าอีกเท่าตัว
แต่พอได้ไปลองฟังที่ Show Room Deco เท่านั้นแหละคับ ฟังแล้วรู้เลยว่าคุณภาพมันดีแบบหนีไปอีกไกลเลย
ฟังเสร็จเป็นอันต้องสู่ขอมาร่วมทีม พอซื้อเสร็จมารู้ทีหลังว่าโปรแกรม Auro 3D ยังไม่รวมมาด้วย
ต้องจ่ายเพิ่ม พอรู้ราคาแล้วมี :cold ซื้อ Pre Pro ดีๆได้ตัวนึงเลย แต่ห้องนี้ตั้งใจไว้แล้วว่าจะทำเป็น Auro 3D 13.2 CH เต็มรูปแบบ เลยต้องจัดมาพร้อมกัน  :D

ส่วนนี่ก็เป็นคู่หูกองหน้าคับ Wilson Mezzo เป็น CS Tweeter รุ่นใหม่แล้วนะคับ พร้อม Hourglass Stand
เป็น Center ที่ตัวใหญ่จริงๆตั้งแต่เคยใช้มาเลย
ตัวเดิมของ Rockport ผมคิดว่าใหญ่มากแล้วนะคับ ตัวนี้ขนาดเกือบ 2 เท่าของตัวเดิมเลย หน้าตาเหมือนหุ่นยนต์เลย 555

แต่น....แตน........แต๊นนนนนนน............
โชว์ตัวพระเอกกองหน้าของเราคับ Wilson Alexia คร้าบบบบบบบบผม

หลังติดตั้งก็ออกมาหน้าตาประมาณนี้คับ ทำอะคริลิกเสริมเป็นแป้นรองอีกนิดหน่อย

เมื่อวานนี้ทาง Deco เลยส่งอุปกรณ์เสริมมาให้เพื่อรองรับได้ดีกว่าเดิม
เป็นปลั๊กผนังแบบ30amp เลยทีเดียว
ส่วนอีกชิ้นนึงก็เป็นปลั๊กเสียบสำหรับสาย AC

พอเราพลิกมาดูด้านหลังกันคับ จะเห็นว่าสาย AC ของ Boulder 2160 ใช้แบบ 30 amp
แต่ปลั๊กผนังทั่วไปมันแค่ 20 amp เองคับ

มาดูหน้าเจ้ารูปหล่อกัน Boulder 2160 แบบเต็มๆคับ

มา มา ต่อ ต่อกันคับ

ปลั๊กผนังเดิมที่ทำไว้ให้เจ้า Power Amp คับ หน้าตาประมาณแบบนี้

จัดลงตัวยังครับ โชว์รูปห้องด่วนเลยครับ คนเริ่มตาร้อนแล้วครับ 55555
แล้วภาพจาก โปรเจคเตอร์ตัวใหม่เป็นไงบ้างครับ เทียบกับตัวเดิม

แหม แหม …. วัยรุ่นใจร้อนจริงคับตุณเอก 555
คือตอนนี้ผมอยากบอกว่าภาพสุดยอดมากๆเท่าที่เคยดู JVC มา
คุณอู้แกเก่งเรื่องปรับภาพมากๆคับ ต้องขอชมจากใจจริงเลยคับ สุดยอดมาก O0 2D ตอนนี้สวยสุดๆเกินราคาไปเลยคับ
ส่วน 3D ที่ผ่านมาผมไม่เคยชอบดูเลยคับ ดูยังไงสีก็ไม่ถูกใจเลยสักนิด ทำห้องมาดูไม่เกิน 2 เรื่องเลย จริงๆคับ 3D เหมือนเป็นของแถม
แต่ตอนนี้หลังจากติดตั้ง JVC RS 67 และปรับภาพโดยคุณอู้ ความรู้สึกผมตอนแรกแบบ...ไม่เคยดูภาพ 3D ที่สวยแบบนี้มาก่อนในชีวิตเลยนะคับ
ไม่ได้เว่อร์นะคับ แต่รู้สึกแบบนั้นจริงๆ ไม่ว่าจะโรงหนังบ้านเราหรือตปท.ก็สวยสู้ภาพนี้ไม่ได้ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)
สีมันสวยแบบธรรมชาติมากๆ ไม่มีผิดเพี้ยนเลยคับ  :yahoo
ทำให้ตอนนี้อยากดูเป็น 3D มากขึ้นเยอะเลยคับ
3D ได้ขนาดนี้ 2D ไม่ต้องบรรยายแล้วคับ อิอิ

สุดยอดครับ จะติดตามดูห้องนี้เรื่อยๆครับ
O0 O0  O0

ขอบคุณที่ติดตามชมนะครับคุณ wolverine  :)
เดี๋ยวผมจะทยอยลงภาพเรื่อยๆนะค้าบ  :showoff

• *
จัดลงตัวยังครับ โชว์รูปห้องด่วนเลยครับ คนเริ่มตาร้อนแล้วครับ 55555
แล้วภาพจาก โปรเจคเตอร์ตัวใหม่เป็นไงบ้างครับ เทียบกับตัวเดิม

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
สุดยอดครับ จะติดตามดูห้องนี้เรื่อยๆครับ
O0 O0  O0
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ทั้งแอมและลำโพง ใหญ่ดี :starwars

ขยับขึ้นจากชุดเดิมอีกนืดคับ  :) :drunk

สุดยอดด :showoff :showoff :showoff  ^-^ ^-^ ^-^ชุดใหญ่จริงๆ

ขอบคุณคับคุณ Plasmama  d_d  O0

ห้องลงตัวแล้ว ยินดีด้วยครับ

center กับแอมป์​ ตัวใหญ๋บะเริ่มเลย  Y] O0

ขอบคุณคับคุณ Cinemania
กว่าห้องจะลงตัวได้ แทบสลบเลยคับ  :D  0)]

:victory :victory :drive1 :drive1 ต้องขอไปผ่อหื้อเต๋มต๋าแล้วคร๊าบ

ตึงไค่อยากไปผ่อขนาด เสียดายบ้านอยู่ไกล๋ ถ้าได้ไปเจียงใหม่ขอไปผ่อจิ่มเน่อ
 d_d

ยินดีคับคุณหมอ ผ่านมาเมื่อใดต้องแวะมาแอ่วหากั๋นเน้อคับ อิอิ d_d

:victory :victory :drive1 :drive1 ต้องขอไปผ่อหื้อเต๋มต๋าแล้วคร๊าบ

ได้ก่าครับอ้าย ไข้มาเมื่อใดเอิ้นมาเน้อคับ 555  d_d :headphone

ห้องใหม่ ซิสเต็มใหม่ สุดยอดครับ O0
เห็นแล้ว 0)]

System ของคุณ Woody ก็ใหญ่ไม่แพ้กันคับ  O0

ออฟไลน์ barber000777

ทั้งแอมและลำโพง ใหญ่ดี :starwars
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ Plasmama

สุดยอดด :showoff :showoff :showoff  ^-^ ^-^ ^-^ชุดใหญ่จริงๆ

โห กระบี่มือหนึ่งไปเองเลย สุดๆ

ในที่สุดพี่อั้มก็ได้ห้องใหม่ซักที 55+

ฉะนั้นห้องนี้คงต้องสุดๆ ละครับ

ยินดีด้วยครับบบบบ ไว้ว่างๆ จะไปเที่ยวนะครับคุณพี่   c) c)

ฝีมือคุณอู้นี่สุดๆจริงๆคับ ทั้งด้านภาพและเสียง
สมคำร่ำลือมากคับ   :clap O0

แน่นอนที่สุด จองตั๋วๆๆๆๆ :kicking

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
 ห้องลงตัวแล้ว ยินดีด้วยครับ

center กับแอมป์​ ตัวใหญ๋บะเริ่มเลย  Y] O0

ออฟไลน์ หมอเอก

ตึงไค่อยากไปผ่อขนาด เสียดายบ้านอยู่ไกล๋ ถ้าได้ไปเจียงใหม่ขอไปผ่อจิ่มเน่อ
 d_d

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ woody

ห้องใหม่ ซิสเต็มใหม่ สุดยอดครับ O0
เห็นแล้ว 0)]

คู่หน้าเล็กไปป่าวครับ 5555

ใหญ่กว่านี้คงไม่ไหวแล้วคับ
คือจ่ายค่าตัวม่าหวายอ่ะคับ 555

โห กระบี่มือหนึ่งไปเองเลย สุดๆ

ในที่สุดพี่อั้มก็ได้ห้องใหม่ซักที 55+

ฉะนั้นห้องนี้คงต้องสุดๆ ละครับ

ยินดีด้วยครับบบบบ ไว้ว่างๆ จะไปเที่ยวนะครับคุณพี่   c) c)

ฝีมือคุณอู้นี่สุดๆจริงๆคับ ทั้งด้านภาพและเสียง
สมคำร่ำลือมากคับ   :clap O0

• *
คู่หน้าเล็กไปป่าวครับ 5555

ออฟไลน์ nuummie

สุดยอดครับ

:clap :clap :clap