ผู้เขียน หัวข้อ: Body ของ DVDO EDGE?  (อ่าน 1846 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark

Body ของ DVDO EDGE?
« เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2011, 04:46:53 AM »
อยู่ดี ๆ ตัว body ของ EDGE ส่วนที่เป็นวัสดุคล้ายยางแข็ง เกิดอาการเหนียวหนึบทั้งเครื่อง
เพิ่งเป็นระยะสองสามวันนี้เอง
ไม่ทราบมีใครออกอาการเหมือนกันไหมครับ?  N]

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: Body ของ DVDO EDGE?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2011, 11:45:32 AM »
เป็นเหมือนกันคับ     ใครก็ได้ช่วนสอนหน่อย  ใช้อะไร  เช็ค  ดีคับ

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2011, 10:16:19 PM »
เป็นเหมือนกันครับ กำลังคิดจะเอา wall sticker ลายสวยมาแปะอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ Jorn Angelo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2011, 08:47:01 PM »
เป็นเหมือนกัลครับ อาการเป็นเหมือนตัว universal รีโมทของผมเลย (เท่าที่เคยพยายามลองเช็ดด้วยผ้าชุบน้ำอุ่นแล้วก็ไม่ออก ซักพักจะค่อยๆ ลอกออก) เข้าใจว่าน่าจะเป็นอาการของสารที่เคลือบหมดอายุ ส่วนวิธีแก้รอผู้รู้ให้คำตอบอยู่เหมือนกัลคร๊าบ...

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2011, 01:16:56 PM »
ของผมเริ่มเหนียวๆแล้วครับ หาวิธีแก้อยู่เหมือนกันท่าน

ออฟไลน์ Valve art

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2011, 10:12:51 PM »
ของผมเริ่มเหนียว กลัวพลาสติกมันจะหลุดหลอกทั้งหมด :cold
""อิสระในความคิด และเสรีภาพ เสมอภาค อิสระแห่งเสียงดนตรี"""

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2011, 12:05:20 PM »
ปกติหากมีอาการแบบนี้กับเครื่องใช้อื่น  อาการนี้แสดงว่าวัสดุยางดังกล่างเริ่มเสื่อมเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว 
หากยังไม่มีอาการแบบนี้พวกน้ำยารักษาและยืดอายุยางน่าจะช่วยได้นะครับ :headphone