ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนปรึกษาทุกๆท่านครับ ลำโพงenergy และ polkaudio  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
 คือว่าผม กำลังมองหาชุดโฮมครับ มี2ชุดที่ลังเลอยู่รบกวนช่วยวิเคราะห์ด้วยครับดังนี้
1.energy cb-10 คู่หน้า  cc-10 เซนเตอร์ cb-5คู่หลัง
2.polkaudio  RTI  A1   2 เป็นคู่หน้า-หลัง และ CSI A4 เป็นเซนเตอร์
3. polkaudio  TSI -100 เป็นคู่หน้า-หลัง และ CS-10 เซนเตอร์ ครับ
 อยากขอคำแนะนำว่าชุดไหนเหมาะกับการดูหนังไม่เน้นเพลง ห้องฟังเป็นคอนโด ห้องเปิด ใช้พื้นที่ฟัง ประมาณ3x4 ม. ขอบคุณมาก

วิชัย
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

• *
Re: เรียนปรึกษาทุกๆท่านครับ ลำโพงenergy และ polkaudio
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2011, 10:44:51 AM »
ขอโทษครับลืมบอกว่าผมใช้ avr -yamaha -1400 มีคนบอกว่าไม่เหมาะกับPOlkaudio และผมไม่อยากได้แบบตั้งพื้นเพราะว่าจะใหญ่ไปและเกะกะห้องครับ

วิชีย
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

• *
Re: เรียนปรึกษาทุกๆท่านครับ ลำโพงenergy และ polkaudio
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2011, 04:23:51 PM »
รบกวนเพื่อนๆและพี่ ๆสมาชิก ตอบกระทู้ที่ 77857 ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

วิชัย

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2011, 07:20:29 PM »
โดยส่วนตัว ผมว่าเอเนอยี่รุ่นนี้จะเข้ากับยามาฮ่ามากกว่าครับ ถึงจะรุ่นเล็กไปนิด แต่ได้เนื้อเสียงกลางสูงน่าจะกลมกล่อมกว่าพอร์คฯ rti
แต่ขณะเดียวกันพอร์คฯ rti ก็จะได้เบสลึก ซาวน์ดสเตจกว้างขวาง เฟี้ยงฟ๊าว ในส่วนของ tsi ผมเคยฟังแต่รุ่นก่อน แรงปะทะ เบสแน่นดีที่สุด
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าจำไม่ผิดเซ็นเตอร์พอร์คฯใหญ่กว่าเอเนอยี่ ก็เชียร์ให้เล่นพอร์คฯ เน้นเซ็นเตอร์ใหญ่สุด ส่วนคู่หน้าหลังก็เป็นซีรีย์เดียวกันไปครับ :D
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป