ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเพื่อน ๆ ทุกท่านร่วมงาน "กัด" ลำโพง 126  (อ่าน 327428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • Super Star
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
Re: ขอเชิญเพื่อน ๆ ทุกท่านร่วมงาน "กัด" ลำโพง 126
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2005, 08:39:55 AM »
ไม่รู้ว่าจะไปได้หรือเปล่า พอดีตอนเย็นวันนี้ รถเกิดอุบัติเหตุ ตอนนี้ลากไปที่ ประกันกำลังจะซ่อมอยู่ ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานขนาดไหน
 :cry2 :cry2 :cry2

โดนชนเหมือนกันเลย เพิ่งเข้าอู่ไป คุณ pokky man เป็นคู่กรณีผมหรือป่าว ? :help
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Re: ขอเชิญเพื่อน ๆ ทุกท่านร่วมงาน "กัด" ลำโพง 126
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2005, 08:17:57 AM »
OH!!! คุณ PokkyMan .... เสียใจด้วยครับ ... แต่ผมเสียดายถ้าไม่ได้ชนจอกกัน  B) ง้านขอฉลองตรงนี้ก่อนเลยแระกาน...  :drunk

ขอลุ้นให้ไปได้นะครับ... รถ ผบ.ทบ. ผมเพิ่งไปซ่อมมา เล็กๆ น้อยๆ สมัยนี้ซ่อมนานจังเกือบ 10 วันได้อ่ะครับ

อ้างถึง
ยังเอาอยู่แน่นอนครับ ช่วยติดมาให้ผม 3 ตัวนะครับ  Y]

รับทราบครับ เดี๋ยวจัดไปให้ครับ  :headphone

ออฟไลน์ nikorn

• ampfire
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2005, 08:06:20 AM »
ขอบคุณคุณ pangpond ครับได้รับมงกุฏจากคุณกล้ามาเรียบร้อยแล้วครับแล้วเจอกันในงานนะครับ dd

ผมก็รอพี่อยู่เหมือนกันว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพี่โพสเลย สงสัยกำลังปรับปรุง 45 46 47 อยู่หรือเปล่าครับ ;) แล้วจะนำไปให้ฟังด้วยหรือเปล่าครับ O0

ผมมันพวกถนัดดูไม่ค่อยถนัดโพสครับ กว่าจะโพสได้สังครั้งบางครั้งก็นานมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้โพสครับ :shutup ส่วน 45 46 47 และเครื่อง SE Amp Universal (เครื่องเทสต์หลอด) จะนำติดรถไปด้วยครับ

อ้างจาก: Night_Angel link=topic=7790.msg60370#msg60370 date=1134652886[/quote
สงสัยผมอยุ่ฉลองด้วยไม่ได้แน่นอนครับ� ต้องไปโบสวัตนา ก่อน 6โมงเย็นครับ� มีงานคริสมาสอีฟที่นั่น (เป็นคริส ครับผม) แล้วว่าจะไปฉลองกันแฟนต่ออีกน่ะครับ

อย่าไรบ่ายๆจะไปครับผม� ว่าแต่ ผมไปทางไหนใกล้เนี่ย จากสะพานพระราม 7 นี่ไปทางไหนครับ

ผมจะพยายามไปถึงบ้านคุณปอ 13.00 น. ให้คุณ Night_Angel ได้ Enjoy ด้วยครับ

อิ อิ พี่นิกรครับ จะเอา LM3875TF อยู่เป่าครับ จะได้เอาไปให้งานนี้เลยครับ..... :headphone

ยังเอาอยู่แน่นอนครับ ช่วยติดมาให้ผม 3 ตัวนะครับ Y]

ไม่รู้ว่าจะไปได้หรือเปล่า พอดีตอนเย็นวันนี้ รถเกิดอุบัติเหตุ ตอนนี้ลากไปที่ ประกันกำลังจะซ่อมอยู่ ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานขนาดไหน

:cry2 ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผู้พัน ขอให้รถซ่อมเสร็จให้ทันนะครับ พวกเราจะได้ฟัง OB 206 ของผู้พัน ;D และจะได้ชนกันซะจอกสองจอก dd�

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 09:10:29 PM »

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 08:46:29 PM »
อิ อิ พี่นิกรครับ จะเอา LM3875TF อยู่เป่าครับ จะได้เอาไปให้งานนี้เลยครับ.....  :headphone

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 08:21:26 PM »
แหม งานนี้คึกคักกันแบบนี้ไม่ไปร่วมคงเสียดายแย่เลย พอมีที่ว่างเหลืออยู่พอให้ไปแจมบ้างไหมครับ จะได้มีโอกาสลองสัมผัสเสียงของ T/T ให้เป็นบุญหูดูบ้าง  :headphone และอุตส่าห์เป็นงานรวมลำโพง Fostex มีทั้ง 126 103E แล้วก็ FE206 OB เลยอยากนำ 168EZ Back Horn ของผมไปร่วมวงด้วยคน  ;) แล้วที่สำคัญที่สุดคือจะได้ไปฉลองคริสมาสอีฟด้วย หลอดเขียว หลอดแดง หรือ หลอดดำกันกับทุกๆท่านด้วย dd

สงสัยผมอยุ่ฉลองด้วยไม่ได้แน่นอนครับ  ต้องไปโบสวัตนา ก่อน 6โมงเย็นครับ  มีงานคริสมาสอีฟที่นั่น (เป็นคริส ครับผม) แล้วว่าจะไปฉลองกันแฟนต่ออีกน่ะครับ

อย่าไรบ่ายๆจะไปครับผม  ว่าแต่ ผมไปทางไหนใกล้เนี่ย จากสะพานพระราม 7 นี่ไปทางไหนครับ
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Dekwat

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 07:53:38 PM »
ผมก็รอพี่อยู่เหมือนกันว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพี่โพสเลย สงสัยกำลังปรับปรุง 45 46 47 อยู่หรือเปล่าครับ  ;) แล้วจะนำไปให้ฟังด้วยหรือเปล่าครับ  O0

ออฟไลน์ nikorn

• ampfire
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 07:20:35 PM »
แหม งานนี้คึกคักกันแบบนี้ไม่ไปร่วมคงเสียดายแย่เลย พอมีที่ว่างเหลืออยู่พอให้ไปแจมบ้างไหมครับ จะได้มีโอกาสลองสัมผัสเสียงของ T/T ให้เป็นบุญหูดูบ้าง  :headphone และอุตส่าห์เป็นงานรวมลำโพง Fostex มีทั้ง 126 103E แล้วก็ FE206 OB เลยอยากนำ 168EZ Back Horn ของผมไปร่วมวงด้วยคน  ;) แล้วที่สำคัญที่สุดคือจะได้ไปฉลองคริสมาสอีฟด้วย หลอดเขียว หลอดแดง หรือ หลอดดำกันกับทุกๆท่านด้วย dd

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 10:43:19 AM »
ของผมยังไม่ขอยืนยัน แต่ถ้าไปไม่ได้จริงจะเอาไปฝาก ไม่ที่บ้านคุณดาวเหนือ (จะเป็นการรบกวนหรือเปล่า) ก็อาจจะเป็นที่บ้านท่านเจ้าของงานนะครับ� �O0

บ้านผมสองคนอยุ่ใกล้ๆกันนะครับ...อย่างไรก็ได้ครับพี่ Y]
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Dekwat

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 10:24:35 AM »
ของผมยังไม่ขอยืนยัน แต่ถ้าไปไม่ได้จริงจะเอาไปฝาก ไม่ที่บ้านคุณดาวเหนือ (จะเป็นการรบกวนหรือเปล่า) ก็อาจจะเป็นที่บ้านท่านเจ้าของงานนะครับ   O0

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 10:07:25 AM »
4.คุณไท… DIYเชื่องช้า บ่มหลอดอย่างเดียว    :secret    :giveup

แหม... DIY ให้อร่อยต้องจายเย็นๆ..... เริ่มทำแท่น Darling แล้วนาครับ....อิ อิ
ไอ้กระซิบ พร้อมยกธงขาวเนี๊ยะ.... เรื่องเมื่อกี้แหงเลย  ;D ;D ;D  :cry2  :black_eye
อืมม์ มันขึ้นพรวดๆ เจงๆ ถ้าเงินผมเองก็ไม่กล้าแบบนั้นอ่ะครับ... คงอีกสักพักต้องหัดเทคกะนิค ให้ทันเวลาหน่อย  :victory

งานนี้อยากให้คุณ One Man กับน้อง Badz ไปด้วยเจงๆ หายๆ ไปกันทั้ง 2 คนเลย...คิดถึงนะเนี๊ยะ  :nonono
ไงถ้าหลังปีใหม่ว่าง อยากให้มางานหน้ากันให้ได้นะครับ...  dd

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 08:00:29 AM »
อ้างถึง
อ.DIY มด ...DIY Kuru

ของพี่สิงห์ยังดี ของผมโดนมังกรหม่ำเลยอ่ะ� :cry2

รูปมันสวยดีนะครับ...DIYมด...คือพ่อมด...ผู้ปลุกเศกหลอดให้ร้องเพลงได้

แต่มันก็อาจแว้งกัดได้นะครับDIY Kuru...อย่างน้อยก็กัดกระเป๋าเงินละครับ
:black_eye
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • Super Star.
  • ตัวจริง เสียงจริง
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 07:39:28 AM »
อ้างถึง
อ.DIY มด ...DIY Kuru

ของพี่สิงห์ยังดี ของผมโดนมังกรหม่ำเลยอ่ะ  :cry2
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 12:28:08 AM »
อ้างถึง

ยินดีครับ...

ตอนนี้มีเพื่อนที่แจ้งว่าจะมางานวันที่ 24 ธ.ค. 48 อย่างเป็นทางการแล้ว

1.พี่สิงห์...หนวดงาม� :euro

ขอบคุณ....คุณดาวเหนือนะครับ   ผมขอใช้เป็นโลโก้ประจำตัวเลยละกันครับ  O0

:euro
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ BAY

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 10:10:28 PM »
คุณ ดาวเหนือ ผมไปด้วยครับ :kicking

ออฟไลน์ PANGPOND

• (vinyl lover) มาเลิกสูบบุหรี่กันดีกว่า
  • *
  • ....1000 VOLT IS NOT ENOUGH....
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 07:59:48 PM »
คุณดาวเหนือนี่ให้สมยานามประจำปี ยังกับสื่อมวลชนให้กับคณะรัฐบาลเลยนะครับ..อิอิ ..รัฐบาลถังแตก..

http://www.hs1pmq.com/ash.htm เลิกสูบบุหรี่เพื่อคนที่คุณรักและตัวคุณเองตั้งแต่วันนี้ แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตมันเปลี่ยนไปได้จริงๆ Tel.086-5368784 รับปรึกษาและเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ต้องการเลิกบุหรี่ครับ

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 07:40:43 PM »
ผมขออนุญาตเข้ามาร่วมฟัง OB ด้วยคนจะได้หรือไม่ครับ? อยากฟังเปรียบเทียบหลายๆ ยี่ห้อแบบนี้มานานแล้วครับ

พินิจ

ถึงคุณพินิจ....ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่นะครับ� :clap

และยินดีที่จะมาร่วมงานกัน

แต่ผมอย่างที่จะขออะไรคุณพินิจ...หน่อยนะครับ :-[

คืออยากให้คุณพินิจนะมาเป็นเพื่อนพวกเรา

อยากให้คุณพินิจสามารถเข้ามาคุยกับเพื่อนๆทุกคนได้โดยง่าย

อยากให้คุณพินิจ...เข้ามาร่วมสร้างให้กลุ่มเราใหญ่ขึ้น

อยากให้คุณพินิจมาสมัครสมาชิกHTG2.netนะครับ... :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม, 2005, 07:47:48 PM โดย ดาวเหนือ »

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 07:38:26 PM »
อ้างถึง
Who Want More Information To My Home Can Tell Khun North Star

ยินดีครับ...

ตอนนี้มีเพื่อนที่แจ้งว่าจะมางานวันที่ 24 ธ.ค. 48 อย่างเป็นทางการแล้ว

1.พี่สิงห์...หนวดงาม� :euro

2.คุณKVA...แฟนสวย แต่กลัวแฟน 2f

3.ดาวเหนือ..DIYพ่อลูกอ่อน :victory

4.คุณไท… DIYเชื่องช้า บ่มหลอดอย่างเดียว :secret:giveup

5.คุณpangpond...DIYผู้มาแรงแซงทางโค้งในช่วงนี้ O0

6.คุณJood� dd

7.คุณPokkyMan...ผู้พันDIY� :blowup

8.คุณ...ผู้ไม่ขอพลาดงานนี้ ^-^

9.อ.DIY มด ...DIY Kuru :velho

10.พี่เกียง...DIYหูทิพย์� K]

11.คุณNight_Angel...DIYที่มาร่วมด้วยใจ :clap

12.คุณพลังแห่งหลอด...สหายรักของคุณTARO dd

13.คุณmasterat...DIY จิ๋ว....แต่แจ๋ว :diespam

14.คุณ LNAudio ...ถ้าจะมาเอา Amp เสียงหวานๆมาให้ฟังด้วยนะครับบบบบบบ ^-^

15.คุณBAY... :harp

16.พี่นิกร...DIY ขาเก่า... :irvine

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม, 2005, 09:08:45 AM โดย ดาวเหนือ »

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • **
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 07:09:26 PM »
WelCome Everybody

Today I Arive In Hue-Vitenam Rainy All Day Very Bad Trip
I Will Come Back 22 Dec.
Who Want More Information To My Home Can Tell Khun North Star

เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ masterAT

• Admin
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:40:17 AM »
สวัสดีครับ

ผมออกเดินทางจาก แจ้งวัฒนะ เวลา บ่าย โมงครับ ผ่านแคลายผ่าน สะพานพระรามห้า มีท่านใดจะร่วมเดินทางด้วยความยินดีนะครับ
แจ้งความประสงค์ได้เลยครับ

งานนี้...ผบ. อนุมัติให้มาได้หรือครับ 2f

และถ้าเป็นไปได้เอา... 71A SE มาด้วยหรือเปล่าครับ ???

อยากฟังหลอด 71A นะครับ :wiggle

แฮ่ ... 71A ยังนอนตะแคงอยู่ใน กล่องเลยครับสงสัยต้องปีหน้าแล้วละครับ ผมไม่มีอะไรคืบหน้าเลยครับ  K]
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:30:23 AM »
สวัสดีครับ

ผมออกเดินทางจาก แจ้งวัฒนะ เวลา บ่าย โมงครับ ผ่านแคลายผ่าน สะพานพระรามห้า มีท่านใดจะร่วมเดินทางด้วยความยินดีนะครับ

งานนี้...ผบ. อนุมัติให้มาได้หรือครับ 2f

และถ้าเป็นไปได้เอา... 71A SE มาด้วยหรือเปล่าครับ ???

อยากฟังหลอด 71A นะครับ :wiggle

• Admin
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:22:51 AM »
สวัสดีครับ

:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 08:42:49 AM »
 :) :secret 0) dd :drunk :clap dd c) :drunk :kicking :secret :whistling :clap :D ^-^ :)

ออฟไลน์ ตะเกียง

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 04:45:11 PM »
คุณดาวเหนือ ตกลงตามนี้ 13.00 น.เจอกันครับ     c)

ออฟไลน์ alex2000

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 04:09:44 PM »
เพิ่งเข้า web ได้ครับ password มันหายไป

เสียดายจังครับ ไปไม่ได้ ผมต้องไปเหนือ

ฝาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เมาเผื่อด้วยครับ กินเก่งกันทั้งนั้น  dd

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 03:48:45 PM »
ถ้าอยากฟัง OB ของผมต้องไปก่อน 4 โมงเย็นนะครับ
เพราะประมาณ 4 โมงครึ่งต้องรีบไปงานอื่นต่อครับ

:-[ แบบนี้ก็ไม่ได้ดื่ม dd กันนะสิครับผู้พัน... :-[
ก็เสียดายมากๆ ที่ไม่ได้ร่วมงานตอนเย็น พอดีมีงานเลี้ยงต่อนะครับ
� �

dd� ทำไมต้องรอถึงเย็นล่ะครับ� dd

แฮะ....แฮะ.....โพสท์ไปแล้ว เดี๋ยวพี่ป๊อกจะเข้าใจผิด   ที่ว่าทำไมต้องรอถึงเย็นนั้นหมายถึงเรื่องดื่มน่ะครับ  ผมว่าบ่าย ๆ ก็เริ่มกันได้แล้ว  นะพี่ป๊อกนะ...... :victory
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

ออฟไลน์ Karin Preeda

• Superstar..
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 03:00:32 PM »
แวะไปตอนเที่ยงๆได้หรือเปล่าครับ?

• Admin
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 02:40:40 PM »
คุณpaganini ครับไม่ทราบว่า

เรื่องเวลาเอาเป็นกี่โมงดีครับ

ผมขอ บัตรเข้างานด้วยคนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม, 2005, 02:42:11 PM โดย masterat »

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 11:59:25 AM »
ถ้าอยากฟัง OB ของผมต้องไปก่อน 4 โมงเย็นนะครับ
เพราะประมาณ 4 โมงครึ่งต้องรีบไปงานอื่นต่อครับ

:-[ แบบนี้ก็ไม่ได้ดื่ม dd กันนะสิครับผู้พัน... :-[
ก็เสียดายมากๆ ที่ไม่ได้ร่วมงานตอนเย็น พอดีมีงานเลี้ยงต่อนะครับ

dd  ทำไมต้องรอถึงเย็นล่ะครับ  dd

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 11:19:19 AM »

:-[ :-[ :-[

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2005, 10:50:15 AM »

ออฟไลน์ KVA

• *
  • Do It Yourself if you can!
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2005, 11:45:49 PM »

ช่วงนี้เดินสายหรือครับคุณ PokkyMan   ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2005, 11:09:19 PM »

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2005, 02:26:33 PM »
อ้างถึง
คุณดาวเหนือจะลากเวลาไหนบอกด้วยจะได้เตรียมตัวถูก (เริ่มตรงไหนดีเอ่ยผมไม่ชำนาญทางนานๆจะขับรถผ่านทางนี้สักที)

ตรงห้างดอกบัว(Lotus)...พระรามสอง เวลาประมาณ 13.00 น ดีไหมครับพี่เกียง Y]

อ้างถึง
อย่าลืมของ DIY (wooden hard )

ไม่ลืม...ไม่ลืม...ไม่ลื้ม...ไม่ลืม...

ถ้าลืมก็ไปเอาที่บ้านผมได้ครับพี่... ^-^

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2005, 02:00:21 PM »
คุณดาวเหนือจะลากเวลาไหนบอกด้วยจะได้เตรียมตัวถูก (เริ่มตรงไหนดีเอ่ยผมไม่ชำนาญทางนานๆจะขับรถผ่านทางนี้สักที) อย่าลืมของ DIY (wooden hard ) ผมกำลังอ่านแผนที่ คิดว่าไม่น่าต้องลากนะพื้นที่รับผิดชอบของผมน่าจะต้องศึกษาไว้ ( ผมย้ายที่ทำงานใหม่แล้ว ตรงนั้นเขาเรียกว่า " การไฟฟ้านครหลวง ! สาขาย่อยดาวคะนอง .อยู่ใกล้สี่แยกดาวคะนอง ถนนตากสิน ท่านใดมีเรื่องเกียวกับไฟฟ้าโทร.ปรึกษาได้ไม่คิดค่าใช้จ่าย...ครับ โทร.0-9968-6228  0-2476-5667

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2005, 12:07:24 PM »
ผมขออนุญาตเข้ามาร่วมฟัง OB ด้วยคนจะได้หรือไม่ครับ? อยากฟังเปรียบเทียบหลายๆ ยี่ห้อแบบนี้มานานแล้วครับ

พินิจ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2005, 02:14:42 PM »
ว่าแต่  คิดอย่างไรจัดมันวัน คริสมาส อีฟ ล่ะครับ

• *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2005, 12:03:34 PM »
ลงชื่อด้วยครับ เดี๋ยวเฮียปังปอนด์มาเหน็บสีข้างเอาผมไปด้วยครับ.... :clap

B) พี่ไทจ๋า  หนูไปด้วยยยยยยยยย
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2005, 10:30:15 AM »
ลงชื่อด้วยครับ เดี๋ยวเฮียปังปอนด์มาเหน็บสีข้างเอาผมไปด้วยครับ.... :clap

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2005, 10:20:09 AM »
ขอร่วมงานด้วยคนครับ� คุณดาวเหนืออย่าลืมที่นัดไว้เเละผมจะเเจ้งให้ทราบอีกครั้ง ไปเเน่ครับ

ได้ครับพี่เกียงผมจะ...ลากมาเอง ^-^

ออฟไลน์ พลังแห่งหลอด

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2005, 09:56:02 AM »
ขอไปด้วยคนนะคร้าบบ :headphone
จะเติมเพิ่มพลังแห่งหลอดด้วยจิตมั่นคงตลอดไป

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2005, 01:33:48 AM »
ลงชื่อด้วยคนครับ

แต่ต้องเผ่นตอนบ่าย 3เลยน่ะครับ เด๊่ยวไปโบส ไม่ทัน  N]

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2005, 10:48:57 PM »
ขอร่วมงานด้วยคนครับ  คุณดาวเหนืออย่าลืมที่นัดไว้เเละผมจะเเจ้งให้ทราบอีกครั้ง ไปเเน่ครับ

• *
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2005, 11:43:09 AM »
เทียนทองเหรอ   อยากกินไก่ต้มใบมะขามจัง  B)

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2005, 09:58:58 AM »

เวลาอย่างเป็นทางการ 13.00 น. เป็นต้นไปครับ

ตอนเย็นถึงดึก ๆ อาจจะไปทานอาหารร้านเทียนทองเหมือนเดิมครับ

แผนที่บ้านผมครับ

เบอร์โทรศัพท์นะครับสำหรับท่านที่ไปไม่ถูก
01-902-8982
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม, 2005, 10:01:38 AM โดย paganini »
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2005, 09:44:27 AM »

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 05:05:24 PM »
อ้างถึง
งานนี้ขอแจมด้วยได้ไหมครับ ไหนๆก็มีเซียน T/T หลายคน ลำโพงก็ดี แอมป์ก็เยี่ยม จะไปขอ update หูตัวเองสักหน่อย ตอนนี้ชักเหมือนกบในกะลาเข้าไปทุกวัน อยู่แต่บนโต๊ะทำงาน ฟังเพลงน้อยลงไปเยอะ

ดีเลยครับ....ดีๆ เอา Amp เสียงหวานมาด้วยหรือไม่ครับ ;)

อ้างถึง
จะขอเอา Pre Phono หลอดตัวใหม่ ไปเทสต์ด้วย หลอดเหล็กล้วนๆ ยกเว้น Rectify ครับ� �

ใช้หลอด 5Z4 หรือ 5T4 ได้หรือไม่ครับ....จะได้เหล็กทั้งหมดทุกหลอด ;)

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • Admin
  • ตัวจริง เสียงจริง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 04:25:13 PM »
งานนี้ขอแจมด้วยได้ไหมครับ ไหนๆก็มีเซียน T/T หลายคน ลำโพงก็ดี แอมป์ก็เยี่ยม จะไปขอ update หูตัวเองสักหน่อย ตอนนี้ชักเหมือนกบในกะลาเข้าไปทุกวัน อยู่แต่บนโต๊ะทำงาน ฟังเพลงน้อยลงไปเยอะ

จะขอเอา Pre Phono หลอดตัวใหม่ ไปเทสต์ด้วย หลอดเหล็กล้วนๆ ยกเว้น Rectify ครับ   ;)
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

• **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 02:14:59 PM »
ผมมีเงินที่ทำเสื้อ HTG และค่าอาหาร 1000 บาท ที่คุณเจริญยัดเยียดให้เมื่อคราวเวิร์คช้อปครับ� ;)

ส่วนอาหารท่านใดจะนำมาสมทบก็ยินดีครับ ไม่รับอย่างเดียวคือเงินครับ  :)

ส่วนเวลาน่าจะเริ่มประมาณบ่ายโมงจนถึงดึก ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม, 2005, 02:26:31 PM โดย paganini »

ออฟไลน์ KVA

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 02:12:46 PM »
อ้างถึง
ขอร่วมสังเกตุการณ์ด้วยคนครับ
สังเกตุการณ์ = ดู , ชม , มอง ห้ามพูด ห้ามวิจารณ์ นะครับ ;D

ไม่พูดก็ได้ครับ เดี๋ยวผมใช้วีธีเขียนใส่กระดาษให้อ่านกันดีกว่า ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ KVA

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 02:08:04 PM »
อ้างถึง
คุณ paganini ระบุเวลา หรือ ช่วงเวลาหรือยังครับ เริ่มตั้งแต่เช้า หรือ ตอนบ่ายๆแล้วจะลากยาวถึงดึกหรือไม่ครับ....?[/color]

ถ้าเริ่มประมาณเที่ยงๆเจ้าภาพและเพื่อนสมาชิกจะสะดวกหรือไม่ครับ เพราะถ้าเริ่มแต่เช้าหลายๆท่านอาจไม่สะดวก เผื่อเวลาเดินทางด้วย ถ้าเริ่มเย็นๆเกรงว่าจะมีเวลาน้อยสำหรับท่านที่ต้องการ modify กันสดๆชนิดติดขอบเวที ที่สำคัญต้องให้เวลาเจ้าหลอดเขียวมันอุ่นเครื่องหน่อยนะครับ 5555 � ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 02:03:00 PM »
อ้างถึง
ขอร่วมสังเกตุการณ์ด้วยคนครับ

สังเกตุการณ์ = ดู , ชม , มอง ห้ามพูด ห้ามวิจารณ์ นะครับ ;D

อ้างถึง
ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายค่าอาหารและเครื่องดื่มเราน่าจะช่วยแชร์กันดีมั๊ยครับ ง่ายๆแฟร์ๆ จะได้ยึดเป็นบรรทัดฐานสำหรับครั้งต่อๆไป สมาชิกท่านอื่นมีความคิดเห็นเช่นใดครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ[/color] ;)

ออฟไลน์ KVA

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 01:56:01 PM »
 ขอร่วมสังเกตุการณ์ด้วยคนครับ :) ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายค่าอาหารและเครื่องดื่มเราน่าจะช่วยแชร์กันดีมั๊ยครับ ง่ายๆแฟร์ๆ จะได้ยึดเป็นบรรทัดฐานสำหรับครั้งต่อๆไป สมาชิกท่านอื่นมีความคิดเห็นเช่นใดครับ ???

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 01:52:33 PM »
อ้างถึง
เอาเป็นว่าท่านใดไปบ้างขอให้ลงชื่อชัด ๆ อีกสักหนนะครับ ผมจะได้ตระเตรียมอาหารเครื่องดื่มเอาไว้ให้พร้อมครับ

ลงชื่อไว้ก่อนครับ...อยากไรก็หอบลำโพง 103E ไปแน่....ส่วนตัวผม จะอยู่ได้เต็มวัน หรือ อยู่ได้นิดหน่อยจะยืนยัดอีกที แต่ 24 ธ.ค. 48 ผมจะไปให้ได้ครับ

คุณ paganini ระบุเวลา หรือ ช่วงเวลาหรือยังครับ เริ่มตั้งแต่เช้า หรือ ตอนบ่ายๆแล้วจะลากยาวถึงดึกหรือไม่ครับ....?

• **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 01:33:16 PM »
ไม่ได้ออนไลน์หลายวันครับ ช่วงนี้เดินสายสุด ๆ

เอาเป็นว่าท่านใดไปบ้างขอให้ลงชื่อชัด ๆ อีกสักหนนะครับ ผมจะได้ตระเตรียมอาหารเครื่องดื่มเอาไว้ให้พร้อมครับ

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2005, 08:12:38 AM »
กะแล้วต้องมีคนสงสัย ;D คุณหมาน้อยรักหลอดนี่� ;)แสดงว่าอ่านกระทู้อย่างต่อเนื่องจริงๆ
อืม ที่พี่ diyman บอกว่า top plate นั้น มีความเกี่ยวข้องกับ เสียง bass จิงหรือคับ� �เท่าที่ทราบมา ผมว่าประโยชน์ของมัน ก็แค่ไว้กันฝุ่นนะคับ� �ลองดูขนานของมันสิคับ มันเท่ากับลำโพงเลย ถ้าเค้าจะเอามา จูนเสียง bass ทำไมต้องทำขนาดแค่นี้คับ ยังไง ฝาก พี่ PokkyMan ช่วยทดลองด้วยนะคับ ว่ามันเสียงต่างกันหรือเปล่าระหว่าง ที่มี กับไม่มี top plate คับ (ผมก็ยังสงสัยเหมือนกัน)�
� � � � � � � � คงอาจจะเป็นอย่างงั้นมั้งครับ ;D ;D เป็นแค่ Comment เล็กๆที่เค้าจะพยายามเอาแบบมันไปผัวพันกับ Theory ของผู้สร้าง ผมคิดว่าตอนนี้ถ้าเสียงตรงกับ Subject เราตอนนี้ก็ไม่ต้องก็ได้ แต่ผมว่าเพิ่มแค่เศษไม้ 6"x 8" อีก 2 ชิ้นตะปูอีก 7-8 ตัวก็ไม่น่าจะเสียดายครับ

� � � � � � � � � � � �What's the purpose of the 6" x 8" top plate? This may look like an after thought but omit this from the design and you lose about 3 dB in bass response. The back legs and this top plate serve to further delay rear sound waves from reaching the front to soon which can result in bass cancellation.
� � � � � � � �
� � � � � � � �อย่าลืมว่าแบบตู้ Original นี้ออกแบบเพื่อให้เข้ากับ Altec 755x Series โดยคุณสมบัติของ Driverถึงจะเป็น Vintage Speaker ก็น่าจะเด็ดกว่า FE206 หลายเท่านักทั้งเสียงและก็ราคาด้วย..ค่าตัวมันตอนนี้น่าจะซื้อ FE206E เล่นได้ซัก 10 คู่มั้งครับ....โครตจะแพงเลย ;D ;D
               สิ่งที่น่ากังวลคือ FOSTEX รุ่นที่กรวยทำจากเปลือกกล้วย พวกนี้มันเบามาก ผมไม่รู้ว่าการเอาไปใช้งานแบบ Free air ผลของ Response ต่อเสียงใน OB ที่บอกว่าสดมากขึ้นเทียบกับแบบที่ลง Cabinet จะกลายเป็นว่าเสียงคมจัดเกินไปสำหรับบางท่านหรือเปล่า??? แต่ก็เห็นมี DIY บางท่านเอา Fostex เช่น FX200 ไปลองทำ OB อยู่เหมือนกันครับ ผมคงต้องหาเวลาไปฟังของจริงครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังที่หลัง ;D

เอ...คุณหมาน้อยรักหลอดอยู่แถวไหนครับผมอยากไปอนุญาติฟังเสียงจากหลอดพวก c3m/ c3g / D3a /Aa / Ca ....etc มีเครื่องที่เคยทำเหลือให้ผมได้ทดลองฟังบ้างไหมครับ??? ผมอยากฟังก่อนที่จะสะสมเอามันมาทำเล่นบ้างอ่ะครับ :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม, 2005, 08:35:08 AM โดย DIY Man. »
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

ออฟไลน์ หมาน้อยรักหลอดแมน

• ... เบื่อคนขี้โม้ ....
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2005, 11:17:47 PM »
แต่เอ....ในรูปผมไม่เห็นจริงๆ อย่าลืมติด Top plate ด้วยนะครับ ไม่งั้นเสียง Bass มันน่าจะตีกันมั่วเลย (เป็นเรื่องของ Phase Delay จากแบบตู้) เดี๋ยวพอขึ้นชกอาจจะโดน 126 น็อคเอาได้ครับ�

อืม ที่พี่ diyman บอกว่า top plate นั้น มีความเกี่ยวข้องกับ เสียง bass จิงหรือคับ� ??? เท่าที่ทราบมา ผมว่าประโยชน์ของมัน ก็แค่ไว้กันฝุ่นนะคับ� ;D ลองดูขนานของมันสิคับ มันเท่ากับลำโพงเลย ถ้าเค้าจะเอามา จูนเสียง bass ทำไมต้องทำขนาดแค่นี้คับ ยังไง ฝาก พี่ PokkyMan ช่วยทดลองด้วยนะคับ ว่ามันเสียงต่างกันหรือเปล่าระหว่าง ที่มี กับไม่มี top plate คับ (ผมก็ยังสงสัยเหมือนกัน)� ;)

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2005, 01:18:51 PM »
ดูท่าทางคุณ PokkyMan จะฟิตน่าดู� :o� เท่าที่ดูตอนนี้ก็มีลำโพงส่งลงสนาม 3 คู่แล้ว มีท่านใดจะส่งลงสนามเพิ่มหรือไม่� แล้วทางด้านแอมป์จะมีเพื่อนๆท่านใดยกไปบ้างครับ� ???พอจะเปรยๆเรียกนำย่อยซักนิดได้มั๊ยครับ

ผมมีตัวที่ขับ OB ตัวนี้อยู่แต่เป็น 6B4G ซึ่งหลายคนคงมีแล้ว เลยไม่อยากเอาไป

ออฟไลน์ KVA

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2005, 12:59:56 PM »
 ดูท่าทางคุณ PokkyMan จะฟิตน่าดู  :o  เท่าที่ดูตอนนี้ก็มีลำโพงส่งลงสนาม 3 คู่แล้ว มีท่านใดจะส่งลงสนามเพิ่มหรือไม่  แล้วทางด้านแอมป์จะมีเพื่อนๆท่านใดยกไปบ้างครับ  ???พอจะเปรยๆเรียกนำย่อยซักนิดได้มั๊ยครับ

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 05 ธันวาคม, 2005, 11:03:12 PM »

สนครับอยากลองฟังเสยง O/B จังครับ

Link นี้� �O/B� สนใจหรือเปล่าครับ

http://www.diyhifisupply.com/diyhs_speaker.htm

สนใจนะสนใจ แต่แอมป์หลอดเรามันจะขับไม่ไหวนะ คงต้อง 845 หรือ GM70 PP โน่นแหละถึงจะเอาอยู่
แล้ว SubWoffer 12" อีก ยาวเลยงานนี้ ไหนจะต้องทำ Cross อีก ผมเลยเอาง่ายๆ แบบนี้แหละ
แต่กว่าจะเล่นได้ก็เอาเหนื่อยเหมือนกัน อุปกรณ์ทำไม่ครบ