ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามีใครที่ใช้home theaterราคาแสนขึ้นไป กับคอมบ้างครับ  (อ่าน 2437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
คือผมเคยใช้แต่ in the box ราคาไม่ถึงหมื่นน่ะครับ ตอนนี้เลยอยากเปลี่ยนใหม่ เป็นแบบแยกชิ้นดังนี้
AVR Yamaha RX-V771 (กะว่าถ้าย้ายบ้านใหม่จะได้ใช้เป็น7.1)
ลำโพงหน้า Klipsch F-2
ลำโพงกลาง Klipsch RC-52 II
ลำโพงหลัง Klipsch : RB-51 II
ซับ ยังนึกไม่ออกแต่คงเอาที่ราคาประมาณ15000
สงสัยน่ะครับว่าถ้าเอาไปต่อกับ souch card ของคอมเสียงที่ได้มันจะคุ้มกับราคาลำโพงรึเปล่า

เต้
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
เมื่อก่อนก็ใช้คอมเล่นHidefน่ะครับ แล้วก็เปลี่ยนไปเล่นพวกมีเดียบ๊อกซ์ ตอนนี้เล่นไฟล์จากOppo95ครับ

เล่นกับคอมก็ได้ครับ แต่ถ้าเล่นจากเครื่องเล่นมันจะสะดวกกว่าครับ  :headphone

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
ถ้าเทียบกับระบบเดิม
จาก in the box เปลี่ยนเป็นแยกชิ้นเสียงก็ดีขึ้นกว่าเดิมมากแล้วครับ
และถ้าขยับจาก computer มาเป็นเครื่องเล่น hi-def
เสียงที่ได้ก็จะดียิ่งขึ้นไปอีกครับ และได้ความสะดวกตามที่คุณ beer บอกเลยครับ

ออฟไลน์ nutsaint

เข้ามายกมือ

แต่ไม่ได้ใช้ Soundcard นะครับ ต่อ HDMI จากการ์ดจอไปเข้า Pre/Pro ครับ  :headphone

ออฟไลน์ dage

ผมก็ใช้นะ ลงทุนคอมไปเยอะแล้ว ใช้ให้คุ้มก่อน  :showoff

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
Media Player ราคาถูกลงมามากครับ ก็เลยเล่น media player เป็นหลัก เพราะสะดวกไม่ต้องโยกย้ายบ่อย แต่ก่อนก็ใช้คอม แต่เดี่ยวนี้ไว้เล่นเนต load หนังอย่างเดียว 

ออฟไลน์ merrexkable

• Super Star
  • *
    • Merrexkable
คือผมเคยใช้แต่ in the box ราคาไม่ถึงหมื่นน่ะครับ ตอนนี้เลยอยากเปลี่ยนใหม่ เป็นแบบแยกชิ้นดังนี้
AVR Yamaha RX-V771 (กะว่าถ้าย้ายบ้านใหม่จะได้ใช้เป็น7.1)
ลำโพงหน้า Klipsch F-2
ลำโพงกลาง Klipsch RC-52 II
ลำโพงหลัง Klipsch : RB-51 II
ซับ ยังนึกไม่ออกแต่คงเอาที่ราคาประมาณ15000
สงสัยน่ะครับว่าถ้าเอาไปต่อกับ souch card ของคอมเสียงที่ได้มันจะคุ้มกับราคาลำโพงรึเปล่า

เต้

เมื่อก่อนก็ใช้ htpc กับ hometheater ใหญ่ครับ ใช้ได้ดีเลยครับ  เพียงแต่ต้องคอยระวัง  virus บูทช้า และคนอื่นในบ้านใช้ไม่เป็นเท่านั้นล่ะครับ  :) :) :nonono
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"