ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้แนะเครื่องเล่น DVD ราคาประหยัดสุดๆ ไม่เน้น Feature อะไรเลย  (อ่าน 4955 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
เอาแบบดูหนังอย่างเดียว ช่วงราคา 2000-3000 กะนิดๆ ตัวไหนดีครับ
เห็นถูกสุดยี่ห้อ Asaki , AJ ไม่ถึงสามพัน
ถ้าสามพัน-สี่พันนี่มีทุกยี่ห้อเลย พี่สาวอยากได้ ต้องการถูกๆทนๆ อ่านแผ่น Copy ได้แค่นั้นเองครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Aconatic 2190 สามพันกว่า  น่าจะดีนะตัวนี้เห็นโฆษณาว่าหัวดี หุ หุ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ถูกๆอย่าง Asaki , AJ ก็ใช้ได้ครับ แต่อาจจะมีปัญหาเรื่องความคงทนและบริการหลังการขาย ที่ป๋มใช้อยู่ที่ที่ทำงาน Leona 525 3,990 บ. http://htg2.com/index.php?topic=548.0 ก็จ๊าบครับ บริการหลังการขายก็เยี่ยม...

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
แล้ว Philips ตัวสามพันกว่าเป็นไงครับ เห็นว่าคุณมีแผ่นอะไรอ่านได้โหม้ด..
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ badz

พี่โต้งจาซื้อ DVD เหรอคับ อืม..... ก็เห็น AJ อีกยี่ห้อนึงก็อ่านแผ่นพอได้นะคับ (นอกเหนือจากที่พี่หมอกับพี่ตู่แนะนำอ่ะคับ)

แล้วก็ตอนนั้นก็เห็น ฟิลิปส์ มีตัวหนึ่งผมไม่แน่ใจว่า 626 หรือเปล่านะคับพี่ เพื่อนผมใช้อยู่ดีคับ อ่านหมดเลย จิงๆคับ!(ตัวผมมี 727 ก็อ่านกระจายเลยคับพี่!?!) เห็นขาย สามพันกว่าๆ คงตัวเดียวกับที่พูด ดีคับ
Burn your tires, not your soul...

• Admin
  • ตู่ นินจา
ฟิลิปส์ นี่เห็นขยาดกันเรื่องบริการหลังการขายน่ะครับผม...ฮี่ๆๆ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
ซื้อพวก brand name สิครับ แพงกว่าแต่ประหยัดระยะยาว
:crazy

ออฟไลน์ ผู้กองกึ่ม

• *
แล้ว Soken เป็นอย่างไรครับอ่านแผ่นเก่งมาย ทนทานหรือเปล่า บริการเป็นไร :) :)

• Admin
  • ตู่ นินจา
Soken เรื่องอ่านแผ่นก็น่าจะประมาณ Leona ครับ แต่เรื่องบริการนี่ยังไม่เคยใช้บริการเลยไม่ทราบครับผม....

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ที่บ้านใช้ Phillips อยู่ 3 เครื่อง คุณภาพดีมากครับ แต่ก็โชคดีที่ไม่มีปัญหาเลย ถ้ามีอาจจะแย่ อย่างที่พี่ตู่เตือน แต่ก็ยังไม่เคยเจอนะครับ :D  :D  :D   :D  :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ tah

• Freshy
อมร ประมาณ 2300 บาท

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
สำหรับ Soken ผมเคยใช้บริการ เกี่ยวกับเรื่องแจ้งซ่อมครับ เค้าจะมีหน่วยม้าเร็วมารับของถึงบ้านเลยครับ ช่างคนนี้รู้สึกว่าจะชื่อ อดิศักดิ์ ครับบริการรับ-ส่ง ค่าบริการ 300 บาท แต่ของชิ้นใหญ่ ๆ ไม่ทราบว่าจะมีหรือไม่
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
ผมยืนข้าง Philips ครับเพราะ
1.ยี่ห้อน่าจะขายต่อได้ราคา(คุณคงไม่ใช้เครื่องเดียวตลอดไป)
2.เชื่อใจในหัวอ่าน....ผมเอามาต่อ DAC ใช้ฟังเพลงเสียงพอใช้ได้ครับ(เทียบกับ CD ประมาณไม่เกิน 10000-นะครับ)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 :)เล่น Brand name ดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ราคาไม่ได้ต่างกันมาก โดยเฉพาะ brand ญี่ปุ่น จะดีกว่า แบรนด์ที่มาจากเมืองจีนแน่... ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
เห็นด้วยกับเฮีย WK คร้าบ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ไม่แน่ใจว่า Toshiba ตัวใหม่เล่นแผ่นผีได้ work หรือเปล่า

ถ้าเล่นได้ดี ตามราคาน่าสนคับ  8)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com