ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องอัด New Year's Concert 2012  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
เครื่องอัด New Year's Concert 2012
« เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2011, 06:33:17 PM »
วันขึ้นปีใหม่ของทุกปี  CCTV ช่อง Music Channel ของจีนจะถ่ายทอดสด
New Year’s Concert 2012  โดยวง Wiener Philhamoniker ตรงจากเวียนนา  ผม เคยเรียนท่านสมาชิก
ให้เปิด รับชมการถ่ายทอดสด มาแล้วหลายปีที่ผ่านไป  ในทุกปีผมจะCopy แจกเป็น  ส.ค.ส 2555
แต่ปีนี้ เครื่องอัด Pioneer DVD Recorder เสียส่งศูนย์ซ่อม ตีราคา หมื่นกว่าคิดว่า ซื้อใหม่น่าดีกว่า
ปัญหาคือ ปัจจุบัน Pioneer เลิกทำแล้ว หาซื้อไม่ได้ อัดผ่าน Computorก็ไม่เป็น  อยากขอความกรุณาจากท่านมีร้านใดที่ใหนที่ยังพอมีหลงเหลือ
จะได้ซื้อมาอัด Concert ปีใหม่นี้ครับ   ขอเบอร์โทรร้านด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งเพราะ ผมอยู่ลำปางครับ
เวลาถ่ายทอดสด ทาง CCTV ยังไม่ได้แจ้ง เมื่อแจ้งแล้ว จะมาเรียนให้ทราบอีกครั้งสำหรับท่านท่านที่ความสนใจครับ
 ขอบพระคุณครับ

กมล ลำปาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 2011, 08:19:20 PM โดย Too' Ninja »
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: เครื่องอัด New Year's Cocert 2012
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2011, 06:40:05 PM »
ปัจจุบันมี receiver จานดาวเทียม ที่สามารถรองรับสัญญาณแบบ HD พร้อมกับ record สัญญาณภาพลง external HDD (Port USB) ได้ในราคาเพียงเครื่องละ 2,100 - 2,500 บ. เองครับ ชื่อ Openbox S10HD PVR ครับ ลองหารายละเอียดจาก google ดูครับผม
เมนูภาษาไทยด้วยครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 2011, 08:20:17 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ icando

• **
Re: เครื่องอัด New Year's Concert 2012
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2011, 11:52:50 AM »
HD Player ก็มีหลายรุ่นที่อัดได้ครับ ผมใช้อยู่

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: เครื่องอัด New Year's Concert 2012
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2011, 12:10:56 PM »
ถ้าเป็นพวก HD Player มันก็ต้อง route สัญญาณกันให้วุ่นวายหรือป่าวครับ เพราะมันเป็นสัญญาณจากดาวเทียม หรือว่าใช้ิวิธีอัดผ่านทีวีครับ คือเหมือนดูช่อง 3 5 7 9 แล้วอัดผ่านสาย AV

เครื่องรับสัญญาณดาวเทียมแบบที่อัดได้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า ผมเองก็ใช้ Openbox S10 แต่ไม่เคยเอามาอัดรายการหรือเล่นไฟล์เลยครับ ก็ไม่แน่ใจว่ามันจะต้องทำยังไงบ้าง
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2011, 01:15:39 PM »

เครื่องรับสัญญาณดาวเทียมแบบที่อัดได้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า ผมเองก็ใช้ Openbox S10 แต่ไม่เคยเอามาอัดรายการหรือเล่นไฟล์เลยครับ ก็ไม่แน่ใจว่ามันจะต้องทำยังไงบ้าง

แค่ต่อ external HDD แล้วเข้า menu record อาจจะมี setup บ้างเล้กน้อยในครั้งแรก แล้วก็สั่ง record ได้เลยครับ

คู่มือ S9 http://www.4shared.com/document/186WfZpQ/OpenBox-S9-User-Manual.htm
คู่มือ S10 http://www.upload-thai.com/download.php?id=45ff7fae843551f02da458260129da54

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2011, 07:22:55 PM »
ขอบพระคุณ คุณตู่ และ ทุกท่านที่แนะนำ จะลองหาซื้อมาใช้ครับ แต่ใจจริงอยากได้ Pioneer ใช้มานานใช้สดวกตัดต่อง่าย เสร็จแล้วcop ลงแผ่น ทำ สคสได้เลยครับ

กมล ลำปาง

ปล. เมื่อเช้าทั้งวันพยายามเข้าWebดูคำตอบแต่เช้าไม่ได้ มีmessage Error ตลอดเพิ่งได้เดี๋ยวนี้ครับ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2011, 07:24:11 PM »

ปล. เมื่อเช้าทั้งวันพยายามเข้าWebดูคำตอบแต่เช้าไม่ได้ มีmessage Error ตลอดเพิ่งได้เดี๋ยวนี้ครับ

ผมก็เข้า web ได้ตอนสายๆครับ