ผู้เขียน หัวข้อ: แนวเสียงของสาย Chord HDMI 1.4 Active Silver Plus  (อ่าน 2872 ครั้ง)

ออฟไลน์ enjoycom

• *
แนวเสียงของสาย Chord HDMI 1.4 Active Silver Plus
« เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 09:55:32 AM »
   แนวเสียงของสาย Chord HDMI 1.4  Active Silver Plus
รบกวนแนะนำแนวเสียงของสาย เส้นนี้ให้หน่อยครับ
ไม่ทราบว่าพี่ๆๆท่านใดใช้อยู่บ้างครับ
พอดีกำลังสนใจอยู่ จะนำมาใช้เป็นสายเสียงอย่างเดียวครับ
  ขอบคุณครับ

• *
Re: แนวเสียงของสาย Chord HDMI 1.4 Active Silver Plus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 10:18:17 AM »
ถามต่ออีกนิดนะครับ ความสามารถของสายเส้นนี้จริงๆๆแล้ว เด่นที่ภาพหรือเสียงครับ
แต่ขอ แนวเสียงของสายด้วยครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: แนวเสียงของสาย Chord HDMI 1.4 Active Silver Plus
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 01:31:06 PM »
เด่นทั้งสองด้านไม่แพ้กันเลย  คุ้มราคามาก ภาพสวยโดยเฉพาะสี  เสียงได้ทั้งหนังและคอนเสิร์ท  
ถ้าไม่รีบผมอาจจะมีเหลือปล่อยเร็ว ๆ นี้

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 01:37:10 PM »
เด่นทั้งสองด้านไม่แพ้กันเลย  คุ้มราคามาก ภาพสวยโดยเฉพาะสี  เสียงได้ทั้งหนังและคอนเสิร์ท  
ถ้าไม่รีบผมอาจจะมีเหลือปล่อยเร็ว ๆ นี้

เสียงนี้ไปในแนวไหนครับ เช่น แฟลต หรือ เป็นกลาง เรียบๆๆ หรือเด่น เบส อะไรประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 01:43:51 PM »
เสียงค่อนข้างไปทางเรียบ ๆ ครับ  ฟังเพลงก็โอ  ไม่กระแทกกระทั้นรุนแรงมากมาย

ออฟไลน์ zax

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 04:08:22 PM »
ขอแสดงความคิดเห็น (ส่วนตัว)  เท่าที่ใช้มาสามปี
สาย CHORD  ผมมีใช้ทั้งสายไฟ และ HDMI (รุ่นมีกระเปาะ 1.3)   สิ่งที่แตกต่างจากสายอื่นๆคือ
ด้านเสียง มีความเป็นดนตรีสูง และเป็นธรรมชาติ เหมือนจริงกว่าสายอื่นๆ
ด้านภาพ ให้ภาพที่มีความเป็นธรรมชาติ ดูสบายตา และใกล้เคียงของจริงกว่า เมื่อเทียบกับสายอื่น 

ข้อสำคัญจะต้องจูนอุปกรณ์อื่นๆในชุด  ให้มีความเป็นกลาง และถูกต้องอย่างแท้จริงด้วย  :secret

ออฟไลน์ SunRay

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2011, 08:04:56 PM »
สนับสนุนคุณหมอ TJ ครับ สายchord รุ่นนี้ดีทีเดียว ภาพคม สีสดใส noise ต่ำ  ดีกว่าที่แถมมา ตอนซึื้อเครื่องชัดเจน ส่วนตัว ประทับใจด้านเสียงทำได้ดีกว่านะ คือสมดุล ไม่ยกย่านใดพิเศษ ใช่มาสองปีกว่าแล้วถูกใจมากมาย

ออฟไลน์ vinut

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2011, 11:49:34 AM »

สนใจคร้าบ 0)]
ติดต่อ หรือ นัดหมาย

http://www.htg2.net/index.php?topic=54605.0