ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือพระไตรปิฎก ฉบับร่วมสมัย พิมพ์เสร็จและพร้อมแจกจ่ายแล้วครับ  (อ่าน 14751 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
ผมขอแจ้งเพื่อนๆ พี่ๆ ในเว๊ป HTG ที่ร่วมสมทบเงินกับผมในการจัดพิมพ์หนังสือพระไตรปิฎกฉบับร่วมสมัย ซึ่งประกาศไว้เมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ว่า บัดนี้หนังสือได้จัดพิมพ์เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมจัดส่งให้ผู้ร่วมสมทบเงินตามรายชื่อด้านล่างแล้วครับ  ขอให้ผู้มีรายชื่อด้านล่างช่วย pm  ชื่อ และที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ผมด้วยนะครับ  

ปล. สำหรับเพื่อนสมาชิกท่านใดที่ไม่ได้ร่วมสมทบเงินในคราวนั้น หากอยากได้หนังสือพระไตรปิฎก ฉบับบร่วมสมัยนี้ (ซึ่งต้องบอกว่า มีคุณค่าน่าศึกษา มากๆ ครับ) ผมยังพอมีเหลือสำหรับแจกจ่ายให้เพื่อนๆ อยู่บ้าง (ประมาณ 30 เล่ม) ครับ ก็ขอให้ช่วย pm ชื่อ และที่อยู่มาด้วย แต่ผมรบกวนให้ได้คนละ 1 เล่ม และขอช่วยออกค่าจัดส่งให้ผมด้วยครับ ผมขอให้ช่วยค่าจัดส่งและค่ากล่อง (เฉพาะท่านที่ขอรับหนังสือมาเพิ่มเติมเท่านั้นนะครับ ท่านที่มีรายชื่อเดิมแล้วไม่ต้องช่วยค่าจัดส่งนะครับ) เป็นเงินเล่มละ 25.- บาท (ยี่สิบห้าบาทถ้วน) ครับ

วิรุฬห์

ปล. เลขบัญชีธนาคาร
ธนาคารกรุงเทพ สาขาเอกมัย ออมทรัพย์เลขที่ 063-0-13040-9

รายชื่อเพื่อนๆ ใน HTG ที่ช่วยสมทบเงินกันมาครับ
คุณธนัช ภครัชต์กุล
คุณพีรยุทธ พสุธารชาติ (และครอบครัว)   
คุณสุพัฒน์ คีรีวิเชียร   
คุณบรรพต นิธากร และ ครอบครัว
คุณนิพันธ์ ณิชาบูรและเด็กชายแผ่นดิน พรหมศิริ
คุณวิสุตา - สาณะเสน และครอบครัว
บริษัท เคลฟ ออดิโอ จำกัด
คุณสุวดิศ -คุณขวัญชนก ดิสถาพร
คุณณัฐพล แสวงทรัพย์
คุณวินัย งามผาติพงศ์และครอบครัว
คุณไพรัช - คุณอัจฉรา มหธารทิพย์ และครอบครัว
คุณสุภชัย - คุณณัฐพงศ์ - คุณธัญนันท์ วิวัฒนะประเสริฐ และคุณธนพร พิชญาจิตติพงษ์
คุณสมศักดิ์ วิเศษชลธารและครอบครัว
นพ.สุธิธัช สุขุมาลจันทร์
คุณไชยยศ ม่อง
คุณสมชาย อภิชาติสถาพร
คุณตู่ นินจา
กองทุน website htg2.net
นางอำไพ ตั้งเจริญบำรุงสุข
คุณพลชาย ตะวันกาญจนาและครอบครัว
คุณพุทธิวัฒน์ - คุณพัสสนัญช์ พิทยปรีชากุล
คุณชลธี อนันต์อาชญาสิทธิ์
คุณ chapaii ***
คุณพิจิต ชุลีประเสริฐและครอบครัว
คุณณัฐวุฒิ ศุภสุขและครอบครัว
คุณอำนาจ สมบัติสถาพรกุล
คุณสมชาย สาธุ
คุณเกียรติยศ - คุณวันนารี สถิตย์ถาวรชัย
คุณกงจักร์ โพธิ์พร้อม
คุณวรวุฒิ  อุ่นใจ
ครอบครัว นพ.นพพร ตันสุขชัย
คุณสงกรานต์  ทิพย์อักษร และครอบครัว
คุณวรชัย ฐาปนกุลศักดิ์
ภญ. ลีนา อริยเดชวณิช
ครอบครัวคุณบุญนะ – นางอรัญญาณี – นางอภิภาภรณ์ - นายชยกร คุณวิติ
คุณกรชนก ขาวประเสริฐ
ครอบครัวคุณเมธา – คุณพริ้มเพรา – ดช. ทยาทร เทพชาตรี
คุณไพศาล เลิศวงศ์กรกิจและครอบครัว
ครอบครัวพรทาบทอง
คุณธนันต์ รักจันอัด
คุณสุพัฒน์ คีรีวิเชียร   
คุณเกียรติยศ - คุณวันนารี สถิตย์ถาวรชัย
คุณชลธี อนันต์อาชญาสิทธิ์
คุณสงกรานต์ ทิพย์อักษรและครอบครัว
คุณอภิรักษ์ วรานิชกุล และครอบครัว
คุณธีรพงศ์ ใช้พะคุณและครอบครัว
คุณธนาคม - คุณสุณี คงเสถียรรัตน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม, 2011, 10:28:27 AM โดย champ143 »

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
พี่ใหญ่ รบกวนนิดครับ

หากพี่สะดวกส่งให้ผมเร็วหน่อย ทัน 29 ธค. นี้

ผมจะได้นำไปถวายวัดเกษตรสมบูรณ์ ที่ผมจัดผ้าป่าพอดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Saitosan

ขอบคุณครับ ไว้ผมขอแวะรับที่บ้านพี่แล้วกันครับ  :)

พี่ใหญ่ รบกวนนิดครับ

หากพี่สะดวกส่งให้ผมเร็วหน่อย ทัน 29 ธค. นี้

ผมจะได้นำไปถวายวัดเกษตรสมบูรณ์ ที่ผมจัดผ้าป่าพอดีครับ

คุณบิ๊กมารับเอาไปเองเลยไหมครับ โทร.มาแจ้งยอดที่ต้องการเอาไปถวายวัดมาที่ผมเลยครับ 0870558118 ครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
วันนี้ออกเดินทางครับพี่ใหญ่

วุ่นวายมาก เพราะคนเยอะกว่าทุกปี

ขอฝากไว้ก่อนแล้วกันครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ของผมและของรุ่นน้องผม จะไปขอรับที่บ้านพี่ครับ  อยากเห็นห้องใหม่ของพี่จัง ...  ขอบคุณครับ

ของผมและของรุ่นน้องผม จะไปขอรับที่บ้านพี่ครับ  อยากเห็นห้องใหม่ของพี่จัง ...  ขอบคุณครับ
ยินดีครับ คงขอเป็นหลังปีใหม่สักแถวๆ 12 - 14 นะครับ  Y]

ออฟไลน์ TOM+

อนุโมทนาบุญครับพี่.
หนังสือจัดพิมพ์ได้สวยงามมีคุณค่ามากครับ

ยินดีครับ คงขอเป็นหลังปีใหม่สักแถวๆ 12 - 14 นะครับ  Y]

เดี๋ยวคงจะนัดพี่อีกที ในช่วงนั้นครับ  ขอบคุณครับ

วันนี้ได้หนังสือแล้วครับ  ดูน่าอ่านมาก เล่มหนาแต่ใช้กระดาษถนอมสายตา ไม่หนัก ต้องขอขอบคุณพี่วิรุฬไว้ด้วย ที่ได้ให้โอกาสในการร่วมทำบุญครั้งนี้ จอผลบุญนี้ส่งผลให้พี่และครอบครัวมีความสุขตลอดไปครับ

เรียนเพื่อนๆ ที่ร่วมสนับสนุนในการจัดพิมพ์หนังสือพระไตรปิฏกฉบับร่วมสมัยทุกท่านครับ

พรุ่งนี้จะได้จัดส่งหนังสือให้เพื่อนๆ ทุกคนที่มีรายชื่อด้านล่างนี้ครับ คาดว่าหนังสือน่าจะส่งถึงประตูบ้านทุกคนภายในวันศุกร์นี้ทางพัสดุไปรษณีย์ครับ หากใครที่ยังไม่ได้รับหรือประสงค์จะขอรับเพิ่มช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ

รายชื่อเพื่อนๆ ใน HTG ที่ผมจัดส่งหนังสือให้มีดังนี้ครับ
คุณธนัช ภครัชต์กุล  (น่าจะถึงพร้อมถ่าน ultimate 4 ก้อน วันพรุ่งนี้ครับ)
คุณพีรยุทธ พสุธารชาติ (และครอบครัว) (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณสุพัฒน์ คีรีวิเชียร   (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณบรรพต นิธากร และ ครอบครัว (ฝากไว้ที่เคาน์เตอร์โรงแรมก่อนปีใหม่แล้วครับ)    
คุณนิพันธ์ ณิชาบูรและเด็กชายแผ่นดิน พรหมศิริ น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
คุณวิสุตา - สาณะเสน และครอบครัว (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
บริษัท เคลฟ ออดิโอ จำกัด (จะนำไปมอบให้ที่งาน BAV นะครับ)
คุณสุวดิศ -คุณขวัญชนก ดิสถาพร (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณณัฐพล แสวงทรัพย์ (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณวินัย งามผาติพงศ์และครอบครัว (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณไพรัช - คุณอัจฉรา มหธารทิพย์ และครอบครัว (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณสุภชัย - คุณณัฐพงศ์ - คุณธัญนันท์ วิวัฒนะประเสริฐ และคุณธนพร พิชญาจิตติพงษ์
คุณสมศักดิ์ วิเศษชลธารและครอบครัว ฝากพี่ประยูรไปแล้วครับ)
นพ.สุธิธัช สุขุมาลจันทร์ (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณไชยยศ ม่อง  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณสมชาย อภิชาติสถาพร  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณตู่ นินจา น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
กองทุน website htg2.net
นางอำไพ ตั้งเจริญบำรุงสุข
คุณพลชาย ตะวันกาญจนาและครอบครัว (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณพุทธิวัฒน์ - คุณพัสสนัญช์ พิทยปรีชากุล  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณชลธี อนันต์อาชญาสิทธิ์  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณ chapaii ***  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณพิจิต ชุลีประเสริฐและครอบครัว (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณณัฐวุฒิ ศุภสุขและครอบครัว (มอบให้กับตัวเองแล้ว)    
คุณอำนาจ สมบัติสถาพรกุล น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
คุณสมชาย สาธุ (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณกงจักร์ โพธิ์พร้อม
คุณวรวุฒิ  อุ่นใจ [colo (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
r=blue]น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ[/color]
ครอบครัว นพ.นพพร ตันสุขชัย  ฝากพี่ประยูรไปแล้วครับ)
คุณสงกรานต์  ทิพย์อักษร และครอบครัว  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณวรชัย ฐาปนกุลศักดิ์ น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
ภญ. ลีนา อริยเดชวณิช ฝากคุณญิ้มไปให้แล้ว
ครอบครัวคุณบุญนะ – นางอรัญญาณี – นางอภิภาภรณ์ - นายชยกร คุณวิติ
คุณกรชนก ขาวประเสริฐ  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
ครอบครัวคุณเมธา – คุณพริ้มเพรา – ดช. ทยาทร เทพชาตรี
คุณไพศาล เลิศวงศ์กรกิจและครอบครัว  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
ครอบครัวพรทาบทอง  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณธนันต์ รักจันอัด  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณสุพัฒน์ คีรีวิเชียร   (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณเกียรติยศ - คุณวันนารี สถิตย์ถาวรชัย  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณชลธี อนันต์อาชญาสิทธิ์ น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
คุณสงกรานต์ ทิพย์อักษรและครอบครัว  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)
คุณอภิรักษ์ วรานิชกุล และครอบครัวน่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
คุณธีรพงศ์ ใช้พะคุณและครอบครัว น่าจะถึงภายในวันศุกร์ครับ
คุณธนาคม - คุณสุณี คงเสถียรรัตน์  (ขอที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ด่วนครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม, 2012, 09:02:16 AM โดย champ143 »

ออฟไลน์ MC39

ได้้รับหนังสือแล้ว
อำนาจ

ออฟไลน์ Schweiz

ได้รับแล้วครับพี่ใหญ่ ขอบคุณมากครับ :)

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

ได้รับหนังสือแล้วเช่นกันครับ....หนังสือสวยมาก  ขอบคุณพี่ใหญ่มากครับ O0
My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
รักษ ได้รับหนังสือแล้ว ขอบคุณมากครับ O0

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ได้รับหนังงสือแล้วเช่นกัน แต่ยังไม่ได้เปิดดูเพราะอยู่ทะเลครับ...ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *
เห็นยศนำหน้าชื่อว่านาวาโท ผมตกใจหมดนึกว่าทหารหน่วยใหนส่งของมาผิดที่เสียอีก

พี่วิรุฬห์เป็นทหารเหรอครับผมไม่รู้จริงๆครับ ผมค่อยๆแกะกล่องออกกลัวเป็นวัตถุที่ไม่พึงประสงค์เพราะมันดูหนักๆ

พอแกาะเจอ เฮ่อ...ธรรมะพระพุทธเจ้านี่เอง เลยไปดูที่หน้ากล่องใหม่อีกครั้ง อ่าว!...พี่วิรุฬห์ส่งของมาให้นี่หว่า

ขอบคุณครับ ผมขออนุโมทนาสิ่งที่ทำในครั้งนี้ด้วยครับ ภรรยาชอบมากครับ ชาวพุทธควรต้องมีหนังสือพระไตรปิฎกฉบับร่วมสมัยไว้ทกบ้านนะครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

เห็นยศนำหน้าชื่อว่านาวาโท ผมตกใจหมดนึกว่าทหารหน่วยใหนส่งของมาผิดที่เสียอีก

พี่วิรุฬห์เป็นทหารเหรอครับผมไม่รู้จริงๆครับ ผมค่อยๆแกะกล่องออกกลัวเป็นวัตถุที่ไม่พึงประสงค์เพราะมันดูหนักๆ

พอแกาะเจอ เฮ่อ...ธรรมะพระพุทธเจ้านี่เอง เลยไปดูที่หน้ากล่องใหม่อีกครั้ง อ่าว!...พี่วิรุฬห์ส่งของมาให้นี่หว่า

ขอบคุณครับ ผมขออนุโมทนาสิ่งที่ทำในครั้งนี้ด้วยครับ ภรรยาชอบมากครับ ชาวพุทธควรต้องมีหนังสือพระไตรปิฎกฉบับร่วมสมัยไว้ทกบ้านนะครับ
แหมคุณเล็กไปทำอะไรให้ใครเขาเคืองไว้เหรอถึงได้กลัวจะมีระเบิดน่ะ. อิอิ. ผมเองครับ พี่ใหญ่. เดิมในอดีตเป็นทหารน้ำอยู่ 15 ปี แล้วลาออกเพราะความจำเป็นครับ

ออฟไลน์ CA

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบคุณมากครับ  O0
ชลธี

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *

แหมคุณเล็กไปทำอะไรให้ใครเขาเคืองไว้เหรอถึงได้กลัวจะมีระเบิดน่ะ. อิอิ. ผมเองครับ พี่ใหญ่. เดิมในอดีตเป็นทหารน้ำอยู่ 15 ปี แล้วลาออกเพราะความจำเป็นครับ
อะอะอะ

เห็นเป็น นาวาโท กลัวไว้ก่อนครับท่าน(พี่ใหญ่)

จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ vor 99

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขออนุโมทนาในการสร้างหนังสือที่ดีและมีคุณค่ามากร่วมกันครับ  ครั้งหน้ามีบุญที่ไหนขอบอกด้วยครับ

วรชัย

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
ได้รับหนังสือแลล้วเช่นกันครับ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ หมอทีเจ

เมื่อวานได้รับจากมือพี่เลยในงาน BAV นำมาให้ท่าน ผบ.  ท่านผบ.ดีใจมากฝากขอบคุณมาอย่างแรงเลยครับ 

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
ได้รับหนังสือแล้วครับ
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
ได้รับหนังสือแล้วเช่นกันครับ เนื้อหาดีน่าอ่านมากครับ ขอบคุณพี่วิรุฬห์เป็นอย่างยิ่งครับ  :clap

ออฟไลน์ ijew2002

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบคุณพี่มากๆ ครับ
ชวลิต สินเลิศวิบูลย์
110/1 ซ.พหลโยธิน44  ถ.พหลโยธิน จตุจักร กทม 10900 / บจก.พูลเทค สาขาหัวหิน
สนใจสระว่ายน้ำ ติดต่อได้นะครับ ^ ^

ออฟไลน์ melody

ถ้ายังมีเหลือขอสักเล่มได้มั้ยครับ ชื่อ คมกริช วิสิทธิ์ศาสตร์
39/367 ซอยนวมินทร์163 หมู่บ้านอรุณนิเวศน์ ถนน นวมินทร์ แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม กทม 10230
   มือถือ 0814273124