ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ TV 32-42 นิ้วสำหรับดู Free TV ครับ  (อ่าน 4261 ครั้ง)

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
ขอคำแนะนำ TV 32-42 นิ้วสำหรับดู Free TV ครับ
« เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2011, 07:57:19 PM »
ซื้อให้น้องเป็นของขวัญวันเกิดครับ
ใช้ดูฟรีทีวี 3/5/7/9 อย่างเดียวเลย 32" เป็นหลักแต่ถ้า 42" น่าสนกว่าก็พอได้ครับ
แนะนำรุ่นกับยี่ห้อหน่อยครับ  :)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ขอคำแนะนำ TV 32-42 นิ้วสำหรับดู Free TV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2011, 10:04:13 PM »
TV หรือ LCD หรือ LED ครับ

• *
  • Just fall in love with music....
Re: ขอคำแนะนำ TV 32-42 นิ้วสำหรับดู Free TV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2011, 10:19:36 PM »
TV หรือ LCD หรือ LED ครับ

ไม่เกี่ยงครับพี่ตู่ LCD/LED หรือ Plasma ก็ได้ครับ
เน้นราคาพอเหมาะกับคุณภาพ ดูฟรีทีวีอย่างเดียวครับ ดูแค่วันละประมาณชั่วโมง สองชั่วโมงดังนั้นเรื่องค่าไฟก็ตัดไปได้เช่นกันครับ
 :)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2011, 06:48:42 AM »
ผมคิดว่า ตัวนี้ก็หรู ราคาไม่แพงด้วยครับ http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=LG_32LK450&param_id=642 ส่วนขนาด ขึ้นอยู่กับระยะนั่งดูครับ ถ้านั่งไกลก็เป็น 42" ครับ
หรือถ้าชอบ Samsung ก็รุ่นนี้ครับ http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=Samsung_LA32D550&param_id=679

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 2011, 05:55:53 PM »
ขอบคุณครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปลองดูสองตัวนี้เทียบกันครับ
Samsung เลข response time สวยกว่าแต่ไม่รู้ว่าดูจริงๆจะมองความต่างออกมั๊ย  :)

ออฟไลน์ ต่อ SUT

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม, 2011, 11:07:03 PM »
ถ้าเอามาดูโดยต่อกับเสาอากาศธรรมดา ไม่ใช่พวก cable หรือ true ลองพิจารณา toshiba ดูด้วยก็ดีนะครับ เขามี function boost สัญญาณ ทำให้ภาพชัดขึ้นอีกอย่างหนึ่ง ภาพของ toshiba ค่อนข้างสวยเลยทีเดียวสำหรับ LCD และ LED (แต่ผมใช้ plasma แฮะๆ)

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ธันวาคม, 2011, 11:26:15 PM »
ถ้าเอามาดูโดยต่อกับเสาอากาศธรรมดา ไม่ใช่พวก cable หรือ true ลองพิจารณา toshiba ดูด้วยก็ดีนะครับ เขามี function boost สัญญาณ ทำให้ภาพชัดขึ้นอีกอย่างหนึ่ง ภาพของ toshiba ค่อนข้างสวยเลยทีเดียวสำหรับ LCD และ LED (แต่ผมใช้ plasma แฮะๆ)

ขอบคุณครับ Toshiba รุ่นไหนครับ ?

วันนี้ไปดูมาแล้วผมชอบ SS มากกว่า LG ครับ
พรุ่งนี้จะเข้าไปซื้อครับ เดี๋ยวจะลองดู Toshiba เทียบอีกตัวครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2011, 10:37:17 PM »
สรุปว่าที่บ้าน(แม่)ดูเคเบิ้ลครับ เลยสอย SS LA40D550 มาแล้วครับ มาแทน 29 นิ้วตัวเก่า
แม่บ่นๆๆ ว่าซื้อมาทำไม แพง ... etc แต่ก็เห็นว่าพยายามเก็บสีหน้า จริงๆก็ดีใจ  ;D

ขอบคุณพี่ตู่ กับคุณ ต่อ SUT มากครับ  d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม, 2011, 10:38:55 PM โดย 100db »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 10:06:18 AM »
แถมนิดนึง เจอ power buy วางยาเซ็ทเป็น demo mode ไว้ มันเลยไม่เมมค่าภาพที่ตั้งไว้ หายทุกครั้งที่ปิดเครื่อง
ดีที่เมื่อเช้าไปค้นเจอกระทู้นี้...  :headphone
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=17142.0

power buy โรบินสัน เชียงใหม่บริการสุดยอดครับ...

เนื่องจากทำการบ้านมานิดนึงแล้วเลยเข้าไปขอซื้อเลย
A : เอาเครื่องนี้ครับ ขอเครื่องใหม่มาเทสหน่อยครับ
B: ได้ครับ จ่ายเงินแล้วเดี๋ยวผมเปิดเครื่องให้เทสครับ
A: อ้าว...แล้วเทสก่อนไม่ได้เหรอ ?
B: ได้ครับ
A: .....
B: ไปถามหาไฟล์เทสเดดพิกเซลจากเพื่อนพนักงานขาย
A: ไม่เป็นไรครับ ผมเตรียมมาแล้ว

พอเปิดเครื่องเทส....
ฺB: เริ่มเปิดจากสีเขียวก่อน โดยข้ามสีแรกๆไป (ผมงงเหมือนกันว่าทำไม แต่ช่างมันเหอะ)
A: ( ดูๆๆ ไม่มีเดด ) โอเคครับ
ฺB: (ปิดเครื่อง)
A: อ้าว แล้วสีอื่นล่ะครับ ?
B: อ๋อ ผมเห็นพี่บอกโอเคนึกว่าเทสเสร็จแล้ว
A: (คิดในใจ โคตร พ. โครต ม. เทสสีเดียวห้าวินาที อะไรมันจะปิดการขายกันง่ายแบบนี้ฟะ)
ฺหลังจากนั้นก็เทสต่อไปจนเสร็จใช้เวลาประมาณสองนาที รอจ่ายตังค์อีกซักพักเพราะคิวยาว

ตอนยกไปส่งเห็นถามขอแรงจากเพื่อนๆคนอื่นๆสามสี่คนที่ยืนข้างๆ แต่ไม่มีใครช่วยซักคนเกี่ยงกันไปเกี่ยงกันมา
สุดท้ายตอนยกขึ้นรถผมเลยต้องช่วยนิดหน่อย อาสาเองนะ กลัวมันหล่นอ่ะ ทีวีสี่สิบพร้อมกล่องยกคนเดียว

สุดยอดบริการครับ เจอแบบนี้ถึงหนีไปซื้อร้านข้างนอกกันหมด  N]

ออฟไลน์ ต่อ SUT

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 05:52:24 PM »
ยินดีด้วยครับคุณ 100db อีกซักพักผมก็คงต้องซื้อ TV ให้คุณแม่เหมือนกัน พอดีคุณแม่ซื้อบ้านใหม่ (แต่เป็นบ้านมือสอง) ยังซ่อมแซมและตกแต่งไม่เสร็จ ในใจคิดว่าถ้าเสร็จแล้วคงจะหา TV เป็นของขวัญให้คุณแม่ด้วยนะครับ เครื่องที่ใช้อยู่ 29 นิ้วก็มาจากผม ผู้ใหญ่เขาไม่ค่อยอยากให้ใช้เงิน แต่ผมคิดว่า TV ได้ดู ได้ใช้เกือบทุกวันอยู่แล้วคงไม่เป็นไร   ;)

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2011, 10:21:45 PM »
ยินดีด้วยครับคุณ 100db อีกซักพักผมก็คงต้องซื้อ TV ให้คุณแม่เหมือนกัน พอดีคุณแม่ซื้อบ้านใหม่ (แต่เป็นบ้านมือสอง) ยังซ่อมแซมและตกแต่งไม่เสร็จ ในใจคิดว่าถ้าเสร็จแล้วคงจะหา TV เป็นของขวัญให้คุณแม่ด้วยนะครับ เครื่องที่ใช้อยู่ 29 นิ้วก็มาจากผม ผู้ใหญ่เขาไม่ค่อยอยากให้ใช้เงิน แต่ผมคิดว่า TV ได้ดู ได้ใช้เกือบทุกวันอยู่แล้วคงไม่เป็นไร   ;)

ขอบคุณครับ
ประเด็นเดียวกันครับ แม่ผมจะใช้เงินแต่ละทีคิดแล้วคิดอีก ให้เป็นเงินก็เก็บหมด โอกาสพิเศษเลยให้เป็นของบ้างครับ
จริงๆคนดีใจกว่าคือพ่อครับเพราะอยากได้ไว้ดูบอลอยู่แล้วแต่แม่ไม่อนุมัติ  :secret ;D