ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่นบลูเรย์ NAD  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
เครื่องเล่นบลูเรย์ NAD
« เมื่อ: 12 มกราคม, 2012, 10:39:40 AM »
คุณภาพเป็นอย่างไรครับ
ทั้งภาพและเสียง
ไม่เห็นใครพูดถึงเลย
อาจเป็นกระทู้แรกในเวปที่ถามถึง

หากชกกับ  OPPO   หมัดต่อหมัดเป็นอย่างไรครับ

prompt
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: เครื่องเล่นบลูเรย์ NAD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มกราคม, 2012, 11:39:37 AM »
ปกติ lผมชอบ NAD  ชอบบริการ Conice  ตอนนี้ก็เป็นลูกค้า PSB  อนาคตอาจมอง NAD M3

แต่ Blu-ray ผมเลือก Oppo

ออฟไลน์ Kohkae

• *
Re: เครื่องเล่นบลูเรย์ NAD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มกราคม, 2012, 11:18:11 PM »
 :showoff   ไม่เคยใช้ Oppo นะครับ แต่ผมใช้ บลูเลย์ ของ NAD T557 อยู่ สไตล์การเล่นของผมไม่ใช่ประเภท เล่นจับผิด แต่ผมมีความพอใจในผลที่ได้จากเครื่องนี้ ยิ่งถ้าเน้นสาย ดีๆ จะยิ่งฉายแววแห่งความชัด มีมิติของภาพ เรียกว่าลูกสาวผมสามารถออกความคิดเห็นในแผ่นเพลงคอนเสริตที่เขาดูประจำ เมืื่อผมเปลี่ยนสายที่ดีขึ้น ส่วนตัวผมว่าเขาสมราคาดีทีเดียวครับ ผมลองดูแบบเน้นๆเหมือนจะจับผิด แต่ไม่เจอ จะเป็นเพราะไม่มีประสพการณ์ หรือ จะเป็นเพราะใจ กับสายตาผมมันพอเพียงกับสิ่งที่มีอยู่หรือไงก็ไม่รู้ จึงคิดว่า ระดับราคานี้ ที่เราพอเป็นเจ้าของได้โดยครอบครัวไม่เดือดร้อนก็พอแล้วครับ  ส่วนเสียงผมใช้ต่อผ่านสาย โคแอ็ก Supra Trico ก็อีกน่ะแหละครับ พอเพียงกับ ระบบที่ผมมีอยู่ครับ ได้มิติระดับหนึ่ง
บางแผ่นของลูกสาวที่เล่น เป็นแผ่นคอนเสริตของศิลปินเกาหลี บอกได้เลยครับว่าเป็นแผ่นก็อป แต่แกก็บอกว่า พ่อเครื่องนี้เมื่อเปลี่ยนสายดีๆแล้วภาพดูดีกว่าแต่ก่อนมาดเลยนะ เนียนและไม่สะดุด ??? ส่วนตัวผมชอบดูแผ่น เพลงคอนเสริต มากกว่าดูหนังครับ

ระบบผมมี
AV. 5.1  NAD T754
คู่หน้า PSB image T45
Center PSB C60
คู่หลัง  PSB alpha B.1
Sub  ต่อเอง โดยใช้ลำโพง Cervin vega ตู้สูตร ของเขาเองขอสูตร จาก Cirvin vega UAS.