ผู้เขียน หัวข้อ: Planet of the apes  (อ่าน 1971 ครั้ง)

ออฟไลน์ joemax

Planet of the apes
« เมื่อ: 18 มกราคม, 2012, 07:13:45 AM »
สำหรับคนที่สนใจหนังแนว Fantasy  อีกเรื่องที่แนะนำ คือ Planet of the apes ...มีอยู่ 7 ภาค

แบ่งเป็นสมัยก่อนปี 1980 มี 5 ภาค เนื้อหาต่อเนื่องกัน คือ นักสำรวจอวกาศตกไปที่ดาวแห่งหนึ่ง ในอีกหลายพันปี  ไปเจอ ลิงที่ครองโลก  ในที่สุด พระเอกคนเดียวที่รอดรู้ว่า ดวงที่เค้าไป คือ โลกที่มีสงครามนิวเคลียร์...หากดูภาคเก่านี้ ก็ไม่ต่างกับดูสังคมโลกที่มีอยู่ดั้งเดิมผสมแนวคิดใหม่ๆบ้าง

แต่ภาคใหม่ๆ remake ออกมาคนละแบบ ....สำหรับคนสนใจ  หามาดูได้ครับ  ต่างรสต่างอารมณ์

ออฟไลน์ Lufee

Re: Planet of the apes
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กันยายน, 2012, 04:23:57 PM »
ผมว่าเรื่องนี้แปลกตรงที่จริงๆแล้วยังคงสามารถสร้างหนังในภาคต่อได้ แต่กลับไม่ยักเห็นเอามาสร้างภาคต่อไม่แน่ใจว่าเกิดจากรายได้ที่น้อยรึปล่าวก็ไม่รู้เลยทำให้ไม่สร้างภาคต่อ โดยรวมผมว่าหนังดูสนุกครับแต่ผมดูภาคที่ มารค์ วอลเบริกซเล่นนะครับภาคเก่าไม่เคยดูเลย

ออฟไลน์ joemax

Re: Planet of the apes
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2013, 10:46:19 AM »
ผมว่าเรื่องนี้แปลกตรงที่จริงๆแล้วยังคงสามารถสร้างหนังในภาคต่อได้ แต่กลับไม่ยักเห็นเอามาสร้างภาคต่อไม่แน่ใจว่าเกิดจากรายได้ที่น้อยรึปล่าวก็ไม่รู้เลยทำให้ไม่สร้างภาคต่อ โดยรวมผมว่าหนังดูสนุกครับแต่ผมดูภาคที่ มารค์ วอลเบริกซเล่นนะครับภาคเก่าไม่เคยดูเลย

อย่างที่เห็นนะครับ  ออกภาคย้อนต้นใหม่ แล้ว กำลังสร้างใหม่ แต่คงเปลี่ยนพระเอกด้วยครับ