ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องดูหนังฟังเพลงบนคอนโด FL48..สุขุมวิท20  (อ่าน 237723 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• Super Star
  • *
Re: จะทำห้องใหม่ครับ 4.2*6.8*2.7 เมตร
« ตอบกลับ #903 เมื่อ: 26 กันยายน, 2012, 08:34:32 AM »
ห้องใหญ่ขึ้น..ชักอยากได้ลำโพงใหญ่ขึ้น
My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: จะทำห้องใหม่ครับ 4.2*6.8*2.7 เมตร
« ตอบกลับ #902 เมื่อ: 21 กันยายน, 2012, 11:43:40 AM »
บริษัทชื่ออะไรครับพี่หมู PM ก็ได้ครับ จะได้ห่างๆไว้ครับ  :nono :nono

• *
« ตอบกลับ #901 เมื่อ: 21 กันยายน, 2012, 08:03:39 AM »
ขอบคุณ คุณm5boy และเฮียเม้ง ตลอดจนทุกๆท่านด้วยครับ
กรณีผม อยากทำให้เป็นกรณีศึกษาของคนที่จะใช้บริการบริษัทรับสร้งบ้านทั้งหลาย
จะได้อุดช่องว่างเวลาทำสัญญา ไม่เสียท่าแบบผม
ใครจะทำบ้านอีก อาจต้องจ่ายเงินเป็น 2ส่วน ส่วนหนึ่งจ่ายตรงผู้รับเหมา อีกส่วนจ่ายให้บริษัทรับสร้างบ้านเป็นค่าดำเนินการ
และต้องมีค่าใช้จ่ายสำหรับวิศวกรที่ปรึกษาที่ไว้ใจด้วยนะครับ
ถ้าเป็นอย่างนี้โอกาสจะถูกโกงอย่างผมจะน้อยลงไปมาก

เด๋วบ้านใหม่ที่คอนโดเสร็จ ต้องเชิญเฮียเม้งมาชี้แนะด้วยนะครับ O0

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #900 เมื่อ: 21 กันยายน, 2012, 07:54:09 AM »
มาเป็นกำลังใจให้พี่หมูครับ  :showoff

เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับจะได้เป็นคดีตัวอย่าง  ((
หวัดดีครับเฮียเม้ง เห็นเฮียโพสต์มาเลยนึกขึ้นได้ว่าผมยังไม่ได้โอนค่าเสียหายให้พี่เลย เกี๋ยวพรุ่งนี้จะโอนเข้าทหารไทยให้นะครับ. ช่วงนี้งานผมรัดตัวมากๆ ไม่มีเวลาฟังเพลงเลยครับ :cry2

ออฟไลน์ meng

« ตอบกลับ #899 เมื่อ: 21 กันยายน, 2012, 07:46:06 AM »
มาเป็นกำลังใจให้พี่หมูครับ  :showoff

เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับจะได้เป็นคดีตัวอย่าง  ((

ออฟไลน์ m5boy

« ตอบกลับ #898 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 09:35:22 PM »
ขอให้ทุกอย่างคลี่คลายไปในทางที่ดีนะครับพี่หมู  :victory

• *
« ตอบกลับ #897 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 09:06:20 PM »
กำลังดูว่าจะฟ้องว่าเข้าข่ายฉ้อโกงได้หรือไม่ครับ แต่รายนี้มันไม่ธรรมดาเอาข้อมูลให้ทนายดูแล้ว  มันอุดช่องไว้ก่อนแล้วครับ
เอาผิดได้ยาก เลยอยากจะลองหาทนายเก่งๆที่เชี่ยวชาญคดีแบบนี้ดู

แต่ที่แน่ๆต้องออกสื่อให้มันไปหลอกใครไม่ได้อีกครับ
เรื่องอคูสติกคงเน้นความแข็งแรงแน่นหนาของห้อง ฝ้าเพดานไว้ก่อนครับ
ช่วงโถงผมอยากเปิดโล่งไว้ครับ ไม่อยากให้เสียบรรยากาศบ้าน
เสียงอาจไม่ดีเท่าที่เครื่องจะรีดออกมาได้หมด แต่คงไม่เลวร้ายแน่ จากแต่ละตัวที่เลือกไว้

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #896 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 06:55:05 PM »
ถ้าเป็นไปได้ พี่หมูหาทางฟ้องเป็นคดีอาญาให้ได้ด้วยนะครับ ฟ้องแพ่งแค่ให้บริษัทและ/หรือผู้บริหาร-กรรมการล้มละลาย มันยังไม่ค่อยยุติธรรม

เรื่อง acoustic ห้องคอนโดของพี่ หากจำเป็นจะต้องจะใช้งานไปอีกนาน จนกว่าบ้านใหม่จะเสร็จ ลองให้ Rives Audio ทำแบบให้ก็ได้นะครับ

บริการแบบ Level 1+ แค่ $1,800 เท่าที่ผมใช้เค้าออกแบบห้องให้ ปรึกษา/คุยกันไปมา รู้สึกว่าฝรั่งเจ้านี้ คงไม่น่าจะมั่วครับ...แต่ก็ยังไม่รู้   :P

http://www.6moons.com/industryfeatures/rives/rives.html

http://rivesaudio.com/services/servframe.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน, 2012, 07:00:01 PM โดย klao »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #895 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 04:58:30 PM »
เวิ้งสีดำคือขอบตัวอาคารที่เป็นหลุมยุบเข้าไป  ตั้งใจว่าจะวางชุดเครื่องเสียงกับจอทีวีครับ

ส่วนลำโพงก็วางกลางห้องไปเลย...ลำโพงเซอราวด์หลังคงจะฝังฝ้าเพดานเอาไม่ให้เกะกะห้อง

ห้องฟังก็จะใหญ่มาก  เบสคงหายไปพอควร  แต่จะได้ฟังบ่อยเพราะอยู่ในห้องนั่งเล่นทั้งวันอยู่แล้ว

ห้องอยู่สูงวิวดีครับ..

แบบนี้   ใกล้บ้านผม  เย้   
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #894 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 02:35:47 PM »
วิวจากห้อง ถ้าเอี้ยวไปทางขวาได้อีกหน่อย สุดที่ของ รร ยาสูป ก็เห็นตึกผมพอดี เสียดาย ห้องผมอยู่อีกฝั่ง ไม่งั้นจะได้โบกมือกันได้  :)

สู้ๆครับ จริงๆ ผมชอบห้องใหญ่ที่เป็นห้องวนั่งเล่น เป็น multipurpose room ดีกว่า bass หายหน่อย ต้องใช้ amp แรงขึ้น หน่อย
แต่ห้องกว้างก็ได้เปรียบเรื่องอื่นพอควรเหมือนกันครับ
แล้วผมชอบที่ ฟังเพลงไป ทำอะไรไปด้วยก็ได้ วันๆเลยได้ฟังเพลงหลาย ชม มาก ยังนึกอยู่เลยว่าถ้ามี
ห้องฟังเพลงแยกต่างหาก คงได้ฟังเพลงน้อยลงแน่ๆ

วิวที่ลงเป็นวิวที่หันไปทางแม่น้ำเจ้าพระยาครับ คุณหมอ. ถ้ามองจากอีกฝั่งอาจเห็นคอนโดคุณหมอก็ได้ Y]
คอนโดที่ผมซื้อก็ มิลลิเนี่ยมคอนโด ที่เป็นตึกสูงๆ4ตึกรวมกัน ตึกที่ผมอยู่จะเป็นตึกที่หันหน้าไปคนละทางกับตึกอื่นๆ อยู่ชั้น48ครับ
ห้องใหญ่เอนกประสงค์ก็ดีอย่างที่ว่านี่แหละครับ ได้ฟังเพลงบ่อยๆ. เรื่อเสียงก็คงจะหย่อนลงมาหน่อยเพราะคุมอคูสติกยากครับ
แต่ผม ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงเท่าไหร่แล้วครับ มาถึงขั้นนี้แล้ว...ช่วงที่ผ่านมางานยุ่งมากๆ และคงต้องยุ่งมากขึ้นไปอีกหลายปีแน่ๆ :cold
เวลาจะฟังเพลงเป็นเรื่องเป็นราวคงน้อยลงมาก วางอยู่ในห้องโถงรวมของบ้านก็ดีเหมือนกันครับ :whistling

สำหรับคุณหนึ่งขอบคุณครับ. งานนี้บู๊แน่นอนครับไม่ต้องห่วง ไม่ปล่อยคนชั่วให้ลอยนวลไปหลอกลวงใครง่ายๆได้อีก

ตึกผมอยู่ที่ปลาย สระนํ้าอีกข้างของ ศูนย์สิริกิตย์นะครับ สีเขียวอ่อนๆ ถ้าเป็นกล้องวิดีโอถ่าย ก็ต้องบอกว่า pan
กล้องไปทางขวาอีกหน่อยให้เห็นอีกขอบของสระ ก็น่าจะเห็นตึกผมพอดีครับ

กำลังนึกแล้วเชียงว่าตึก Millenium หรือปล่าว อิอิ

เอาใจช่วยครับแล้วจะรอฟังข่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #893 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 01:33:01 PM »
วิวจากห้อง ถ้าเอี้ยวไปทางขวาได้อีกหน่อย สุดที่ของ รร ยาสูป ก็เห็นตึกผมพอดี เสียดาย ห้องผมอยู่อีกฝั่ง ไม่งั้นจะได้โบกมือกันได้  :)

สู้ๆครับ จริงๆ ผมชอบห้องใหญ่ที่เป็นห้องวนั่งเล่น เป็น multipurpose room ดีกว่า bass หายหน่อย ต้องใช้ amp แรงขึ้น หน่อย
แต่ห้องกว้างก็ได้เปรียบเรื่องอื่นพอควรเหมือนกันครับ
แล้วผมชอบที่ ฟังเพลงไป ทำอะไรไปด้วยก็ได้ วันๆเลยได้ฟังเพลงหลาย ชม มาก ยังนึกอยู่เลยว่าถ้ามี
ห้องฟังเพลงแยกต่างหาก คงได้ฟังเพลงน้อยลงแน่ๆ

วิวที่ลงเป็นวิวที่หันไปทางแม่น้ำเจ้าพระยาครับ คุณหมอ. ถ้ามองจากอีกฝั่งอาจเห็นคอนโดคุณหมอก็ได้ Y]
คอนโดที่ผมซื้อก็ มิลลิเนี่ยมคอนโด ที่เป็นตึกสูงๆ4ตึกรวมกัน ตึกที่ผมอยู่จะเป็นตึกที่หันหน้าไปคนละทางกับตึกอื่นๆ อยู่ชั้น48ครับ
ห้องใหญ่เอนกประสงค์ก็ดีอย่างที่ว่านี่แหละครับ ได้ฟังเพลงบ่อยๆ. เรื่อเสียงก็คงจะหย่อนลงมาหน่อยเพราะคุมอคูสติกยากครับ
แต่ผม ไม่ซีเรียสเรื่องเสียงเท่าไหร่แล้วครับ มาถึงขั้นนี้แล้ว...ช่วงที่ผ่านมางานยุ่งมากๆ และคงต้องยุ่งมากขึ้นไปอีกหลายปีแน่ๆ :cold
เวลาจะฟังเพลงเป็นเรื่องเป็นราวคงน้อยลงมาก วางอยู่ในห้องโถงรวมของบ้านก็ดีเหมือนกันครับ :whistling

สำหรับคุณหนึ่งขอบคุณครับ. งานนี้บู๊แน่นอนครับไม่ต้องห่วง ไม่ปล่อยคนชั่วให้ลอยนวลไปหลอกลวงใครง่ายๆได้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน, 2012, 01:37:06 PM โดย หมูอ่อนนุช »

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #892 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 12:50:38 PM »
สู้ๆครับพี่หมู  :showoff :showoff

ฟ้องไอ้บริษัทนรกนี้ให้ถึงที่สุดเลยพี่ เอาให้แม่งล้มละลายไปเลย..ขยะสังคมชัดๆ.... ((

• *
« ตอบกลับ #891 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 12:11:25 PM »
เทสท์ทั้งหลังแล้วครับ เสาคานมาตรฐาน 240 ksc วัดได้เฉลี่ย 100 นิดๆทั้งหลัง
คงมาจากการใช้ปูนไม่ได้มาตรฐาน หรือส่วนผสมไม่ถูกต้องครับ

พอผลทดสอบออก คราวนี้ก็เตรียมทิ้งงานเลย  คนงานแทบไม่มี วันๆมีคนเฝ้าไซต์อยู่สองสามคนเท่านั้น
คงอยากให้เราฟ้องเต็มแก่..แล้วทำเรื่องล้มละลาย

จ่ายเงินไป15ล้าน หลายคนมาดูก็ประเมินว่างานประมาณนี้ผู้รับเหมาจ่ายไปไม่เกิน5ล้านแน่ๆ แถมเป็น5ล้านที่ต่ำกว่ามาตรฐานและเบี้ยวค่าแรงคนงานอีกด้วย
ที่ตอนแรกเราจ่ายค่างวดเยอะเพราะทางโน้นอ้างว่าต้องนำเงินไปซื้อวัสดุล่วงหน้าเพื่อล็อคราคา เอาเข้าจริงตังค์จะซื้อปูนมาเทยังไม่ยอมออกเลยครับ คือโกหกมาโดยตลอด
รายละเอียดปลีกย่อยมีอีกมากถึงความเลวความชุ่ยของผู้รับเหมารายนี้ ไว้คอยอ่านในข่าวอีกทีนะครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ

ออฟไลน์ akeshipping

• *
« ตอบกลับ #890 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 11:45:52 AM »
สุดท้าย..บ้านที่สร้างมาทั้งหมดอาจต้องทุบทิ้ง เพราะปูนที่สร้าง strengthไม่ได้มาตรฐานทั้งหลัง และบ.วินด์มิลล์ ที่รับสร้างบ้านกำลังจะทิ้งงาน
คงต้อง ตั้งทนายฟ้อง บริษัทนี้ครับ...จ่ายไปแล้ว15ล้านบาทแต่ได้ซากปูนกองใหญ่..เซ็งสุดขีดครับ

แต่กำลังจะย้ายไปอยู่คอนโดแทน ไว้คงต้องปรึกษา Mor Boi เรื่องห้องฟังเพลงบนคอนโดแทน
ใครมีทนายเก่งๆเรื่อง ผู้รับเหมาทิ้งงานช่วยแนะนำด้วยครับ

พี่ลองหาบริษัทที่รับวิเคราะห์โครงสร้างอาคารมาสำรวจอาคารหรือยังครับ เขาสามารถตรวจสอบได้ทั้งหลังเลยว่าสามารถรับน้ำหนักได้หรือปล่าว
ตั้งแต่ฐานราก เสาเข็ม ถึงหลังคาเลย กรณีที่ตัวหนึ่งตัวใดรับน้ำหนักไม่ได้ก็แค่เสริมเฉพาะตัวนั้นไป บางทีอาจจะแค่ปรับปรุงบางจุดเท่านั้น ไม่ถึง
กับต้องทุบทิ้งทั้งหลังก็ได้ครับ เอาใจช่วยครับ
O0 O0 O0 O0
เอาใจช่วยครับพี่
ลองตรวจสอบดูตามที่พี่ชาติว่าก็ดีครับ จะได้เดินหน้าถูกว่าควรทำเช่นไร
ส่วนบริษัทที่รับเหมาก็อย่าปล่อยให้ลอยนวลครับ จะได้ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนกับชาวบ้านครับ

ออฟไลน์ PCT

« ตอบกลับ #889 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 11:37:28 AM »
สุดท้าย..บ้านที่สร้างมาทั้งหมดอาจต้องทุบทิ้ง เพราะปูนที่สร้าง strengthไม่ได้มาตรฐานทั้งหลัง และบ.วินด์มิลล์ ที่รับสร้างบ้านกำลังจะทิ้งงาน
คงต้อง ตั้งทนายฟ้อง บริษัทนี้ครับ...จ่ายไปแล้ว15ล้านบาทแต่ได้ซากปูนกองใหญ่..เซ็งสุดขีดครับ

แต่กำลังจะย้ายไปอยู่คอนโดแทน ไว้คงต้องปรึกษา Mor Boi เรื่องห้องฟังเพลงบนคอนโดแทน
ใครมีทนายเก่งๆเรื่อง ผู้รับเหมาทิ้งงานช่วยแนะนำด้วยครับ

พี่ลองหาบริษัทที่รับวิเคราะห์โครงสร้างอาคารมาสำรวจอาคารหรือยังครับ เขาสามารถตรวจสอบได้ทั้งหลังเลยว่าสามารถรับน้ำหนักได้หรือปล่าว
ตั้งแต่ฐานราก เสาเข็ม ถึงหลังคาเลย กรณีที่ตัวหนึ่งตัวใดรับน้ำหนักไม่ได้ก็แค่เสริมเฉพาะตัวนั้นไป บางทีอาจจะแค่ปรับปรุงบางจุดเท่านั้น ไม่ถึง
กับต้องทุบทิ้งทั้งหลังก็ได้ครับ เอาใจช่วยครับ

« ตอบกลับ #888 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 10:07:55 AM »
วิวจากห้อง ถ้าเอี้ยวไปทางขวาได้อีกหน่อย สุดที่ของ รร ยาสูป ก็เห็นตึกผมพอดี เสียดาย ห้องผมอยู่อีกฝั่ง ไม่งั้นจะได้โบกมือกันได้  :)

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #887 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 09:40:59 AM »
เซ็งแทนคุณหมูจริงๆ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้สู้

• *
« ตอบกลับ #886 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 09:39:14 AM »
เวิ้งสีดำคือขอบตัวอาคารที่เป็นหลุมยุบเข้าไป  ตั้งใจว่าจะวางชุดเครื่องเสียงกับจอทีวีครับ

ส่วนลำโพงก็วางกลางห้องไปเลย...ลำโพงเซอราวด์หลังคงจะฝังฝ้าเพดานเอาไม่ให้เกะกะห้อง

ห้องฟังก็จะใหญ่มาก  เบสคงหายไปพอควร  แต่จะได้ฟังบ่อยเพราะอยู่ในห้องนั่งเล่นทั้งวันอยู่แล้ว

ห้องอยู่สูงวิวดีครับ..

• *
« ตอบกลับ #885 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 09:35:13 AM »
ขอบคุณครับพี่ใหญ่..เด๋วคงต้องขอรายละเอียดจากพี่ครับ ตอนนี้คงต้องรวบรวมหลักฐานเอาผิด และฟ้องเปลี่ยนมือผู้รับเหมาจาก บ.วินด์มิลล์เป็นรายอื่นก่อนครับ
อันนี้ถ้าทำไม่ดีจะเข้าไปก่อสร้างไม่ได้เลยจนกว่าคดีจะสิ้นสุด ซึ่งอาจเป็นอีก7-8ปีข้างหน้า นี่เป็นช่องโหว่ทางกฏหมายที่บริษัทรับสร้างบ้านสามารถเอาเปรียบลูกค้าได้

ผมถึงอยากฟ้องเป็นกรณีตัวอย่างออกสื่อ เพื่อไม่ให้ประชาชนคนทั่วไประวังไม่ต้องเจอแบบผมอีกครับ

เด๋วคงต้องเตรียมย้ายไปอยู่คอนโดหล่ะครับ  ห้องฟังเพลงก็คงต้องใช้ห้องโถงใหญ่ไปเลย มีห้องนั่งเล่นห้องทานข้าวอยู่ในห้องเดียวกว้างๆ

« ตอบกลับ #884 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 09:27:49 AM »
สู้ครับคุณหมู  แย่มากๆ บริษัทนี้ชื่อเสียงออกดี ทำไมเป็นอย่างงี้ไปได้

ผทมีผู้รับเหมาเจ้าของเป็นวิศวกรจบจากสงขลา ธรรมะธรรมโมมากๆ เขาสร้างตึกออฟฟิศให้ผมแบบดีมากๆ ครับ ถ้าสนใจเดี๋ยว pm หลังไมค์ไปให้ ให้เขา present profile ที่เขาเคยสร้างบ้านระดับ 10 ล้านอั๊พมาหลายหลัง ในสนามกอลฟ์วินมิลค์ก็หลายหลังครับ

สนใจ พีเอ็มมาเลยนะครับ จะแจ้งชื่อบริษัท เบอร์โทร และชื่อเจ้าของให้ ครับ

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #883 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 08:55:33 AM »
เจอแบบนี้เข้าก้เซ็ง และเสียความรู้สึกครับ ((
สู้ต่อไปครับ :victory
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

• kjit
« ตอบกลับ #882 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 08:11:13 AM »
ขอบคุณครับ เรื่องบ้านก็คงต้องสู้กันต่อไป สักพักรวบรวมหลักฐานทั้งหมดก็ต้องฟ้องร้อง และฟ้องออกสื่อด้วยครับ ((
เพื่อไม่ให้บริษัทแบบนี้ไปหลอกลวงใครได้อีก...บริษัทนี้ปีสองปีนี้ มีคดีขึ้นหน้าหนังสือพิมพ์มา สองคดีแล้ว ของผมจะเป็นคดีที่สาม แต่ละหลังก็เป็นบ้านราคาหลายสิบล้านทั้งนั้น
แสดงว่าเป็นเจตนาฉ้อโกงค่อนข้างชัด..แต่เจ็บใจที่คดีพวกนี้มันเกิดตอนเราสร้างบ้านกับบริษัทนี้ไปแล้ว ไม่งั้นคงไม่หลวมตัวไปทำธุรกิจกับบริษัทพรรค์นี้... K]

คนงานที่บริษัทนี้จ้างมา มันก็โกงตลอด คนงานก็ถูกหลอกมาทำงานหลายชุดแต่โดนเบี้ยวค่าแรงจนต้องทิ้งงานก็ไปหลอกคนงานชุดใหม่มาทำอีก เป็นอย่างนี้มาสี่ห้าชุดแล้ว
งานนี้โกงทั้งคนรวยและคนจนเลยทีเดียว.....

เซ้งสุดขีดเลย...แต่ห้องดูหนังฟังเพลงคงต้องย้ายไปทำบนคอนโดที่ซื้อไว้แล้วแถวสุขุมวิทแทน
ไว้คงต้องปรึกษา ขุนจิตวางแผนสำหรับห้องใหม่อีกรอบ ส่วนบ้านกว่าจะเคลียร์คดีหาผู้รับเหมาใหม่มาประเมินราคา กว่าจะสร้างเสร็จคงอีกหลายปีอยู่ค่อยว่ากันอีกที

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ ที่ช่วยให้กำลังใจ :bowdown :bowdown :bowdown :bowdown

ครับ  พี่   ผม ผ่าน  ไป  เห็นเงียบ  ยังเซ้งแทนพี่เลย   เลวมากๆๆ   ครับ    ผมก็อาชีพก่อสร้างมาก่อรน   คนพวกนี้ทำให้คนดีๆๆๆเสียไปด้วย   555

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #881 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 07:39:53 AM »
ผู้รับเหมาแย่มากๆ ครับ ยังมีบริษัทแบบนี้อยู่อีกเหรอครับ  (( ((
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน, 2012, 07:41:53 AM โดย Saitosan »

• *
« ตอบกลับ #880 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 06:48:00 AM »
ขอบคุณครับ เรื่องบ้านก็คงต้องสู้กันต่อไป สักพักรวบรวมหลักฐานทั้งหมดก็ต้องฟ้องร้อง และฟ้องออกสื่อด้วยครับ ((
เพื่อไม่ให้บริษัทแบบนี้ไปหลอกลวงใครได้อีก...บริษัทนี้ปีสองปีนี้ มีคดีขึ้นหน้าหนังสือพิมพ์มา สองคดีแล้ว ของผมจะเป็นคดีที่สาม แต่ละหลังก็เป็นบ้านราคาหลายสิบล้านทั้งนั้น
แสดงว่าเป็นเจตนาฉ้อโกงค่อนข้างชัด..แต่เจ็บใจที่คดีพวกนี้มันเกิดตอนเราสร้างบ้านกับบริษัทนี้ไปแล้ว ไม่งั้นคงไม่หลวมตัวไปทำธุรกิจกับบริษัทพรรค์นี้... K]

คนงานที่บริษัทนี้จ้างมา มันก็โกงตลอด คนงานก็ถูกหลอกมาทำงานหลายชุดแต่โดนเบี้ยวค่าแรงจนต้องทิ้งงานก็ไปหลอกคนงานชุดใหม่มาทำอีก เป็นอย่างนี้มาสี่ห้าชุดแล้ว
งานนี้โกงทั้งคนรวยและคนจนเลยทีเดียว.....

เซ้งสุดขีดเลย...แต่ห้องดูหนังฟังเพลงคงต้องย้ายไปทำบนคอนโดที่ซื้อไว้แล้วแถวสุขุมวิทแทน
ไว้คงต้องปรึกษา ขุนจิตวางแผนสำหรับห้องใหม่อีกรอบ ส่วนบ้านกว่าจะเคลียร์คดีหาผู้รับเหมาใหม่มาประเมินราคา กว่าจะสร้างเสร็จคงอีกหลายปีอยู่ค่อยว่ากันอีกที

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ ที่ช่วยให้กำลังใจ :bowdown :bowdown :bowdown :bowdown

« ตอบกลับ #879 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 06:08:50 AM »
ว้า แย่จังเลยครับ ฟังแล้วเป็นลม พวกผู้รับเหมานี่ไว้ใจไม่ได้เลย
แย่จริงๆ เลยครับ
เอาใจช่วยครับ ทนายที่ตึกผมใช้ ก็โอเคเวลาขึ้นศาลนะใช้อยู่สองเจ้า
แต่เวลาเดินเรื่องนอกศาลนี่ ผมยังไม่ปิ้งเท่าไหร่อะ

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #878 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 03:36:02 AM »
แย่เลยเจอแบบนี้ หนักสุดๆ  K] เอาใจช่วยครับๆ

• kjit
« ตอบกลับ #877 เมื่อ: 20 กันยายน, 2012, 12:04:02 AM »
มาให้กำลังใจครับพี่    ผู้รับเหมา  แย่มากเลย  
 เซ็งแทนเลย  พี่   สู้ๆมาให้กำลังใจครับ  พี่  :victory

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #876 เมื่อ: 19 กันยายน, 2012, 11:54:21 PM »
เซ็งแทนเลยครับพี่หมู  >:( >:( >:(

ขอเป็นกำลังใจให้คดีฟ้องร้องสำเร็จ  และเจอผู้รับเหมาดีๆในอนาคตนะครับ

ตอนผมสร้างบ้านผมซื้อวัสดุกับคุมงานก่อสร้างเองหมดเลย

เพราะได้ยินมาเยอะเรื่องลักไก่ของผู้รับเหมา  กับการใต้โต๊ะ consult ที่มาคุมงาน  

ผู้รับเหมาที่เสนอราคามาพอบอกว่าซื้อวัสดุเอง ขอบายไปหลายราย  ส่วนเจ้าที่ยอมรับงานก็ขอขึ้นค่าแรงที่เสนอมาก่อนหน้านี้ไปอีก 20%

โดยรวมก็ประหยัดไปได้ไม่มากแถมจุกจิก  แต่แลกกับความสบายใจกับประสพการณ์ครับ

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #875 เมื่อ: 19 กันยายน, 2012, 11:19:30 PM »
เฮ้อ...สุดเซ็งไปด้วย มันแย่มาก ๆ เลยครับพี่หมู  เสียใจด้วยที่พี่ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้   :(

อย่างไรขอเป็นกำลังใจนะครับ...สู้ ๆ

• *
« ตอบกลับ #874 เมื่อ: 19 กันยายน, 2012, 09:25:14 PM »

« ตอบกลับ #873 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2012, 09:56:17 AM »
ครบ3แผ่นซะที c)

ครบจนได้ เยี่ยมเลยพี่  :clap

• *
« ตอบกลับ #872 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2012, 10:14:05 PM »
แวะหาคุณศรี ช่วงเย็นโดนไปอีก4ชุด

• *
« ตอบกลับ #871 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2012, 03:54:09 PM »
ครบ3แผ่นซะที c)

• kjit
« ตอบกลับ #870 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2012, 03:22:31 PM »
มาให้กำลังใจเรื่อง  บ้านครับ

• *
« ตอบกลับ #869 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 08:01:14 PM »
แผ่นนี่พิเศษตรงสั่งไป3เดือน เพิ่งจะได้ของ K] K] K]
เป็นแผ่น Direct cut ของจริงปกสีเงินสวยมาก d_d

« ตอบกลับ #868 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 07:19:21 PM »
แผ่นตกค้าง..คิดว่าโดนฝรั่งโกงซะแระ

หน้าปกงามมากๆๆ .. O0.....มันพิเศษตรงไหนอ่ะครับพี่  :headphone

• *
« ตอบกลับ #867 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2012, 07:53:15 AM »
wishbone ash  ชอบครับ แผ่นหาไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย ผมชอบ 3-4 ชุดแรกๆ 

ผมก็ชอบยุคแรกๆครับ  เพลงร็อคยุค80จะอ่อนพลังกันหมด เจอดิสโก้กระหน่ำจนเป๋ไปทั้งวงการ ร็อคยุค60-70จึงจะเข้มข้นจัดจ้านทรงพลัง สมความเป็นร็อค O0

• *
« ตอบกลับ #866 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2012, 04:42:14 PM »
ร็อคเก๋าๆ c) c) c)

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #865 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 11:46:59 PM »
Bad company -  ready for love. ผมชอบมากครับ

เพลงยุคนี้เพราะหลายวงมากครับพี่ใหญ่ ว่าจะหา Wishbone Ash กะ Status Quo มาเก็บเพิ่มซะหน่อยครับ :)
wishbone ash นี่วงโปรดสมัยผมเรียนปี 1 เลยครับ everybody needs to have a friend. นี่กีตาร์โหยหวนมากๆ ครับ O0

wishbone ash  ชอบครับ แผ่นหาไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย ผมชอบ 3-4 ชุดแรกๆ  :headphone

แผ่นล่างซ้ายเพิ่งได้มา Live in London ครบรอบ 40 ปี แต่ละคนแก่ไปเยอะแต่ฝีมือยังเก๋า O0

• *
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 08:18:42 PM »
แผ่นตกค้าง..คิดว่าโดนฝรั่งโกงซะแระ

« ตอบกลับ #863 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 04:05:26 PM »
Bad company -  ready for love. ผมชอบมากครับ

เพลงยุคนี้เพราะหลายวงมากครับพี่ใหญ่ ว่าจะหา Wishbone Ash กะ Status Quo มาเก็บเพิ่มซะหน่อยครับ :)
wishbone ash นี่วงโปรดสมัยผมเรียนปี 1 เลยครับ everybody needs to have a friend. นี่กีตาร์โหยหวนมากๆ ครับ O0

« ตอบกลับ #862 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 11:43:13 AM »

kill bill 1/2 น่าฟังจังครับ เพลงน่าจะระทึกๆ ตื่นเต้น  8)

• *
« ตอบกลับ #861 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 08:39:45 PM »

« ตอบกลับ #860 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 08:19:40 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #859 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 01:20:11 PM »
แผ่นมีทุกวันเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #858 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:40:38 AM »
ของใหม่วันนี้ ไม่มีช่วยชาติ c) c)

• *
« ตอบกลับ #857 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2012, 07:54:49 AM »
ชุดนี้ช่วยชาติแพง..ตั้ง1700 :cry2 :cry2 :cry2
Hiroshima ชุดนี้ผมชอบมากครับ O0

ผมก็ชอบครับชุดนี้  ไม่ได้ฟังมา25ปีได้แล้วมั้งชุดนี้..เมื่อก่อนฟังในรถเป็นเทปเมตัลครับ เพลงดีบรรเลงดี O0 O0 O0

« ตอบกลับ #856 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2012, 10:29:07 PM »
ชุดนี้ช่วยชาติแพง..ตั้ง1700 :cry2 :cry2 :cry2
Hiroshima ชุดนี้ผมชอบมากครับ O0

• *
« ตอบกลับ #855 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2012, 12:54:37 PM »

« ตอบกลับ #854 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2012, 09:41:23 PM »
ผม เบลอไปหน่อย Brothers in Arms ไม่มี label ส้ม เหมือนแผ่น ก่อนๆหน้า เป็น label สีๆเป็นรูป
แต่มีแยกเป็นแผ่น Vertigo UK กะ Warner US แผ่น Vertigo UK ดีกว่าคับ
ส่วนชุดก่อนหน้า Brothers in Arms หา label ส้ม Vertigo ครับ

• *
« ตอบกลับ #853 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2012, 05:22:58 PM »
ดีเลยครับ ตอนแรกว่าจะหาเพิ่มมีชุดนี้ไว้ฟังพอหายคิดถึงก็โอแระ :)

« ตอบกลับ #852 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2012, 04:13:14 PM »
Dire Strait นี่ ไม่ต้องไปหาพวก 180g เลยอะครับ เคยเอามานั่งลองกันตามที่เฮียเม้งแนะนำ ทุก version เลย กระจุ๊งหมด ถ้าไปเจอแผ่น
label ส้ม Vertigo ของ UK ที่เป็น 1st pressing นะครับ Vertigo ที่เป็นแผ่น จานบิน หรือ Warner ของ เมกา นี่สู้ไม่ได้เลยครับ
ยังดีที่ ebay ยังหาแผ่น label ส้มได้ไม่ยาก ทุก album เลย ของ Dire Strait

• *
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2012, 02:41:44 PM »
วันนี้มาอีก 2ชุด 7LP

« ตอบกลับ #850 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2012, 06:51:02 PM »

คุ้นๆๆ รู้สึกจะเห็นที่ร้านขาย  ..เป็น boxset หนาๆๆ ใช่ป่าวเอ่ย

« ตอบกลับ #849 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2012, 11:32:05 AM »
มาอีกบ็อกซ์ 8 LP เป็นอีกวาทยากรที่ผมชอบมาก อันนี้มีช่วยชาติ800 :'(
Bohm นี่ ผมชอบ Wagner ของแกมากๆ แต่เซ้งที่แก เล่นแปลกๆ กะ Cosi Fan Tutti ที่ แกมีนักร้องสุดยอดเลย
แต่ทำไมแก conduct Mozart ประหลาดหน่อย น่าเสียดายมากๆ
เคยไป เวียนนาทีนึง แล้วมีคนพาไปกินข้าวเย็นออกนอกกลางเมื่องมาหน่อย พอออกมาจากร้าน ฝั่งตรงข้ามเป็นตึก apartment ไม่ใหญ่มาก
มีติดป้ายเล็กๆไว้ว่า Karl Bohm เคยอาศัยอยู่ที่ตึกนี้ เลยต้องขอกราบงามๆ ให้แกทีนึงว่า ไม่มีบุญได้เคยดูแก ก็ขอเยี่ยมๆเฉี่ยวๆบ้านแกสักทีเหอะ

• *
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2012, 10:55:20 AM »
มาอีกบ็อกซ์ 8 LP เป็นอีกวาทยากรที่ผมชอบมาก อันนี้มีช่วยชาติ800 :'(

• *
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2012, 10:37:01 AM »
กะอีก บ็อกซ์ เซ็ท ที่อยากลองฟังดู

• *
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2012, 10:35:53 AM »
มาอีกล็อต..ไม่มีช่วยชาติ c) c) c)

« ตอบกลับ #845 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2012, 11:55:30 AM »
ขอบคุณครับพี่ใหญ่ ไปญี่ปุ่นเจอแต่ฝน กลับมาเป็นหวัดงอมเลย :black_eye

วันนี้มีแผ่น สามัญประจำบ้านมาอีก2
ผมอยู่เมืองไทยก็ตัวเปียกทุกวันจนเป็นหวัดงอมเลยเหมือนกันครับ ;D

ปล.  The Weavers reunion ผมชอบมากครับบรรยากาศคอนเสิร์ตฮอลล์ดีมากๆ ไม่แพ้แผ่นข้างๆ Belfonte เลย O0

• *
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2012, 10:51:39 AM »
ขอบคุณครับพี่ใหญ่ ไปญี่ปุ่นเจอแต่ฝน กลับมาเป็นหวัดงอมเลย :black_eye

วันนี้มีแผ่น สามัญประจำบ้านมาอีก2