ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องดูหนังฟังเพลงบนคอนโด FL48..สุขุมวิท20  (อ่าน 186361 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• Super Star
  • *
Re: จะทำห้องใหม่ครับ 4.2*6.8*2.7 เมตร
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2012, 10:20:29 AM »
มาใหม่อีก 2ชุด จากอีเบย์  ไม่มีช่วยชาติ แผ่นซ้าย 2lp sealed....ชุดขวา 4lp near mint
My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ MorBoi

• Superstar...
Re: จะทำห้องใหม่ครับ 4.2*6.8*2.7 เมตร
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2012, 12:57:31 PM »
มาใหม่วันนี้.....เป็นชุดที่ลุ้นทั้งคู่  ชุดแรก อเมซอนลงราคาผิดFurtwrangler 14 LP จาก358 $ เหลือเพียง 120กว่าเหรียญ พอสั่งที่ราคานี้เค้าก็ปรับราคาขึ้น  แต่ไม่มาขึ้นราคาเราย้อนหลัง O0  แถมไม่มีค่าช่วยชาติด้วย
ชุด Queen complete works ก็ได้มาราคา 280GBPบวกค่าขนส่งไปแล้ว  ใหม่เอี่ยมไม่ยูสด์ด้วย......มีค่าช่วยชาติอีก2400 บาทเห็นในอเมซอนขาย used อยู่ที่ 600 กว่าเหรียญ
ตรวจแผ่นแล้วเยี่ยม ใหม่เอี่ยมทั้ง2 ชุด c) c) c)

โอ Furtwangler น่าสนยมากๆเลย สั่ง amazon ไหนครับ ดูทั้ง .com กะ .co.uk หา Furtwangler ไม่เจออันนี้เลย
มีอะไรในนั้นมั่งเอ่ย ถ้ามี Beethoven symphonies กะพวก Don Giovanni หรือ Tristan, Ring Cycle น่าสนใจมากๆ
ราคาที่ได้นี่ สุดยอดเลย อิจฉามักๆๆๆ

เอาลิ้งค์  มาให้คุณหมอครับ  เห็นมีราคาถูกเข้ามาอีกล็อต 151 $  ของผมซื้อรวมค่าส่งที่143เหรียญ...ไม่โดนภาษีด้วย

http://www.amazon.com/gp/product/B005UHF1TS/ref=oh_o02_s00_i00_details

เย้ หาคนอ้อนวอนให้ช่วยสั่งให้ได้แล้วที่โน่น $159 แต่ยังไม่รวมค่าส่ง แต่คงอีกพักใหญ่ๆเลยกว่าจะได้ของ
แหม ไม่ทันเห็นตอนที่ amazon ขาย $120  K] K]

ไปดู amazon.co.uk ตั้ง 400 กว่าๆปอนด์ ใน ebay $1000++  :o :o
ทำไมราคามันเว่อกันเหลือกเกินนี่

• *
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2012, 08:18:25 PM »
ตอนสั่งก็ยัง งงๆอยู่ครับ เดาว่าเอาราคาของbox set  cdมาลงเป็น box set lp แหงเลย.  ก็ลองสั่งดู   :o
 เพราะเช็คดูเว็บไหน. ก็สามสี่ร้อยเหรียญทั้งนั้น Y]
ตอนได้เลยดีใจครับ  เพราะ 14lp ตกแผ่นละ300บาทเอง c)

« ตอบกลับ #303 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2012, 08:51:53 PM »
ตอนสั่งก็ยัง งงๆอยู่ครับ เดาว่าเอาราคาของbox set  cdมาลงเป็น box set lp แหงเลย.  ก็ลองสั่งดู   :o
 เพราะเช็คดูเว็บไหน. ก็สามสี่ร้อยเหรียญทั้งนั้น Y]
ตอนได้เลยดีใจครับ  เพราะ 14lp ตกแผ่นละ300บาทเอง c)
ตอนนี้ผมก็ลุ้นครับ เจ้า ที่ฝากเพื่อนสั่งให้ รวม $164 ส่งไปที่ California แล้วเดี๋ยวต้องมาลุ้นเรื่องส่งมาเมืองไทย กะค่าช่วยชาติกันอีกที แต่เริ่มต้นตํ่ากว่า $290 พอควรก็ดีแล้ว หวังว่าศุลกากร ไม่เปิด net ดูราคาแลั้วเห็ฯเจ้าอื่นที่ ขายกัน $300-400
แล้วคิดภาษีตามนั้นนะ

• *
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2012, 09:58:28 PM »
ตอนนี้ผมก็ลุ้นครับ เจ้า ที่ฝากเพื่อนสั่งให้ รวม $164 ส่งไปที่ California แล้วเดี๋ยวต้องมาลุ้นเรื่องส่งมาเมืองไทย กะค่าช่วยชาติกันอีกที แต่เริ่มต้นตํ่ากว่า $290 พอควรก็ดีแล้ว หวังว่าศุลกากร ไม่เปิด net ดูราคาแลั้วเห็ฯเจ้าอื่นที่ ขายกัน $300-400
แล้วคิดภาษีตามนั้นนะ

ช่วยลุ้นครับ....ยังไงราคา164 บวกค่าใช้จ่ายกับชุดนี้..ก็ยังคุ้มมากๆครับ  นั่งรอชิลด์ๆอย่างสบายใจได้... d_d

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2012, 10:04:04 PM »
กระทู้  พี่หมู อัพกระจาย   ดูไม่ทัน  เลย  สู้ๆๆๆ
พิจิต 089-771-8895

• *
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2012, 10:08:51 PM »
กระทู้  พี่หมู อัพกระจาย   ดูไม่ทัน  เลย  สู้ๆๆๆ

ตอนนี้อยู่ในช่วง  ตามล่าแผ่นดำ...เด๋วมีเครื่องแล้วไม่มีแผ่นเล่น :nono....แต่ตอนนี้ชักเยอะแระ  เด๋วฟังไม่ทัน K]

« ตอบกลับ #307 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 07:42:13 AM »

ตอนนี้อยู่ในช่วง  ตามล่าแผ่นดำ...เด๋วมีเครื่องแล้วไม่มีแผ่นเล่น :nono....แต่ตอนนี้ชักเยอะแระ  เด๋วฟังไม่ทัน K]

ฮิฮิ เตรียมหาเครื่องล้างได้แล้วครับ แผ่นใหม่ยังไงก็ต้องล้างเอาสารเคลือบออกให้หมดก่อนเล่นเหมือนกันครับ
แผ่นใหม่บางอันก็มีขี้ฝุ่นเรียบร้อยแล้วด้วย ไม่รู้ว่ามั้นเข้าไปได้ยังไงก็ไม่รู้

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 08:32:08 AM »

ฮิฮิ เตรียมหาเครื่องล้างได้แล้วครับ แผ่นใหม่ยังไงก็ต้องล้างเอาสารเคลือบออกให้หมดก่อนเล่นเหมือนกันครับ
แผ่นใหม่บางอันก็มีขี้ฝุ่นเรียบร้อยแล้วด้วย ไม่รู้ว่ามั้นเข้าไปได้ยังไงก็ไม่รู้

ก็เล็งๆไว้อยู่เหมือนกันครับ....คงต้องซื้อพร้อมเทิร์น...เล่นแผ่นดำมันยุ่งตรงนี้.. :nonono

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 10:01:30 AM »

จริงๆด้วยซิแผ่นใหม่ขี้ฝุ่นมีมาแล้ว เมื่อวานเปิดซิงแผ่น 180แกรมปกกล้วยหอมที่ได้มาใหม่จากอีเบย์. ทำไมมันมีขี้ฝุ่นดังกรอบแกรบเพียบเลย :headphone

• *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 10:16:01 AM »
ผมก็สังเกคุเห็นครับ...แผ่นใหม่ๆซีลด์ นี่แหละ....พอเอาไฟฉายส่อง...ฝุ่นเพียบเลยไม่รู้มาจากไหน แผ่นเก่ายิ่งไม่ต้องพูดถึง :giveup

เครื่องล้างแผ่น  คงเป็นเรื่องจำเป็น :’(…….แต่ละเครื่องก็ไม่ใช่ถูกๆ K]

« ตอบกลับ #311 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 02:10:02 PM »
ผมก็สังเกคุเห็นครับ...แผ่นใหม่ๆซีลด์ นี่แหละ....พอเอาไฟฉายส่อง...ฝุ่นเพียบเลยไม่รู้มาจากไหน แผ่นเก่ายิ่งไม่ต้องพูดถึง :giveup

เครื่องล้างแผ่น  คงเป็นเรื่องจำเป็น :’(…….แต่ละเครื่องก็ไม่ใช่ถูกๆ K]
นั่นแหละครับ ไม่รู้มันมาจากไหนกัน ล้างเสร็จแล้วใส่ถุง ziplock ไปเลย จะได้ไม่ต้องล้างบ่อยๆ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 04:16:09 PM »
ใช่ใส่ซองเก็บลืมไปเลยคับ.      เหมือนพี่หมอซื้อแล้วซื้ออีก ล้างแล้วล้างอีก
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #313 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 05:08:51 PM »

นั่นแหละครับ ไม่รู้มันมาจากไหนกัน ล้างเสร็จแล้วใส่ถุง ziplock ไปเลย จะได้ไม่ต้องล้างบ่อยๆ

พี่หมูเล็ง เครื่องล้างตัวไหนอยู่อ่ะครับ  ???

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 07:20:42 PM »

พี่หมูเล็ง เครื่องล้างตัวไหนอยู่อ่ะครับ  ???

ของเสี่ยป้อม คอมฟอร์ทร้อย...OKI NOKI อะไรนี้แหละครับ....อีกตัวก็ของ GAV ที่เสี่ยเบ๊นซ์ รีวิวส์ไว้  ก็น่าจะดีมาก  และแพงมาก(95K) :cold

« ตอบกลับ #315 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2012, 08:07:43 PM »

ของเสี่ยป้อม คอมฟอร์ทร้อย...OKI NOKI อะไรนี้แหละครับ....อีกตัวก็ของ GAV ที่เสี่ยเบ๊นซ์ รีวิวส์ไว้  ก็น่าจะดีมาก  และแพงมาก(95K) :cold

Audio Desk System น่าสนใจมากๆเลยครัย เคยเกือบจะซื้อแล้วเมื่อสองปีก่อน แต่บังเอิญไปเจอไอ้เจ้านี่ให้
http://forum.audiogon.com/cgi-bin/fr.pl?eanlg&1230884680&openfrom&1&4&&st0

เลยหยุดกึ๊กเลย ทุกคนบอกว่าในเรื่องความสะอาดไม่มีปัญหาดีมากๆ หรือดีที่สุดเลย แต่ดันมีปัญหาว่าพังง่ายเหลือเกินใช้ไปกัน
สักพักก็มีปัญหา แล้วเวลาสงกลับไปซ่อมที่เยอรมันนี่นานมากๆ แต่ตอนนี้เห็นว่ามีการเปลี่ยนแปลงแก้ไขระบบ
เก่าๆที่มีปัญหาออกไปเยอะเหมือนกัน แต่ยังไม่ค่อยมี feedback ใหม่ๆออกมาว่า เครื่องรุ่นปัจจุบันยังมีปัญหาเรื่อง reliability
หรือปล่าว ผมเองคงรออีกสักพักดูซิว่ายังมีปัญหาหรือปล่าว และที่สำคัญคงต้องซื้อจาก dealer ที่ผมไว้ใจได้ว่า ถ้า
มีปัญหาแล้วเขาจะให้ support ผมได้ดีคุ้มกะราคาของ โชคดีที่ไม่ซื้อจาก dealer ที่เคยคุยด้วยเมื่อสองปีก่อน เพราะเจ้านั้น
ไม่ได้เรื่องเลย หย่าขาดตัดกันมานานแล้วเพราะโดนหลอกตลอดแถมชาร์จ ราคาโคตรแพงเลย คิดราคากำไรเยอะมากๆ
เลยถือว่าสองปีที่แล้ว รอดตัวมาได้ อิอิ คนละคนกันกะ dealer ที่ขาย Audio Desk System อยู่ปัจจุบันนะ

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 04:28:05 AM »
audio desk  ผมซื้อมาสองตัวแล้วครับ  ใช้งานดีมากๆ  ทนอึด  ล้างท้ังวัน  แผ่นต่อแผ่น  แถมเปิดแบบ max cycle ทำงานตลอด  จนมอร์เตอร์ร้อน  เครื่องจะมีระบบการตัดการทำงาน พัดมอร์เตอร์ แล้วทำงานต่อ  นับว่าสุดยอดครับ  ส่วนแผ่นก็สะอาดจนแทบจะเหมือนใหม่ ยิ่งพวกแผ่นที่ไม่มีรอย สแคช นี่ เสียงป๊อกแป็นหายจนแทบจะเทียบแผ่นใหม่ได้สบายครับ   ทำวันนี้เสียบปลั๊กทิ้งไว้ตลอด 24 ชม ไม่ปิด ดูว่ามันจะทนแค่ไหน ผ่านไปเดือนยังสบายอยู่เลย ตอนนี้ผมล้างไปสามสี่ร้อยแผ่นแล้ว  เทียบว่าแผ่นละ 5 cycle  ก้บ จากปกติ 1 cycle ถ้าคิดแบบนี้ก็เกือบสองพันแผ่นแบบไร้ปัญหา   คำแนนำควรใช้น้ำกลั่น  แล้วอยากปล่ยอให้น้ำสกปรกเกินไปครับ

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 08:16:15 AM »
audio desk  ผมซื้อมาสองตัวแล้วครับ  ใช้งานดีมากๆ  ทนอึด  ล้างท้ังวัน  แผ่นต่อแผ่น  แถมเปิดแบบ max cycle ทำงานตลอด  จนมอร์เตอร์ร้อน  เครื่องจะมีระบบการตัดการทำงาน พัดมอร์เตอร์ แล้วทำงานต่อ  นับว่าสุดยอดครับ  ส่วนแผ่นก็สะอาดจนแทบจะเหมือนใหม่ ยิ่งพวกแผ่นที่ไม่มีรอย สแคช นี่ เสียงป๊อกแป็นหายจนแทบจะเทียบแผ่นใหม่ได้สบายครับ   ทำวันนี้เสียบปลั๊กทิ้งไว้ตลอด 24 ชม ไม่ปิด ดูว่ามันจะทนแค่ไหน ผ่านไปเดือนยังสบายอยู่เลย ตอนนี้ผมล้างไปสามสี่ร้อยแผ่นแล้ว  เทียบว่าแผ่นละ 5 cycle  ก้บ จากปกติ 1 cycle ถ้าคิดแบบนี้ก็เกือบสองพันแผ่นแบบไร้ปัญหา   คำแนนำควรใช้น้ำกลั่น  แล้วอยากปล่ยอให้น้ำสกปรกเกินไปครับ

อืมม….ดูๆแล้วน่าใช้จริงๆ เจ้า audio desk นี่ Y]…….แล้วอาหลั่ยหรือน้ำยาที่ใช้ล้างแผ่น ต้องซื้อเพิ่ม มีอะไรอีกมากมั้ยครับ...

กลัวที่สุดของพวกนี้  หาอะหลั่ยหาน้ำยาใช้ด้วยไม่ได้  กลายเป็นเศษเหล็กเอาดื้อๆ :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม, 2012, 08:27:18 AM โดย หมูอ่อนนุช »

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 08:37:36 AM »
ตัดสินใจอยู่ตั้งนาน เรื่องแผ่นดำว่าจะเล่นดีหรือไม่....ตอนนี้ก็ตามหาแผ่นดีที่เราชอบ...นั่นเป็นปัญหาใหญ่สุดของแผ่นดำ :nonono

การเก็บและทำความสะอาดแผ่น  ก็เป็นการบ้านใหญ่อีกข้อ....แต่เพื่อเสียงดี...เสียงเป็นธรรมชาติให้ความผ่อนคลาย...ก็ต้องลุยกันไป Y]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม, 2012, 08:40:33 AM โดย หมูอ่อนนุช »

ออฟไลน์ GAV

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 08:52:09 AM »
audio desk  ผมซื้อมาสองตัวแล้วครับ  ใช้งานดีมากๆ  ทนอึด  ล้างท้ังวัน  แผ่นต่อแผ่น  แถมเปิดแบบ max cycle ทำงานตลอด  จนมอร์เตอร์ร้อน  เครื่องจะมีระบบการตัดการทำงาน พัดมอร์เตอร์ แล้วทำงานต่อ  นับว่าสุดยอดครับ  ส่วนแผ่นก็สะอาดจนแทบจะเหมือนใหม่ ยิ่งพวกแผ่นที่ไม่มีรอย สแคช นี่ เสียงป๊อกแป็นหายจนแทบจะเทียบแผ่นใหม่ได้สบายครับ   ทำวันนี้เสียบปลั๊กทิ้งไว้ตลอด 24 ชม ไม่ปิด ดูว่ามันจะทนแค่ไหน ผ่านไปเดือนยังสบายอยู่เลย ตอนนี้ผมล้างไปสามสี่ร้อยแผ่นแล้ว  เทียบว่าแผ่นละ 5 cycle  ก้บ จากปกติ 1 cycle ถ้าคิดแบบนี้ก็เกือบสองพันแผ่นแบบไร้ปัญหา   คำแนนำควรใช้น้ำกลั่น  แล้วอยากปล่ยอให้น้ำสกปรกเกินไปครับ

อืมม….ดูๆแล้วน่าใช้จริงๆ เจ้า audio desk นี่ Y]…….แล้วอาหลั่ยหรือน้ำยาที่ใช้ล้างแผ่น ต้องซื้อเพิ่ม มีอะไรอีกมากมั้ยครับ...

กลัวที่สุดของพวกนี้  หาอะหลั่ยหาน้ำยาใช้ด้วยไม่ได้  กลายเป็นเศษเหล็กเอาดื้อๆ :(
ขอบคุณที่ให้ความสนใจ Audiosesk Systeme ครับ โดยปรกติผมจะสต็อคCONSUMABLE PARTS ไว้เพียงพอครับได้แก่ 1. น้ายาล้าง (1ขวดใช้ล้างแผ่นได้ 100-200แผ่น) 2. แผ่นกรอง 3.แกนผ้าไมโครไฟเบอร์( 1ชุดใช้ล้างแผ่นได้ 400-500แผ่น)  หมดกังวลว่าจะหาอะไหล่ไม่ได้ครับ   :headphone

• *
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 11:33:34 AM »
ขอบคุณ ทางGAV ด้วยครับที่ให้ความกระจ่าง....ปลายปีคงได้อุดหนุนกันหลายรายการ O0

วันนี้ก็มีแผ่น จากอีเบย์มาส่ง อีก2แผ่นปลอดค่าช่วยชาติตามเคย c) c) c)

เก๋า เก๋า ทั้ง2วง.....

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 12:23:09 PM »
เอามาฝาก  เผือใครอยากได้ แผ่น วง Queen the complete works 14 LP ไปประมูลได้ครับ อีกสิบกว่าชั่วโมงก็หมดเวลาแล้ว

http://www.ebay.com/itm/280836405726?ssPageName=STRK:MEWAX:IT&_trksid=p3984.m1423.l2649#ht_1304wt_754
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม, 2012, 12:28:23 PM โดย หมูอ่อนนุช »

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 03:28:54 PM »
มาถึงซะที Mahler Project 22 LP.......เจอช่วยชาติไป10470บาท.....ค่าแผ่นบวกค่าส่ง 848 เหรียญ :cry2 :cry2 :cry2

แต่ดูสิ่งที่ได้รับ.......มันน่าเก็บสะสมจริงๆ O0 O0 O0

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 03:36:19 PM »
Packing....ลังใหญ่มากกกก....Fedex แจ้งว่าหนัก10โล

« ตอบกลับ #324 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 03:38:28 PM »
น่าอิจฉามากๆเลย ของผมลุ้นต่อ ED ยังไม่แจ้งอะไรมาเลย

ออฟไลน์ klao

• *
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 04:43:06 PM »
เห็นพี่หมูลุยแผ่นดำหนัก แล้วอยากเล่นบ้าง ....พี่หมอ ผมขอวีปี้ เพย์ไล้ 24 เดือนนะ   :P

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 05:26:28 PM »
5555 ต้องลุย...เพราะเริ่มจาก ไม่มีซักแผ่นครับ.... ;D ;D ;Dตอนนี้กำลังคิดว่า  เครื่องเล่นซีดีจะไม่ลงทุนหนักแระ...

เพราะแผ่นดำกว่าจะเล่นครบทุกแผ่น  ฟังจนเพราะคุ้มราคาแผ่น..คงจะนานอยู่ :headphone :headphone :headphone

« ตอบกลับ #327 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 07:18:39 PM »
มาถึงซะที Mahler Project 22 LP.......เจอช่วยชาติไป10470บาท.....ค่าแผ่นบวกค่าส่ง 848 เหรียญ :cry2 :cry2 :cry2

แต่ดูสิ่งที่ได้รับ.......มันน่าเก็บสะสมจริงๆ O0 O0 O0

วันนี้มีสบิปจากไปรษณีย์มารอที่บ้าน กล่องจาก amazon เป็น หนังวือ CD กะ Bluray นิดนึง เขาตีราคา สี่พัน
ต้องไปจ่ายภาษีซะ พันห้าแหนะ  K] K]

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 07:28:47 PM »
ทำใจครับ...คุณหมอ :nonono

เด๋วไม่มีเงินให้นักการเมืองไปถลุง ((

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 09:24:42 PM »

เด๋วไม่มีเงินให้นักการเมืองไปถลุง ((
อุ๊ย ระวังเว๊ปถูกกระทรวง ICT เขาแบนเอาหนา  งดแขวะเรื่องการเมืองเขาเถอะครับ ปล่อยเขาไว้ในที่ชอบที่ชอบกันเถอะครับ เฮียหมู :P

« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 09:38:03 PM »

อุ๊ย ระวังเว๊ปถูกกระทรวง ICT เขาแบนเอาหนา  งดแขวะเรื่องการเมืองเขาเถอะครับ ปล่อยเขาไว้ในที่ชอบที่ชอบกันเถอะครับ เฮียหมู :P

ฮิฮิ ฤดูเสียภาษีอีกแล้ว ไม่ค่อยอยากจะเสียเท่าไหร่เลยอะ ลมเสียยิ่งกว่าโมโหหิวอีกหนะ

• *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 09:44:05 PM »

555ลมเสีย  (( เวลาจ่ายภาษีครับพี่ใหญ่.... :oops :sorry :bowdown :bowdown :bowdown

« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 09:57:32 PM »
วันนี้ได้ email confirmed แล้วว่า Furtwaengler edition boxset ที่สั่ง เขาส่งออกมาให้เพื่อนแล้ว
ลองเข้าไปดูใน amazon ใหม่ ตอนนี้ราคาตํ่าสุดคือ $310 แล้ว ต้องขอบคุณมากเลยครับที่
ชี้ทางให้ เขาคงลงราคาผิดจริงๆด้วยหละครับ แปลกดี

• *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 10:42:11 PM »
วันนี้ได้ email confirmed แล้วว่า Furtwaengler edition boxset ที่สั่ง เขาส่งออกมาให้เพื่อนแล้ว
ลองเข้าไปดูใน amazon ใหม่ ตอนนี้ราคาตํ่าสุดคือ $310 แล้ว ต้องขอบคุณมากเลยครับที่
ชี้ทางให้ เขาคงลงราคาผิดจริงๆด้วยหละครับ แปลกดี

ยินดีครับ...คุณหมอให้คำแนะนำดีๆผมมาเยอะแล้ว...มีอะไรดีๆก็เอามาบอกกล่าวบ้างครับ

แต่ต้องยอมรับว่า  มันแปลกๆจริง...เพราะวันก่อนตอนผมซื้อใหม่ๆ แล้วราคามันก็ขึ้นไปแล้วกลับมาลงอีก.. :D

ตอนนี้ขึ้นไปอีกแล้ว...ราคาอเมซอน บางตัวก็ถูกกว่าที่อื่นพอควรเลย....แต่บางทีก็แพงกว่าพอควรเลย  อย่างบ็อกซ์เซ็ท โรลลิ่งสโตนส์ ชุด1แพงกว่าที่อื่นตั้งเกือบร้อยเหรียญ

พอชุด 2กลับถูกกว่านิดหน่อย....แต่ที่แน่ๆมักจะถูกกว่าอีเบย์พอควร...คล้ายกับว่าคนในอีเบย์ซื้อมาแล้วก็มาตั้งราคาตอนของหมดจาก อเมซอน หรือดักขายคนไม่เช็คราคา

อย่างชุด มาห์เลอร์ นี่ไม่นานคงเห็นในอีเบย์ตั้งที่1500 เหรียญขึ้นไปแหงๆ.... :secret

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2012, 11:16:56 PM »
ห้องนี้กล้าสะสมแผ่นแพงๆ แถมแผ่นใหม่ด้วย สุดยอดครับ    แต่ก่อนผมเคยกลัวพวกแผ่น used แต่พอเจอเครื่องล้างดีๆเข้าไป ตอนนี้ซื้อแผ่นได้อย่างเมามันส์มากๆครับ  ขอแค่อย่าเป็นรอยมาก ก็ ok   สำหรับเครื่องล้า ทาง GAV บอกวผมว่าลองใช้ใฟ้พังไปเลย  ผมก็ล้างมันทั้งวัน  จนมอร์เตอร์มันร้อน และหยุด และทำงานต่อเอง   ส่วนแปลงปัดที่ผู้ผลิตว่าต้องเปลี่ยนทุก 400-500 ผมเล่น วิชามาร  ให้แม่บ้านเอาไปซัก แล้วล้างตากแดดเอามาใช้ใหม่
เพราะดูดีๆมันเหมือนขนผ้าขนหนูนี่ล่ะ   น้ำเขาบอกถ่ายทุก 100-200 แผ่น ผมก็ไม่ค่อยถ่าย  ใช้เติมน้ำกลั่นเอา เพราะทุกครั้งที่มันเป่าแห้ง มันน้ำบางส่วนจะระเหิดไปในอากาศ ทำให้ต้องเติมน้ำ  แต่น้ำกลั่นขวด ละยี่ิสิบบาท เลยไปซีเรียส  ถูกกว่าพวกน้ำยา mofi ขวดละพันกว่าที่ล้างได้แค่ 40-50 แผ่น  ผมเลยคิดว่าต้นทุนถูกกว่าเยอะ  และแผ่นสะอาดกกว่าด้วย ไม่ต้องมาเสียเวลาแช่กะละมัง  ยิ่งแผ่นเยอะๆอย่างผม ถ้ามัวมาล้างกะละมัง  มีหวังแก่ตายก่อน   เอาเวลาในชีวิตที่มีค่าไปทำอย่างอืน ดูหนังฟังเพลงดีกว่า หรือจะเอาแบบพี่ วิรุฬ จ้างเขาล้างเลย  คิดแบบนักบริหาร เวลาเป็นเงินเป็นทองครับ  แต่อย่างว่าครับจ้างเขาล้างก็ไม่รู้ว่ามันใจได้แค่ไหนว่าเขาล้างสะอาด และใช้เครื่องแบบไหน     ส่วนผมซื้อมาสองเครื่อง แค่วางแผ่น กดปุ่มแล้วสะบัดตูด หนีไปฟังเพลงเล่นเน็ตแล้ว   กลับมาอีกทีเอาใส่ซอง   ส่วนเรื่องซอง ผมแนะนำว่าให้ถวกแผ่น used หรือแผ่นใหม่ส่วนมากซองที่ติดมาจะมีฝุ่นมาก  ผมจะซื้อซองของ mofi ไว้เปลี่ยนทุกแผ่น นับว่าเป็นการป้องกันฝุ่นและยืดอายุแผ่นได้ถึงรุ่นลูกรุ่นหลานครับ   ส่วนปัญหาใน audio gon นั้นผมยังไม่เจอในเครื่องผมทั้งสองเครื่องครับ อีกอย่างเครื่องประกัน 5 ปีจากทางผู้ผลิต และ 2 ปีจาก GAV  สบายใจ   ผมเลยตะบี้ตะวันใช้ดูว่ามันจะพังไหม  ทุกวันนี้แทบไม่มีแผ่นให้ล้างแล้ว เพราะล้างจนหมด  เลยต้องสั่งแผ่นมาเพิ่ม  555   แต่ที่เก็บจะไม่มีแล้ว อิอิ

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 07:45:56 AM »
ห้องนี้กล้าสะสมแผ่นแพงๆ แถมแผ่นใหม่ด้วย สุดยอดครับ    แต่ก่อนผมเคยกลัวพวกแผ่น used แต่พอเจอเครื่องล้างดีๆเข้าไป ตอนนี้ซื้อแผ่นได้อย่างเมามันส์มากๆครับ  ขอแค่อย่าเป็นรอยมาก ก็ ok   สำหรับเครื่องล้า ทาง GAV บอกวผมว่าลองใช้ใฟ้พังไปเลย  ผมก็ล้างมันทั้งวัน  จนมอร์เตอร์มันร้อน และหยุด และทำงานต่อเอง   ส่วนแปลงปัดที่ผู้ผลิตว่าต้องเปลี่ยนทุก 400-500 ผมเล่น วิชามาร  ให้แม่บ้านเอาไปซัก แล้วล้างตากแดดเอามาใช้ใหม่
เพราะดูดีๆมันเหมือนขนผ้าขนหนูนี่ล่ะ   น้ำเขาบอกถ่ายทุก 100-200 แผ่น ผมก็ไม่ค่อยถ่าย  ใช้เติมน้ำกลั่นเอา เพราะทุกครั้งที่มันเป่าแห้ง มันน้ำบางส่วนจะระเหิดไปในอากาศ ทำให้ต้องเติมน้ำ  แต่น้ำกลั่นขวด ละยี่ิสิบบาท เลยไปซีเรียส  ถูกกว่าพวกน้ำยา mofi ขวดละพันกว่าที่ล้างได้แค่ 40-50 แผ่น  ผมเลยคิดว่าต้นทุนถูกกว่าเยอะ  และแผ่นสะอาดกกว่าด้วย ไม่ต้องมาเสียเวลาแช่กะละมัง  ยิ่งแผ่นเยอะๆอย่างผม ถ้ามัวมาล้างกะละมัง  มีหวังแก่ตายก่อน   เอาเวลาในชีวิตที่มีค่าไปทำอย่างอืน ดูหนังฟังเพลงดีกว่า หรือจะเอาแบบพี่ วิรุฬ จ้างเขาล้างเลย  คิดแบบนักบริหาร เวลาเป็นเงินเป็นทองครับ  แต่อย่างว่าครับจ้างเขาล้างก็ไม่รู้ว่ามันใจได้แค่ไหนว่าเขาล้างสะอาด และใช้เครื่องแบบไหน     ส่วนผมซื้อมาสองเครื่อง แค่วางแผ่น กดปุ่มแล้วสะบัดตูด หนีไปฟังเพลงเล่นเน็ตแล้ว   กลับมาอีกทีเอาใส่ซอง   ส่วนเรื่องซอง ผมแนะนำว่าให้ถวกแผ่น used หรือแผ่นใหม่ส่วนมากซองที่ติดมาจะมีฝุ่นมาก  ผมจะซื้อซองของ mofi ไว้เปลี่ยนทุกแผ่น นับว่าเป็นการป้องกันฝุ่นและยืดอายุแผ่นได้ถึงรุ่นลูกรุ่นหลานครับ   ส่วนปัญหาใน audio gon นั้นผมยังไม่เจอในเครื่องผมทั้งสองเครื่องครับ อีกอย่างเครื่องประกัน 5 ปีจากทางผู้ผลิต และ 2 ปีจาก GAV  สบายใจ   ผมเลยตะบี้ตะวันใช้ดูว่ามันจะพังไหม  ทุกวันนี้แทบไม่มีแผ่นให้ล้างแล้ว เพราะล้างจนหมด  เลยต้องสั่งแผ่นมาเพิ่ม  555   แต่ที่เก็บจะไม่มีแล้ว อิอิ
[/quo

ขอบคุณ คุณเบ๊นซ์มากครับ..ให้คำแนะนำดีๆหลายอย่าง เครื่องล้างแผ่น ถ้าซื้อก็เพราะรีวิวส์ของคุณเบ๊นซ์นี่แหละ O0

เขียนได้มันโคตรๆ ;D.....พวกเครื่องเสียงผมเล่นแป๊ปๆครับ...ซื้อไอ้ที่คิดว่าดีแล้วจบไปเลย...แต่แผ่นเพลงดีๆ ต้องหามาฟังให้คุ้มค่าเครื่อง :headphone

มีเพลงดีๆอีกมาก  ที่ต้องฟังก่อนตาย...ฟังกว่าจะเข้าถึงบทเพลงก็ต้องใช้เวลาอีก....คนแต่งเพลงคิดแทบเป็นแทบตายต้องเก็บรายละเอียดที่เค้าคิดให้มากที่สุด :whistling

พอเข้าถึงบทเพลงดีๆแล้ว....เครื่องอะไรก็ฟังเพราะ...ผมเองมีแผ่นอยู่มากที่ฟังแล้วเข้าไม่ถึง...มีเครื่องดีๆกับเค้าบ้าง จะได้อยากฟังบ่อยๆ ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 08:12:02 AM »

555ลมเสีย  (( เวลาจ่ายภาษีครับพี่ใหญ่.... :oops :sorry :bowdown :bowdown :bowdown
ฮื่อริงด้วยผมยังไม่อยากคิดภาษีเลยปีที่แล้วต้องจ่ายเพิ่มไปอีกสองแสนกว่า ปีนี้น่าจะแถวๆสามแน่ะ :cry2

• *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 04:52:07 PM »
มาใหม่จาก อีเบย์ครับ 5ชุด ทั้งหมด24 LP .....ช่วยชาติไป1200บาท :'(

แผ่นประมูลที่สภาพแผ่น ดีมากๆทุกแผ่นเลย c) c) c)

Gulda เป็นนักเปียโน ที่ผมชอบมากอีกคน  โดยเฉพาะเวลาแกเล่น บ๊โธเฟน หรือ โมซาร์ท จะเล่นได้ถูกใจผมมาก

ล็อตนี้โซนาต้าครบชุด ทั้งบ๊โธเฟ่นและโมซาร์ทเลย O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม, 2012, 04:55:27 PM โดย หมูอ่อนนุช »

« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 06:36:23 PM »
มาใหม่จาก อีเบย์ครับ 5ชุด ทั้งหมด24 LP .....ช่วยชาติไป1200บาท :'(

แผ่นประมูลที่สภาพแผ่น ดีมากๆทุกแผ่นเลย c) c) c)

Gulda เป็นนักเปียโน ที่ผมชอบมากอีกคน  โดยเฉพาะเวลาแกเล่น บ๊โธเฟน หรือ โมซาร์ท จะเล่นได้ถูกใจผมมาก

ล็อตนี้โซนาต้าครบชุด ทั้งบ๊โธเฟ่นและโมซาร์ทเลย O0
ลุยหนักขนาดนี้สงสัยต้องสร้างห้องเก็บแผ่นดำต่างหากอีก 1 ห้องแล้วครับคุณหมู :showoff

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 06:46:50 PM »

ลุยหนักขนาดนี้สงสัยต้องสร้างห้องเก็บแผ่นดำต่างหากอีก 1 ห้องแล้วครับคุณหมู :showoff

5555เตรียมไว้แล้วครับพี่ใหญ่...ห้องเก็บแผ่นดำ  กับซีดีอยู่ติดกับห้องฟังเพลงครับ :)

แผ่นไหนฟังบ่อยค่อยย้ายเข้าห้องฟังเพลง Y]

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 06:59:00 PM »

โอ ได้ยินมานานว่า Beethoven piano sonatas ของ Gulda นี่ดีมาก ไม่เคยฟังสักกะที
แผ่นดำผมมีครบเฉพาะของ Brendel แต่ CD มีของ Goode กะเพิ่งสั่งของ Schnabel ไป
Gulda นี่เป็นอีกคนที่ว่างๆแล้วต้องลองหาดู มัวแต่กระยักกระยื้อปีที่แล้วจะสั่ง boxset
ของ Arrau ไป ดันมัวแต่รอไปรอมา ดัน out of print ไปเลย  :cry2 :cry2 แต่เดี๋ยวคงมีมาใหม่อีกที

• *
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 07:09:46 PM »
Gulda  เล่น Beethoven ผมยังชอบของ Emil Gilles มากกว่า แต่ถ้า Mozart ความเห็นผม ผมว่า the best ครับ... O0 O0 O0

มี DVD  Gulda อยู่หลายแผ่นเวลาแกเล่นคอนเสิร์ท  อย่างกับ ร็อคเกอร์ เลยครับ เสื้อยืดกางเกงยีนส์ใส่เรย์แบน...แต่เล่นได้สุดยอดมากๆ คมชัดทุกโน๊ตแต่พริ้วได้อารมณ์มากๆ O0 O0 O0

« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 07:26:22 PM »
Gulda  เล่น Beethoven ผมยังชอบของ Emil Gilles มากกว่า แต่ถ้า Mozart ความเห็นผม ผมว่า the best ครับ... O0 O0 O0

มี DVD  Gulda อยู่หลายแผ่นเวลาแกเล่นคอนเสิร์ท  อย่างกับ ร็อคเกอร์ เลยครับ เสื้อยืดกางเกงยีนส์ใส่เรย์แบน...แต่เล่นได้สุดยอดมากๆ คมชัดทุกโน๊ตแต่พริ้วได้อารมณ์มากๆ O0 O0 O0

Gilels ผมชอบ Brahms piano concerto No1 ของแกมากๆ Beethoven ก็ชอบครับ ยกเว้น Sonata Pathetique ท่อนแรก แกเล่น mordent
ประหลาดเหลือเกิน ฟังแล้วก็งงว่าแกคิดได้ยังไง ตอนนั้นเกิดอยากหัด ท่อนแรกขึ้นมา เพราะเล่นท่อนกลางกะท่อนสามได้แล้ว แต่ยังไม่ไหว
เล่นได้แค่ช้าๆไว้ต้องรอให้วิชาแก่งกล้ากว่านี้อีกหน่อย
 แต่เคยไล่เอาทั้งแผ่นที่มีเอง กะยืมครูมาลองฟังๆว่าใครเล่นยังไงกันมั่ง เจอ Gilels ประหลาดดี

• *
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2012, 10:17:26 PM »
แผ่น Mahler Box set 22 LP มีขายในอีเบย์แล้วครับ.....เร็วมาก  รวมค่าส่งก็เกือบ 1100 เหรียญ :o

http://www.ebay.com/itm/Michael-Tilson-Thomas-The-Mahler-Project-Symphonies-1-9-180g-22LP-Set-Sealed-/230758965869?pt=Music_on_Vinyl&hash=item35ba4e626d#ht_1590wt_1398

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 06:44:00 AM »
แผ่น Mahler Box set 22 LP มีขายในอีเบย์แล้วครับ.....เร็วมาก  รวมค่าส่งก็เกือบ 1100 เหรียญ :o

http://www.ebay.com/itm/Michael-Tilson-Thomas-The-Mahler-Project-Symphonies-1-9-180g-22LP-Set-Sealed-/230758965869?pt=Music_on_Vinyl&hash=item35ba4e626d#ht_1590wt_1398

เป็นลม ED ยังบอกว่าเป็น pre order อยู่ เฮ้อ ลุ้นต่อ

• *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 02:08:19 PM »
วันนี้ได้ box set สุดคุ้มมาอีกชุด แต่เป็นออเดอร์แรก  ที่สั่งไป 10 กว่าออเดอร์ขออเมซอน  ที่ผมโดนภาษี  หมดไป พันนิดหน่อย :cry2

ชุดนี้เป็นของค่าย Mecury ก็มีเพลงดีๆถึง 50 แผ่นด้วยกัน  คิดแล้วตกแผ่นละ ไม่ถึง100 บาทอยู่ดี....ใครสนใจก็ลองดูที่อเมซอนนะครับ :secret

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 02:19:05 PM »
วันนี้ได้ box set สุดคุ้มมาอีกชุด แต่เป็นออเดอร์แรก  ที่สั่งไป 10 กว่าออเดอร์ขออเมซอน  ที่ผมโดนภาษี  หมดไป พันนิดหน่อย :cry2

ชุดนี้เป็นของค่าย Mecury ก็มีเพลงดีๆถึง 50 แผ่นด้วยกัน  คิดแล้วตกแผ่นละ ไม่ถึง100 บาทอยู่ดี....ใครสนใจก็ลองดูที่อเมซอนนะครับ :secret
โอ้โหคุณหมู สั่งมาเรื่อยๆ เลย แล้วจะฟังกันหมดไหมเนี่ย :headphone

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 02:28:33 PM »

ดูเหมือนโปรโมชั่นปลอดภาษีของพี่หมูเริ่มจะหมดแล้ว  :headphone

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 02:45:49 PM »
ตอนนี้มันมี CD boxset ดีๆออกมาเยอะเลย Living Stereo, Mercury, Decca เห็นราคาแล้วนํ้าลายหก
แต่ CD ก็จะล้นห้องแล้ว สงสัยต้องเตรียมหาคอนโดใหม่ก่อนแล้วเนี้ย

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2012, 03:20:31 PM »
ตอนนี้มันมี CD boxset ดีๆออกมาเยอะเลย Living Stereo, Mercury, Decca เห็นราคาแล้วนํ้าลายหก
แต่ CD ก็จะล้นห้องแล้ว สงสัยต้องเตรียมหาคอนโดใหม่ก่อนแล้วเนี้ย

5555นั่นแหละ  ผมเหมาหมด3ค่ายเลย....คุ้มจริงๆครับ  แต่ของ ด๊อยซ์แกรมมาโฟน อีก2 บ๊อก ดูรีวิวส์ แล้วไม่ดีเลยไม่สั่งครับ

ถ้าของผมฟังไม่ทัน....ของพี่ใหญ่ยิ่งมากกว่าผมหลายสิบเท่า..555

ส่วนล็อตนี้ที่ผมโดนภาษี  อาจเป็นเพราะไม่ได้ส่งจากอเมซอนโดยตรงครับ...เป็นของร้านค้าในสังกัดอเมซอนส่่งมา เลยโดนช่วยชาติเลย K]

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 05:33:30 PM »

สวยจริงๆ  :headphone

เอ.. ตัวนี้ ถ้าส่งแบบ
1. เหมือนพี่หมูเลย สั่งตรงมาจากเมกา แล้วลุ้นช่วยชาติเอาว่าเท่าไร
2. ส่ง local ไปที่บ้านเพื่อนที่เมกา ..แล้วให้เค้าส่งมาให้เรา ...ในแบบ used ?? ...ค่อยลุ้นช่วยชาติเอา ....

แบบ 2 น่าถูกว่าป่าวอ่ะครับ  ???

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 06:11:57 PM »
แบบ2 ควรจะถูกกว่านะครับ. เพราะการคิดภาษีคำนวณจากการแสดงราคาของผู้ส่งนะครับ.
 แต่ภาษีผมโดนประมาณหมื่นบาท.  แต่แบบ2มีค่าส่ง2ต่อต้องเทียบดูว่าคุ้มมั้ย :whistling

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 06:36:55 PM »
แบบ2 ควรจะถูกกว่านะครับ. เพราะการคิดภาษีคำนวณจากการแสดงราคาของผู้ส่งนะครับ.
 แต่ภาษีผมโดนประมาณหมื่นบาท.  แต่แบบ2มีค่าส่ง2ต่อต้องเทียบดูว่าคุ้มมั้ย :whistling

ลุ้นครับ เดี๋ยวนี้ ศุลกากรเราก็เปิดเน็ตดูราคาเลยนะครับ แล้วเล่นคิดตาม MSRP เลย
ราคา dealer หรือ distributer นี่บางทีก็ไม่สนเลยครับ
แต่จริงๆ ค่าส่งของ ED กะ AS นี่ค่อนข้างแพงเว่อพอควรเลยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 07:19:43 PM »
วันนี้มาส่งจาก อเมซอน ไม่มีช่วยชาติอีกครั้ง c) c) c)

แผ่น phantom กับ les  ซื้อให้ตามลูกสาวขอ....ตั้งแต่ซื้อบลูเรย์ Phantom มาลูกสาวผมก็ดูไปเป็น สิบๆรอบแล้ว  เลยขอแผ่นซีดีมาฟัง  หาซื้อที่นี่ไม่ได้เลยสั่งอเมซอนให้เค้า

« ตอบกลับ #354 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 08:19:52 PM »
วันนี้มาส่งจาก อเมซอน ไม่มีช่วยชาติอีกครั้ง c) c) c)

แผ่น phantom กับ les  ซื้อให้ตามลูกสาวขอ....ตั้งแต่ซื้อบลูเรย์ Phantom มาลูกสาวผมก็ดูไปเป็น สิบๆรอบแล้ว  เลยขอแผ่นซีดีมาฟัง  หาซื้อที่นี่ไม่ได้เลยสั่งอเมซอนให้เค้า
อีกหย่อยคุณหมูคงต้องเริ่มไว้หนวดแล้วมั๊ง  ;D.  จะได้มีลุคส์คุณพ่อหวงลูกสาวหน่อย

• *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 09:41:32 PM »
555ผมไม่ต้องไว้หนวดหรอก พี่ใหญ่...หน้าเป็นแป๊ะยิ้มแบบนี้คนไม่กลัวหรอกครับ...โชว์ถ้วยแข่งยิงปืนแทนละกัน Y]

« ตอบกลับ #356 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 09:58:52 PM »
555ผมไม่ต้องไว้หนวดหรอก พี่ใหญ่...หน้าเป็นแป๊ะยิ้มแบบนี้คนไม่กลัวหรอกครับ...โชว์ถ้วยแข่งยิงปืนแทนละกัน Y]

แฮะๆ แบบ้านผมเลย ที่บ้าน พ่อ แม่ กะ พี่ชาย ชอบยิงปืนมากๆ มีผมอยู่คนเดียวที่ไม่สน
แม่ได้ PPC 100% ก่อนหน้าพ่อผมอีก พ่อเลยโดนขู่ไว้เยอะ ห้ามกลับบ้านไม่ตรงเวลา

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 10:25:27 PM »

แฮะๆ แบบ้านผมเลย ที่บ้าน พ่อ แม่ กะ พี่ชาย ชอบยิงปืนมากๆ มีผมอยู่คนเดียวที่ไม่สน
แม่ได้ PPC 100% ก่อนหน้าพ่อผมอีก พ่อเลยโดนขู่ไว้เยอะ ห้ามกลับบ้านไม่ตรงเวลา

555 ทุกคนมีปืนหมด แต่พี่หมอ ม่ายยยมี.   :D

« ตอบกลับ #358 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 10:26:55 PM »

555 ทุกคนมีปืนหมด แต่พี่หมอ ม่ายยยมี.   :D

แต่ลูกกระสุนผมมีเพียบเลยนะ  :o

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2012, 10:51:42 PM »

แต่ลูกกระสุนผมมีเพียบเลยนะ  :o
เอ้ คุณหมอเข้าใจที่เจ้าหนึ่งมันแซวหรือเปล่านี่  :P