ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องสนามบินน้ำครับ  (อ่าน 136657 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
Re: ห้องสนามบินน้ำครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:44:33 PM »
เย้ มาแล้วห้องนี้ มีรูปมาซะที กองเชียร์ทำงานสะดวกหน่อย (ผมโดนประโยคนี้มาก่อนครับ อิอิอิ)

แปลนบ้านคุณป็อบนี่ ทำไมมันดูเหมือนบ้านผมจัง ชั้นลอยนี่ยังกับถอดแบบกันมา
เมื่อก่อนผมก็ใช้ห้องนั่งเล่นชั้นลอยนี่แหละครับเป็นห้องดูหนังฟังเพลง
ก่อนจะเสียสละห้องนอนใหญ่เปลี่ยนเป็นห้องโฮม
ตอนนี้ชั้นลอยกลายเป็นที่เก็บกล่องอุปกรณ์เครื่องเสียง

มาเป็นเพื่อน Usher BE10 กันเร็วๆนะครับ   :headphone

ผมก็ว่าอย่างนั้นครับ เพราะดูแปลนชั้นล่างเหมือนกันเด๊ะ   Y]     แต่ผมไม่สามารถเอาห้องนอนใหญ่มาทำห้องฟังเพลงได้ แต่ผมอาจสามารถโดนผบ.ไล่ไปนอนในโรงรถได้ :'(

งั้นก็เอาโรงรถมาทำห้องฟังเพลงซะเลย   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:37:12 PM »
เย้ มาแล้วห้องนี้ มีรูปมาซะที กองเชียร์ทำงานสะดวกหน่อย (ผมโดนประโยคนี้มาก่อนครับ อิอิอิ)

แปลนบ้านคุณป็อบนี่ ทำไมมันดูเหมือนบ้านผมจัง ชั้นลอยนี่ยังกับถอดแบบกันมา
เมื่อก่อนผมก็ใช้ห้องนั่งเล่นชั้นลอยนี่แหละครับเป็นห้องดูหนังฟังเพลง
ก่อนจะเสียสละห้องนอนใหญ่เปลี่ยนเป็นห้องโฮม
ตอนนี้ชั้นลอยกลายเป็นที่เก็บกล่องอุปกรณ์เครื่องเสียง

มาเป็นเพื่อน Usher BE10 กันเร็วๆนะครับ   :headphone

ผมก็ว่าอย่างนั้นครับ เพราะดูแปลนชั้นล่างเหมือนกันเด๊ะ   Y]     แต่ผมไม่สามารถเอาห้องนอนใหญ่มาทำห้องฟังเพลงได้ แต่ผมอาจสามารถโดนผบ.ไล่ไปนอนในโรงรถได้ :'(

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:30:39 PM »

ออฟไลน์ MorBoi

• Superstar...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:28:52 PM »
คุณหมอจอมสอย  เห็นนี่หรือยัง 5 5 5   ครีม ออดิโอไฟล์   ทาก่อนฟังเพลงเสียงจะดีขึ้นไปไกลแถมหน้าเด็กเด้งเป็นลูกชิ้นศรีย่านอีกต่างหาก  ^-^ ^-^

พอดีแฟนซื้อมาให้ผมทาถูทาถู   ของ ซัมซุง  เชียวนา......... :D :D

แล้วทาตรงไหนหละครับนี้ ทาหู ทาลำโพง หรือ ทาตรงจุดพที่เสียงมันจะสะท้อนจากตัวขึ้นหูหรือตรงไหนเนี้ย
:g :g :g

ทาที่ใบหน้าเหมือนครีมทั่วๆไปครับคุณหมอ   ทาแล้วหน้าเด้งใส   แถมฟังเพลงเสียงดี  :D :D :D

อ๋อ นึกว่ามีวิธ๊ทาพิเศษ สำหรับ audiophile
ผมว่าคุณป๊อปเล่น Q5 Q7 ดีกว่า ลำโพงจะได้อยู่ติดพื้นมั่นคง เดินชนก็ไม่เลื่อนตกบรรไดแน่ๆ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:24:01 PM »
คุณหมอจอมสอย  เห็นนี่หรือยัง 5 5 5   ครีม ออดิโอไฟล์   ทาก่อนฟังเพลงเสียงจะดีขึ้นไปไกลแถมหน้าเด็กเด้งเป็นลูกชิ้นศรีย่านอีกต่างหาก  ^-^ ^-^

พอดีแฟนซื้อมาให้ผมทาถูทาถู   ของ ซัมซุง  เชียวนา......... :D :D

แล้วทาตรงไหนหละครับนี้ ทาหู ทาลำโพง หรือ ทาตรงจุดพที่เสียงมันจะสะท้อนจากตัวขึ้นหูหรือตรงไหนเนี้ย

ทาที่ใบหน้าเหมือนครีมทั่วๆไปครับคุณหมอ   ทาแล้วหน้าเด้งใส   แถมฟังเพลงเสียงดี  :D :D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:19:55 PM »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:15:14 PM »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:11:15 PM »
ฮิฮฺ เห็นห้องแล้ว อย่างนี้ ลำโพงในห้องชั้นสองนี่ต้องเจ๋งจริงๆ ไม่ดีจริงฟังแล้วหงุดหงิด ถีปตกกระไดไปเลย  :P :P

ถ้าเป็น q3 คงถีบไม่ได้หรอกครับคุณหมอ   ต้องคลุกเข่าอ้อนวอน please.......please......เดี๋ยวมันก็เสียงดีเอง :help      ที่สำคัญรายการต่างๆ ชุดใหม่ที่กำลังจะมานี้ยังผ่อนไม่หมด  :cold :cold :cold

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:07:38 PM »
ฮิฮฺ เห็นห้องแล้ว อย่างนี้ ลำโพงในห้องชั้นสองนี่ต้องเจ๋งจริงๆ ไม่ดีจริงฟังแล้วหงุดหงิด ถีปตกกระไดไปเลย  :P :P

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:03:04 PM »

เห็นคุณ pop วางลำโพง แล้วเสียวใส้แทนเลยครับ ติดกะ บันไดเลย  :cold

จริงๆแล้วเดี๋ยวจะมีการทำ ราวกันตก สูงประมาณ 30-40 ซม.มากั้นครับ  กำลังออกแบบอยู่   รวมทั้งจะปรับปรุงราวบันไดใหม่ให้ดู คอนฟอร์มกว่านี้น่ะครับคุณหมอนพ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:00:36 PM »
อันนี้เป็น แปลนเขียนแบบตามมีตามเกิดเนื่องจากไม่มีโปรแกรม Acad ให้ขุนจิตช่วยดูว่าพอจะไหวไหม :'(

แอมป์ดูหนัง จะมี 3 ตัว
เป็น pinius sa ref.  1 ตัวขับคู่หน้า     และ  pinius 103   2ตัว ขับเซนเตอร์หน้า   และ เซอร์ราวหลัง   :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 10:08:44 PM โดย pop2000 »

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 09:58:43 PM »

เห็นคุณ pop วางลำโพง แล้วเสียวใส้แทนเลยครับ ติดกะ บันไดเลย  :cold

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 09:55:05 PM »
ชุดฟังเพลงชั้น1 ห้องรัลแขก  ยังชั่วคราวเช่นกัน เนื่องจากตอนน้ำท่วมได้ริ้อออกไปหมด  ตอนนี้แค่ขนบางส่วนมาเสียบๆให้ดังแก้ขัด
ยังไม่ทันจะได้จัด  จนได้ข่าวว่าน้ำอาจใกล้จะท่วมรอบใหม่ซะอีกแล้ว  :cold :cold

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 09:52:37 PM »

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 09:51:56 PM »

ชุดฟังเพลงเดิมที่ชั้น 2

ห้องสนามบินน้ำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2012, 09:50:47 PM »
เฮ้อ...หวัดดีครับ กว่าจะได้เปิดมีห้องของตัวเองซะที หลังจากได้เป็นผีตองเหลืองอาศัยกระทู้คนอื่นตอบ-ถามกันจะเขินเลยตัดสินใจเปิดซะเลยดีกว่า d_d

ตอนนี้ ห้องผมยังดูเหมือนไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน  แต่กำลังจะดำเนินการอย่างใดอย่างนึง ทำห้องดูหนังขนาดกระทัดรัดติ๊วๆ เนื่องจากหาจุดตั้งลำโพงไม่ได้

เมื่อวันก่อนขุนจิตได้เสนอผังมาให้ แต่ไม่ได้ตรงกับสภาพจริง เดี๋ยวมีกระทู้นี้แล้วจะวัดขนาดเอามาลงครับ ใหญ่เกิน 7นิ้วแน่นอน  :P :P

อันนี้เป็นรูปห้อง ที่จะติดตั้งชุดดูหนังใหม่  เดิมใช้ฟังเพลงขนาดเล็ก ในห้องนั่งเล่นชั้น2