ผู้เขียน หัวข้อ: Major update ใน การใช้ Logo HDMI version ต่างๆ และการเรียกครับ  (อ่าน 1736 ครั้ง)

ออฟไลน์ merrexkable

Major Updates to Trademark and Logo Guidelines—January 2012

No Use of HDMI Version Numbers Effective Immediately
Effective January 1, 2012, all HDMI products cannot make any reference to HDMI version numbers.

Please refer to updated Adopted Trademark and Logo Guidelines (ATLUG) for further guidance. There is no grace period for this requirement.

http://www.hdmi.org/manufacturer/trademark_logo_pub.aspx

เพื่อลดความสับสน ตั้งแต่ มกราตม 2012 ทาง HDMI ได้ประกาศให้ บริษัทสาย HDMI เลิก การใช้ logo HDMI ที่มีตัวเลข version โดยให้เปลี่ยนไปใช้การ เรียกประเภทเป็น 5 ประเภท ดังนี้

1. Standard HDMI Cable  

2. Standard HDMI Cable with Ethernet

3. Standard Automotive HDMI Cable  

4. High Speed HDMI Cable  (จาก เดิมเรียก Version 1.3C)

5. High Speed HDMI Cable with Ethernet  (จาก เดิมเรียก Version 1.4)

เลยเอามาฝากเป็นข้อมูลนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม, 2012, 12:38:09 PM โดย merrexkable »
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ BlackUnicorn

Re: Major update ใน การใช้ Logo HDMI version ต่างๆ และการเรียกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มกราคม, 2012, 08:28:32 PM »
ขอบคุณครับ  O0

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • Total likes: 0
Re: Major update ใน การใช้ Logo HDMI version ต่างๆ และการเรียกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มกราคม, 2012, 02:05:02 AM »
ขอบคุณมากคร๊าบ O0

ออฟไลน์ newton

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2012, 12:45:02 PM »
ขอบคุณมาก 

ออฟไลน์ ultrabom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2012, 05:16:24 PM »
ขอบคุณครับ  :)