ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่น เซ็งศูนย์บริการไพโอเนียร์ โทรไปไม่ยอมรับสายเลย  (อ่าน 3145 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sun my Son

เป็นศูนย์บริการที่แรกที่ผมทรมานมากเลย โทรไปเป็นสิบเป็นร้อยรอบไม่ยอมรับสาย ปล่อยให้สายตัด

ตอนแรกนึกว่าเป็นโชคไม่ดีเฉพาะวันเวลานั้นที่พนักงานไม่สะดวก ... แต่นี่ หลายวันมากที่เป็นอย่างนี้ โทรฯจนอยากจะขว้างโทรศัพท์ทิ้งแล้ว .... ผู้ใหญ่ไม่ดูแลเลยเหรอ บริการอย่างนี้ ... เฮ้อ !

ติดต่อทาง e-mail ได้รับคำตอบที่น่าพอใจในการบริการ... เห็นว่าระบบโทรศัพท์มีปัญหาก็ขอให้แก้ไขได้โดยไว

ผมก็ได้แต่หวังว่าจะได้รับการแก้ไขตามที่สัญญา จะได้วางใจในบริษัทอย่างที่หวังไว้สูงกว่าบริษัทอื่น  :showoff

ออฟไลน์ jakky_th

LX 83 มีปัญหาหรือครับ

network setting ไม่ทำงานครับ

หลังจากเช็คในบอร์ด avforums ฟากยุโรป เห็นเป็นกันหลายตัว แต่ที่ pioneer ไทยแลนด์บอกว่าเครื่องผมเป็นรายแรก (โชคดีจัง)...  ตัว hardware มันอยู่บนบอร์ดเดียวกับ hdmi ด้วย รออะไหล่จากสิงคโปร์อยู่ครับ :(

ออฟไลน์ พายุ

เครื่องมีอาการดับ  แล้วไฟแดงขึ้นใต้ช่อง HDMI ใช่หรือเปล่า  ?

ออฟไลน์ jakky_th

ยังไม่เคยลอง function นี้ ขอให้แก้ไขได้ครับ

เครื่องมีอาการดับ  แล้วไฟแดงขึ้นใต้ช่อง HDMI ใช่หรือเปล่า  ?
ไม่ใช่ครับ ไม่มีปัญหาในการใช้งานปกติ ... จะเป็นปัญหาเฉพาะกรณีใช้ network เช่น เข้า internet radio หรือเข้าเมนู network setting ไม่ได้

จริงๆก็ไม่อยากส่งเข้าศูนย์เพราะรู้อยู่แล้วว่านานแน่ แต่เกรงจะเป็นปัญหาลามเมื่อหมดประกัน เลยตัดใจส่งเข้าศูนย์ครับ ที่จริงก็แทบไม่เคยใช้ฟังก์ชั่น network เลย ... ดันนึกสนุกไปกดเล่นแล้วเห็น ก็เลยอดใจจะแก้ไขไม่ได้ ... แฟนผมก็บอก ร้อยวันพันปีก็ไม่เห็นจะได้ใช้ไอ้ network ฟังก์ชั่นนั่น แล้วจะไปยุ่งกับมันทำมั๊ยยยยย ลืมๆมันซะก็สิ้นเรื่อง

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
 ขอแชร์ประสบการณ์จริงของผมเองครับ
ผมเคยส่ง Blu-ray lx-71 ไปเปลี่ยนหัวอ่าน ด้วยอาการหัวอ่านไม่อ่านแผ่น ใช้ระยะเวลาเกือบ 2 เดือน ได้เครื่องกลับมามีอาการใหม่ตามมาคือ อนาล็อกเสียงไม่ออก ผมส่งกลับไปใหม่ 2 อาทิตย์ แจ้งกลับมาว่าทุกอย่างปกติ ผมเลยบอกว่าถ้าเช็คแล้วว่าปกติก็ส่งกลับมา สรุปว่ายังมีปัญหาที่ภาคอนาล็อกอยู่เหมือนเดิม แต่ต่างตรงที่เป็น ๆ หาย ๆ ก็ยังดี
ส่วนตัวแล้วสำหรับผม พอกันทีกับพี่ไพฯ ตอนนี้เก็บตังค์รอครบเมื่อไหร่ oppo ทันที ขอบคุณครับ

เกรียงศักดิ์
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ขอแชร์ประสบการณ์จริงของผมเองครับ
ผมเคยส่ง Blu-ray lx-71 ไปเปลี่ยนหัวอ่าน ด้วยอาการหัวอ่านไม่อ่านแผ่น ใช้ระยะเวลาเกือบ 2 เดือน ได้เครื่องกลับมามีอาการใหม่ตามมาคือ อนาล็อกเสียงไม่ออก ผมส่งกลับไปใหม่ 2 อาทิตย์ แจ้งกลับมาว่าทุกอย่างปกติ ผมเลยบอกว่าถ้าเช็คแล้วว่าปกติก็ส่งกลับมา สรุปว่ายังมีปัญหาที่ภาคอนาล็อกอยู่เหมือนเดิม แต่ต่างตรงที่เป็น ๆ หาย ๆ ก็ยังดี
ส่วนตัวแล้วสำหรับผม พอกันทีกับพี่ไพฯ ตอนนี้เก็บตังค์รอครบเมื่อไหร่ oppo ทันที ขอบคุณครับ

เกรียงศักดิ์

เรื่องอย่างนั้นแหละที่ผมกลัว...กลับมาพร้อมอาการอื่น! ... เคาะๆ ขออย่าได้เป็นอย่างนั้นเลย ขอให้กลับมาเป็น lx83 ที่ดีเยี่ยมทุกประการเหมือนเดิม สาธุ

ออฟไลน์ ultrabom

ขอให้น้องไพกลับมาใช้งานได้ไวๆนะครับ  :)

Re: ขอบ่น เซ็งศูนย์บริการไพโอเนียร์ โทรไปไม่ยอมรับสายเลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2012, 06:23:11 PM »
ขอให้น้องไพกลับมาใช้งานได้ไวๆนะครับ  :)
ขอบคุณครับ ขอให้เป็นจริง :)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
Re: ขอบ่น เซ็งศูนย์บริการไพโอเนียร์ โทรไปไม่ยอมรับสายเลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2012, 06:51:02 PM »
ถ้ากลับมาแล้วกลายเป็น LX-85 น่าจะดีกว่าหรือป่าวครับ อิอิ

ขอให้เครื่องกลับมาไวๆ ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2012, 07:14:17 AM »
ถ้ากลับมาแล้วกลายเป็น LX-85 น่าจะดีกว่าหรือป่าวครับ อิอิ

ขอให้เครื่องกลับมาไวๆ ครับ
83 ก็โอเคแล้วครับ... ขอให้กลับมาดีๆเต๊อะ