ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง digital output ของโน๊ตบุ๊ค  (อ่าน 4832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

Re: ช่อง digital output ของโน๊ตบุ๊ค
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน, 2012, 04:47:12 PM »
มองที่รูหูฟังครับ  ถ้าตัวไหนมี digital out จะมองเห็นแสงแดงๆลอดมา
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ GuideRod

Re: ช่อง digital output ของโน๊ตบุ๊ค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน, 2012, 04:18:12 PM »
เข้ามาช่วยตอบ

โน๊ตบุ๊ค ของผม (Acer) อ่านสเปค ก็บอกว่า มี Digital output พลิกไปมา หลายตลบ ก็ไม่เจอ

ไปอ่านเวป เมืองนอกถึงได้รู้ครับ ว่าต้อง มี อแดปเตอร์  Toslink --> 3.5mm เอามาเสียบช่อง หูฟัง แล้วค่อยนำสาย ไฟเบอร์ มาเสียบอีกที

ก็สามารถนำ สัญญาน ดิจิตอล ไปใช้งานได้ครับ ไม่รู้ว่าใช้ คำตอบที่ต้องการไหม ถ้าผิด ก็ขออภัยครับ

:) :)
กิเลส มีมั้ง ก็ดี แต่อย่ามีมาก  ชีวิตนี้ ไม่มีกิเลส ก็คงไร้รสชาติ

ออฟไลน์ nanjang

• *
ช่อง digital output ของโน๊ตบุ๊ค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2012, 09:54:00 PM »
สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ  ปกติช่อง digital output ของโน๊ตบุ๊คจะเซตออกมาจากช่องทางใหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์, 2012, 09:59:26 PM โดย nanjang »