ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก DUNE รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 2960 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
เลือก DUNE รุ่นไหนดีครับ
« เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2012, 10:06:26 AM »
ของเดิมผมใช้ DVICO 6500 อยู่แต่จะยกให้ลูก เลยต้องมีของตัวเองอีกเครื่อง ว่าจะเอา DUNE เพราะเคยเห็นภาพแล้วชอบใจ แต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหน แบบไหนดี ช่วยผมตัดสินใจทีครับ...
1 ระหว่าง BASE - PRIME - MAX รุ่นไหนภาพสวยสุดครับ (ยังไม่ได้โม)
2 BASE ที่โมสุด เทียบกับ PRIME และ MAX ที่ยังไม่ได้โม แบบไหนให้ภาพสวยสุดครับ
3 ทั้ง3รุ่น ถ้าโมสุดแล้วแบบไหนให้ภาพสวยสุดครับ ผมเน้นเรื่องภาพอย่างเดียว เล่นกับ Hard Disk ไม่ได้เล่นแผ่น มีท่านใดเคยเปรียบเทียบภาพ แบบที่กล่าวมาบ้างไม๊ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ รบกวนบอกร้านที่ซื้อด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Noon
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ newton

Re: เลือก DUNE รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2012, 08:07:18 AM »
Dune. Max.ตัวใหม่กัาลังจะออกครับ ใช้sigma. Chip เหมือนเดิม ในตระกูล. Chipทั้งหมดผมว่าsigma. สีสวยสุด. ผมว่ารอดีกว่าไม่ต้องโมด้วย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2012, 08:12:47 AM »
 Popular Dune HD Max, Duo and Smart Models Finalize Control4 Certification Process with New Driver Available in Q1 2012

ออฟไลน์ ต่อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2012, 11:05:40 PM »
พอรู้ไหมว่า Dune. Max.ตัวใหม่ที่จะออกมา มีอะไรดีกว่าตัวเก่าครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2012, 06:22:29 PM »

He said also possibly the 86xx series will get the 3D and possible the VXP processing. And this is what's likely to go into the smart series and max series players.

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2012, 06:05:04 AM »
 ลองสอบถามร้านที่ขาย DUNE หลายร้าน คนขายบอกว่า จากที่ดูผ่านตามา chip8642 ภาพจะสวยที่สุด 8643 ก็ยังสู้ไม่ได้(ต่างกันเล็กน้อยแต่ดูออก) อันนี้ผมไม่เคยดูเปรียบเทียบด้วยตัวเองน๊ะครับ แต่ก็คิดว่าจะเอา DUNE MAX แล้วละ เพราะ DUO ใช้ 8643 แต่ก่อนซื้อจะไปดูเปรียบเทียบด้วยตาตัวเองอีกครั้ง เสียอย่างเดียว ปกหนังที่ทำไช้กับ DVICO เอามาใช้กับ DUNE ไม่ได้เลย ถ้าอยากจะให้โชว์ปกสวยๆต้องมาใช้โปรแกรมนั่งทำใหม่หมด ไม่รู้จะไหวรึเปล่า หนังมีเป็นกุรุด ยังไงก็ยังอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมน๊ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Noon
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...