ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการใช้ ps3 ดูหนัง BD full rip  (อ่าน 5692 ครั้ง)

ออฟไลน์ boomerang

• Freshy
Re: ขอคำแนะนำการใช้ ps3 ดูหนัง BD full rip
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2012, 04:41:47 PM »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับผม http://www.htg2.net/index.php?topic=35630.0

ความเห็นส่วนตัวผมว่าถ้าคุณไม่มีปัญหาเรื่องเงินก็ซื้อ BD ดูไปเลยจะดีกว่าครับมาครบ มาเต็ม

ถ้าอยากประหยัดขึ้นมาอีกหน่อยก็โมตามกระทู้นั้นไป ใช้ได้เช่นเดียวกัน

แต่ถ้าอยากประหยัดสุด ๆ ผมก็คงจะต้องแนะนำให้ไปหาดู  HD Player แล้วล่ะครับเล่นรุ่นเสถียร ๆ ตอบสนองได้ดีกว่า PS3 แน่นอน  ;)

ออฟไลน์ Monmon

• I want to be FREE!!
ขอคำแนะนำการใช้ ps3 ดูหนัง BD full rip
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2012, 04:50:35 PM »
ไม่ทราบว่า มีวิธีไหมครับ เห็นว่า หากต่อ external HDD แล้วจะไม่สามารถรับ file ใหญ่กว่า 4Gb ครับ แล้วพวก full rip มันก็ 30-40 Gb หมดเลย แล้วเราจะมีวิธีให้ PS3 มาดู file BD full rip ได้ไหมครับ
หรือหากเราใช้เป็นวิธี streaming แล้วมันจะช่วยทำให้ง่ายขึ้นไหมครับ โดยต่อ external ไว้กับ PC แทน แล้วให้ PS3 มาดึงไป ยังงี้ได้ไหมครับ

หรือผมควรจะไปเล่น ViVo เลย ง่ายกว่า   :showoff  อิอิ

ขอบคุณครับ