ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องครับ กล้องดิจิตอล  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอย บ้านเด็จ

• *
ขอนอกเรื่องครับ กล้องดิจิตอล
« เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 12:16:14 PM »
ขอนอกเรื่องครับ กล้องดิจิตอล Brica เป็นยังไงบ้างครับความละเอียด 5 ล้าน    ซูมดิจิตอล 3 เท่า ถ้าจำไม่ผิด   ราคา 5,900 บาท และถ้าเป็นโกดัก 3 ล้าน ซูม ดิจิตอล 3 ออพติคอล 3.2 เท่า ราคา 6,900 น่าเล่นตัวไหนครับ พอดีมีงบประมาณแค่นี้ หรือมีตัวอื่นแนะนำครับ ขอบคุณทุก ๆ  ความเห็นครับ  จะไปซื้ออาทิตย์นี้ครับ เดี่ยวไม่ทันปีใหม่  :D :-[ :P

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
Re: ขอนอกเรื่องครับ กล้องดิจิตอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 12:34:19 PM »
 :)ลองดู Canon ตระกูล A ไม่ดีกว่าหรือครับ ราคาต่ำกว่าหมื่น แต่คงไม่ถึง  5 ล้าน pixel นะครับ ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: ขอนอกเรื่องครับ กล้องดิจิตอล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 12:37:38 PM »
เห็นด้วยกับพี่ WK ครับ ตอนนี้ยังไม่จำเป็นต้องมีถึง 5 ล้านก็ได้ครับ เอาไปอัดจัมโบ้ 3-4 ล้านก็เหลือแหล่ จริงๆ แค่ 2 ล้านก็พอ

Brica ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ อย่าเสียงดีกว่า ถ้ามีงบเท่านี้จริงๆ ก็ไปโกดักครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 03:04:46 PM »
เลือก แบรนด์ 5 เสือจากญี่ปุ่นมาใช้ดีกว่าครับ ไว้ใจได้มากกว่า

Konica Minolta
Nikon
Pentax
Olympus
Cannon
The Best damn Life.

ออฟไลน์ h2ami

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2004, 03:51:48 PM »
เห็นด้วยกะอั้ยโย ..

กล้องไม่มียี่ห้อ ..มีเรื่องต้องระวัง

ยิ่งพิคเซลเยอะ hotpixel ยิ่งเยอะตาม แถม noise เพียบ ... ถ้าจะซื้อ ตรวจสอบก่อนซื้อ จะได้ไม่เสียดายเงินทีหลัง ... ขะรับ  >:(
<<< g O l D   E x p E r i E n C E >>>