ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบลูเลย์ ราคายี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 2017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
เครื่องบลูเลย์ ราคายี่ห้ออะไรดีครับ
« เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2012, 08:21:26 PM »
ผมเห็นแต่ oppo เป็นของประเทสใด ตอนนี้ยี่ห้ออื่น ที่น่าสนใจและมีงบ7,000-10,000 ซื้อได้ไหม หนังปล่อย 5.1 ใช่ไหมครับ และถ้าเอามาดูดีวีดีจะต่างกันมากไหม อนาคตจะมีให้เช่าไหม และทีวีต้องมีเสปกเท่าไรถึงจะรับสัญญานได้ดี

ออ่นหัด
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: เครื่องบลูเลย์ ราคายี่ห้ออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2012, 08:25:17 PM »
Planet Laser http://www.planetlaser.co.th/ มีแผ่น BD ให้เช่า ส่งทั่วประเทศด้วยครับ

ออฟไลน์ Monmon

• I want to be FREE!!
Re: เครื่องบลูเลย์ ราคายี่ห้ออะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2012, 10:49:13 PM »
ไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ  เดาว่าน่าจะเป็นเครื่องเล่น bluray เครื่องแรก ใช้กับ tv ธรรมดา น่าจะจอแบนนะ
ถ้าไม่ได้เน้นกับเครื่องเสียง หาธรรมดาก็ได้ละครับ LG  Samsung  Philips  Sony หรือ Pioneer ตอนนี้ก็ราคาประมาณ 4-8000 หาได้มากมายครับ
แต่แนะนำให้เริ่มกับยี่ห้อพวกนี้ อย่าไปเล่นของจีนหรือพวกถูกมากมาย เพราะจะเสียดายทีหลัง

หากเล่นรุ่นกลางๆ เกิน 5000 เมื่อเล่นชุด home ก็ยังพอใช้กันได้ครับ ไม่ขี้เหร่
หรือจะหาแบบที่เป็น HTIB เป็นชุดไปเลย เดี๋ยวนี้ต่ำหมื่นหรือหมื่นต้น เริ่มเล่นได้แล้ว sony pioneer LG Samsung  เยอะครับ ไปดูตามห้างเลย
ราคาแบบนี้ ข้างนอกถูกกว่าไม่เท่าไหร่ หรือหากจ่ายเงินสดจริงๆ ลองดูตามกระทู้ครับ เขาแนะนำร้านไหนบ้าง อาจจะ save ไป 1-2000 บาทครับ

เครื่องถูก แต่แผ่นแพงนะครับ ผมซัดไปหลายหมื่นเลย ช่วงนี้ หุหุ  :black_eye