ผู้เขียน หัวข้อ: King Kong ร้อนๆมาแล้วจ้า  (อ่าน 10762 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
King Kong ร้อนๆมาแล้วจ้า
« เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 03:36:25 PM »
 :)หวัดดีครับทุกๆท่าน มาตามสัญญาครับ หนังยิ่งใหญ่ระดับนี้ ต้องวันแรกรอบแรกเป็นการประเดิม อีก 3-4 วัน ผมว่าจะพาครอบครัวกับคนที่บ้านไปดูอีกรอบนึง ไปดูหนังวันนี้ผมใช้บริการของวิสต้ากาดสวนแก้ว ( เมเจอร์คนคงจะเยอะมาก ไม่ไหวครับ...ผมไม่ได้จองบัตรเอาไว้ ) แต่ดูหนังวันนี้สำหรับผมถือว่าโชคดีครับ ได้โรงดีภาพเสียงดีหน่อย คนดูไม่เยอะด้วย นั่งดูหนังได้อย่างสบายใจ

คิงคอง เป็นการกลับมาอีกครั้งนึงของเจ้าลิงยักษ์ ที่คราวนี้ถูกผู้กำกับที่ในวงการภาพยนต์โลก ต้องจดจำชื่อนี้ไปอีกนานเท่านาน ปีเตอร์ แจ็คสัน ( ทีแรกนึกว่าพี่แกจะแสดงเอง เล่นเป็นคิงคอง อิๆๆ  ;D ) ตอนนี้แจ็คสันกลายเป็นเจ้าของสโลแกน เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ ไปแล้ว หลังจากเสร็จจากเรื่อง ลอร์ด ออฟ เดอะ ริง ก็หันมากำกับเรื่อง ลอร์ด ออฟ เดอะ ลิง ( มุขนี้ได้จากเวปพันทิปครับ อิๆๆ ) คิงคองภาคนี้ต่อทันที เนื้อเรื่องเชื่อว่า ทุกท่านคงจะทราบกันดีครับ เป็นเรื่องของลิงยักษ์ ที่ตกหลุมรักสาวงาม ท้ายสุดก็ต้องปีนขึ้นไปตายบนยอดตึก ส่วนรายละเอียดต่างๆนั้นจะเป็นอย่างไร ต้องไปดูในโรงกันครับ

ขอบอกไว้ก่อน ผมไม่เคยดูเจ้าคิงคองภาคเก่าๆหรอก ( หรือว่าเคยดูแล้วหว่า...ตอนเด็กๆ ) จำไม่ได้ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าภาคเก่า ทำไว้ได้ดีขนาดไหน แต่พูดถึงภาคนี้ โดยรวมๆ ถือว่าเป็นหนังระดับ เวิร์ล คลาส ครับ เนื้อหาของหนัง ทำได้ดีมาก แม้ว่าความยาวของหนังร่วมๆ 3 ชั่วโมง แต่ก็ดูได้อย่างสนุกต่อเนื่องดีครับ ( ความรู้สึกเหมือนกับตอนดูหนังเรื่องไททานิค หรือ ลอร์ด ออฟเดอะ ริง ) ช่วงกลางเรื่อง แทบจะมันส์กันแบบนอนสต็อป มีเบรคให้พักหายใจหายคอเป็นช่วงๆ โลเคชั่น ปีเตอร์ แจ็คสัน พิสูจน์ให้เห็นแล้วใน ลอร์ด ออฟ เดอะ ริง เลือกสถานที่ถ่ายทำได้ดีขนาดไหน เรื่องนี้กลับมาตอกย้ำครับ ว่าผู้กำกับคนนี้ไม่ธรรมดา โลเคชั่นดีมาก ได้อารมณ์ร่วมไปกับหนังมากครับ สเปเชี่ยลเอ๊ฟเฟ็ค ไม่ต้องบรรยาย ช่วงกลางเรื่อง ดูแล้วนึกถึงจูราสสิค ปาร์คขึ้นมาทันที ( แต่มันส์กว่ากันเยอะ ตรงที่มันสู้กันนี่แหละ ) เนียนสุดยอดๆๆๆ

ดารานักแสดง นาโอมิ วัตต์ สวยมากๆๆๆๆๆครับ ผมว่าภาคเก่ากินไม่ลงแน่ๆ เล่นได้อารมณ์มากกก... แจ็ค แบล็ค ผมชอบเขาในหนังเรื่อง school of rock กลับมาครั้งนี้ ไม่ผิดหวังเลยครับ เป็นตัวชูโรงได้ดีเช่นกัน พระเอก เอเดรียน โบรดี้ ก็เล่นได้ดีครับ ( ลองไปหาเช่าหนังเรื่อง The Jacket มาดูนะครับ เรื่องนั้นเล่นกะคาร่า ไนร์รี่ ได้ดี ) ส่วนตัวประกอบตัวแสดงทุกๆคนก็เล่นได้ดีหมดครับ ดูลงตัวไปกับหนังมาก

อารมณ์ของหนังระหว่างคนกับลิงยักษ์ ตั้งแต่ต้นจนจบ ทำได้ดีมาก ดูแล้วอินนะครับ แต่ตอนหลังๆมันอาจจะอืด นานไปหน่อย บางท่านอาจเบื่อได้ ตอนจบก็ดูเหมือนจะห้วนไปนิดเดียว ( นิดเดียวจริงๆ ) ตามความรู้สึกผมนะครับ หนังเรื่องนี้ยาวแต่ผมถือว่าให้ความบันเทิง คุ้มค่าได้ทุกนาที

สรุป ผมให้เป็นหนังยอดเยี่ยม ในรอบหลายปีครับ หนังเรื่องนี้เทียบชั้นได้กับ ลอร์ด ออฟ เดอะ ริง เป็นหนังระดับฟอร์มยักษ์ ที่ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ พาลูกๆคนที่บ้านไปดูได้เลยครับ ให้ 10 คะแนนบวกครับ ดีวีดีออกมา ต้องตามเก็บแผ่นที่ให้เสียงดีที่สุดครับ เรื่องนี้มีโชว์เยอะมาก...ขอบอก น่าจะใช้ทดสอบซับวูฟเฟอร์ในระบบได้เลยครับ ;)

ออฟไลน์ No.10

Re: King Kong ร้อนๆมาแล้วจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 06:22:51 PM »
ไปดูเย็นนี้ 3 ทุ่มครึ่ง อิอิ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 07:25:44 PM »
รอให้ถึงวันศุกร์ไวๆ จะได้ไปดูมั้ง  :showoff

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 08:14:12 PM »
วันศุกร์  นี้ไม่พลาดแน่นอน คับ :clap :clap

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:13:25 PM »
c) c) c) c) c) c) c) c)
วันเสาร์นี้ไม่พลาดแน่จองบัตรไว้แล้วครับ
:clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap
:yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo
:drunk :drunk :drunk :drunk

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:34:10 PM »
บัตรต้องจองมั๊ยครับ เผื่อจะชวนสาวไปดู  :whistling
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ fot_ja

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:39:51 PM »
เมื่วานวานได้ไปดูรอบพิเศษมาครับ ยอมรับว่าตื่นเต้นดี ครับที่ได้ดูหนังระดับ big เเละตัวหนังก้ไม่ทําให้เสียดายเวลาที่มาดูเลยครับ  เเต่หนังมันอาจจะออก ห้วนไปหน่อย ครับ ความประทับใจมีน้อยไปนิด หนังรู้สึกจะยัดเยียดความรุนเเรงมามากพอสมควรดูเเล้ว เคลียด พอสมควร ฉากรุนเเรงมีให้ได้ดูเเบบสะใจ ฉากไดโนเสาร์วิ่งหนีมานั้นทําได้ค่อนค่างดีมาก ที่ผมชอบมากๆคือระบบเสียงเเพนซ้ายขวาได้ดีมาก เสียงความถี่ตําก็เยิ่ยมครับ  เป็นสามชั่วโมง ที่คุ้มค่าครับสําหรับใครที่ชอบเเบฉับไวรุ่นเเรงเเละเถื่อนๆ รับลองว่าสมใจครับ  คิงคิงเจอไดโนเสาร์  เป็นอะไรที่ต้องไปดูครับ อิอิ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2005, 09:46:22 PM »
สวัสดีครับ ทุก ๆ ท่าน

ผมพิ่งไปดูมาครับ ขอร่วมแสดงความคิดเห็นบ้างนะครับ

Peter Jackson ได้รับคำชมจาก LOTR มาแล้ว คราวนี้คงอยากได้ยินเสียงด่าบ้างมั้งครับ

บทหนังผมว่าไม่มีอะไรเลย CG สำหรับพรานป่าที่คุ้นเคยกับลิงกับค่าง ก็รู้สึกธรรมดาเหมือนกัน

ออฟไลน์ No.10

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 09:08:25 AM »
เอ่อ..ดูแล้วเครียดจังครับ..หนังมีแต่ความรุนแรงเต็มไปหมด แต่ยังมีมุขฮาๆของเจ้าของแทรกมาบ้าง บางมุมุมันก็ดูน่ารักดีน่ะครับ ;D แต่นางเอกดูดีมากๆเลย น่ารักมากครับ เป็นหนังเรื่องแรกในรอบหลานเดือนที่ดูที่ SF แล้งรู้สึกว่า มันมีระบบเสียงรอบทิศทาง!!!!!!!  :clapรู้สึกว่าการแพนเสียงดีครับ ถ้าทำออกมาเป็น DVD แล้วดูที่บ้านน่าจะสนุกกว่าดูใน SF หุหุ ไม่น่าดูที่ SF เล้ย.. K]อ้อ.. SF มาบุญครองน่ะครับ ขออภัยที่ต้องพูดตรงๆ เนื่องจาก SF ที่อื่น OK
รู้สึกคุ้มตังค์เพราะดูรอบ 3 ทุ่มก่าๆ เสีย 160(2คน อิอิ)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 11:36:50 AM »
ผมเห็นด้วยกับคุณ fot_ja คุณ No.10 ครับ หนังเต็มไปด้วยความรุนแรงเยอะมากทีเดียว และบางตอนของหนังอาจจะห้วนเกินไปเหมือนกัน อย่างพวกคนป่า หลังๆหายไปเลย และอีกหลายๆตอน ( ไม่อยากพูดมาก เดี๋ยวจะติดสปอยครับ )

ความเห็นของผมอาจจะแย้งกับคุณ พรานไพรนะครับ บทหนังผมมองว่ามันก็มีเท่าที่มันจะมีนะครับ ก็เหมือนกับคิงคองภาคเก่าๆทุกประการ ที่เราๆท่านๆรู้ก่อนเข้าโรงอยู่แล้วว่า เนื้อเรื่องทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ลิงยักษ์ไปตกหลุมรักสาวงาม โดนคนจับมาออกงานโชว์ในเมือง สุดท้ายอาละวาด หลุดขึ้นไปปีนตึกให้เครื่องบินยิงตาย บทหนังทั้งหมดก็มีอยู่เท่านี้ แต่หนังภาคนี้กลับมาพร้อมกับความยาวถึง 3 ชั่วโมง อาจจะทำให้ดูเหมือนว่า น้ำท่วมทุ่ง ผักบุ้งโหลงเหลง แต่ผมว่ามันก็ไม่โหลงเหลงครับ หนังเต็มไปด้วยความบันเทิงมากมาย สเปเชี่ยลเอ๊ฟเฟ็ค ที่คุณพรานไพรบอกว่าธรรมดานั้น

ผมกลับมองว่า มันทำได้ดีมากนะครับ อย่างตอนคิงคองสู้กับไดโนเสาร์ก็เป็นอะไรที่น่าตื่นตาตื่นใจมาก และก็ตอนที่พระเอกกับเพื่อนตกลงไปในเหว ไปเจอพวกแมลงเลื้อยคลานต่างๆ สัตว์ทุกตัวสามารถทำให้คนดูรู้สึกกลัวได้หมดเลยครับ ผมว่าฉากนั้นทำได้อย่างถึงพริกถึงขิงเลยนะครับ ได้อารมณ์มากๆเลย

จุดเด่นของหนังเรื่องนี้ ผมคิดว่าอยู่ที่อารมณ์ของหนังครับ สามารถทำให้ผู้ชมมีอารมณ์ร่วมไปกับมันได้ ผมชอบมากตอนหลังๆ ที่คิงคองเล่นสเก๊ตน้ำแข็งกับนางเอก แทบจะพูดได้เลยว่า ฉากนี้น่าจะเข้าขั้นฉากคลาสสิคไปอีกนาน และ jack black เองก็สื่อถึงอารมณ์ของความโลภที่มีอยู่ในตัวมนุษย์ทุกคนได้ดี ( ชอบมากก ) ผมเองก็ไม่ใช่นักวิจารณ์หนังนะครับ ก็แค่คนดูหนังคนนึง รู้สึกอย่างไรก็พิมพ์ไปอย่างนั้น ก็ขอเสนอความเห็นในความรู้สึกของผมครับ หนังเรื่องนี้บางท่านอาจจะชอบ บางท่านอาจไม่ชอบก็ได้ครับ แต่สำหรับตัวผม ผมคิดว่าหนังเรื่องนี้ทำได้ดีมาก ไม่ถึงกับขนาดต้องโดนด่านะครับ

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 02:29:13 PM »
หนัง 10+ ของคุณโต้ง ช.ม. ต้องไปดูสถานเดียวครับ
ผมออกจะโชคดี(หรือร้ายหว่า) ดูหนังอะไรก็หนุกไปหมด
เพราะไม่ได้คาดหวังอะไรมาก แต่เข้าไปรับความบันเทิงอย่างเดียวเลย
ล่าสุด Chicken Little นี่ชอบจริงๆ แค่ดูบรรยากาศรอบๆตัวของตัวละครก็สนุกแล้ว
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2005, 05:55:55 PM »
ผมว่าหนังยาวไปนิดครับ ถ้าสั้นลงกว่านี้ซัก 15 นาทีน่าจะดีกว่านี้เยอะ เริ่มต้นมาแบบเนือยๆ อืดไปนิด แต่เข้าใจว่า หนัีงต้องปูพื้นมาก่อน แต่พอกลางเรื่องแอคชั่นมีเยอะ ดูกันมัน แต่มันเริ่มเอียนครับ แอคชั่นเยอะเกินไปนิด เริ่มเฝือ (ถ้าคอแอคชั่นคงชอบ) แล้วฉาก CG ช่วงแอคชั่น บางฉากดูหลอกๆ ด้วยครับ ไม่เนียนเท่าไหร่ (หรือว่าผมนั่งจัีบผิดหว่า อิอิ) แล้วก็อย่างที่คุณโต้งบอกครับ บางตอนก็ห้วนไปนิด ผมว่าถ้าลดแอคชั่นลงนิด แล้วไปเติมส่วนห้วนๆ ก็จะดีกว่านี้ครับ

คำเตือนก่อนดูครับ (ไม่สปอยล์) กรุณาเข้าห้องน้ำให้เรียบร้อยนะครับ ถ้าปวดฉี่กลางเรื่อง หนังมันจะหมดรสชาติไปเยอะครับ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ eark

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2005, 07:48:33 AM »
ไม่ได้เข้าโรงมานานมากครับ คิดอยากดูเรื่องนี้มาก ช่วงปีใหม่คงไม่ลาโลง ได้ดูแน่
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:11:01 PM »
มีใครซื้อ DVD มาดูยังครับ วันก่อน อจ. ae เอามาเปิดให้ดูที่บ้าน ภาพสวยมากๆเลยครับ เลยกัดฟันสอยไปแล้ว :clap
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:17:36 PM »
มีใครซื้อ DVD มาดูยังครับ วันก่อน อจ. ae เอามาเปิดให้ดูที่บ้าน ภาพสวยมากๆเลยครับ เลยกัดฟันสอยไปแล้ว :clap

ผมซื้อโซน 3 มาครับ เมื่อเดือนที่แล้ว แกะห่อแล้ว ตอนนี้นอนนิ่งอยู่ในตู้ ยังไม่ได้เปิดดูเลยครับ  :-\

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:28:47 PM »
อย่างงั้นต้องรีบไปเปิดดูได้แล้วคร้าบ dd
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Udomchai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:30:06 PM »
คุณตั้งไข่  ผมกำลังจะซื้อแผ่นนี้อยู่พอดี  ที่ว่าภาพสวยเป็นแผ่นโซนไหนครับ  ถ้าเป็นโซน 3 เห็นมี 2 แบบ ๆ 1 ดีส หรือ  2  ดีส  เลือกแบบไหนดีครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:41:07 PM »
ผมซื้อ 2 Disc โซน 3 กล่องสวยภาพดีน่าเก็บครับ  :victory

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:43:31 PM »
ที่พี่ ae เอามาเปิดให้ดูเป็นโซน 3 ครับ Y] แต่ไม่ทราบว่าเป็นแบบแผ่นเดียว หรือ แผ่นคู่นะครับ K] แต่ที่ผมสั่งซื้อไปเป็นโซน 2 ครับ 2 discs ครับ :v

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:47:14 PM »
ที่พี่เอ๋เอาไปเปิดเป็นแบบแผ่นเดียวครับ ตอนแรกผมก็ซื้อแผ่นเดียวมาเพราะวางขายก่อนแต่พอแบบ 2 แผ่นออกก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้านประจำใกล้บ้านแล้วเพิ่มส่วนต่างของราคาแผ่นครับ  :secret

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:50:01 PM »
ใช้ windvd7 ลอง capture ภาพมาให้ดูเล่นๆครับ

( :secret สุ่มเจอฉากไหน ก็ cap มาเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:53:58 PM โดย [เอ็กซ์] »

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 09:51:27 PM »
ผมซื้อ 2 Disc โซน 3 กล่องสวยภาพดีน่าเก็บครับ  :victory

ผมก็ซื้อแบบนี้เช่นกันครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 10:02:09 PM »
คุณ X ช่วย capture ฉากที่นางเอกหนีไดโนเสาร์ไปอยู่ในต้นไม้ แล้วมีตะขาบยักษ์ (หรือตัวอะไรก็ไม่รู้) โผล่ออกมาให้ดูหน่อยสิครับ อยากเห็นไอ้ตัวตะขาบนะครับ :notworthy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 10:04:21 PM »
คุณเคมาดูบ้านผมมั๊ยคับ  :secret

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 10:11:45 PM »
ไปครับ แต่ขออีกสักพักนะ ช่วงนี้ต้องอยู่บ้านเอาใจ เสาหลัก ก่อน :black_eye

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 10:21:31 PM »
คุณ X ช่วย capture ฉากที่นางเอกหนีไดโนเสาร์ไปอยู่ในต้นไม้ แล้วมีตะขาบยักษ์ (หรือตัวอะไรก็ไม่รู้) โผล่ออกมาให้ดูหน่อยสิครับ อยากเห็นไอ้ตัวตะขาบนะครับ :notworthy

เดี๋ยวจัดให้ครับ แต่ขอเวลาหาหน่อยว่ามันอยู่ตรงไหนของแผ่น  ???

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 10:23:58 PM »
ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเลย chapter 30 ไปแล้วครับ เป็นตอนที่นางเอกหนี T-Rex แล้วก็มุดเข้าไปหลบในท่อนไม้ แล้วขณะกำลังจะโดน T-Rex จัดการ น้องคิงคองก็ออกมาสู้กับ T-Rex 3 ตัวนะครับ :notworthy

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 11:30:33 PM »
หาเจอแล้วครับ

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2006, 11:31:53 PM »
ต่ออีกนิดครับ

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2006, 06:25:25 AM »
ผมโชคดีตอนกลับเมืองไทยคราวที่แล้ว เลยไปกวาดหนังที่วรจักรมาเพียบเลย ของผมที่ซื้อมาเป็น dvd9 ครับม้วนเดียวจบ  O0
ภาพสวย โลเคชั่นเยี่ยม สมกับที่เป็น ปีเตอร์ แจ็คสัน
อย่างที่หลายๆ คนบอก หนังภาคนี้ไม่เหมาะกับเด็กเท่าไหร่นัก  :nono เพราะฉากรุนแรงเยอะพอสมควร คนป่าอยู่ๆ ส่งตัวเจ้าสาวเสร็จก็ไม่โผล่มาอีกเลย  :think1
ความสมจริง หรืออารมณ์ร่วม ของหนังเรื่องนี้ผมให้คะแนนเต็มเลย มีเท่าไหร่ให้หมด มาตรฐานการวัดอยู่ที่คนที่นั่งดูข้างๆ ( :-* ) ครับ อย่างตอนที่เจ้าคิงคองลุยกับไดโนเสาร์ เธอก็โอดโอยสงสารเจ้าลิง  :'(
ตอนคณะค้นหาตกลงไปในเหว ที่มีแต่พวกแมลง เธอก็กรีดดดดดดดดดด จนผม  :nonono ยิ่งตอนใกล้จบ ยิ่งอินมากเข้าไปอีก "ไปยิงเค้าทำไม"  พร้อมกับ  :cry2 :cry2 :cry2
เพราะฉะนั้นเอาไปเต็มครับ

ว่าแต่...
ไปครับ แต่ขออีกสักพักนะ ช่วงนี้ต้องอยู่บ้านเอาใจ เสาหลัก ก่อน :black_eye
ทามมายเหรอ  B)  จะอ้อนเอาอะไรอีกคับ :huglove

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2006, 09:16:05 AM »
ขอบคุณมากครับคุณ X :)