ผู้เขียน หัวข้อ: ยามาฮ่ารุ่นเล็กๆ โมอย่างไรดีครับ  (อ่าน 1714 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBOY

ยามาฮ่ารุ่นเล็กๆ โมอย่างไรดีครับ
« เมื่อ: 20 มีนาคม, 2012, 10:54:14 AM »
ผมมี471อยู่ ไม่รู้ว่าจะโมตรงไหนถึงจะคุ้มค่าน่ะครับ :D  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ psit1971

Re: ยามาฮ่ารุ่นเล็กๆ โมอย่างไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2012, 01:04:15 PM »
เจาะเปลี่ยนท้ายก่อนเลยครับ  :showoff
ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
Re: ยามาฮ่ารุ่นเล็กๆ โมอย่างไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2012, 02:02:14 PM »
หลักการผม คือ ต้นทางไฟ และคอขวด

1. เปลี่ยนท้าย
2. สายไฟ AC
3. Fuse ........ ประหยัดหน่อยก็ Bussman 300-500 บาท  หากดูหนังอย่างเดียว Furutech สีฟ้า  หากฟังเพลงด้วยก็ Supreme สีดำ
4. น้ำยา Merlin ทาขั้วสายไฟ AC + IEC + ขั้ว Fuse + ขั้วต่อสายแพระหว่าง Board ในเครื่อง  แค่นี้ก็เห็นหน้าเห็นหลังแล้ว
    นอกนั้น ทาจุดอื่น ๆ ใน System : สายไฟ AC ของจอภาพ Player SubWoofer + สายสัญญาณ + สายลำโพง + HDMI ( ทั้งกรอบนอกและขั้วด้านใน )
    ( เฉพาะแค่ทา HDMI - ทั้งภาพและเสียง มาเต็ม ๆ ครับ )

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2012, 12:17:28 PM »
ขอบคุณ คุณpsit1971 และคุณMr.Big มากครับ

ถามต่ออีกนิดนะครับว่าใช้ท้ายของอะไรดีครับ

ออฟไลน์ Goda Takeshi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2012, 09:38:20 PM »
ถ้างบน้อย และไม่ค่อยถอดเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนสายเป็นสายใหญ่ เบอร์2 ขึ้นไป ต่อโดยไม่ผ่านขั้วใดๆ เข้าไปที่บอร์ดฟิวส์เลยครับ ฟิวส์ยังเก็บอยู่นะครับ ตอนต่อให้กดสายกับบอร์ดจุดต่อไฟให้แน่น แล้วบัคกรีลงไปเลยครับ
ทำแล้วไม่ต้องกลัวสนิม และไม่ต้องดูแลบ่อยๆแล้วครับ

หรือเปลี่ยน capacitor ในภาคจ่ายไฟ ให้มีค่ามากขึ้นก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม, 2012, 10:29:16 PM »
ถ้างบน้อย และไม่ค่อยถอดเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนสายเป็นสายใหญ่ เบอร์2 ขึ้นไป ต่อโดยไม่ผ่านขั้วใดๆ เข้าไปที่บอร์ดฟิวส์เลยครับ ฟิวส์ยังเก็บอยู่นะครับ ตอนต่อให้กดสายกับบอร์ดจุดต่อไฟให้แน่น แล้วบัคกรีลงไปเลยครับ
ทำแล้วไม่ต้องกลัวสนิม และไม่ต้องดูแลบ่อยๆแล้วครับ

หรือเปลี่ยน capacitor ในภาคจ่ายไฟ ให้มีค่ามากขึ้นก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับคุณGoda Takeshi

ออฟไลน์ kajtanit

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2012, 09:40:03 AM »
เบ็ดเสร็จค่าทำ เอาเครื่องนี้ขาย เพิ่มเงินซื้อเครื่องใหม่ได้เร้ยยย รุ่นเล็กๆโมเพิ่มไม่ค่อยเห็นผล ลองมาระดับนึงแล้ว....