ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องเล็กๆเด็กมหาลัย  (อ่าน 5946 ครั้ง)

ออฟไลน์ halaruya

• Freshy
ห้องเล็กๆเด็กมหาลัย
« เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 08:59:23 PM »
เป็นสมาชิกได้ไม่นานอยากลงรูปบ้างครับ
[/img]
[/img]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม, 2012, 09:02:44 PM โดย halaruya »

• Freshy
Re: ห้องเล็กๆเด็กมหาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 09:03:08 PM »

ห้องนี้ใช้ lg pz570 50นิ้ว
AVR onkyo 608
ใช้pc เป็นต้วจ่ายหนังทั้งหมด
lg optimus 2x เป็นรีโมท pc
ลำโพง sherman q99 ใช้มานานยังไม่มีเงินเล่น hiend ครับ
xbox 360
dreambox
โต็ะคอม ชั้นวางหน้าทีวี ทำเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม, 2012, 10:33:39 PM โดย halaruya »

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 09:08:45 PM »
สมัยเรียน มหา'ลัย ผมยังไม่ได้มีอย่างนี้เลยครับ  O0

ออฟไลน์ ipoon

• Freshy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 09:22:06 PM »
ผมก็มหาลัยเหมือนกันครับ

;)

• Freshy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 09:28:06 PM »
คงต้องรอมีงานทำก่อนครับ จะได้เล่นได้อย่างเต็มตัว ตอนนี้ปี2ยังต้องเก็บค่าขนมเล่นอยู่ครับ ^^

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 09:41:05 PM »
ถ้าผมเรียนมหาลัยแล้วมีห้องแบบนี้ พาสาวมาบ่อย ๆ แน่ ๆ ครับ  ;D  B)

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 10:17:51 PM »
ตอนผมอยู่หอพักปีแรก มีเครื่องเสียง 2 channels กะ TV 19 นิ้ว เครื่องเล่นวิดีโอได้มาตอนปีสอง แสนจะหรู
เทียบไม่ติดกะสมัยนี้เลยอะ  :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2012, 10:49:06 PM »
ผมอยู่มหาลัย ..ยังไม่มีขนาดนี้เลยครับ  ...เยี่ยมมากเลย  O0 O0 O0.......................(ตอนนั้นสงสัย มุ่งแต่เรียนศึกษา...อิอิ  ;))

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 12:17:21 AM »
ตอนอยู่มหาลัยมีแค่ วิทยุกระเป๋าหิ้วเอง  :P

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 05:08:15 AM »
สู้ๆๆๆ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 08:39:16 AM »
ยินดีต้อนรับครับ ค่อยๆอั๊พไปครับ พอจบก็สมัครเข้า กปห ได้เลยครับ :headphone

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 09:10:42 AM »
เหมือนกันเลย ตอนอยู่ มหาลัย ผมก็ไม่มีขนาดนี้เลย มีแต่ฟัง walk man  2f 2f 2f
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 09:35:33 AM »
เหมือนกันเลย ตอนอยู่ มหาลัย ผมก็ไม่มีขนาดนี้เลย มีแต่ฟัง walk man  2f 2f 2f
พอพูดถึงเรื่อง walkman นี่ผมมีเรื่องตลกขำขำที่พบกับตัวเองมาเล่าให้ฟัง สนุกๆ ตอนปี 1980 ผมไปเรียนโทที่ญี่ปุ่น ตอนนั้น sony เพิ่งเริ่มออกเทปคาสเซ๊ทแบบพบพามาสำหรับให้นักข่าวใช้ตอนสัมภาษณ์ ชื่อว่า pressman ขนาดประมาณ 4 x 6 นิ้ว มีไมโครโฟนติดมาแบบสเตอริโอ แล้วมีช่องใส่หูฟังสเตอริโอมาด้วย ผมไปถึงก็ซื้อมันมาฟังเพลงเลย  พอดีที่ห้องสมุดที่มหาวิทยาลับ (U of Sofia) มีแผ่นเสียงให้ยืมมานั่งฟังและมีเครื่องเล่นเทปให้อดลงเทปคาสเซ๊ทกลับไปฟังได้ ผมเลยวิ่งไปซื้อม้วนเทปเปล่า TDK แบบ Metal ซึ่งแพงที่สุดในสมัยนั้นเอามานั่งอัด  อัดไปอัดมามีเทปอยู่ถึงสามร้อยกว่าม้วน อัดจากแผ่นเสียงต้นฉบับเลย แล้วก็เอามานั่งฟังกับเจ้า pressman ใส่หูฟัง sony ขนาดใหญ่แบบครอบทั้งหู ฟังตอนนั่งรถไฟใต้ดิน เดินจากหอพักไปสถานีก็เสียบเดินไป  เป็นเท่ห์มากๆ ในสมัยนั้น เพราะที่โตเกียวเองก็ยังไม่มีใครเขาใช้กัน  เดินไปไหนมีแต่สาวๆ แอบนินทา ส่วนหนุ่มๆ ก็มองด้วยความสงสัยว่าผมถ้าจะบ้าหรือเปล่า อิอิ แต่พอสักปีให้หลังคราวนี้ทั้งโตเกียวใส่กันให้พรึบทั้งแก่และหนุ่ม ที่ตลกร้ายสุดๆ กว่านั้น ตอนผมกลับมาเยี่ยมพ่อกับแม่ที่เมืิงไทบช่วงปีใหม่ ดันเอากลับมาเดินใส่ฟังตามถนนด้วย นึกว่าบ้านเรามีโฆษณาแล้ว หนอยแน่ะเพื่อนคุณพ่อที่อยู่ข้างบ้าน ดันมาถามคุณพ่อผมว่า "พี่ๆ ลูกชายพี่น่ะ เขาไไปเรียนอะไรที่ญี่ปุ่นเหรอ หูเลยเสียกลับมา เลยต้องใส่เครืองช่วยฟัง" เป็นไง งง ไหมล่ะ  ทุกวันนี้เครื่อง pressman นี้ ผมยังเก็บเอาไว้เป้นที่ระลึกและประวัติศสาตร์หน้าหนึ่งของวงการอยู่ แต่คงเล่นไม่ได้แล้ว :headphone  นี่คือสาเหตุที่ทำไมผมถึงชอบใช้ ไอคอน smile w headphone ไงครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 12:17:52 PM »
ขอบคุณมากครับพี่ใหญ่  ที่ทำให้รู้จักกับ pressman
ของในตำนานจริงๆเลยนะครับเนี่ย

ยินดีกับจขห. น้องนศ. ด้วยครับ.........
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 03:14:12 PM »
ขอบคุณมากครับพี่ใหญ่  ที่ทำให้รู้จักกับ pressman
ของในตำนานจริงๆเลยนะครับเนี่ย

ยินดีกับจขห. น้องนศ. ด้วยครับ.........
ตอนหนุ่มๆ ที่มีโอกาสไปเรียนที่ญี่ปุ่นผมไปสร้างวีรกรรมตลกๆ ไว้เยอะ เล่าให้ลูกให้หลานฟังได้ไม่มีจบ ยังมีเรื่องกล้องอีก ผมไปถึงก็คว้าสุดยอดกล้องslr ในยุคั้นเลย nikon F3. มันถ่ายได้ชัดจริงๆ ซื้อเนส์macro มาใส่ถ่ายพวกดอกไม้สวยๆด้วย มีอยู่วันหนึ่งเดินไปในแถวกินซ่าตึกของโตโยต้าหน้าตึกเขาเอาทิวลิปมาลง พอดีกำลังเห่อเลนส์มาโครเลยลงทุนลงไปนั่งยองๆกึ่งนอนอยู่กับพื้นเพื่อถ่ายดอกไม้แสนสวยี่ไม่เคยเห็นมาก่อน กำลังปรับระยะโฟกัสอยู่ก็มีเสียงสาวตักท่องเที่ยวชาวไทยสามสี่คนกำลังแอบนินทาเราว่า "ดูอีตาบ้านั่นซิ ทำไมจะต้องถ่ายให้ใกล้ขนาดนั้นด้วย สงสัยต้องการให้เห็นถึงรังไข่ดอกไม้แน่ๆ". พอจบก็หัวเราะกันแล้วมีอีกเสียงหนึ่งก็หลุดออกมา่า"เธอระวังนะไอ้ยุ่นคนนี้หน้าตามันเหมือนพวกโรคจิตเลย อย่าเดินเข้าไปใกล้มันเดี๋ยวมันลวนลามเอา". ตอนแรกกะว่าจะหันไปยิ้มให้เฉยๆพอได้ยินว่าหน้าตาเหมือนพวกโรคจิตเท่านั้น ความสุภาพหายไปหมดเลยลุกขึ้นแล้วหันไปยิ้มกับสองสาวแบบหื่นๆ แล้วตอบเป็นภาษาอังกฤษว่า " hi sumimasen, I understand Thai nid noi and  yes I'm  a mad  boy na, I'm just try to test a new lens, but you are so beautiful so beware na I will use my new lens take ur pink bikini na". พอพูดจบก็แกล้งทำหน้าหื่นใส่ สองสาวนั่นหน้าแดงแล้วบอกกันว่าเธอเรารีบไปบอกหัวหน้าไกด์ให้แจ้งตำรวจมาดูดีกว่าว่าไอ้โรคจิตมันจะปล้ำเรา งานเข้าเลยทีนี้ พอสองสาวนั่นรีบจ้ำกลับไปยังกรุ๊บทัวร์ไอ้ผมก็เผ่นแนบ อิอิเดี๋ยวโดนจับเข้าคุก เพราะดันถ่ายกุงเกงลิงเธอไว้จริงๆ อิอิ :headphone

• Freshy
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 03:35:27 PM »
ได้ความรู้เพิ่มดีครับ พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ในวัยรุ่นก็นำมาเล่าสู่กันฟังครับ เป็นความรู้ดีครับ

ออฟไลน์ MAXXX77

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2012, 04:05:04 PM »
ถ้าสมัยเรียน...ผมมีห้องนอนที่มีทุกอย่างครบครันแบบนี้ รับรองว่า...หัวกระไดบ้านไม่แห้งแน่ๆ

ไม่ต้องอะไร...แค่ซื้อหูฟัง Aiwa ตัว 300 ตอนนั้นยังคิดแล้วคิดอีก (ที่คิดเพราะส่วนใหญ่จะหมดไปกับอย่างอื่น 555)

ออฟไลน์ piyapoj

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 02:41:37 PM »
เก้าอี้น่านั่งมากครับ d_d

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 03:33:30 PM »
ตอนอยู่มหาลัย ผมใช้แอมป์กับลำโพงบ้านหม้อยี่ห้อ Modify ครับ เทป AIWA แล้วไปให้ร้านที่ SOGO ก๊อปเทปรวมเพลงให้ครับ

เทียบไม่ได้เลยครับ

:D :D :D