ผู้เขียน หัวข้อ: Wrath of the Titans 3D ( สงครามมหาเทพพิโรธ )ใครไปดูมาแล้วบ้างครับ  (อ่าน 6016 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *

ท่านใดได้ไปดูมาแล้วบ้างให้กี่คะแนนกันดีสำหรับหนังเรื่องนี้ทั้งระบบภาพและเสียง :)

ออฟไลน์ 1080p

• *
เพิ่งไปดูมาเมื่อวานรอบสองทุ่มเป็นโรงดิจิตอล3Dเมเจอร์
หนังมันส์มากเดินเรื่องเร็วดีดูสนุกกว่าภาคแรกเยอะพอสมควรเลย
คะแนนเต็ม10ส่วนตัวผมให้
ภาพ 8
เสียง 8

ออฟไลน์ Modena

• *
ต้องไปดูมั่งละ  :)

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
โอย อยากดูมากครับ

เห็นมีตัวถือค้อนทุบพิ้น สงสัยจะเป็นทอร์รึเปล่า

เห็นตัวอย่างอัดกันแบบมวยปล้ำเลย  K]
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ SHUMSHA

• Freshy
ตัวถือค้อน ชื่อ แอรีส (อังกฤษ: Ares /ˈɛəriz/) หรือที่ชาวโรมันเรียกว่า มาร์ส (Mars) เป็นเทพเจ้าแห่งสงคราม อาวุธ และชุดเกราะ และเป็นหนึ่งในสิบสองเทพแห่งโอลิมปัสด้วย

แอรีส เป็นเทพแห่งการสงครามเช่นเดียวกับ อธีน่า แต่ทว่าอธีน่าจะได้รับการยกย่องและบูชามากกว่า เนื่องจากอธีน่าเป็นเทพีที่ใช้สติปัญญาวางแผนในการสู้รบมากกว่า ซึ่งได้รับการ
บูชาในฐานะเทพีแห่งสติปัญญาด้วย ผิดกับแอรีสซึ่งมักจะใช้ความดุดันและโหดร้ายในการสงครามมากกว่า ซึ่งโฮเมอร์ กวีเอกคนสำคัญของกรีกโบราณ ยังเคยเขียนถึงพระองค์ว่า
เป็นเทพที่โหดร้ายและหยาบช้า

แอรีสเป็นบุตรของซีอุสมหาเทพและพระนางเฮรา มเหสีของซีอุส แอรีสเป็นเทพที่ชาวกรีกไม่นับถือบูชา เพราะถือว่าเป็นเทพที่โหดร้ายและมีเรื่องราวที่น่าอับอายเกี่ยวกับพระองค์เยอะ แ
ละถึงแม้จะเป็นเทพแห่งสงคราม แอรีสก็รบแพ้ในการสงครามหลายต่อหลายครั้ง ทั้งแก่มนุษย์กึ่งเทพเองอย่าง เฮราคลีสและกับอธีน่า เทพีแห่งสงคราม พี่น้องของพระองค์เอง

เพิ่งดูมาตะกี้เอง โรงหนัง 3D เดี๋ยวนี้ดูได้นานขึ้นไม่ค่อยปวดหัวเท่าไหร่ ถ้าจะให้เปรียบเทียบ ผมว่าภาคแรกดีกว่าดูเป็นมหากาพย์ดี ภาคนี้ Fantasy ไปนิด แต่มีแอบ romantic
เล็กน้อยตอนใกล้จบ แล้วแถมอีก 2 ฮา ครับ พอให้ได้แกล้มกันหลายรสชาติหน่อย

ออฟไลน์ Old Tube

• *
เห็นด้วยครับชอบภาคแรกที่ เนื้อเรื่องน่าติดตามไปทีละ step ๆ ดีครับ จบสวย

- ภาค 2 เข้าเรื่องไวมาก..แต่แลดูต้องรวบรัดมากขั้น.......ก็ดูสนกดีครับ  ดู 3D ภาพเเสียง โอเคครับ
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
ตัวถือค้อน ชื่อ แอรีส (อังกฤษ: Ares /ˈɛəriz/) หรือที่ชาวโรมันเรียกว่า มาร์ส (Mars) เป็นเทพเจ้าแห่งสงคราม อาวุธ และชุดเกราะ และเป็นหนึ่งในสิบสองเทพแห่งโอลิมปัสด้วย

แอรีส เป็นเทพแห่งการสงครามเช่นเดียวกับ อธีน่า แต่ทว่าอธีน่าจะได้รับการยกย่องและบูชามากกว่า เนื่องจากอธีน่าเป็นเทพีที่ใช้สติปัญญาวางแผนในการสู้รบมากกว่า ซึ่งได้รับการ
บูชาในฐานะเทพีแห่งสติปัญญาด้วย ผิดกับแอรีสซึ่งมักจะใช้ความดุดันและโหดร้ายในการสงครามมากกว่า ซึ่งโฮเมอร์ กวีเอกคนสำคัญของกรีกโบราณ ยังเคยเขียนถึงพระองค์ว่า
เป็นเทพที่โหดร้ายและหยาบช้า

แอรีสเป็นบุตรของซีอุสมหาเทพและพระนางเฮรา มเหสีของซีอุส แอรีสเป็นเทพที่ชาวกรีกไม่นับถือบูชา เพราะถือว่าเป็นเทพที่โหดร้ายและมีเรื่องราวที่น่าอับอายเกี่ยวกับพระองค์เยอะ แ
ละถึงแม้จะเป็นเทพแห่งสงคราม แอรีสก็รบแพ้ในการสงครามหลายต่อหลายครั้ง ทั้งแก่มนุษย์กึ่งเทพเองอย่าง เฮราคลีสและกับอธีน่า เทพีแห่งสงคราม พี่น้องของพระองค์เอง

เพิ่งดูมาตะกี้เอง โรงหนัง 3D เดี๋ยวนี้ดูได้นานขึ้นไม่ค่อยปวดหัวเท่าไหร่ ถ้าจะให้เปรียบเทียบ ผมว่าภาคแรกดีกว่าดูเป็นมหากาพย์ดี ภาคนี้ Fantasy ไปนิด แต่มีแอบ romantic
เล็กน้อยตอนใกล้จบ แล้วแถมอีก 2 ฮา ครับ พอให้ได้แกล้มกันหลายรสชาติหน่อย

ขอบคุณครับ ผมก็ชอบนิยายกรีก-โรมัน พยายามเก็บหนังสือหลายเล่มละ

เสียดายภาคแรกตอนจบมันง่ายไปหน่อย ไม่งั้นก็จะชอบมากกว่านี้ครับ O0
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ MorBoi

• Superstar...
ฮิฮิ หนังแนวเทพนิยาย มันๆ effect ดีๆผมก็ชอบนะ แต่ที่เกลียดที่สุดเลยคือการเอา
เนื้อเรื่อง ของเก่า หนังสือ หรืออะไรก็แล้วแต่ของเขาที่ดีๆ มา ปู้ยี่ปู้ยำ แต่งเป็นเรื่องใหม่อะ
โดยส่วนตัวผมคิดเองนะ ถ้าเขาคิดว่าเรื่องต้นแบบไม่ดีพอต้องเอามาเปลี่ยนดัดแปลงต้อง
แต่งเนื้อเรื่องใหม่ ก็แต่งใหม่ให้หมดไปเลยไม่ต้องเอาของเก่ามาพาดพึงถึงให้เสียบรรยากาศ
ภาคแรกยังพอโอเคว่า
ตามโครงเนื้อเรื่องเดิมมั่ง แต่ภาคนี้มันมีอะไร ที่เกียวกะ Greek Mythology จริงๆมั่งเนี่ย
เหมือนพวกเรื่อง Immortal
ผมหละเบื่อ  K]

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • Superstar...
  • PADI 94502
ภาค 2 นี่ ไม่น่าจะมาจากตำนานกรีกใดๆ เพราะเทพทั้งหลายพากันตายกันเป็นว่าเล่น นอกตำนานที่เทพทั้งหลายเป็นอมตะ แต่ถือว่าดูเอาสนุกครับ เนื้อเรื่องเดินเร็วดี ไม่ค่อยอืด เหมือนภาคแรก หากไม่คิดถึงเนื่้อหาสาระที่ออกจะหลุดจากตำนานกรีกไปหมดแล้ว ก็ดูสนุกดีครับ สำหรับกับ 3D ดูดีกว่าภาคแรกหน่อย ที่ไม่ได้ตั้งใจทำมาเป็น 3D เท่าไหร่ แต่ก็ดูหวือหวาแค่เป็นบางฉาก บางตอนเท่านั้นเอง ที่เจตนาเหมือนเหวี่ยงของเข้าใส่คนดู จึงไม่ค่อยรู้สึกตื่นตามากเหมือนสมัย Avatar ครับ

:)
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ p.kob

• *
ชอบภาคแรกมากกว่าครับ :)

ออฟไลน์ WITS

ภาคแรกพอดูได้ ภาคนี้ พอทนได้ ....  รอ สงกรานต์  มันส์แน่ครับ BATTLE SHIP