ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ HD player ด้วยครับ  (อ่าน 3091 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aonamp

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • Super Star.
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
ช่วยแนะนำ HD player ด้วยครับ
« เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2012, 10:37:28 AM »
พี่ๆๆครับ ช่วยแนะนำ เครื่องเล่นHD player ด้วยครับผมมือใหม่มากๆๆ พยายามอ่านยังไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
 ขนาด จอที่ใช้ lcd46 นิ้วครับ  ผมต้องการ ที่ตอบสนองระบบเสียงได้ดีครับ  คือปกติผมอยู่ห้อง DIYครับ
แต่ถูกลูกๆๆยึดห้องแล้ว เลยอยากจะมีความสุขกับครอบครัวด้วยการดูหนังครับ ขอรบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำด้วยครับ
 และถ้าผมใช้ Hdแล้วผมต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง เช่น การโหลดหนัง โหลดยังไง ต้องติดตั้งระบบเน้ต ด้วยไหมครับ หรืออื่นๆๆใด ที่จำเป้นต่อการใช้งานครับ
ลืมบอก งบเฉพาะเครื่องเล่น ขอไม่เกิน 8000ครับ แพงกว่านี้ไม่ไหวครับ
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
Re: ช่วยแนะนำ HD player ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2012, 10:41:25 AM »
แย่แล้วผมโพส ผิดห้อง รบกวน แอดมินย้ายให้ด้วยครับด้วยครับ
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
Re: ช่วยแนะนำ HD player ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2012, 10:09:55 PM »
แย่แล้วผมโพส ผิดห้อง รบกวน แอดมินย้ายให้ด้วยครับด้วยครับ
มีหลายแบรนด์ครับ ใหม่ๆ ผมใช้ HD Tank ต่อมาใช้ Vivo ตอนนี้ผมใช้ DUNE HD ผมว่าผมชอบที่สุดนะ :headphone

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2012, 09:36:13 AM »
มีหลายแบรนด์ครับ ใหม่ๆ ผมใช้ HD Tank ต่อมาใช้ Vivo ตอนนี้ผมใช้ DUNE HD ผมว่าผมชอบที่สุดนะ :headphone
  แล้ว รุ่นไหนครับ ผมต้องใช้ ฮาร์ดิสแบบไหนครับ  ถ้ามีข้อมูลช่วยส่งให้ด้วยครับ จะลิงค์หรือไรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2012, 11:19:53 AM »
  แล้ว รุ่นไหนครับ ผมต้องใช้ ฮาร์ดิสแบบไหนครับ  ถ้ามีข้อมูลช่วยส่งให้ด้วยครับ จะลิงค์หรือไรก็ได้ครับ
ผมว่าลองติดต่อกับตัวแทนของ Dune ที่โฆษณาในหนังสือออดิโอไฟล์เขาดูโดยตรงดีกว่าครับ หรือถ้าต้องการราคาที่ย่อมเยาว์แล้วคุณภาพก็ใช้ได้ด้วยเนี่ยลองดูของ Vivo ดูอีกยี่ห้อครับ ตัวแทนก็ดูในโฆษณาออดิโอไฟล์ได้เช่นกัน ใช้ได้ทั้ง 2 ยี่ห้อครับ ต้องลองไปขอดูจากเครื่องที่เขาเดโม่ดูเองครับ ว่าชอบหน้าตาและรูปแบบของเฟิร์มแวร์แบบไหนมากกว่ากันด้วยครับ