ผู้เขียน หัวข้อ: 3 อัลบั้ม 3 สไตล์  (อ่าน 1317 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
3 อัลบั้ม 3 สไตล์
« เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2005, 09:43:42 AM »
ช่วงปีใหม่นี้ไม่มีอะไรจะมอบให้พี่ๆเพื่อนๆ ขอมอบบทเพลงก็แล้วกัน 3 แบบ 3 สไตล์ เป็นอัลบั้มที่น่าสนใจ-ลองหามาฟังดูนะครับ

1. The Many Moods Of Christmas (Telarc CD 80087) แผ่นนี้ออกมาหลายปีแล้ว อาจจะหาซื้อยากซักหน่อย ลองไปดูที่ B2S สาขาชิดลม อาจมีหลงเหลืออยู่ บทเพลงคริสต์มาสที่อมตะตลอดกาล บรรเลงด้วยวงออเคสตร้าขนาดใหญ่ และคณะนักร้องประสานเสียง......ขอฟันธงว่านี่คือแผ่นคริสต์มาสที่ดีที่สุดใน โลก!!....

2. A Jazz Celebration จากครอบครัว Marsalis เริ่มจากพ่อEllis-เล่นเปียโน Brandford-แซ็กโซโฟน Wynton-ทรัมเป็ท Delfeayo-ทรอมโบน Jason-กลอง ทั้งหมดได้รับการยกย่องว่าเป็น The First Family Of Jazz เป็นแจ๊ซซ์แบบดั้งเดิม(ไม่ใช่แบบ Bangkok Jazz Festival) ที่น่าฟังทุกเพลง ชุดนี้มีทั้งเป็นซีดี และดีวีดี (ดีวีดีลองดูที่บูมเมอแรงสาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว)

3. The Secret Of Movin' On จาก David Pack นักร้อง/นักแต่งเพลง อดีตนักร้องนำวง Ambrosia เจ้าของเพลงฮิทอย่าง How Much I Feel เที่ยวนี้ขนเพื่อนๆมาช่วยร้องเพียบเลย เช่น Ann Wilson จากคณะ Heart, Dewey Bunnell จากคณะ America, Steve Perry จาก Journey, Timothy B. Schmidt จาก the Eagles รวมทั้งมือเปียโนอย่าง David Benoit
เป็น Soft Rock ชั้นดี ที่น่าฟังมาก โดยเฉพาะเพลงเก่าที่นำมาทำใหม่อย่าง Biggest Part Of Me และ You're The Only Woman

มีความสุขทุกๆท่านนะครับ

NID

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
Re: 3 อัลบั้ม 3 สไตล์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2005, 09:55:42 AM »
ขอบคุณครับ

ขอให้มีความสุขในปีใหม่เช่นกัน :victory

ไม่สมัครสมาชิกเหรอครับ จะได้โพสง่ายๆ K)

ออฟไลน์ No.10

Re: 3 อัลบั้ม 3 สไตล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2005, 12:00:07 PM »
  c) c)ดีจัง...อยากให้มีกนะทู้ลองแนะนำ อัลบั้มเพลงดีๆให้ฟัง เยอะๆบ้างครับ