ผู้เขียน หัวข้อ: เสียภาษีพัสดุ  (อ่าน 2557 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattanov

เสียภาษีพัสดุ
« เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2005, 10:07:11 AM »
เวลาเราสั่งสินค้าทางไปรษณีย์จากต่างประเทศ ทางการเขาเก็บภาษียังไงครับ
บุรุษไปรษณีย์จะมาส่งให้พร้อมเก็บตังค์ หรือ จะมาบอกให้เราไปจ่ายที่ไปรษณีย์ แล้วต้องไปที่สาขาไหน ของผมเขตจตุจักร
สั่งเครื่องส่ง infrared หนักแค่ 2 ปอนด์เอง :notworthy

ออฟไลน์ ระโหย

Re: เสียภาษีพัสดุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2005, 10:32:53 AM »
ผมเคยได้ใบแจ้งไปเสียภาษีที่ไปรษณีย์เขตที่ให้ไปส่ง ราคาคิดยังไงไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2005, 01:32:30 PM »
ถ้าการที่ราคาไม่ชัดเจน ต้องไปที่สำนักงานแถวหัวลำโพง แต่ถ้าชัดเจนจะคิดมาให้และให้เราไปจ่ายพร้อมเอาของที่ไปรษณีย์เขตเราครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ nattanov

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2005, 01:55:47 PM »
ถ้าต้องไปที่ไปรษณีย์เขต เสาร์-อาทิตย์เขาเปิดกันไหมครับ

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2005, 01:56:54 PM »
ไปรษณีย์ปกติทำงานวันจันทร์ฺ-ศุกร์ แล้วก็วันเสาร์ครึ่งวันครับ

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2005, 04:05:47 PM »
ระวังนะครับบางทีพวกนี้ชอบมั่วคิกภาษีเกิน  ((
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)