ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นเพลง,คอนเสิท DVD มี 5.1 กับ PCM ฟังแบบไหนกันเหรอครับ  (อ่าน 1247 ครั้ง)

ออฟไลน์ acquiesce

ผมฟัง 5.1 มันรอบทิศทางดีแยกเสียงชัดเจน  อ่านๆมาเห็นว่าฟังจริงๆต้นฉบับมา 2.0 เลยงงๆอยู่

ออฟไลน์ pik

• Total likes: 0
  • ปิ๊ก กะ จ๋า
    • iLoveiPod.co.nr
Re: แผ่นเพลง,คอนเสิท DVD มี 5.1 กับ PCM ฟังแบบไหนกันเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2005, 11:15:27 AM »
แผ่นคอนเสิร์ทส่วนมาก จะเป็นแบบ 5.1 เค้าจะบันทึกโดยเก็บบรรยากาศมาด้วยครับ จะทำให้เหมือนกับเราอยู่ในสถานที่แสดงด้วยครับ