ผู้เขียน หัวข้อ: In ear Headphone กับ iPhone 4s  (อ่าน 6461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prasert

In ear Headphone กับ iPhone 4s
« เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2012, 09:54:21 PM »
ระหว่าง

Denon AH-C560R

และ

Bose® MIE2i

ใครเคยใช้สองรุ่นนี้บ้าง วานแนะนำครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: In ear Headphone กับ iPhone 4s
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2012, 12:09:34 PM »
สองรุ่นนี้ไม่รู้อ่ะท่าน  แต่เคยไปลอง in ear Sony series XBA balanced armateur ไม่รู้สะกดถูกป่าวเนี่ย  ชอบมาก ๆ เลยอ่ะท่าน  รุ่น XBA-4 มั้งถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณเก้าพัน  เสียงเทพจริง ๆ หาลองดูนะท่านที่ Siam Paragon มีให้ลอง

ออฟไลน์ Otis

Re: In ear Headphone กับ iPhone 4s
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2012, 01:16:47 PM »
... ลองไปร้านมั่นคง เวป http://www.munkonggadget.com/?lang=th ดูครับ มีให้เลือกเยอะไปที่เดียวจบ ฟังได้ทั้งวันครับ มีหลายสาขา

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2012, 02:39:00 PM »
ผมเคยลอง Bose® MIE2i และ Sony XBA-3 ที่ร้านมั่นคงครับ ... MIE2 คุณภาพเสียงใช้ได้ ชอบตรงที่ใส่สบายดี นุ่ม เบา สบาย ... ส่วนเสียงผมชอบ XBA-3 มากกว่า เหมือนให้รายละเอียดได้ดีกว่า (ราคาแพงกว่า) ... XBA-4 ไม่ได้ลอง

แต่สุดท้ายผมมาจบเอาที่ Monster Beat Tours ครับ (ใจจริงอยากได้ Monster Turbine แต่ตอนผมซื้อของหมด) ... แนวเสียงแน่นเหมือนอยู่ในผับเลยครับ
 :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ijew2002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 09:26:47 AM »
อยู่ที่ว่าชอบแนวเสียงแบบไหนมากกว่าครับ Denon อันนี้ไม่ทราบเลยครับ Bose ของค่ายนี้ส่วนใหญ่จะนุ่มนวล flat ครับ  แต่ถ้าชอบเบสแน่นอนต้อง Monster ครับ ตึ๊บๆๆ ทุกรุ่น
ถ้าไม่ได้หาว่าต้องมีไมค์ด้วย ลองดู UE ด้วยนะครับ
ชวลิต สินเลิศวิบูลย์
110/1 ซ.พหลโยธิน44  ถ.พหลโยธิน จตุจักร กทม 10900 / บจก.พูลเทค สาขาหัวหิน
สนใจสระว่ายน้ำ ติดต่อได้นะครับ ^ ^

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 02:04:48 PM »
ขอบคุณพี่หมอ แต่แพงเกิน ไม่ไหว หลบดีกว่า

สองรุ่นนี้ไม่รู้อ่ะท่าน  แต่เคยไปลอง in ear Sony series XBA balanced armateur ไม่รู้สะกดถูกป่าวเนี่ย  ชอบมาก ๆ เลยอ่ะท่าน  รุ่น XBA-4 มั้งถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณเก้าพัน  เสียงเทพจริง ๆ หาลองดูนะท่านที่ Siam Paragon มีให้ลอง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 02:06:05 PM »
ขอบคุณครับ อยากไป แต่ไม่ว่างเอาซะเลย เลยสั่ง denon ไปแล้ว ถ้าไม่ดี เดี๋ยวให้หลานชายไปใช้แทน

... ลองไปร้านมั่นคง เวป http://www.munkonggadget.com/?lang=th ดูครับ มีให้เลือกเยอะไปที่เดียวจบ ฟังได้ทั้งวันครับ มีหลายสาขา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 02:07:09 PM »
Monster หนุ่มเกิน สู้พลังเบสไม่ไหว ขอหลบดีกว่า

ขอบคุณครับ

ผมเคยลอง Bose® MIE2i และ Sony XBA-3 ที่ร้านมั่นคงครับ ... MIE2 คุณภาพเสียงใช้ได้ ชอบตรงที่ใส่สบายดี นุ่ม เบา สบาย ... ส่วนเสียงผมชอบ XBA-3 มากกว่า เหมือนให้รายละเอียดได้ดีกว่า (ราคาแพงกว่า) ... XBA-4 ไม่ได้ลอง

แต่สุดท้ายผมมาจบเอาที่ Monster Beat Tours ครับ (ใจจริงอยากได้ Monster Turbine แต่ตอนผมซื้อของหมด) ... แนวเสียงแน่นเหมือนอยู่ในผับเลยครับ
 :)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 02:09:20 PM »
ขอบคุณครับ อยากได้ไมค์ด้วยและที่สำคัญมีปุ่มปรับลดเพิ่มเสียง และตัวกดเลื่อนเพลงหน้าหลัง เลยจัด denon ไปแล้ว

อยู่ที่ว่าชอบแนวเสียงแบบไหนมากกว่าครับ Denon อันนี้ไม่ทราบเลยครับ Bose ของค่ายนี้ส่วนใหญ่จะนุ่มนวล flat ครับ  แต่ถ้าชอบเบสแน่นอนต้อง Monster ครับ ตึ๊บๆๆ ทุกรุ่น
ถ้าไม่ได้หาว่าต้องมีไมค์ด้วย ลองดู UE ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 04:26:04 PM »
ขอบคุณครับ อยากได้ไมค์ด้วยและที่สำคัญมีปุ่มปรับลดเพิ่มเสียง และตัวกดเลื่อนเพลงหน้าหลัง เลยจัด denon ไปแล้ว

Kilpsch ก็มีรุ่นนึงมีไมค์ ปรับ vol เลื่อนเพลงได้ แต่ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ
110/1 ซ.พหลโยธิน44  ถ.พหลโยธิน จตุจักร กทม 10900 / บจก.พูลเทค สาขาหัวหิน
สนใจสระว่ายน้ำ ติดต่อได้นะครับ ^ ^

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 04:31:33 PM »

Kilpsch ก็มีรุ่นนึงมีไมค์ ปรับ vol เลื่อนเพลงได้ แต่ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ

http://www.klipsch.com/product_list/65527.18062.110193.0.0/In-Ear_Headphones

ลองดูครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 10:33:03 PM »
ขอบคุณครับ

http://www.klipsch.com/product_list/65527.18062.110193.0.0/In-Ear_Headphones

ลองดูครับ

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 11:30:56 AM »
ตอนแรกดู Klipsch S4i กับ S5i ใว้ แต่เห็นว่าไม่ค่อยทน เพราะผมใช้สมบุกสมบัน เลยไปลอง ของจีน SpundMagic E10M ก็ใช้ได้ดีกว่า UE ตัวเก่าที่เสียไป ถูกกว่าด้วย เลยตกลงปลงใจที่ตัวนี้ครับ  :headphone

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2012, 10:48:55 PM »
หลังจากลองใช้ in ear ของ Denon มาสองวัน รู้สึกอึดอัดกับจุกที่ต้องยัดเข้าไปในหูมาก เลยไปหาซื้อหูฟัง B&W รุ่น P5 มาใช้แทน เพิ่งลองเสียบมาฟัง รู้สึกชอบในคุณภาพเสียงและดีไซด์มาก แถมที่ครอบหูช่างนุมนวลดีแท้ เค้าเล่าว่าเป็นหนังแกะ ตอนนี้ Happy พอตัว แต่กลัวแค่ Spare part ตรงที่ครอบนี่แหล่ะว่า วันนึงมันหมดสภาพขึ้นมา จะไปหาซื้อที่ไหน เมืองนอก ก็ไม่มีขายด้วย ใครเล็งๆอยู่ ลองไปหาฟังดูกันครับ

http://www.bowers-wilkins.net/Headphones/Headphones/P5/Overview.html

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 11:55:43 AM »
หลังจากลองใช้ in ear ของ Denon มาสองวัน รู้สึกอึดอัดกับจุกที่ต้องยัดเข้าไปในหูมาก เลยไปหาซื้อหูฟัง B&W รุ่น P5 มาใช้แทน เพิ่งลองเสียบมาฟัง รู้สึกชอบในคุณภาพเสียงและดีไซด์มาก แถมที่ครอบหูช่างนุมนวลดีแท้ เค้าเล่าว่าเป็นหนังแกะ ตอนนี้ Happy พอตัว แต่กลัวแค่ Spare part ตรงที่ครอบนี่แหล่ะว่า วันนึงมันหมดสภาพขึ้นมา จะไปหาซื้อที่ไหน เมืองนอก ก็ไม่มีขายด้วย ใครเล็งๆอยู่ ลองไปหาฟังดูกันครับ

http://www.bowers-wilkins.net/Headphones/Headphones/P5/Overview.html

สวัสดีครับพี่ Prasert  :)
สบายดีนะครับ ตอนนี้เลือกได้หรือยังครับ  :headphone

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 05:00:33 PM »
สวัสดีครับ

ตอนนี้ซื้อมาหลายยี่ห้อแล้ว ล่าสุด denon ให้หลานไปแล้ว เมื่อวานเพิ่งซื้อ B&W เข้าใจว่าเดี๋ยวก็เบื่ออีก ไปๆมาๆเดี๋ยวกลับไปฟังสายแถมเหมือนเดิม 55555 นิสัยผม เล่นแป๊บๆก็เบื่ออ่ะ เดี๋ยวหลานๆก็แอบเอาไปใช้น่ะ อิอิ

หวังว่าจะสบายดีนะ Saitosan

สวัสดีครับพี่ Prasert  :)
สบายดีนะครับ ตอนนี้เลือกได้หรือยังครับ  :headphone

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 07:28:41 PM »
สวัสดีครับ

ตอนนี้ซื้อมาหลายยี่ห้อแล้ว ล่าสุด denon ให้หลานไปแล้ว เมื่อวานเพิ่งซื้อ B&W เข้าใจว่าเดี๋ยวก็เบื่ออีก ไปๆมาๆเดี๋ยวกลับไปฟังสายแถมเหมือนเดิม 55555 นิสัยผม เล่นแป๊บๆก็เบื่ออ่ะ เดี๋ยวหลานๆก็แอบเอาไปใช้น่ะ อิอิ

พี่เบื่อๆแล้ว อันไหนมาใช้ มากินราดหน้าแถวนี้ บอกได้ ผมวิ่งออกไปเอาครับ :D :D :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 09:03:56 PM »
55555 พูดถูกจาย

จริงๆหน้าที่การงานทำให้ลืมว่าเคยซื้ออะไรมามากกว่าเบื่อ เพราะเดินทางบ่อย ทำให้โดนเด็กที่บ้านยึดไปครอบครอง  :'(

สวัสดีครับ

พี่เบื่อๆแล้ว อันไหนมาใช้ มากินราดหน้าแถวนี้ บอกได้ ผมวิ่งออกไปเอาครับ :D :D :D

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 01:30:56 AM »
ผมเดินทางเดือนละครั้งสองครั้ง ใช้ Etymotic ER4 หู in-ear แบบสามบั้งอุดกันเสียงรบกวนเวลานอนแล้วเปิดเพลงเบาๆ เสียงออกแนวโปร่งฟังไปนอนไปสบายดีครับ  :headphone

ออฟไลน์ ต่อ SUT

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 10:48:57 AM »
รบกวนสอบถามคุณ Prasert ครับว่าได้ P5 ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ สนใจอยู่เหมือนกัน พอดีอยู่ต่างจังหวัดว่าง ๆ จะเข้าไปซื้อ (เคยแอบดูที่ web ของ piyanas แล้ว น่าจะหาราคาได้ดีกว่าที่นั่นครับ)

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 08:18:12 PM »
ผมซื้อจากอเมริกามาครับ ราคาประมาณ USD 299 + Tax ครับ ที่เมืองไทยน่าจะประมาณ 15000 ได้ครับ

รบกวนสอบถามคุณ Prasert ครับว่าได้ P5 ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ สนใจอยู่เหมือนกัน พอดีอยู่ต่างจังหวัดว่าง ๆ จะเข้าไปซื้อ (เคยแอบดูที่ web ของ piyanas แล้ว น่าจะหาราคาได้ดีกว่าที่นั่นครับ)

ออฟไลน์ ต่อ SUT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 10:11:48 PM »
ผมซื้อจากอเมริกามาครับ ราคาประมาณ USD 299 + Tax ครับ ที่เมืองไทยน่าจะประมาณ 15000 ได้ครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 11:04:48 PM »
Ummm. พึ่งกลับมาอ่านอกีกที
Monster turbine ใช้กับสี่เอสเบสไม่เยอะมากเพราะสี่เอสไม่ค่อยมีเบส
Jvc ha-fx1x อันนี้เบสเยอะกว่าตัวแรกบูสเบสมาเยอะเลย เยอะกว่าเทอบายมาก
Klipsh 4i ใสดีใส่ง่ายมากเบารายละเอียดดี ไม่เจบหู เทอบายชอบหลุด โดนเพื่อนยึดไปเลย
Klipsh 5i เสียงคล้ายสี่ไอ ทนน้ำได้ ข้อเสียรีโมทใหญ่
Akg q350 เบสหายไปเลยแต่เสียงหวานดี. เหมาะกับฟังเพลงร้องเครื่องเป่า
Ultrasone Hifi 680 เสียงมันกว้างดี ดูหนังสนุก
เป็นหูฟังที่ใช้อยู่ครับ

ออฟไลน์ KTK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 03:25:58 PM »
แนะนำยี่ห้อ marshall ครับ มีปุ่มครบครับ เสียงดีด้วยครับ

• *
  • Just fall in love with music....
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 01:03:49 AM »
Monster turbine ใช้กับสี่เอสเบสไม่เยอะมากเพราะสี่เอสไม่ค่อยมีเบส
Jvc ha-fx1x อันนี้เบสเยอะกว่าตัวแรกบูสเบสมาเยอะเลย เยอะกว่าเทอบายมาก
Klipsh 4i ใสดีใส่ง่ายมากเบารายละเอียดดี ไม่เจบหู เทอบายชอบหลุด โดนเพื่อนยึดไปเลย
Klipsh 5i เสียงคล้ายสี่ไอ ทนน้ำได้ ข้อเสียรีโมทใหญ่
Akg q350 เบสหายไปเลยแต่เสียงหวานดี. เหมาะกับฟังเพลงร้องเครื่องเป่า
Ultrasone Hifi 680 เสียงมันกว้างดี ดูหนังสนุก

ผมก็ใช้ Ultrasone ดูหนังอยู่ มันส์ดี แต่เป็นรุ่นเก่า Pro-650 ตอนนี้ฟองน้ำเปื่อยหมดแล้ว หาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนครับ
(รบกวนเจ้าของกระทู้นิดนึงนะครับ)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 08:36:40 PM »

ผมก็ใช้ Ultrasone ดูหนังอยู่ มันส์ดี แต่เป็นรุ่นเก่า Pro-650 ตอนนี้ฟองน้ำเปื่อยหมดแล้ว หาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนครับ
(รบกวนเจ้าของกระทู้นิดนึงนะครับ)
ลองติดต่อเวปมั่นคงครับ. คนนำเข้าจริงๆอยู่เอสพานาดคับ. ร้าน music 2 home แนวเสียง รายละเอียดดีกว่า hfi 680 ของผมอีก. ราคาก็แรงกว่า. ลองต่อแอมป์หูฟังดูครับ น่าจะไปได้อีก. ลองโทรติดต่อดูครับ มีเวปทั้งสองร้าน

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2012, 01:39:58 PM »

ลองติดต่อเวปมั่นคงครับ. คนนำเข้าจริงๆอยู่เอสพานาดคับ. ร้าน music 2 home แนวเสียง รายละเอียดดีกว่า hfi 680 ของผมอีก. ราคาก็แรงกว่า. ลองต่อแอมป์หูฟังดูครับ น่าจะไปได้อีก. ลองโทรติดต่อดูครับ มีเวปทั้งสองร้าน

ขอบคุณครับ  :)