ผู้เขียน หัวข้อ: หูฟังขั้นเทพระบบ 7.1 พร้อมเสียง true-hd dts-hd และอื่นๆ  (อ่าน 10436 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไนท์

พี่ๆท่านใดสนใจสามารถทดสอบได้ในงาน BAV ชั้น 14 ห้อง 1430 พร้อมรับสิทธฺิพิเศษ ขอบคุณครับ

ระเบิดเสียงให้ลั่นไม่หนักกบาลใคร !! รีวิว Sony MDR-DS7500 7.1 Channel Wireless Headphone

เจอกันอีกแล้วนะครับพลพรรคหูเทพและแฟน ๆ HDPLAYERTHAILAND ทุกท่าน ไหนขอถามหน่อยครับว่าที่อยู่ในนี้ใครอยู่คอนโดหรือหอพักบ้างครับ ? ผมคนนึงแหละที่อยู่หอพัก ซึ่งปัญหาที่ทำให้เราหนักใจเป็นประจำนั่นก็คือขนาดห้องที่เล็กเกินกว่าจะวางชุดโฮมเธียร์เตอร์ลงไปได้ ยิ่งไปกว่านั้นด้วยความที่มีห้องชิดติดกันเราจึงไม่สามารถที่จะเปิดเสียงดัง ๆ ให้สนั่นสะใจได้เท่าไรนัก ฉะนั้นในวันนี้ผมจึงมีอุปกรณ์จะมาแก้ไขปัญหานี้ ให้ทุกท่านได้มีอิสระในการรับฟังเสียงได้อย่างเต็มที่ นั่นก็คือ Sony MDR-DS7500 !!

Sony MDR-DS7500 คือหูฟังไร้สายที่รองรับระบบเสียงเซอร์ราวด์ทุกรูปแบบ !! อ่านไม่ผิดหรอกครับ ไร้สาย !!! รองรับเสียงเซอร์ราวด์เกือบทุกรูปแบบ !!! โดยเฉพาะอย่างยิ่งฟอร์แมต DTS-HD Master Audio และ Dolby TrueHD เรียกได้ว่าหาได้ยากมาก ๆ นะครับสำหรับหูฟังครบเครื่องระดับนี้ โดยหูฟังตัวนี้จะมาพร้อมกับตัวส่งสัญญาณ(Transmitter) ที่เป็นตัวถอดรหัสเสียงเซอร์ราวนด์ภายในตัวซึ่งจะใช้สัญญาณ RF(2.4 GHz Radio Frequency) ในการส่งเสียงมายังหูฟังเราขณะใช้งานนั่นเองครับ
Sony MDR-DS7500 Specification

- Driver unit: 50mm (CCAW voice coil adoption)
- Reproduction bandwidth: 5-25,000Hz
- Power supply: Built-in lithium ion chargeable battery
- Battery life: 18 hours (With fully charged built-in lithium ion chargeable battery)
- Weight: 325g, processor - 480g
- Decoder: Dolby TrueHD, Dolby Digital Plus, Dolby Digital, Dolby Pro Logic IIx, DTS-HD Master Audio, DTS-HD High Resolution Audio, DTS 96/24, DTS-ES, DTS, DTS Neo:6, MPEG-2 AAC, LPCM 2ch/5.1ch/7.1ch, Dolby Pro Logic IIz
- Input terminal: HDMIx3, Opticalx1, Stereo pin jack x1

ราคา 19,900 บาท

ดูรายละเอียดคร่าว ๆ กันไปแล้วเรามาเริ่มทะยอยไล่เรียงกันไปเลยนะครับว่าในกล่องนี้มีอะไรมาให้บ้าง..

ภายในกล่องก็จะประกอบไปด้วยอุปกรณ์ดังรูปด้านบนเลยครับซึ่งก็ได้แก่หูฟัง,ตัวส่งสัญญาณ, อ
ะแดปเตอร์(หูฟัง,ตัวส่ง) และสาย Optical แถมมาให้ครับพร้อมใช้งานได้ทันที

ตัวเครื่องส่งสัญญาณด้านหน้าครับ มีหน้าปัดแสดงผลรูปแบบของเสียงเซอร์ราวด์ที่ใช้งานขณะนั้นระบุไว้อย่างชัดเจน
สามารถส่งสัญญาณเสียงด้วยคลื่นวิทยุที่ความถี่ 2.4 Ghz

ด้านข้างคือสวิตช์สำหรับตั้งค่าสัญญาณ RF ว่าจะให้เลือกความถี่ให้เลย
หรือจะตั้งเองในกรณีที่ไปชนกับอุปกรณ์ชิ้นอื่นภายในบ้านครับ

ด้านหลังประกอบไปด้วยช่อง HDMI ( In 3, Out 1), Optical In-Out และช่อง Analog In
ให้เราสามารถนำไปใช้งานได้กับอุปกรณ์ได้อย่างหลากหลาย และสามารถ Pass-through เสียง
ไปยังทีวีได้โดยอัตโนมัติเมื่อไม่ได้ใช้งานหูฟัง (ถอดออกจากศีรษะ)

ปุ่มควบคุมการใช้งานบริเวณด้านบนฝั่งซ้ายครับไว้สำหรับเลือกค่า Input และเอ็ฟเฟกต์ต่าง ๆ

ทางขวาเป็นปุ่มเปิด-ปิดธรรมดาทั่วไปครับผม

ตัวหูฟังมีหน้าตาดังรูปครับ สามารถควบคุมการทำงานของตัว Transmitter
ได้ที่ปุ่มบริเวณไดร์เวอร์ทั้งสองข้างครับเรียกได้ว่านั่งกันยาวรากงอกไม่ต้องลุกไปทำอะไรเลย

บริเวณไดร์เวอร์ด้านซ้ายจะเป็นปุ่มเปิด-ปิดระบบ และช่องเสียบสายชาร์จตัวหูฟังครับ
โดยแบตเตอรี่จะเป็นแบบลิเธียมไอออน ช่วยให้ฟังต่อเนื่องได้มากถึง 18 ชั่วโมง ต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง

ดีไซน์ทั่วไปของ Sony MDR-DS7500 ค่อนข้างจะออกมาในแนวเรียบ ๆ นะครับไม่หวือหวาอะไรมาก ลองหยิบหูฟังมาครอบหูดูคร่าว ๆ พบว่าฟองน้ำนิ่มใช้ได้ โครงสร้างโดยรวมออกแบบมาให้ใส่สบายครับ ไม่บีบขมับจนปวดหู แต่ให้ความรู้สึกครอบล้อมอย่างนิ่มนวล ถือว่าไม่แน่นไม่หลวมจนเกินไป แต่ถ้าจะใส่แล้วโยกสะบัดไปตามเสียงดนตรีก็อาจจะต้องหาอะไรมามัดติดกับศีรษะซะก่อนนะครับ เพราะหลุดแน่(ฮา)
อย่างที่ทราบกันในหน้าแรกนะครับว่า MDR-DS7500 เป็นหูฟังเซอร์ราวด์ 7.1 แชนแนล ที่มีตัวถอดรหัส DTS-HD Master Audio และ Dolby TrueHD ภายในตัว เอาตรง ๆนะ ผมรู้สึกว้าวมาก ๆเลยทีเดียวกับหูฟังที่แถมฟีเจอร์ผิดธรรมชาติระดับนี้ หรือจะพูดว่ามันคือความหวังของชาวหอพักที่อยากชมโฮมเธียร์เตอร์ดังลั่น ๆ แต่กลัวจะมีปัญหากับห้องข้างเคียงเลยก็ว่าได้

แผนผังการเชื่อมต่อเพื่อรองรับระบบเสียง HD ของซิสเต็มครับ

การเชื่อมต่อซิสเต็มทั่วไปก็จะเป็นไปตามแผนภาพด้านบนเลยนะครับผม ราวกับว่าเรากำลังเชื่อมต่ออยู่กับ AVR ตัวนึงเลยก็ว่าได้ โดยนอกเหนือไปจากสาย HDMI แล้ว เรายังสามารถเลือกที่จะใช้รูปแบบอื่นอย่าง Optical หรือ Analog ได้อีกด้วย

บริเวณครอบหูด้านขวาจะใช้เป็นตัวเพิ่มลดเสียง, เลือก input และเลือก effect เสียงของระบบ

พลิกให้ดูกันชัด ๆ นะครับ จะเห็นว่ามีปุ่มกดสำหรับปรับ Center และ LFE ได้
ไว้สำหรับกรณีที่เสียงพูดเบาเกินไปก็กดเพิ่มที่ Center หรือหากเบสไม่สะใจก็อัด LFE ขึ้นไป
ถือว่ายืดหยุ่นกับผู้ใช้งานได้เป็นอย่างดีทีเดียว

สำหรับการทดสอบนั้นทีมงานได้ทำการต่อเข้ากับ Oppo BDP-95 ตัวเก่งประจำออฟฟิศเช่นเคย พร้อมกับลองฟังเสียง 7.1 กันแบบเน้น ๆ ด้วยภาพยนตร์แอนิเมชั่นเรื่อง Toy Story 3 ที่ถูกบันทึกมาแบบ 7.1 แชนแนล ในฉากเปิดที่เป็นการไล่ล่าระหว่างนายอำเภอวู๊ดดี้กับเหล่าวายร้าย สิ่งแรกที่เราสัมผัสได้ก็คือเสียงที่มีการอ้อมหน้าหลังให้เห็นแบบที่เราไม่เคยได้รับมาก่อนกับการใส่หูฟัง เสียงระเบิดเสียงเบสถูกขับออกมาได้อย่างมีมิติ ทำได้ดีสมกับเป็นเซอรราวด์เฮดโฟนจริง ๆ

นอกเหนือจากฟีเจอร์การถอดรหัสเสียงแบบ HD ทั้งสองแบบแล้ว (DTS-HD Master Audio, Dolby TrueHD) หูฟังตัวนี้ยังมีเอฟเฟ็คเสียงให้เราเลือกใช้เพื่อสร้างอรรถรสในการฟังให้มากขึ้นไปอีกด้วย ซึ่งได้แก่ Cinema, Game และ Voice(Stereo) แต่ละแบบจะให้มิติที่แปลกต่างกันออกไป อย่างเช่น Cinema เมื่อเปิดแล้วจะเป็นการจำลองเสียงให้โอบล้อมมากขึ้น และดันย่านเบสให้อึกทึกขึ้นได้อารมณ์ไปอีกแบบ

อย่างไรก็ตามทีมงานอยากจะแนะนำให้เลือกทดลองฟังแบบไม่ใช้เอ็ฟเฟ็คก่อน เพื่อเป็นการฟังเสียงที่ถูกถ่ายทอดมาแบบเนื้อ ๆ เน้น ๆ ไม่ผ่านการปรุงแต่งใด ๆ ซึ่งจะให้ไดนามิกและโทนัลบาลานซ์ที่ดีกว่าการเปิดใช้งานเอ็ฟเฟ็คจำลองเสียง ถ้าฟังดูแล้วไม่ถูกใจก็ค่อยไปลองเปิดเอ็ฟเฟ็คดูครับ

มาดูรูปแบบเต็ม ๆ กันอีกครั้งครับ แม้ว่าตัวหูฟังไม่สามารถปรับระดับความสูงต่ำของไดร์เวอร์ได้
แต่ตอนที่ครอบลงไปสายคาดที่เห็นตรงกลางจะร่นเข้าไปตามขนาดศีรษะจนไดร์เวอร์ได้ระดับพอดีหูเองครับ

ลองเปลี่ยนแนวจากการรับชมภาพยนตร์อึกทึกครึกโครม มาลองเล่นเกมส์ดูบ้างครับ ด้วยการต่อผ่านคอมด้วยสาย HDMI โดยเกมส์ที่ใช้ทดสอบก็คือ Call of Duty : Modern Warfare 3 ก็บอกกันแบบซื่อ ๆ เลยครับว่ามันเป็นอารมณ์มันส์สะใจแบบไม่กวนใครจริง ๆ แต่ก่อนผมต้องคอยระวัง ต้องหรี่เสียงเบา ๆ กลัวว่าข้างห้องจะด่า แถมช่วงเวลาที่เราเล่นเกมส์ก็เป็นตอนกลางคืนซะมาก แต่ถ้ามีหูฟังตัวนี้ล่ะก็ เปิดหนักจัดเต็มได้เลยไม่ต้องกลัวว่าข้างห้องจะได้ยิน !!

จากการฟังแบบโหด ๆ ผมเปลี่ยนมาลองฟัง 2 แชนแนลกันบ้างครับ เดี๋ยวจะหาว่าหนักไปทางดูหนังอย่างเดียว ซึ่งแทร็คที่ใช้ก็ยังเป็นแทร็คเดิม ๆ อย่าง Guess You Had To Be There - Janis Ian ซึ่งเสียงที่ได้ออกไปในโทนฟังสบาย และได้เบสตามซิกเนเจอร์ของหูฟังโซนี่ คืออัดกระจายออกฟุ้งนิดหน่อย พอคละคลุ้งไปกับเครื่องดนตรีชิ้นอื่นในระดับที่รับได้ ไม่ได้น่าเกลียดอะไร เพราะมันยังช่วยให้ไดนามิคเสียงจับต้องได้มากขึ้นไม่แบนราบจนเกินไปครับ

หัวใจหลักสำคัญของหูฟังไร้สายก็ืคือตัวส่งสัญญาณหรือ Transmitter ตัวนี้นี่เองครับ

หน้าปัดของ Transmitter จะคอยแสดงสัญลักษณ์บอกถึงรูปแบบเสียงเซอร์ราวด์ที่เล่นอยู่
และ Input รวมไปถึงเอฟเฟ็คจำลองเสียงที่ใช้อยู่ในขณะนั้นด้วย

จากการคลุกคลีอยู่กับน้อง MDR-DS7500 เป็นเวลาหนึ่ง ผมก็พบว่าน้องเค้าเป็นหูฟังสู้งานจริง ๆ เธอทำได้ทุกอย่างที่เราไม่เคยคาดหวังมาก่อน อย่างเช่นการถอดรหัสเสียงเซอร์ราวด์แบบ HD จากทั้งสองค่ายดัง ทำเอาคนรักหนังหัวใจละลายแต่แรกพบ แล้วไหนจะเป็นระบบไร้สายที่มีความเสถียรในระดับที่นิ่งมาก ผมใส่ถูบ้านพร้อมกับฟังเพลงไปด้วยอย่างสบายอารมณ์เป็นอย่างมาก ยิ่งในช่วงของเทศกาล EURO 2012 ที่บอลมาดึก ๆ ผมก็สามารถฟังเสียงกองเชียร์ได้อย่างสบายใจ ไม่ต้องกลัวว่าคนจะด่าบุพการี MDR-DS7500 เธอปรนนิบัติผมได้อย่างเยี่ยมยอดจริง ๆ

แม้ว่าเธอจะไม่ค่อยถนัดเรื่องงานที่ต้องใช้ความปราณีตสูง(ฟังเพลง 2 แชนแนล) แต่เธอก็ถ่ายทอดออกมาได้น่ารักในแบบของเธอดั่งที่ต้นสังกัด(Sony)หวังจะให้เธอเป็น ก็ขอสรุปไว้ตรงนี้เลยนะครับว่าชาวหอหัวใจเหงาหงอย ที่ริอยากจะดูหนังแบบ 7.1 เซอร์ราวด์เสียงดังโหวกเหวกแบบไม่ต้องกังวลข้างห้อง น้อง MDR-DS7500 สุดยอด All Arounder Wireless Headphone คนนี้คือคนที่พวกคุณตามหามานานแล้วล่ะครับ

Sony MDR-DS7500
ราคา 19,900 บาท

นำเข้าและจัดจำหน่ายโดย
บริษัท ไนซ์ตี้ช็อป จำกัด

Like
- ถอดรหัสเสียงเซอร์ราวด์ได้หลากหลายแบบ บ้านใคร AVR ยังเป็นรุ่นเก่ายกตัวนี้ไปเสียบได้ฟังเสียง "TrueHD" แน่นอน
- ตัวไดร์เวอร์หูฟังครอบใบหูเราพอดี ทำให้ไม่เกิดอาการเจ็บใบหูเวลาใส่ไปนาน ๆ
- สัญญาณไร้สายแบบ RF ในความถี่ 2.4 GHz ที่เสถียรมาก ๆ ผมทดสอบที่ระยะ 3-5 เมตร มีกำแพงปูนและไม้กั้น ก็ไม่มีอาการสะดุด

Dislike or Should have
- น่าจะมีสัญลักษณ์แสดงจำนวนแบตเตอรี่คงเหลือของหูฟัง บนหน้าจอของ Transmitter
- ฟองน้ำบริเวณที่คาดศีรษะและไดร์เวอร์มีสิทธิเปื่อยได้ง่าย ต้องหมั่นทำความสะอาดบ่อย ๆ

คะแนน Sony MDR-DS7500

รูปลักษณ์ (Design)   7.5
เสียง (Sound Quality)   8.5
การเชื่อมต่อ (Connectivity)   9.0
ราคาและความคุ้มค่า (Value)   8.5
คะแนนตัดสิน   8.3
HDPLAYERTHAILAND.COM   Score

Re: หูฟังขั้นเทพระบบ 7.1 พร้อมเสียง true-hd dts-hd และอื่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2012, 11:11:11 PM »
เพื่อนๆและท่านลูกค้าที่สนใจจะไปเดินชิวๆที่งาน BAV ฟอร์จูน ถ้ายังไม่มีบัตร ติดต่อขอรับบัตรได้นะครับ ที่ชั้น 14 ถึงหน้าลิฟท์และโทรรับบัตรที่ไนท์ได้ครับ  086-876-4448 ครับ ยินดีครับ

ออฟไลน์ woody

Re: หูฟังขั้นเทพระบบ 7.1 พร้อมเสียง true-hd dts-hd และอื่นๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2012, 03:04:41 PM »
สนใจครับ แต่คงไม่มีโอกาสไปงาน อย่ตจว.
มีราคาพิเศษสำหรับสมาชิกhtg รึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2012, 10:53:33 PM »

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ไปเยี่ยมชมห้อง DUNE ครับ หวังว่า Firmware ใหม่ของไนซ์ที่นำไปโชว์ครั้งนี้คงจะถูกใจหลายๆท่านนะครับ ส่วนพี่ๆที่เป็นตัวจริงเสียงแท้ของหูฟัง Sony MDR ds 7500  ที่ได้ไปร่วมทดสอบมาแล้วในงาน ไนซ์หวังว่าคงจะสร้างความประทับใจในตัวหูฟังอยู่ไม่ใช่น้อยนะครับ เพราะทั้งหูฟัง และ Dune V.4 ยังคงได้รับการตอบรับที่ดีเหมือนเคยเสมอมา หวังว่าพี่ๆที่ได้ Firmware ใหม่ไป และบางท่านที่ได้รับหูฟังไปจะ HAPPY กับการดูหนังนะครับ  ส่วนสมาชิก htg2 ไม่ว่าในกรุงเทพและในต่างจังหวัดที่ไม่สามารถไปชมในงานได้ ทาง NICETYSHOP (ไนท์) มีราคาพิเศษให้ครับท่านใดสนใจ PM มาขอราคาได้ครับ ไม่คิดค่าจัดส่งครับ

สุดท้ายขอขอบคุณพี่ๆทุกท่าน และพี่ตู๋นินจาที่รับหูฟังไปดูแล 1 ชุดครับจะจัดส่ง EMS ให้ วันอังคารนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2012, 11:24:25 AM »
สนใจครับ แต่คงไม่มีโอกาสไปงาน อย่ตจว.
มีราคาพิเศษสำหรับสมาชิกhtg รึเปล่าครับ
ส่งให้แล้วนะครับ เลขที่ ems EJ007534035TH
ใช้แล้วเป็นยังไงช่วยติชมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2012, 03:18:39 PM »
ส่งให้แล้วนะครับ เลขที่ ems EJ007534035TH
ใช้แล้วเป็นยังไงช่วยติชมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ได้รับแล้วครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2012, 04:59:30 PM »

ผมติดใจตั้งแต่รุ่นก่อนหน้านี้ที่ยังใช้สายแบบ optic อยู่เลยครับ ตัวใหม่นี้น่าจะประทับใจยิ่งกว่า เสียดายตอนนี้อยู่ทะเล กว่าจะได้กลับไปฟังก็อีกตั้ง 2 อาทิตย์  :'(

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 09:51:54 PM »
ตามหัวข้อครับตอนนี้ผมได้ทำโปรแกรม iptv ที่ใช้สำหรับ dune เสร็จเกือบ 100% แล้วครับ ประมาณต้นเดือนนะจะเริ่มให้ใช้กัน รายละเอียจมีดังนี้

ตอนนี้ tv ของไทยสามารถดูประมาณ 80 ช่อง (มีช่องในฝันด้วย)และผมกำลังหามาเพิ่มขึ้นอีก

ช่อง hd ตอนนี้สามารถดูได้ประมาณ 40 ช่อง (ยังไม่มีช่องในฝัน)และผมกำลังหามาเพิ่มขึ้นอีก

ช่องสำหรับผู้ใหญ่ประมาณ 20 ช่อง และผมกำลังหามาเพิ่มขึ้นอีก

ยังมีช่อง บอล จากทั่วโลก ทำให้ดูบอลได้ทุกนัด  ยังมี่ช่อง เพลง และอื่นๆ อีกมาก และที่สำคัญดูฟรีครับ และผมจะหาช่องดีๆๆมาเพิ่มให้เรื่อยๆครับ(ตอนนี้มีให้ดูมากกว่า200 ช่อง)

เวลาฝนตกหนังจานดาวเทียมดูไม่ได้แต่ iptv ของผมดูได้ไม่มีปัญหา

ลองดูภาพกันครับ ชัดใช้ได้เลย เสียงก็ ok เลย

ออฟไลน์ mrtherm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 06:57:24 AM »
ใครซื้อไปก็มา review หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 08:52:59 AM »
น่าสนใจ :'(
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 10:50:39 AM »
ตอนต่อเข้าระบบแล้ว ยังสามารถ บายพาส ไม่ใช้หูฟัง กลับไปชมแบบปกติได้ไหม
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:42:06 AM »
ตอนต่อเข้าระบบแล้ว ยังสามารถ บายพาส ไม่ใช้หูฟัง กลับไปชมแบบปกติได้ไหม
ใช่ครับ

ออฟไลน์ mrtherm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 08:46:42 PM »
แล้วต้องซื้อเครื่อง Dune รุ่นไหนแล้วจะเสียค่าใช้จ่ายยังไงสำหรับ IPTV ครับ
pm มาบอกหน่อยได้มั้ยครับบ
ขอบตุณครั

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:04:48 PM »
แล้วต้องซื้อเครื่อง Dune รุ่นไหนแล้วจะเสียค่าใช้จ่ายยังไงสำหรับ IPTV ครับ
pm มาบอกหน่อยได้มั้ยครับบ
ขอบตุณครั
มีทุกรุ่นครับ และไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2012, 05:58:52 PM »
ท่านใดที่ได้ iptv ของผมไปแล้ว ลองดูช่องดังนี้นะครับ เด็ดมา

Spice TV hd
asis hd
Live Ting TV
Korean West TV
Girls TV
Asia TV
Adult Asia

ดูแล้วอาจจะลืมหายใจ (ไม่สามารถลงภาพได้เดียวเลือดกำเดาไหล)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2012, 05:17:55 PM »
IPTV ช่อง BBC HD ถ่ายทอด Olimpic games 2012 ตลอด 24 ชั่วโมงคร๊าฟฟฟฟ  พี่น้อง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 08:53:29 AM »
ไม่ทราบว่ามีใครชอบดู ช่อง cctv ของจีนบ้างไม่ครับ พอดีผมได้ช่อง cctv มา 20 กว่าช่องและช้ดมาก ถ้ามีคนชอบผมจะได้ใส่เข้าไปในโปรแกรมของผม หรือถ้ามีช่องไหนที่พี่ๆต้องการดูลองบอกผมมาได้นะครับ(post ไว้ในนี้ก็ได้)ผมจะหามาให้

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2013, 05:53:45 PM »
หูฟังรุ่นนี้ยังมีขายไหมครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2013, 07:26:40 PM »
หูฟังรุ่นนี้ยังมีขายไหมครับ
มีขายตลอดครับผม

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 01:06:08 AM »
ร้านคุณไนท  อยู่ไหนอ่ะ  จะไปซื้อของหลายอย่าง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 12:51:57 PM »
บริษัท อยู่ ตรงสี่แยกหัวหินครับ ใน เวป nicetyshop.com มีแผนที่ให้ครับ หรือโทร 0868764448 ถามทางเพิ่มเติมได้ครับ

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 03:28:55 PM »
 :clap แจ่มอ่ะ....ขั้นเทพจิงๆ ครับ  O0
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599