ผู้เขียน หัวข้อ: แปดแสนทอนพัน  (อ่าน 3445 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

แปดแสนทอนพัน
« เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 06:22:44 AM »
เจ้าหน้าที่โชว์โปรเจคเตอร์โซนี่เค้าบอกอย่างนั้น สอบถามไปสองสามคำได้ความว่า native 4k แต่ฉายโชว์ด้วยบลูเรย์ธรรมดา เพราะซอฟท์แวร์ 4 k ยังไม่มี
ภาพคมชัดสวยงามดี เค้าสลับให้ดูระหว่างปล่อยสัญญาณธรรมดากับ 4K ความคมชัดต่างกันเยอะเลย คงใช้วิธีอัพสเกลในเครื่องใช่มั๊ย ใครมีความรู้บอกหน่อยครับ

เห็นภาพแล้วอยากได้ รู้ราคาแล้วก็ทำใจได้ รออีกซักหน่อยไม่เกินสองปีมีออกมาหลายๆยี่ห้อหลายรุ่น น่าจะลงมาอยู่ในระดับต่ำกว่าครึ่งของราคาปัจจุบัน

ออฟไลน์ akeshipping

Re: แปดแสนทอนพัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 09:13:06 AM »
อย่าคิดมากพี่แดง ซื้อก่อน ใช้ก่อน เล่นก่อนครับพี่

รออีก 2 -3 ปี ก็มีตัวใหม่แล้วครับพี่ 8k 16k 32k ตามไม่ทันอยู่ดีครับ

เทคโนโลยีด้านภาพไปไวมาก เมื่อก่อนตัวเป็นล้าน ยังสู้ของใหม่ตัวละหมื่นต้นๆไม่ได้เลยครับพี่ K] K] K]

ออฟไลน์ archy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 10:35:14 AM »
อะหืมมม ราคา
ผมว่าซื้อก่อนใช้ก่อนมันก็ขึ้นกะเงินถุงเงินถังด้วยละฮะ
เหมือนไอแพด ของหิ้ว แพงกว่าศูนย์สองเท่า แต่ได้ใช้ก่อนสองเดือน  ;D
ยังไง source ที่จะเล่นก็ไม่มี ถึงจะอัพไปก็ยังไม่จี๊ดคุ้มตังค์หรอกกระมัง
รอราคาลงพร้อมๆกับ แผ่น 4k หลากหลายมากขึ้นก็ไม่สาย
 ^-^

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 11:22:29 AM »
อะหืมมม ราคา
ผมว่าซื้อก่อนใช้ก่อนมันก็ขึ้นกะเงินถุงเงินถังด้วยละฮะ
เหมือนไอแพด ของหิ้ว แพงกว่าศูนย์สองเท่า แต่ได้ใช้ก่อนสองเดือน  ;D
ยังไง source ที่จะเล่นก็ไม่มี ถึงจะอัพไปก็ยังไม่จี๊ดคุ้มตังค์หรอกกระมัง
รอราคาลงพร้อมๆกับ แผ่น 4k หลากหลายมากขึ้นก็ไม่สาย
 ^-^

ตามนั้นครับ เพราะเป็นผมก็ยังไม่ซื้อเหมือนกันครับ ช่วงนี้ กปห. แล้วครับ เกินเอื้อมครับ :giveup :giveup :giveup

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 11:57:41 AM »
รา source ให้มันมีรองรับจริงๆก่อนครับ ซื้อไปตอนนี้ใช้คุณภาพไม่ถึงครึ่ง สุดท้ายพอไปๆ ตัวใหม่ๆออกมาก็มีเทคโนโลยีดีกว่าอีก ถูกว่าด้วย  55 ไม่รีบดีกว่า ไม่ได้มีตังเหลือขนาดนั้นอ่ะครับ  :showoff

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 11:58:39 AM »
อย่าคิดมากพี่แดง ซื้อก่อน ใช้ก่อน เล่นก่อนครับพี่

รออีก 2 -3 ปี ก็มีตัวใหม่แล้วครับพี่ 8k 16k 32k ตามไม่ทันอยู่ดีครับ

เทคโนโลยีด้านภาพไปไวมาก เมื่อก่อนตัวเป็นล้าน ยังสู้ของใหม่ตัวละหมื่นต้นๆไม่ได้เลยครับพี่ K] K] K]

ต้องการคุณสมบัติสองข้อ หนึ่ง เงินถึง ตามด้วยข้อสอง ใจถึง
ข้าพเจ้ายังไม่ผ่านข้อแรกครับ ข้อสองเลยไม่ต้องพิจารณา
บายไปก่อน รออีกสองสามปี รอได้อยู่แล้ว อิ..อิ..

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 12:01:18 PM »

เออ.ไอ้ตัวของเอกนี่ มันอัพสเกลภาพจากบลูเรย์ธรรมดาเป็น 4K รึปล่าว ถ้าทำแบบนั้น ก็น่าจะใกล้เคียงกันใช่มั๊ย

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 12:09:08 PM »
ติดข้อแรกแบบพี่แดง เลยใช้ของที่มีต่อไป ;D ;D ;D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 12:28:20 PM »

เออ.ไอ้ตัวของเอกนี่ มันอัพสเกลภาพจากบลูเรย์ธรรมดาเป็น 4K รึปล่าว ถ้าทำแบบนั้น ก็น่าจะใกล้เคียงกันใช่มั๊ย

ใช่ครับพี่ของผมมันอัพสเกลล์ แต่ของ Sony เขาเป็น NATIVE 4K แท้ๆเลยครับพี่
แต่ตัวนี้ผมก็พอใจ+ภาพสวยสุดๆแล้วครับพี่ ในสายตาผมตอนนี้นะครับ  เน้นว่าตอนนี้นะครับต่อปไม่แน่
เหมือนตอน DVD ว่าสุดแล้ว เจอบลูเรย์เขาก็ต้องเปลี่ยน ต่อไป 4K เป็นฟอร์แมทมาตรฐานก็ค่อยว่ากันอีกทีครับ

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 12:55:44 PM »
ฟังแล้วนึกถึง Projector ของพี่ชาย

ซัก 10 ปีก่อน ซื้อมาล้านนิดๆ

ตอนนั้นสุดๆแล้ว ใช้ฉายโรงหนังขนาดเล็กได้เลย

แต่ตอนนี้.....ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

ส่วนตัวผมตอนนี้เรื่องภาพคือ ซื้อก่อน->เล่นก่อน->Happy ก่อนใคร

มีความสุขตั้งแต่ตอนซื้อแล้วละครับ

:headphone

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 01:04:15 PM »
ฟังแล้วนึกถึง Projector ของพี่ชาย

ซัก 10 ปีก่อน ซื้อมาล้านนิดๆ

ตอนนั้นสุดๆแล้ว ใช้ฉายโรงหนังขนาดเล็กได้เลย

แต่ตอนนี้.....ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

ส่วนตัวผมตอนนี้เรื่องภาพคือ ซื้อก่อน->เล่นก่อน->Happy ก่อนใคร

มีความสุขตั้งแต่ตอนซื้อแล้วละครับ

:headphone

O0 O0 O0

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 03:32:06 PM »
น้อง pretty หน้าห้องตามconcept 3d จิงๆ หน้าอกหน้าใจ น้องเขา พุ่งทะลุจอจนเกือบชนหน้า ลูกค้าเลยอ่ะ  คุณเอก fi แกเข้าใจหา pretty แฮะ ตรงconcept  มีใครเก็บภาพน้องเขามามั่งป่าว ถ้าไม่มีเดี๋ยวอาทิตย์นี้จะไปเก็บมาฝากกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน, 2012, 03:34:14 PM โดย dr.nop »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 03:47:29 PM »
น้อง pretty หน้าห้องตามconcept 3d จิงๆ หน้าอกหน้าใจ น้องเขา พุ่งทะลุจอจนเกือบชนหน้า ลูกค้าเลยอ่ะ  คุณเอก fi แกเข้าใจหา pretty แฮะ ตรงconcept  มีใครเก็บภาพน้องเขามามั่งป่าว ถ้าไม่มีเดี๋ยวอาทิตย์นี้จะไปเก็บมาฝากกันครับ

ชอบเลยครับ ไม่รู้ 3D แบบนี้ไม่ต้องใส่แว่น แถมเอามือจับบีบได้ด้วย

สงสัยที่พุ่งออกมาคงไม่ไช่แค่ของน้องเค้าแน่ๆ กลัวเป้ากางเกงจะเป็น 3 D ด้วยนะสิครับ 2f 2f 2f

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2012, 03:50:25 PM »

เยี่ยมเลยครับ  O0