ผู้เขียน หัวข้อ: Audio fuse: Marsh Sound Design  (อ่าน 11274 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Audio fuse: Marsh Sound Design
« เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2012, 09:31:17 AM »
เมื่อวานไปเดินงาน BAV เจอคุณวิรัช เอาผลิตภัณฑ์ใหม่มาเปิดตัวเลยอุดหนุนไปทดสอบเสียงตัวหนึ่ง  เป็นฟิวส์ใหม่จาก Marsh
ตัวนี้สำหรับ audio จริง ๆ  ฟังเพลงเยี่ยมมาก  ใครมองหาฟิวส์อยู่รีบไปอุดหนุนท่านวิรัชด่วน  ในงานราคาพิเศษแต่ไม่มี package สวย ๆ หลังงานราคาจะขึ้นเห็นเขาว่านะ  เหมาะกับใส่ในชุด audio  พวก cd player  หรือ power amp ก็ได้  ผมเอาไปลองใส่ใน Threshold T400 ดีมากได้เนื้อเสียง น้ำหนัก impact ลดความแหลมพลิ้วลงไปนิดนึงแลกกัน เทียบกับ hifi tuning supreme ultimate  รีบไปจับจองด่วนมีจำกัด  บอกว่าผมแนะนำมาก็ได้

ออฟไลน์ Supot B

Re: Audio fuse: Marsh Sound Design
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2012, 11:18:03 AM »
เย็นนี้ว่าจะไป ไม่ทราบราคาเท่าไหร่ครับ
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

Re: Audio fuse: Marsh Sound Design
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2012, 11:31:31 AM »
ราคาไม่แรงมาก  ตัวเล็กพันเศษ  ตัวใหญ่พันแก่หรือสองพันนี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2012, 09:32:53 PM »
พี่หมอครับ ผมว่าจะไม่เสียตังค์ แต่สุดท้ายก็โดน ไปสอง.......... บอกได้เลยว่า ดีทั้งภาพและเสียงจริงๆ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2012, 09:38:58 PM »
อ้าว   ไปซื้อไม่ทันอ่ะ     เก็บไว้ให้ผมสองตัวน่ะ  อย่าเพิ่งรีบขึ้นราคาอ่ะ     

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2012, 10:18:46 PM »
ผมโดนไป 7 ตัวแล้ว โดนยุ+หน้ามืดไปหน่อย  K]

แต่ลองใสแล้ว แจ่มดีจริงๆ คิดอยู่ว่าสอยเพิ่มให้ครบชุดเลยจะดีไหม  :wiggle

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2012, 12:58:20 AM »
อยากได้มั่ง อย่าเพิ่งขึ้นราคานะ แมกเนท ว่างๆจะขับรถไปซื้อที่ร้าน...ลาดพร้าว :clap :clap :clap

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2012, 02:17:34 AM »
แว่วๆมา โรงงานเดียวกัน hifi tuning  ราคาเร้าใจกว่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2012, 11:26:39 AM »
ลองกันใหญ่  ติดใจเสียง fuse กันซะแหล่ว อิ อิ
เมื่อวานผมไปเอา Hifi tuning ตัวใหม่ที่ปั๊มตราหอย Cardas ที่สองปลายมาลองด้วย  เสียงดีเหมือนกันนะท่านราคาไม่แรงเหมือนกัน  เอาไปใส่ CD transport เสียงดีทีเดียวเลย
fuse Cardas ตอนนี้มีแต่ 20 มม.  ตัวยาวยังไม่มี  ถ้ามีจะเอาไปลองอีกซักตัว
เป็นการ up ที่ไม่แพงเลย  แนะนำให้ใส่ตรงเมนไฟเข้า 220V  ถ้าใส่ในตัวเครื่องจะเห็นผลน้อยกว่านะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2012, 11:29:37 AM โดย หมอทีเจ »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2012, 11:31:10 AM »
เมื่อวานแวะไปในงาน  ทาง Magnet บอกว่าขายดีมากนะ  รีบ ๆ ไปสอยกันหน่อยเดี๋ยวหมดจะรออีกนานนนนน

ออฟไลน์ STAFF PLANET LASER

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2012, 04:30:35 PM »
ถ้าสะดวกก็มาแถวพระราม 3 ได้นะครับ แพลนเน็ทมีของแล้วนะครับ ;)

ออฟไลน์ chat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2012, 11:21:32 PM »
T400 ใช้ ขนาดเท่าไหร่ครับ พี่หมอ กี่ตัว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2012, 08:08:35 AM »
Threshold T400 ฟิวส์ทางเข้าผมใช้ 15A ครับ  ข้างในบอร์ดมีอีก 4 ตัว

ออฟไลน์ AE 86

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2012, 05:08:18 PM »
เมื่อวานไปเดินงาน BAV เจอคุณวิรัช เอาผลิตภัณฑ์ใหม่มาเปิดตัวเลยอุดหนุนไปทดสอบเสียงตัวหนึ่ง  เป็นฟิวส์ใหม่จาก Marsh
ตัวนี้สำหรับ audio จริง ๆ  ฟังเพลงเยี่ยมมาก  ใครมองหาฟิวส์อยู่รีบไปอุดหนุนท่านวิรัชด่วน  ในงานราคาพิเศษแต่ไม่มี package สวย ๆ หลังงานราคาจะขึ้นเห็นเขาว่านะ  เหมาะกับใส่ในชุด audio  พวก cd player  หรือ power amp ก็ได้  ผมเอาไปลองใส่ใน Threshold T400 ดีมากได้เนื้อเสียง น้ำหนัก impact ลดความแหลมพลิ้วลงไปนิดนึงแลกกัน เทียบกับ hifi tuning supreme ultimate  รีบไปจับจองด่วนมีจำกัด  บอกว่าผมแนะนำมาก็ได้
ผมขอเป็นตัวแทน magnet ขอขอบคุณ คุณหมอทีเจ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :headphone :)
ขอบคุณครับ  :headphone :)
*****At the heart of the image*****
*****Magnet facebook http://www.facebook.com/magnetaudio.club*****

ออฟไลน์ Bohonnet

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 11:07:32 AM »
พี่หมอมาคอนเฟิมต้องลองบ้างซะแล้ว :whistling

ออฟไลน์ Wirat_MaG

• เตรียมพบโปรโมชั่นดีๆ จากMagnet ต้อนรับปิดเทอมฯ
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star
  • *
  • สวัสดีครับผม
    • www.Magnetaudio.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2012, 02:43:29 PM »
สวัสดีครับผม คุณหมอTJ และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะครับ

ว้าวๆๆ  c) จบงาน พึ่งแวะมาMagnet สาขา Espalnade
น้องๆเปิดคอมฯให้ดู  ขอบคุณมากๆนะครับ ที่แวะไปอุดหนุนกัน
แม้แพ๊คกิ้งยังมาไม่ทัน ก็ยังอุฒส่าห์แวะไปอุดหนุน จนน้องๆขายฟิวส์กันสนุกเลย 555  ;D

มาจากพี่เพื่อนๆดระทู้นี้นี่เอง ช่วงอาทิตย์หน้าจะมีฟิวส์ค่าต่างๆทะยอยเข้ามาอีกนะครับ
ไว้มีโอกาสแล้วจะได้แนะกันในโอกาสต่อไปนะครับ ฟิวส์Marsh ตัวนี้ Story ยาวทีเดียว
มีการทดสอบBind test ปรับจูนเปรียบเทียบกับฟิวส์ยี่ห้ออื่นๆก่อนออกจำหน่าย กับนักเล่นเครื่องเสียงHi-endชุดsystemราคาสูงมากๆ
ก่อนจะเลือกsystemที่ใฃ้ฟิวส์Marsh โดยไม่รู้ตัว 555 มีโอกาสแวะมาชมและทดลองกันได้ที่โชว์รูมฯ Magnet กันนะครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านมากนะครับ วันนี้ไปหาลูกค้านัดหมายหลังงานก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
Wirat_MaG. :bye1

บ.Magnet Technology จำกัด. จำหน่ายบริการติดตั้งเครื่องเสียงและภาพ อาทิ Magnet, Marsh, IeGo, Aurum Cantus, BenQ  Infocus Sony, Da-lite screen, Stewart Filmscreen. ฯลฯ โทร 02-907-7923-5 หรือ081 8130325

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 12:41:30 AM »
น่าลองแฮะ มีส่วนลดสมาชิก HTG ซักนิดมั๊ยครับ  ;D

b3344

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 01:42:04 AM »
เป็นฟิวที่ดีคุ้มเงินมากๆครับ 

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2012, 08:28:41 AM »
สวัสดีครับผม คุณหมอTJ และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะครับ

ว้าวๆๆ  c) จบงาน พึ่งแวะมาMagnet สาขา Espalnade
น้องๆเปิดคอมฯให้ดู  ขอบคุณมากๆนะครับ ที่แวะไปอุดหนุนกัน
แม้แพ๊คกิ้งยังมาไม่ทัน ก็ยังอุฒส่าห์แวะไปอุดหนุน จนน้องๆขายฟิวส์กันสนุกเลย 555  ;D

มาจากพี่เพื่อนๆดระทู้นี้นี่เอง ช่วงอาทิตย์หน้าจะมีฟิวส์ค่าต่างๆทะยอยเข้ามาอีกนะครับ
ไว้มีโอกาสแล้วจะได้แนะกันในโอกาสต่อไปนะครับ ฟิวส์Marsh ตัวนี้ Story ยาวทีเดียว
มีการทดสอบBind test ปรับจูนเปรียบเทียบกับฟิวส์ยี่ห้ออื่นๆก่อนออกจำหน่าย กับนักเล่นเครื่องเสียงHi-endชุดsystemราคาสูงมากๆ
ก่อนจะเลือกsystemที่ใฃ้ฟิวส์Marsh โดยไม่รู้ตัว 555 มีโอกาสแวะมาชมและทดลองกันได้ที่โชว์รูมฯ Magnet กันนะครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านมากนะครับ วันนี้ไปหาลูกค้านัดหมายหลังงานก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

ท่าน Wirat   รบกวนช่วยดู PM หน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 07:15:00 AM »
ทนไม่ไหว เมื่อวานเย็น ขับไปสอยมาลอง 1 ตัว...ที่สาขาลาดพร้าว ......แถมถุงยางมาด้วย 3 อัน 2f 2f 2f 2f 2f

• เตรียมพบโปรโมชั่นดีๆ จากMagnet ต้อนรับปิดเทอมฯ
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 05:38:21 PM »
สวัสดีครับผม  :)

ขอบคุณมากๆนะครับผม พี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน ที่แวะไปอุดหนุนฟิวส์ของMarsh กัน  O0
จนช่วงนี้ ฟิวส์ขาดตลาดไปหลายค่า ต้องขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆมากนะครับ ที่แวะกันไปอุดหนุน
ของกำลังทะยอยเขามาอีกในช่วงอาทิตย์หน้าครับ

พี่ๆเพื่อนๆท่านใดโดยเฉพาะสมาชิกHTG-2 หากสนใจ ลองสอบถามราคาพิเศษช่วงแนะนำกันได้นะครับ
หรือขอเชิญสอบถามมาได้นะครับ หรือแวะไปอุดหนุนกันที่ ร้านPanet Laser แถวพระราม3(ห้าง Max Value) กันได้นะครับ
โทร 02 689-1163 -5  ยังมีโควต้าราคาพิเศษสุดอยู่ครับ

หรือแวะมาฟังทดลองทดสอบMagnet ทั้ง 2 สาขา ทั้ง ลาดพร้าว และ esplanade รัชดา ชั้น 3 ก็ยินดีนะครับ
สุขสันต์วันหยุดที่จะมาถึงกันนะครับ

ขอบคุณครับ
wirat_MaG.  :bye1
บ.Magnet Technology จำกัด. จำหน่ายบริการติดตั้งเครื่องเสียงและภาพ อาทิ Magnet, Marsh, IeGo, Aurum Cantus, BenQ  Infocus Sony, Da-lite screen, Stewart Filmscreen. ฯลฯ โทร 02-907-7923-5 หรือ081 8130325

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 05:40:45 PM »
น่าลองแฮะ มีส่วนลดสมาชิก HTG ซักนิดมั๊ยครับ  ;D

สวัสดีครับ  :)

มีโอกาสแวะไปชมไปลองก่อนได้ครับ  เลยขออนุญาตคุณหมอ มาตอบ มาแนะนำกันในกระทู้นี้เลยนะครับ เฮ้อๆ เขิน  :P

ขอบคุณครับ
wirat_MaG.  :bye1

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 05:42:31 PM »

ขอบคุณครับ

ท่าน Wirat   รบกวนช่วยดู PM หน่อยนะครับ

สวัสดีครับผม  :)

ตอบไปแล้วนะครับ ขออภัยในความล่าช้านะครับ
สุขสันต์วันหยุด ที่กำลังจะมาถึงนะครับ

ขอบคุณครับ
Wirat_MaG.  :bye1

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2012, 08:20:46 PM »
จะขึ้นราคาวันไหนครับ  เผื่อจะไปซื้อเพิ่มได้ ไปก่อน เส้นตาย  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 10:34:21 PM »
ไปร้าน แพลนเน็ท  ได้ราคาดีแน่นอน  เขาได้ล๊อตราคาพิเศษมา  ขายไม่แพงคับ    ไปร้านเขาบอกว่า  คุณ หมอทีเจ บังคับให้ขายให้ถูก ๆ  เขาไม่กล้าขายแพง  ร้านนี้กลัวหมอทีเจทั้งร้าน   อิ อิ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2012, 11:35:47 PM »
ไปร้าน แพลนเน็ท  ได้ราคาดีแน่นอน  เขาได้ล๊อตราคาพิเศษมา  ขายไม่แพงคับ    ไปร้านเขาบอกว่า  คุณ หมอทีเจ บังคับให้ขายให้ถูก ๆ  เขาไม่กล้าขายแพง  ร้านนี้กลัวหมอทีเจทั้งร้าน   อิ อิ

มีกี่ขนาดครับ .....อยู่ ใกล้ แพลน ซะด้วย

ออฟไลน์ hobbitz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:27:58 AM »
ดูจากรูปฟิวส์แล้วไม่มีสัญญลักษ์บอกทิศทาง ตัวฟิวส์รุ่นนี้ไม่มีทิศทาง หรือต้องไปลองหาทิศเอาเองครับ

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:31:19 AM »
ให้เอาด้านทีบอก A หันเข้าหาจุดที่จ่ายไฟครับ   :wiggle

ออฟไลน์ hobbitz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:50:54 AM »
ให้เอาด้านทีบอก A หันเข้าหาจุดที่จ่ายไฟครับ   :wiggle

ขอบคุณครับ จะไปหาซื้อมาลองแล้วครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 08:13:07 PM »

มีกี่ขนาดครับ .....อยู่ ใกล้ แพลน ซะด้วย
ถ้าของที่แพลนเน็ทตอนนี้เหลือแค่  1 A    2A   3.15 A  ขนาด 20mm นะครับ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2012, 10:43:15 PM »

ถ้าของที่แพลนเน็ทตอนนี้เหลือแค่  1 A    2A   3.15 A  ขนาด 20mm นะครับ

ขนาดใส่พวกรองไฟ มีไหมครับ (เมื่อก่อนอะครับ)

ออฟไลน์ piyapoj

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2012, 12:10:35 PM »
เหมาะกับ แอมปฺ์ cd หรือ รีเซฟเวอร์ครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2012, 02:11:07 PM »

ขนาดใส่พวกรองไฟ มีไหมครับ (เมื่อก่อนอะครับ)
ถ้าใส่พวกเครื่องกรองไฟน่าจะเป็น 15 A 30 MM นะครับของจะมาอีกทีน่าจะเกือบปลายเดือนครับ