ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ว่างสำหรับเครื่องเสียงไทยในงานเครื่องเสียงของ GM2000  (อ่าน 2320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ตั้งแต่งานครั้งแรกที่จัดที่โรงแรมอิมพีเรียล จนถึงวันนี้เครื่องเสียงไทย(รวมทั้งอุปกรณ์ต่างๆ)ได้พัฒนาไปมากแล้ว หากแต่ขาดการส่งเสริมอย่างแท้จริง ผู้จัดงานกี่รายที่จัดกันมา ไม่มีใครให้โอกาสเครื่องเสียงไทยอย่างจริงจัง เราจะไม่ค่อยได้เห็นเครื่องเสียงไทยออกงานมากนัก เพราะว่าค่าเช่าบู๊ธแพงเหลือเกิน สุดที่ผู้ประกอบการจะจ่ายไหว

ในเดือน มี.ค.49 GM2000 จะจัดงานอีกครั้งที่ไบเทค ขอวิงวอนผู้จัดได้โปรดจัดโซนไว้ให้เครื่องเสียงไทยเป็นการเฉพาะ ผู้จัดอาจจะขอความร่วมมือกับหน่วยงานของรัฐบาลเพื่อช่วยในเรื่องงบประมาณ แล้วเชิญผู้ประกอบการจากต่างประเทศมาเข้าชมหรือจะใช้วิธีการเชิญไปตามสถานทู ตต่างๆไปก่อน ปีต่อๆไปค่อยเชิญตรงไปยังผู้ประกอบการ

ไม่น่าเชื่อว่าเครื่องเสียงอย่าง TS Audio, KOTCH, XAV, Granite etc....หรือเครื่องคุมไฟอย่าง Silicon มีลูกค้าจำนวนหนึ่งเป็นชาวต่างประเทศ

KOTCH มีลูกค้าเป็นชาวอังกฤษที่ใช้ลำโพงสเปลนเดอร์ Granite มีฝรั่งซื้อไปขายแคนาดา ยังมีอุปกรณ์อื่นๆรวมถึงสายลำโพง สายสัญญาณที่เราก็ทำได้ไม่แพ้ไต้หวัน หากมีการส่งเสริมกันอย่างจริงจัง เครื่องเสียงไทยไปตลาดโลกได้แน่นอน ประเทศในเอเซียด้วยกันที่ทำของไฮเอ็นด์ก็มีเพียงไม่กี่ราย เราสู้เขาได้

อยากเห็นบรรยากาศ Bangkok International Audio & Video Show โดย GM2000 ไม่ใช่มหกรรมลดราคา โละสต๊อคแบบที่ผ่านๆมา

ใครอยากให้ผู้จัด จัดโซนเฉพาะเครื่องเสียงสัญชาติไทย ช่วยกันเข้ามาโหวตหน่อย

อาจจะเป็นครั้งแรกที่นักประดิษฐ์ที่หลบซ่อนอยู่ตามซอกมุมของประเทศ จะได้ออกมาโชว์เสียที เราจะได้มีของดี-ราคาถูก ใช้กันบ้าง

ช่วยกันหน่อยนะครับเพื่อวงการของเรา

Audioslave
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
เอาไป 100% สำหรับคะแนนจากผม  ผมอยากจะสนับสนุนของไทยก่อนถ้าหากว่าคุณภาพรับได้

ออฟไลน์ tongweb

• Superstar..
 O0 O0 O0 vote คับ
โอ้� หลั่น� ล้า� ท่องไปในเวปกว้าง

ออฟไลน์ eark

• coolhand
                   เชียร์ 100 %แต่อย่าให้ราคาแพงล่ะ อีกหน่อยเสร็จจีนแน่             c) :whistling
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ pik

• ปิ๊ก กะ จ๋า
    • iLoveiPod.co.nr
ผมก็ขอโหวตด้วยครับ  แล้วน่าจะมีมุมสำหรับนัก DIY มาเปิดตัวด้วยนะครับเป็นการตัวให้เป็นที่รู้จักได้อีกทีหนึ่งเพราะ ผู้ประกอบการหลาย ๆ รายก็เริ่มมาจากการเป็นนัก DIY มาก่อนครับ  dd

ออฟไลน์ tongweb

• Superstar..
ผมก็ขอโหวตด้วยครับ� แล้วน่าจะมีมุมสำหรับนัก DIY มาเปิดตัวด้วยนะครับเป็นการตัวให้เป็นที่รู้จักได้อีกทีหนึ่งเพราะ ผู้ประกอบการหลาย ๆ รายก็เริ่มมาจากการเป็นนัก DIY มาก่อนครับ� dd

มีมุมdiyด้วยก้อยิ่งดีคับ   c) c) c) c) c)
โอ้� หลั่น� ล้า� ท่องไปในเวปกว้าง

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
พูดเรื่องราคาเครื่องเสียงไทย ผมว่า ผู้ผลิตคงตัดสินใจยากเหมือนกัน
ตั้งราคาถูก ฝ่ายที่ pro ก็เห็นว่านี่สิของไทยต้องอย่างนี้ แต่ฝ่ายที่ con ก็จะมองว่าคงเป็นของโหล ๆ มั้ง
ตั้งราคาแพง ก็จะได้ลูกค้าพอสมควร ที่เห็นว่า คงเป็นของดีจึงกล้าตั้งราคาสูง แต่ฝ่ายที่ con ก็จะแอนตี้ว่าของไทยไม่ควรทำอย่างนี้

สำหรับความคิดเห็นส่วนตัว แพงก็แพงสิ ขอให้ดีจริงแล้วกัน อย่าตั้งแพงเพื่อสร้าง image  ถ้าจะตั้งราคาถูก เพื่อจับตลาดล่าง ก็ว่ากันไป รับผิดชอบสินค้าให้ดี ลูกค้ามีทุกระดับอยู่แล้ว
:crazy