ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online  (อ่าน 128436 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไนท์

กับการรอคอยที่ยาวนาน มาแล้วครับ กับ DUNE เครื่องแรก ที่เป็น 3D เต็มตัว  กับ DUNE BASE 3D พร้อม Farmware ตัวพิเศษจาก By Nicetyshop และการดูแลและพัฒนาอย่างต่อเนื่อง ท่านใดกำลังมองหาเครื่องเล่น 3D คุณภาพสูง อย่าลืมมองหา  DUNE BASE 3D จาก NICETYSHOP ครับผม รอบนี้มีจำนวนจำกัดครับ สนใจติดต่อ ได้ที่ บริษัท by nicetyshop โทร 0814445598 , 0868764448 , 029422388 , 029422388

Key Features

3D Video Format Support: Decodes wide variety of 3D Video formats, including MVC, SBS, Top/Bottom.
HDD Player: Plays content from any HDD (internal, NAS or USB)
Network Player: Connect Dune HD player to a local network and play content directly from PC or NAS via UPnP, SMB, or NFS.
MKV Player: Playback HD and SD video in MKV containers and other modern video file formats, including top quality HD video with very high bit-rates > 50Mbp/s.
HD audio: enjoy top-quality audio tracks (Dolby True HD, DTS HD Master Audio, LPCM, FLAC).
USB Ports: Conveniently connect HDDs, USB flash drives, USB card readers and other USB storage devices without a USB hub.
HDD Rack Option with Hot Swap Function: Easily and quickly insert and exchange internal 3.5’’ SATA HDDs for nearly unlimited storage capacity expansion.
HDMI 1.4: Ensures broad compatibility to the very latest 3D TV’s, displays and projectors.
Full Range of A/V Connectors: S/PDIF Optical and Coaxial Audio outputs, Analog Stereo Audio output, HDMI output, Component and Composite Video outputs.
Extended support for Dolby True HD and DTS HD Master Audio: output bitstream (up to 7.1 channels) or decode to LPCM (up to 7.1 channels) for maximum flexibility when connecting audio equipment, and for extended support of advanced playback features (such as Picture-in-Picture).
High-Quality Music Playback: Plays very high-quality (up to 192 Khz / 24-bit) music files in various formats (FLAC, Monkey’s Audio APE, WAV/PCM, DTS, etc).
Playlist Support: Build playlists from folders, use your own play lists with repeat and shuffle functions.
Video Output Flexibility: Output video in any resolution and format (from SD to 1080p, 24p/PAL/NTSC).
Video Up-Scaling: High quality up-scaling of DVD and any other SD video content to Full HD (1080p) or other HD resolutions.
File Browser: Convenient file browser with powerful file management (copy, move, delete, rename, organize, sort).

Extra Functions

External NAS Support: Access files on any external storage devices (HDD, optical drive, etc) attached to the player from the local network (using SMB or FTP).
Customizable User Interface: Work with media collections using cover art and icon browsing (supports Full HD graphics).
Flash Applications: Extend player functionality with FlashLite applications.
Internet Radio: Playback and record various Internet radio stations.
IPTV: Playback and record IPTV streams
Internet Browsing: View Internet web sites on your TV using the built-in web browser.

Specification

Processor: Sigma Designs 8672/8673
RAM: 512 MB
Flash memory: 256 MB + 4 GB
Connectors: HDMI 1.4, 3x USB 2.0 (2x rear, 1x front), composite, component, analog stereo outputs, optical S/PDIF, coaxial SPDIF, Ethernet 10/100/1000 Mb/s, SD card slot (front), power input, power switch (back), LED indicator (front)
Internal storage: Internal HDD rack with hot swap function for SATA HDD 3.5".
Media sources: external HDD (USB), external optical drive (USB), USB devices (USB flash drive, USB card reader, etc), built-in SD card reader (SD/SDHC), PC and NAS in local network (SMB, NFS, UPnP, HTTP), other Internet and local network media sources (HTTP, multicast UDP RTP)
Web Browser: Opera, WebKit
DLNA: DLNA (1.5 or 2.0) client support
Adobe Flash: 3.1 (Lite, standalone) supported
DRM options: PlayReady, Verimatrix, Secure Media. Other DRM can be added by request
Video codecs: MPEG2, MPEG4, XVID, WMV9, VC1, H.264; support for very high bitrate video (up to 50 MBit/s and higher)
Video file formats: MKV, MPEG-TS, MPEG-PS, M2TS, VOB, AVI, MOV, MP4, QT, ASF, WMV, BDMV, DVD-ISO, VIDEO_TS, BLURAY-ISO,
3D Video Support: MVC, Side-by-side, Top/Bottom
Video output modes: wide range of supported output resolutions (up to 1080p) and framerates (including 23.976p, 24p, PAL, NTSC)
Video output framerate: automatic (according to the played content) and manual
Audio codecs: AC3 (Dolby Digital), DTS, MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, EAC3 (Dolby Digital Plus), Dolby True HD, DTS HD High Resolution Audio, DTS HD Master Audio, FLAC, multichannel FLAC, Ogg/Vorbis; support for very high quality audio (up to 192 kHz / 24-bit)
Audio file formats: MP3, MPA, M4A, WMA, FLAC, APE (Monkey’s Audio), WV Pack, Ogg/Vorbis, WAV, AC3, AAC
HD audio support: pass-through (up to 7.1 channels) and decoding (up to 7.1 channels) of Dolby TrueHD and DTS HD MA audiotracks (Blu-ray, TS, MKV), pass-through (up to 7.1 channels) of multichannel LPCM audiotracks (Blu-ray, TS, MKV), decoding (up to 7.1 channels) of FLAC audiotracks (MKV, external)
Subtitle formats: SRT (external), SUB (MicroDVD) (external), text (MKV), SSA/ASS (MKV, external), VobSub (MP4, MKV, external SUB/IDX), PGS (Blu-ray, TS, MKV)
Hardware 3D Graphics Acceleration: OpenGL support
Picture file formats: JPEG, PNG, BMP, GIF
Playlist file formats: M3U, PLS
Photo viewer functions: slideshow, transition effects, picture rotation, zoom, browse playlist, repeat, shuffle
Audio playback functions: browse playlist, repeat, shuffle, ID3 tags, plasma TV burn-in prevention
Filesystems: FAT16/FAT32 (read-write), EXT2/EXT3/EXT4 (read-write), NTFS (read-write)
Ethernet: 10/100/1000 Mb/s
Wi-Fi: Internal Wi-Fi (b/g/n) module
Dune Network Playback Accelerator: special optimizations ensuring best-in-class network playback performance for the Sigma Designs 864x-865x-867x platform and enabling smooth playback of any supported kind of media content via any network protocol (including NFS and SMB) even in 100 Mbit/s Ethernet networks.

ขอเปิดโครงการ  iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online

จุดประสงค์ เพื่อทำการรวบ link ที่เกี่ยวกับ tv online เพื่อเอามาใช้ดู ใน com และทางผมกำลังเขียนโปรแกรมให้กับ dune เพื่อดู tv online

ข้อดี ของ  tv online คือสามารถดู tv และช่องรายการของประเทศไหนก็ได้ขอให้มี เน็ตก็พอ แต่ก่อนที่จะดู online ได้ เราต้องมี link ของ tv online

ดังน้้นทางผมจึงอยากจะของให้พี่ใน htg2 ที่มี link tv online ไม่ว่าเป็นของชาติไหนก็ได้ มา post ไว้ในกระทู้นี้ เพื่อเป็นการ แบ่งปันกับ

ผมขอเริ่มคนแรกนะ

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd64

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd63

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd62

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd61

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd60

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd59

rtsp://lm02.everyon.tv:1935/ptv//phd58

ขอไม่บอกว่าเป็นช่องเกี่ยวกับอะไรแต่รับลองว่าพี่ๆต้องชอบ :) :) :) :) :) :) :)

วิธีการเปิดต้องใช้โปรแกรม vlc ดูนะครับ เดียวมาจะเอารูป วิธีการเปิดของโปรแกรม vlc มาแปะให้ สำหรับพี่ๆที่ทำไม่เป็น

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม, 2013, 10:01:40 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ ijew2002

Re: ขอเปิดโครงการ iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2012, 07:36:54 PM »
ใส่เป็น hyperlink ด้วยนะครับ  :yahoo
ชวลิต สินเลิศวิบูลย์
110/1 ซ.พหลโยธิน44  ถ.พหลโยธิน จตุจักร กทม 10900 / บจก.พูลเทค สาขาหัวหิน
สนใจสระว่ายน้ำ ติดต่อได้นะครับ ^ ^

ออฟไลน์ Devilshura

• Freshy
Re: ขอเปิดโครงการ iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม, 2012, 08:07:21 PM »
ขอช่องธรรมดาแบบ 3 5 7 9 มีมั่งมั้ยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2012, 09:47:40 PM »
ตามหัวข้อครับตอนนี้ผมได้ทำโปรแกรม iptv ที่ใช้สำหรับ dune เสร็จเกือบ 100% แล้วครับ ประมาณต้นเดือนนะจะเริ่มให้ใช้กัน รายละเอียจมีดังนี้

ตอนนี้ tv ของไทยสามารถดูประมาณ 80 ช่อง (มีช่องในฝันด้วย)และผมกำลังหามาเพิ่มขึ้นอีก

ช่อง hd ตอนนี้สามารถดูได้ประมาณ 40 ช่อง (ยังไม่มีช่องในฝัน)และผมกำลังหามาเพิ่มขึ้นอีก

ช่องสำหรับผู้ใหญ่ประมาณ 20 ช่อง และผมกำลังหามาเพิ่มขึ้นอีก

ยังมีช่อง บอล จากทั่วโลก ทำให้ดูบอลได้ทุกนัด  ยังมี่ช่อง เพลง และอื่นๆ อีกมาก และที่สำคัญดูฟรีครับ และผมจะหาช่องดีๆๆมาเพิ่มให้เรื่อยๆครับ(ตอนนี้มีให้ดูมากกว่า200 ช่อง)

เวลาฝนตกหนังจานดาวเทียมดูไม่ได้แต่ iptv ของผมดูได้ไม่มีปัญหา

ลองดูภาพกันครับ ชัดใช้ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม, 2012, 09:53:51 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:34:57 AM »
จะต้องซื้อ Dune ก็เพราะงานนี้ล่ะหว่า
ผมเข้าใจถูกไหมครับว่ามีเครื่อง Dune ต่อสายแลนเชื่อม internet แล้วก็ใช้ feature iptv นี่ได้เลย  ถูกไหมครับท่าน  ถ้าถูกเตรียมให้ผมเครื่องนึง อิ อิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:40:46 AM »
จะต้องซื้อ Dune ก็เพราะงานนี้ล่ะหว่า
ผมเข้าใจถูกไหมครับว่ามีเครื่อง Dune ต่อสายแลนเชื่อม internet แล้วก็ใช้ feature iptv นี่ได้เลย  ถูกไหมครับท่าน  ถ้าถูกเตรียมให้ผมเครื่องนึง อิ อิ
ต่อสายแลนก็ดูได้เลยครับแต่ถ้าจะดูช่อง hd ควรมี net ประมาณ 4 mb (สำหลับ 720 p) แต่ถ้าจะดู 1080p ต้องมี net ประมาณ 7 mb ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:42:43 AM »
เน็ทบ้านผม max ที่ 7 MB พอดีเลยง่ะ

ออฟไลน์ kanovsky

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 12:19:53 PM »
Dune รุ่นไหนรองรับบ้างครับ...หรือได้ทุกรุ่นเลย firmwareใช้ได้กับทุกรุ่น เสียบแล้วดูได้หมดเลยหละครับ เริ่มสนใจขึ้นมาทันที

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 12:25:45 PM »
Dune รุ่นไหนรองรับบ้างครับ...หรือได้ทุกรุ่นเลย firmwareใช้ได้กับทุกรุ่น เสียบแล้วดูได้หมดเลยหละครับ เริ่มสนใจขึ้นมาทันที
ได้ทุกรุ่นครับ ต่อ lan แล้วดูได้เลยครับ :)

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 01:43:25 PM »
แล้วเครื่องรุ่นเก่าต้องทำไงบ้างครับ

มี MAX-1 , DUO-1 ( ซื้อมือหนึ่งจากคุณไนท์ )

BASE-1 , PRIME-1 ( ซื้อมือสองมาครับ )

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 02:13:35 PM »
แล้วเครื่องรุ่นเก่าต้องทำไงบ้างครับ

มี MAX-1 , DUO-1 ( ซื้อมือหนึ่งจากคุณไนท์ )

BASE-1 , PRIME-1 ( ซื้อมือสองมาครับ )

ถ้าเป็นของที่ร้านผม เอามาลงที่บริษัทได้เลยครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 02:29:08 PM »
ว้าเสียดาย  ขาย Dune Base โมเต็มไปเสียแล้ว

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 03:14:49 PM »

ถ้าเป็นของที่ร้านผม เอามาลงที่บริษัทได้เลยครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
อยู่ต่างจังหวัดส่งไปรษณีย์ได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 04:00:59 PM »
โชคดีที่บ้านยังเล่นแต่ดูน 
เดี๋ยวส่งไปอัพจร้า

3bb 6Mน่าจะพอได้หรือเปล่าน๊อ  เดี๊ยวหาสายแลนยาวๆ(cat6=15m)มาเตรียมไว้
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 04:16:18 PM »
ลักษณะภาพที่ได้เหมือนเวลาดู YouTube แล้วเลือก resolution 1080p หรือเปล่าครับ  บ้านผมบ้างครั้งก็มีหยุด ๆ ต้องรอบ้างเหมือนกันเพราะความเร็วเน็ตมันขึ้น ๆ ลง ๆ บ้าง
แล้วนี่ทำเสร็จสมบูรณ์หรือยังหรือยังต้องรออีกพัก

ออฟไลน์ akeshipping

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 04:54:21 PM »
ว้าเสียดาย  ขาย Dune Base โมเต็มไปเสียแล้ว

รับคืนไหมครับคุณหมอ ตอนนี้นอนรอหาเจ้าของใหม่อยู่ในกล่อง :whistling :whistling :whistling

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 05:27:03 PM »
ลักษณะภาพที่ได้เหมือนเวลาดู YouTube แล้วเลือก resolution 1080p หรือเปล่าครับ  บ้านผมบ้างครั้งก็มีหยุด ๆ ต้องรอบ้างเหมือนกันเพราะความเร็วเน็ตมันขึ้น ๆ ลง ๆ บ้าง
แล้วนี่ทำเสร็จสมบูรณ์หรือยังหรือยังต้องรออีกพัก
จะคล้ายๆ YouTube ครับ แต่ iptv hd  ของผม ตอนนี้จะมีแค่ 720p ครับ ส่วนอนาคด อยากจะมี 1080p ครับ บ้านพี่ 720p น่าจะไม่มีปัญหา

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 05:27:53 PM »

อยู่ต่างจังหวัดส่งไปรษณีย์ได้รึเปล่าครับ

ส่งมาได้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 09:00:13 PM »
แล้วถ้าซื้อใหม่ตอนนี้เลย เสียบlanแล้วเปิดเห็นได้เลยมั้ยครับ หรือต้องส่งไปอัพเกรดก่อนด้วย

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 09:20:08 PM »

แล้วที่แจ้งมาในเมล ก็เอาไปให้ลงใหม่รอบก่อน ซักหลายเดือนก่อน ก่อนย้ายออฟฟิสใหม่นั่น มีหรือยัง เพราะมีเมนูคล้ายๆ กัน แต่ไม่ยักว่าจะมี คอนเท้นท์ เหมือนของ ไนท์ โชว์เลย ต้องลงใหม่ใช่ไหม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 09:29:13 PM »
นึกออกแล้วท่านเอกซื้อไปนี่เอง  อิ อิ แต่เครื่องนั้นสงสัยไม่ใช่ของคุณไนท์  เขาคงไม่รับนิ
Dune Smart D1 กะ H1 นี่ต่างกันไงครับ  ใช้ linear power supply Clef Audio ได้ไหม
แล้วจะเสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่  ขี้เกียจยกไปอัพ ๆ   รอบเดียวจบได้ไหมครับ  แถวร้านคุณไนท์ผมไปไม่ถึงไกลจัง
แล้วพอเกิดมีคนใช้เยอะ ๆ แล้ว server จะไหวหรือครับ  มันจะหนืดไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม, 2012, 09:32:10 PM โดย หมอทีเจ »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 10:32:37 PM »
แล้วถ้าซื้อใหม่ตอนนี้เลย เสียบlanแล้วเปิดเห็นได้เลยมั้ยครับ หรือต้องส่งไปอัพเกรดก่อนด้วย
   ถูกต้องนะ....คร๊าบผม แต่ตอนนี้ต้องผ่านศูนย์เท่านั้นคร็าป เพราะ F/W ตัวนี้จะเริ่มปล่อยต้นเดือนสิงหาคร๊าปผม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 10:42:45 PM »

แล้วที่แจ้งมาในเมล ก็เอาไปให้ลงใหม่รอบก่อน ซักหลายเดือนก่อน ก่อนย้ายออฟฟิสใหม่นั่น มีหรือยัง เพราะมีเมนูคล้ายๆ กัน แต่ไม่ยักว่าจะมี คอนเท้นท์ เหมือนของ ไนท์ โชว์เลย ต้องลงใหม่ใช่ไหม
ช่ายครับ ก่อนย้ายร้าน F/W ตัวนั้นสำหรับเล่น You Tube ครับ ที่เพิ่มขึ้นในเดือน กรกฎา ก็เป็นแป้นพิมพ์ภาษาไทยครับให้สนุกกับการเซิร์สได้ไม่จำกัดภาษา มาเดือนสิงหานี้ เราเพิ่ม IPTV ให้ลูกค้าได้เชยชม และต่อๆไป ก็จะพยายาม หาลูกเล่นใหม่ๆ มาต่อยอดเรื่อยๆครับ  ยังไงก็อย่าลืมเข้ามา up กันนะครับ ได้เยี่ยมชมออฟฟิตใหม่ได้ไปทีเดียวเลย

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 10:53:44 PM »
   ถูกต้องนะ....คร๊าบผม แต่ตอนนี้ต้องผ่านศูนย์เท่านั้นคร็าป เพราะ F/W ตัวนี้จะเริ่มปล่อยต้นเดือนสิงหาคร๊าปผม
ศูนย์ที่ว่านี่คือ สำนักงานใหญ่ หรือว่า ที่เป็นตัวแทนด้วยหละครับ มีแถวพระราม9 มั้ยอะครับเนี่ย หรือฟอร์จูน

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 10:56:00 PM »
นึกออกแล้วท่านเอกซื้อไปนี่เอง  อิ อิ แต่เครื่องนั้นสงสัยไม่ใช่ของคุณไนท์  เขาคงไม่รับนิ
Dune Smart D1 กะ H1 นี่ต่างกันไงครับ  ใช้ linear power supply Clef Audio ได้ไหม
แล้วจะเสร็จสมบูรณ์เมื่อไหร่  ขี้เกียจยกไปอัพ ๆ   รอบเดียวจบได้ไหมครับ  แถวร้านคุณไนท์ผมไปไม่ถึงไกลจัง
แล้วพอเกิดมีคนใช้เยอะ ๆ แล้ว server จะไหวหรือครับ  มันจะหนืดไหม
พี่หมอครับ ผมขอเจาะเฉพาะประเด็น Smart D1 กับ H1 ก่อนนะครับ สองรุ่นนี้สเปคเดียวกันหมดครับ เว้นแต่ D1 จะมีหน้าจอ Display สวยกว่าครับ แต่การใช้งานโดยตรงจากเครื่องจะยากกว่านิดหน่อยตรงต้องเปิดฝาเครื่องเพื่อใส่ Hdd ครับ แต่ถ้าต่อผ่าน USB ไม่มีปัญหา และเป็นที่แนะนำสำหรับการใช้งาน D1 ส่วน H1 หน้าไม่สวยแต่เร้าใจกว่าตรงที่สามารถใส่ Hdd ด้านหน้าได้เลยใช้ง่ายเหมือน Base 3.0 ครับ ส่วน Linear power supply ของ Clef เข้าก็มีสำเร็จรูปแล้วครับสำหรับสองรุ่นนี้ ส่วนที่ถามว่าจะหนืดมั้ยถ้าคนใช้เยอะ โอกาศเป็นไปได้ยากเพราะเป็น server ขนาดใหญ่ครับ ที่สำคัญถ้าตัว server นั้นมีปัญหา เราสามารถเอาลิ้งค์อื่นไส่ได้ไปแทนครับ รักชอบช่องไหนเป็นพิเศษก็กระซิบบอกดังๆครับ จะพยายามหามาลงให้
ปล. IPTV ฟรีครับฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย....

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 10:59:13 PM »
ศูนย์ที่ว่านี่คือ สำนักงานใหญ่ หรือว่า ที่เป็นตัวแทนด้วยหละครับ มีแถวพระราม9 มั้ยอะครับเนี่ย หรือฟอร์จูน
  ที่ร้านครับ ลาดพร้าววังหิน สำหรับ update F/W ส่วนลูกค้าใหม่ผ่านตัวแทนต้องรอหน่อยครับเพราะทยอยใส่อยู่ แต่ถ้าสั่งผ่านที่ร้าน Nicety ตอนนี้ ก็มีเลยครับ บริการจัดส่งฟรีคร็าฟ...

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2012, 11:18:29 PM »
แล้วมีรุ่นใหม่ๆ ราคาไม่แรงมั้ยครับ...เห็นมีตัวเล็กจิ๋ว ไม่รู้สินสอดแพงป่าว
รบกวนแจ้งราคาทาง pm ก็ได้ครับ...ขอตัวเล็กสุด ราคาเบาๆเลยจะยิ่งดีมากเลยหละครับ แหะๆๆ เบี้ยน้อยหอยน้อย  :showoff

ออฟไลน์ Devilshura

• Freshy
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 12:36:26 AM »
ไม่มีลิงก์แจกอีกหน่อยเหรอครับ อยากได้ช่องไทยบ้าง...จะได้ไม่ต้องต่อจานฯ

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 09:25:25 AM »
แล้วมีรุ่นใหม่ๆ ราคาไม่แรงมั้ยครับ...เห็นมีตัวเล็กจิ๋ว ไม่รู้สินสอดแพงป่าว
รบกวนแจ้งราคาทาง pm ก็ได้ครับ...ขอตัวเล็กสุด ราคาเบาๆเลยจะยิ่งดีมากเลยหละครับ แหะๆๆ เบี้ยน้อยหอยน้อย  :showoff

อยากลองเล่นบ้าง ขอราคาทาง PM ด้วยครับ
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ beepal

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 09:42:32 AM »
ต้องเข้าไปอัพ F/W บ้างแล้ว เดี๋ยวนี้เทคโนโลยี่มันไปเร็วจริงๆๆ :clap :clap

ออฟไลน์ surakrub

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 03:21:25 PM »
สอบถามเพิ่มเติมครับ คือพอดีที่บ้านผมไม่สามารถเดินสายlanไปได้ แต่มีสัญญาณ WIFI ไม่ทราบว่าจะต่อ usb wireless เข้าหลังdune ได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 07:14:50 PM »
สอบถามเพิ่มเติมครับ คือพอดีที่บ้านผมไม่สามารถเดินสายlanไปได้ แต่มีสัญญาณ WIFI ไม่ทราบว่าจะต่อ usb wireless เข้าหลังdune ได้ไหมครับ
ได้ครับ มีตัว Dune Air ไว้สำหรับท่านที่มีสดวกเดินสายแลนครับ

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2012, 09:07:12 PM »
ได้ครับ มีตัว Dune Air ไว้สำหรับท่านที่มีสดวกเดินสายแลนครับ

แล้ว DUNE HD TV-101 มี ไวไฟ มั๊ย ครับ
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ surakrub

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2012, 04:36:11 PM »

ขอบคุณมากครับ สงสัยใกล้ได้เวลาเสีนตังเปลี่ยนจริงๆๆ ละครานี้ 8)

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2012, 05:56:54 PM »
ท่านใดที่ได้ iptv ของผมไปแล้ว ลองดูช่องดังนี้นะครับ เด็ดมา

Spice TV hd
asis hd
Live Ting TV
Korean West TV
Girls TV
Asia TV
Adult Asia

ดูแล้วอาจจะลืมหายใจ (ไม่สามารถลงภาพได้เดียวเลือดกำเดาไหล)

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2012, 09:22:21 PM »
ทนไม่ไหวแล้ว  เอาซักหน่อย  คุณไนท์เช็คพีเอ็มด้วยครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2012, 05:14:01 PM »
IPTV ช่อง BBC HD ถ่ายทอด Olimpic games 2012 ตลอด 24 ชั่วโมงคร๊าฟฟฟฟ  พี่น้อง

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 08:53:09 AM »
ไม่ทราบว่ามีใครชอบดู ช่อง cctv ของจีนบ้างไม่ครับ พอดีผมได้ช่อง cctv มา 20 กว่าช่องและช้ดมาก ถ้ามีคนชอบผมจะได้ใส่เข้าไปในโปรแกรมของผม หรือถ้ามีช่องไหนที่พี่ๆต้องการดูลองบอกผมมาได้นะครับ(post ไว้ในนี้ก็ได้)ผมจะหามาให้

ออฟไลน์ Pariwats

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 09:14:54 AM »
รบกวนขอ link BBC HD Olympics ด้วยครับ ขอบคุณครับ  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ tlpaltis

• Freshy
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 01:03:12 PM »
ท่านใดที่ได้ iptv ของผมไปแล้ว ลองดูช่องดังนี้นะครับ เด็ดมา

Spice TV hd
asis hd
Live Ting TV
Korean West TV
Girls TV
Asia TV
Adult Asia

ดูแล้วอาจจะลืมหายใจ (ไม่สามารถลงภาพได้เดียวเลือดกำเดาไหล)

ขอ link บ้างได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sengza

• Freshy
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 06:15:53 PM »
ถ้าไม่ได้ซื้อกับคุณไนท์แต่อยากดูด้วยทำได้ป่าวครับ

ออฟไลน์ silicon

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2012, 06:23:43 PM »
มี link ไหมครับขอด้วย  ;)

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2012, 11:55:52 PM »
ผมอุดหนุน Dune Prime คุณไนท์ไป 2เครื่อง พร้อมโมเต็มเต็มสูบทั้ง 2 เครื่อง   ทีนี้อยากดูมั่กๆทำยังไงครับ ทำไม่เป็น เน็ตที่บ้านก็กำลังอัพเป็น 7M อาทตย์หน้าช่างtrue จะเข้ามาเซ็ตอัพให้แล้ว  :'(

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2012, 10:51:21 AM »
สุดยอดครับ สิ่งจำเป็นที่ถูกมองข้าม บ้านเราจานถูก block กระจายเลย

จริงๆผมดูผ่าน Com มาพักนึงละ แต่ไม่สะดวกสำหรับคนอื่นในบ้าน ตอนแรกอยากได้ AppleTv แต่ก็ยกเลิกไป

เจอของคุณไนท์เเบบนี้ เสียตังแน่

ถามหน่อยว่า ถ้าซื้อเครื่องตอนนี้ แล้วช่องถูกเพิ่มภายหลัง ผมสามารถเพิ่มช่องเองได้?ครับ

ปล... Cctv ผมดูครับ ชอบช่อง sport ชัดดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม, 2012, 11:37:38 AM โดย Wolverine »
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2012, 02:37:00 PM »
ผมอุดหนุน Dune Prime คุณไนท์ไป 2เครื่อง พร้อมโมเต็มเต็มสูบทั้ง 2 เครื่อง   ทีนี้อยากดูมั่กๆทำยังไงครับ ทำไม่เป็น เน็ตที่บ้านก็กำลังอัพเป็น 7M อาทตย์หน้าช่างtrue จะเข้ามาเซ็ตอัพให้แล้ว  :'(
เอาเครื่องมา up ที่บริษัทได้เลยครับไม่มีค่าใช้จ่าย

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2012, 02:39:54 PM »
สุดยอดครับ สิ่งจำเป็นที่ถูกมองข้าม บ้านเราจานถูก block กระจายเลย

จริงๆผมดูผ่าน Com มาพักนึงละ แต่ไม่สะดวกสำหรับคนอื่นในบ้าน ตอนแรกอยากได้ AppleTv แต่ก็ยกเลิกไป

เจอของคุณไนท์เเบบนี้ เสียตังแน่

ถามหน่อยว่า ถ้าซื้อเครื่องตอนนี้ แล้วช่องถูกเพิ่มภายหลัง ผมสามารถเพิ่มช่องเองได้?ครับ

ปล... Cctv ผมดูครับ ชอบช่อง sport ชัดดี

ไม่สามารถเพิ่มเองได้ครับ พี่ส่งมาให้ผมก็ได้เดียวผมทำขึ้นไปให้ (แต่ต้องเป็น rtmp:// นะครับ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2012, 02:43:55 PM »
ลองดูอันนี้ครับ http://weeb.tv/channel/eurosport2   (มีช่อง hd เพียบ) ชัดดีมากและผมกำลังหาวิธีดึงมาใส่ใน dune

ออฟไลน์ วิทวัสพงศ์

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2012, 07:29:28 PM »

ขอทราบราคา

รุ่น D1
รุ่น H1
Linear power supply ของ Clef

ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ Pariwats

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2012, 07:05:24 AM »
ลองดูอันนี้ครับ http://weeb.tv/channel/eurosport2   (มีช่อง hd เพียบ) ชัดดีมากและผมกำลังหาวิธีดึงมาใส่ใน dune

ขอบคุณคร้าบ  c) c) c)

ออฟไลน์ Withaya

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 2012, 12:50:32 PM »
ใส่พวก TV series หน่อยสิครับ อย่างเช่นอันนี้
http://www.free-tv-video-online.me/

มี หนังseries ให้ดูเยอะมาก

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2012, 04:04:10 PM »
ใส่พวก TV series หน่อยสิครับ อย่างเช่นอันนี้
http://www.free-tv-video-online.me/

มี หนังseries ให้ดูเยอะมาก

อันนี้เด็ดกว่าครับ http://www.viki.com  ผมโครงการจะทำอยู่ครับ 

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2012, 04:14:15 PM »
ต้องขอโทษนะครับช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาตอบ

เนื่องจาก 2-3 วันที่ผ่านมา ผมลองเอา dune tv101 ไปติดในรถ และใช้ iphone 4  ทำ hotspot  แล้วให้ dune tv101 รับ wifi จาก iphone4 ผลสรุป ทำให้ผมดู iptv (tv 3  5  7 9 และช่องอื่นๆ)ใน รถได้สบายเลย โดยไม่ต้องติดจานดาวเทียมของรถเลย และผมลองทำการติดให้กับพี่นักข่าวช่อง.......ใช้งานได้ดี  และยังดู youtube ฟังวิทยุ online และอื่นๆได้อีก ตอนนี้ในรถเลยทำได้ทุกอย่าง  :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม, 2012, 04:18:20 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ archy

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 12:10:05 PM »
แอดวานซ์มากคับ ตะละทั่น
แล้วพวกช่องดูบอลพรีเมียร์จะมีมั่งมั้ยฮะ เน้นดูจากคอม

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 03:24:32 PM »
แอดวานซ์มากคับ ตะละทั่น
แล้วพวกช่องดูบอลพรีเมียร์จะมีมั่งมั้ยฮะ เน้นดูจากคอม
ตอนนี้มีช่อง บอลอยู่ประมาณ 8 ช่องครับ แต่ผมได้สามารถบอกได้ (เพราะไม่ชอบดูบอล  :'( :'( :'() แต่ผมคิดว่ามี บอลพรีเมียร์ ให้ดูครับแต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ ช่องไหน (น่าจะเป็น cctv 5 ครับ )เดียวผมลองหาข้อมูลก่อนแล้วจะมาบอก

ออฟไลน์ iwamac

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2012, 08:33:42 AM »
โครงการนี้  O0 น่าสนใจมักๆ ผมก็ลูกค้าคุณไนท์ครับ ใช้ dune max เคยอัพf/w ไปทีแล้ว แต้จะรู้ได้ยังงัยครับว่ามันมีเจ้า iptv แล้วรึยัง. หากไม่มีเดี๋ยวให้เด็กส่งไปอัพนะครับ ผมอยู่ไกลไปเองบ่ค่อยไหวหนะ
ยิ่งถ้าในรถทำได้ด้วยกำลังจะเปลี่ยนรถตู้อยู่ครับคงได้อุดกันอีก  O0 ไม่ต้องซื้อจานนี่สวดยอดดดดด

ออฟไลน์ iwamac

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2012, 09:17:51 AM »
ผมเช็ค f/w ในเครื่องแล้วมันบอกว่าเป็น 1111220159_beta. ไม่ทราบว่าสามารถดู iptv ได้เลยมั้ยครับ     ผมคลิ็กเข้าไปใน iptv มันบอกว่า iptv configuration not available ครับ. แสดงว่าต้องไปอัพเฟิร์มแวร์ก่อนใช่มั้ยอ่ะครับคุณไนท์   :D

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2012, 08:59:58 AM »
ขับรถไปเที่ยวจีนมา ตอนนี้บางรร.เค๊าก็ใช้ IPTV แล้วครับ เสียดายที่ remote  และทุกๆอย่างเป็นภาษาจีนไปหมด เลยเล่นอะไรไม่ถูกเลย  :D

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 11:37:46 AM »
ผมเช็ค f/w ในเครื่องแล้วมันบอกว่าเป็น 1111220159_beta. ไม่ทราบว่าสามารถดู iptv ได้เลยมั้ยครับ     ผมคลิ็กเข้าไปใน iptv มันบอกว่า iptv configuration not available ครับ. แสดงว่าต้องไปอัพเฟิร์มแวร์ก่อนใช่มั้ยอ่ะครับคุณไนท์   :D
ต้อง up f/w ใหม่ครับ  ส่วน iptv ที่เห็นมันคนละตัวกับของผมดังนั้นใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ   ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 11:39:42 AM »
ขับรถไปเที่ยวจีนมา ตอนนี้บางรร.เค๊าก็ใช้ IPTV แล้วครับ เสียดายที่ remote  และทุกๆอย่างเป็นภาษาจีนไปหมด เลยเล่นอะไรไม่ถูกเลย  :D
ใช่ครับเมืองนอก iptv ได้รับความนิยม สูง ในประเทศไทยก็คงอีกไม่นาน  :D

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 02:21:08 PM »
ใช่ครับเมืองนอก iptv ได้รับความนิยม สูง ในประเทศไทยก็คงอีกไม่นาน  :D
ถามคุณไนท์ เพิ่มอีกนิดครับ กับฟรีทีวีไทย 3,5,7,9,11 กับคุณภาพของภาพ/เสียงที่ได้
สามารถทดแทนจานดำได้เลยหรือไม่ครับ
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262