ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online  (อ่าน 128401 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไนท์

Re: ขอเปิดโครงการ iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 09:23:03 AM »
คุณไนท์ ตอนนี้ผมดูพวกซีรี่ส์ได้แล้ว ชอบมาก ทั้งฝรั่ง เกาหลี c) แต่พวกช่องทีวียังดูไม่ได้เหมือนเดิม ปัญหาเหมือนคุณ golfkid กับรายการย้อนหลัง the voice นี่ดูไม่ได้ มันเอาแต่เรียกข้อมูลตลอด
ผมตัดสินใจเปลี่ยนเน็ทจาก tot 6mb ไปเป็น  3bb 10mb คงมาติดตั้งอาทิตย์หน้า แล้วจะมาอัพเดทอีกที
เกือบลืมซีรี่ส์เกาหลี personal preference ทำไมพากย์ไทยมันหายหลายช่วง กลายเป็นภาษาเกาหลีแทน แถมเป็นเอาตอนฉากทีเด็ดใน episode 1  2 ซะด้วย

แนะนำลง glee กะ kitchen musical (ของสิงคโปร์) ด้วยสิครับ ถ้าเป็นไปได้ :clap
  1.อย่างที่เคยบอกไว้ครับ ถ้าเป็น tv แบบสด ของต่างประเทศ ขึ้นอยู่กับ net และ sever ของผู้ให้บริการครับ ตรงนี้ผมควบคุณไม่ได้ ยังไงลองดูอีกที่
             2 . รายการย้อนหลัง the voice ดูได้นะครับ แต่พี่อาจเข้าไปดูตอนที่ผมกำลัง เอารายการ the voice ตอนใหม่ขึ้นอยู่ ทำให้เข้าดูไม่ได้ ลองใหม่นะครับ
             3.  ซีรี่ส์เกาหลี personal preference ที่พากย์ไทยหายเป็นบางช่าง เนื่องจาก ต้นฉบับของเกาหลี มีหลายฉาก ที่ต้นฉับของไทยไม่มี (เป็นไปได้ว่าของไทยตัดแากนั้นออกไป)

Re: ขอเปิดโครงการ iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 09:24:57 AM »
ใช้ dune prime 3.0 อยู่ ดู iptv ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำไงบ้างครับ
ถ้าเป็นเครื่องผม (บริษัท nicetyshop) สามารถเอามา up ได้เลยครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ฟรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม, 2012, 12:41:02 PM โดย ไนท์ »

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 10:11:02 AM »
ตอนนี้ผมกำลังทดสอบระบบ dvb-t2 สำหลับ dune อยู่ครับ เบื่องต้นเป็นที่หน้าพอใจ ภาพออกมาสวยมาก ชัดกว่าดู ดาวเทียมของ 2 อีก และตอนนี้กาลังพัฒนาให้สามารถอัดได้ และอีกไม่นานผมจะเริ่มปล่อยโปรแกรมตัวนี้ให้ลูกค้าได้ใช้กัน
ใช้ได้กับ dune ทุกรุ่น ของ บริษัท nicetyshop เพียงแค่ลงโปรแกรมใหม่เข้าไปในเครื่อง dune พร้อมกับซื้อ ตัวรับสัญญาณ dvb-t2 เสียบที่ช่อง usb ของ dune ก็จะรับ tv แบบความคมชัดสูงได้แล้ว   และมีหลายท่านถามว่ามันดักว่า dvb t2 ที่ใช้กับ com ยังไง ตอบ  เนื่องจาก การ upscal ของ dune ทำได้ดีรวมกับโปรแกรมที่เราเขียน ทำให้ภาพที่ออกมา ดูดี เป็นอย่างมาก ถ้าใครสนใจหาเครื่อรับ tv ติดรถ ผมแนนำ tv102 เพราะตัวเล็กมากมีขนาดประมาณซอง บุหรี่ ทำให้แบบไม่ต้องติดตั้งเลย และ ราคา ถูกกว่าซื้อ ตัวเล่น cd ในรถอีก

สิ่งที่ได้จากการติด dune tv102 ใน รถมีดังนี้

1 สามารถดู tv ได้ แบบ dvbt2
2 สามารถดู tv ได้ แบบ iptv
3 สามารถดู tv ย้อนหลังได้
4 สามารถฟังวิทยุ ได้มากกว่า 1000 สถานี ไม่ว่าจะเป็นของประเทศไหน
5 สามารถเล่น ไฟล์หนังได้ทุกรูปแบบ (สามามารถเล่นได้หลากหลายกว่าcd ในรถ)
6 สามารถเล่น ไฟล์เพลงได้หลากหลายกว่ารวมถึงไฟล์เพลงแบบความละเอียดสูงด้วย ทำให้เพลงที่เปิดฟังมีความไพเราะมากกว่าปกติเนื่องจากต้นฉบับดี

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 01:54:11 PM »
วันนี้ผมจะ up ซีรี่ส์ อีก 30 กว่าเรื่องครับ รอติดตามชม

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 06:11:39 PM »
ใช้ dune prime 3.0 อยู่ ดู iptv ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำไงบ้างครับ
ถ้าเป็นเครื่องผม (บริษัท nicetyshop) สามารถเอามา up ได้เลยครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ฟรี
ซื้อจากคุณไนท์แหละครับ แล้วจะนำไปให้ up ให้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 10:44:41 PM »
วันนี้ผมจะ up ซีรี่ส์ อีก 30 กว่าเรื่องครับ รอติดตามชม

พวก รายการสาระ เพิ่มให้ update ด้วยครับ อย่าง มิติโลกหลังเที่ยงคืนเนี่ย ไม่อัพมา 2 อาทิตย์แล้วนะ แต่ เดอะวอยส์เนี่ย เร็วเชียว  :secret  การ์ตูนไม่ค่อยมีเลย เด็กๆ เริ่มเบื่อแล้วมีช่องเดียวเอง ไหนๆ แล้วก็ให้วาไรตี้มันครบทุกเจนเนอเรชั่น เลย O0 แต่ตอนนี้เด็กๆ ติดซีรีย์เกาหลีกัน ภาพคมชัด ไหลลื่น สำหรับ HD ในห้องเด็กผมให้ใช้ 101 พอดูแบบซีรีย์ไปนานๆ ต่อเนื่อง จะเห็นคุณค่าของซิป sigma ว่าความเป็นธรรมชาติมันเป็นยังไง  O0  คุ้มเงินจริงๆ กับการถนอมสายตาเด็กๆ กับการให้ดูหนังนานๆ  ชิปอีกค่ายมันสดไปดูเรื่อง 2 เรื่องก็พอได้

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 11:07:27 PM »
เมียผมดู revolution รวดเดียว 10 ตอน แต่ไม่มีตอน11 แล้วบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลย ยังไงเอามาต่อหน่อยนะครับ เผื่อถูกใจคุณนายอนุมัติงบมาถอย tv102  ^-^
คุณไนท์ ตกลง dune เล่น 3d ได้ป่าว  ได้หนังสามดีมาพอควร ถ้าไม่ได้ ผมจะเอา hdd ลูกที่มีสามดีไปให้น้องชายดูแทน

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 11:13:27 PM »
เมียผมดู revolution รวดเดียว 10 ตอน แต่ไม่มีตอน11 แล้วบ่นเป็นหมีกินผึ้งเลย ยังไงเอามาต่อหน่อยนะครับ เผื่อถูกใจคุณนายอนุมัติงบมาถอย tv102  ^-^
คุณไนท์ ตกลง dune เล่น 3d ได้ป่าว  ได้หนังสามดีมาพอควร ถ้าไม่ได้ ผมจะเอา hdd ลูกที่มีสามดีไปให้น้องชายดูแทน

อ้าว ... บ้านนี้เป็นเหมือนผมเลย ภรรยาดูรวดเดียวเลย แต่ละวัน เรื่องไหนติดจัด บ่นเหมือนกัน  2f ก่อนหน้านี้ เครื่องพวกนี้เหมือนเป็นสมบัติของพ่อบ้าน ไม่ค่อยมีใครอยากจะเปิด ยกเว้นเวลามีหนังใหม่ๆ แต่เดี๋ยวนี้เปิดแบบ ไม่เคยรอดูพร้อมพ่อบ้านเลย  K]  ต้องชมคุณน้องไนท์ สำหรับวิชั่นดีๆ อย่างนี้  O0 O0 O0

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 10:37:17 AM »

ตอนนี้ revolution ที่ usa ตอนที่ 10 เหมือนกันครับ ถ้า usa ฉาย ตอนที่ 11 เมือไหร่ จะเอามา up ให้ครับ

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 10:43:27 AM »

พวก รายการสาระ เพิ่มให้ update ด้วยครับ อย่าง มิติโลกหลังเที่ยงคืนเนี่ย ไม่อัพมา 2 อาทิตย์แล้วนะ แต่ เดอะวอยส์เนี่ย เร็วเชียว  :secret  การ์ตูนไม่ค่อยมีเลย เด็กๆ เริ่มเบื่อแล้วมีช่องเดียวเอง ไหนๆ แล้วก็ให้วาไรตี้มันครบทุกเจนเนอเรชั่น เลย O0 แต่ตอนนี้เด็กๆ ติดซีรีย์เกาหลีกัน ภาพคมชัด ไหลลื่น สำหรับ HD ในห้องเด็กผมให้ใช้ 101 พอดูแบบซีรีย์ไปนานๆ ต่อเนื่อง จะเห็นคุณค่าของซิป sigma ว่าความเป็นธรรมชาติมันเป็นยังไง  O0  คุ้มเงินจริงๆ กับการถนอมสายตาเด็กๆ กับการให้ดูหนังนานๆ  ชิปอีกค่ายมันสดไปดูเรื่อง 2 เรื่องก็พอได้
  มิติโลกหลังเที่ยง ที่ผมหยุด up เพราะผมกำลัง เปลี่ยนเป็น มิติโลกหลังเที่ยง hidef  ครับ และจะพยามหาของดีๆๆมาให้ แต่ช่วงนี้ผมไม่ค่อยสบายเท่าไหร่เพราะแผลที่โดนระเบิด เริ่มเจ็บอีกแล้ว ทำให้หายใจไม่ค่อยออก แขนขวาเมือวานก็ยกไม่ขึ้นไม่ค่อยมีแรง แต่ก็จะพยามทำให้ดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม, 2012, 10:46:11 AM โดย ไนท์ »

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 03:18:10 PM »
เสาร์นี้ช่วงก่อนเที่ยงหรือบ่ายต้นๆจะเอาเครื่อง dune max ของพี่สาวไปอัพที่ออฟฟิศ nicetyshop นะคุณไนท์

ออฟไลน์ golfkid

• Freshy
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 06:07:07 PM »
คุณไนท์ ตอนนี้ผมดูพวกซีรี่ส์ได้แล้ว ชอบมาก ทั้งฝรั่ง เกาหลี c) แต่พวกช่องทีวียังดูไม่ได้เหมือนเดิม ปัญหาเหมือนคุณ golfkid กับรายการย้อนหลัง the voice นี่ดูไม่ได้ มันเอาแต่เรียกข้อมูลตลอด
ผมตัดสินใจเปลี่ยนเน็ทจาก tot 6mb ไปเป็น  3bb 10mb คงมาติดตั้งอาทิตย์หน้า แล้วจะมาอัพเดทอีกที
เกือบลืมซีรี่ส์เกาหลี personal preference ทำไมพากย์ไทยมันหายหลายช่วง กลายเป็นภาษาเกาหลีแทน แถมเป็นเอาตอนฉากทีเด็ดใน episode 1  2 ซะด้วย

แนะนำลง glee กะ kitchen musical (ของสิงคโปร์) ด้วยสิครับ ถ้าเป็นไปได้ :clap
  1.อย่างที่เคยบอกไว้ครับ ถ้าเป็น tv แบบสด ของต่างประเทศ ขึ้นอยู่กับ net และ sever ของผู้ให้บริการครับ ตรงนี้ผมควบคุณไม่ได้ ยังไงลองดูอีกที่
             2 . รายการย้อนหลัง the voice ดูได้นะครับ แต่พี่อาจเข้าไปดูตอนที่ผมกำลัง เอารายการ the voice ตอนใหม่ขึ้นอยู่ ทำให้เข้าดูไม่ได้ ลองใหม่นะครับ
             3.  ซีรี่ส์เกาหลี personal preference ที่พากย์ไทยหายเป็นบางช่าง เนื่องจาก ต้นฉบับของเกาหลี มีหลายฉาก ที่ต้นฉับของไทยไม่มี (เป็นไปได้ว่าของไทยตัดแากนั้นออกไป)
สอบถามค่ะ
ในที่นี้มีสมาชิกท่านใดใช้ TOT แล้วไม่มีปัญหาในการดูบ้างคะ
รบกวนถามว่าใช้ความเร็ว internet อยู่เท่าไร
เพราะที่คอนโดผูกขาดกับ TOT แค่เจ้าเดียว คงเปลี่ยนผู้ให้บริการไม่ได้
ป่านนี้ก็ยังดูไม่ค่อยได้เหมือนเดิม  :(

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2012, 04:39:50 PM »
ผมเอาเครื่องไปอัพใหม่อีกรอบแล้วเมื่อวันเสาร์ ได้กินฟักทองแกงบวชฝีมือคุณป้าเยาวนิตยืของคุณไนท์ด้วย อร่อยมากก ฝากขอบคุณท่านอีกครั้งนะครับ  O0

ผมปลี่ยน net จาก TOT 6mb เป็น 3BB 10mb มาเกือบสัปดาห์แล้ว เร็วกว่า TOT บานเลย ตอนดูซีรียส์เกาหลี ฝรั่ง โหลดข้อมูลได้เร็วขึ้นมากๆ แต่ก็ยังดูพวกช่องทีวีต่างๆ ได้ไม่กี่ช่องเหมือนเดิม ดูได้แค่ช่อง 3 กะ 5 กะช่องต่างชาตินิดหน่อยแต่ส่วนใหญ่ดูไม่ได้ และดูรายการย้อนหลังเช่น the voice กบนอกกะลา และอื่นๆ ไม่ได้เลย พอเลือกตอนใดตอนนึงมันจะเรียกข้อมูลแป๊บนึงแล้วก็วิ่งไปตอนถัดไปเลย วิ่งไปเรื่อยๆ จนดูไม่ได้ซักกะตอน  ซึ่งอาการนี้เป็นเหมือนก่อนไปอัพ และที่ขัดใจมากคือ ช่อง AV ส่วนใหญ่ดูแล้วสะดุดมั่ง ค้างมั่ง มีแต่เสียงแต่ภาพค้างมั่ง เลยไม่ได้ใช้บริการส่วนนี้เรย อิอิ

ที่แปลกอย่างนึง เจอเมื่อเช้านี้คือ ซีรียส์เกาหลี เรื่อง personal interest Episode 1 ทำไมกลายไปเป็นเรื่อง "เจ้าหญิงอัยการ" ไปซะได้ แต่พอเลือก Episode 2 3 4 ก็เป็น personal interest ถูกต้องเมหือนเดิม คุณไนท์ช่วยเช็คดูหน่อยครับ

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 08 มกราคม, 2013, 08:17:49 PM »
ผมเอาเครื่องไปอัพใหม่อีกรอบแล้วเมื่อวันเสาร์ ได้กินฟักทองแกงบวชฝีมือคุณป้าเยาวนิตยืของคุณไนท์ด้วย อร่อยมากก ฝากขอบคุณท่านอีกครั้งนะครับ  O0

ผมปลี่ยน net จาก TOT 6mb เป็น 3BB 10mb มาเกือบสัปดาห์แล้ว เร็วกว่า TOT บานเลย ตอนดูซีรียส์เกาหลี ฝรั่ง โหลดข้อมูลได้เร็วขึ้นมากๆ แต่ก็ยังดูพวกช่องทีวีต่างๆ ได้ไม่กี่ช่องเหมือนเดิม ดูได้แค่ช่อง 3 กะ 5 กะช่องต่างชาตินิดหน่อยแต่ส่วนใหญ่ดูไม่ได้ และดูรายการย้อนหลังเช่น the voice กบนอกกะลา และอื่นๆ ไม่ได้เลย พอเลือกตอนใดตอนนึงมันจะเรียกข้อมูลแป๊บนึงแล้วก็วิ่งไปตอนถัดไปเลย วิ่งไปเรื่อยๆ จนดูไม่ได้ซักกะตอน  ซึ่งอาการนี้เป็นเหมือนก่อนไปอัพ และที่ขัดใจมากคือ ช่อง AV ส่วนใหญ่ดูแล้วสะดุดมั่ง ค้างมั่ง มีแต่เสียงแต่ภาพค้างมั่ง เลยไม่ได้ใช้บริการส่วนนี้เรย อิอิ

ที่แปลกอย่างนึง เจอเมื่อเช้านี้คือ ซีรียส์เกาหลี เรื่อง personal interest Episode 1 ทำไมกลายไปเป็นเรื่อง "เจ้าหญิงอัยการ" ไปซะได้ แต่พอเลือก Episode 2 3 4 ก็เป็น personal interest ถูกต้องเมหือนเดิม คุณไนท์ช่วยเช็คดูหน่อยครับ
แก้ไขให้แล้วครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 08 มกราคม, 2013, 09:07:15 PM »
กับการรอคอยที่ยาวนาน มาแล้วครับ กับ DUNE เครื่องแรก ที่เป็น 3D เต็มตัว  กับ DUNE BASE 3D พร้อม Farmware ตัวพิเศษจาก By Nicetyshop และการดูแลและพัฒนาอย่างต่อเนื่อง ท่านใดกำลังมองหาเครื่องเล่น 3D คุณภาพสูง อย่าลืมมองหา  DUNE BASE 3D จาก NICETYSHOP ครับผม รอบนี้มีจำนวนจำกัดครับ สนใจติดต่อ ได้ที่ บริษัท by nicetyshop โทร 0814445598 , 0868764448 , 029422388 , 029422388

Key Features

3D Video Format Support: Decodes wide variety of 3D Video formats, including MVC, SBS, Top/Bottom.
HDD Player: Plays content from any HDD (internal, NAS or USB)
Network Player: Connect Dune HD player to a local network and play content directly from PC or NAS via UPnP, SMB, or NFS.
MKV Player: Playback HD and SD video in MKV containers and other modern video file formats, including top quality HD video with very high bit-rates > 50Mbp/s.
HD audio: enjoy top-quality audio tracks (Dolby True HD, DTS HD Master Audio, LPCM, FLAC).
USB Ports: Conveniently connect HDDs, USB flash drives, USB card readers and other USB storage devices without a USB hub.
HDD Rack Option with Hot Swap Function: Easily and quickly insert and exchange internal 3.5’’ SATA HDDs for nearly unlimited storage capacity expansion.
HDMI 1.4: Ensures broad compatibility to the very latest 3D TV’s, displays and projectors.
Full Range of A/V Connectors: S/PDIF Optical and Coaxial Audio outputs, Analog Stereo Audio output, HDMI output, Component and Composite Video outputs.
Extended support for Dolby True HD and DTS HD Master Audio: output bitstream (up to 7.1 channels) or decode to LPCM (up to 7.1 channels) for maximum flexibility when connecting audio equipment, and for extended support of advanced playback features (such as Picture-in-Picture).
High-Quality Music Playback: Plays very high-quality (up to 192 Khz / 24-bit) music files in various formats (FLAC, Monkey’s Audio APE, WAV/PCM, DTS, etc).
Playlist Support: Build playlists from folders, use your own play lists with repeat and shuffle functions.
Video Output Flexibility: Output video in any resolution and format (from SD to 1080p, 24p/PAL/NTSC).
Video Up-Scaling: High quality up-scaling of DVD and any other SD video content to Full HD (1080p) or other HD resolutions.
File Browser: Convenient file browser with powerful file management (copy, move, delete, rename, organize, sort).

Extra Functions

External NAS Support: Access files on any external storage devices (HDD, optical drive, etc) attached to the player from the local network (using SMB or FTP).
Customizable User Interface: Work with media collections using cover art and icon browsing (supports Full HD graphics).
Flash Applications: Extend player functionality with FlashLite applications.
Internet Radio: Playback and record various Internet radio stations.
IPTV: Playback and record IPTV streams
Internet Browsing: View Internet web sites on your TV using the built-in web browser.

Specification

Processor: Sigma Designs 8672/8673
RAM: 512 MB
Flash memory: 256 MB + 4 GB
Connectors: HDMI 1.4, 3x USB 2.0 (2x rear, 1x front), composite, component, analog stereo outputs, optical S/PDIF, coaxial SPDIF, Ethernet 10/100/1000 Mb/s, SD card slot (front), power input, power switch (back), LED indicator (front)
Internal storage: Internal HDD rack with hot swap function for SATA HDD 3.5".
Media sources: external HDD (USB), external optical drive (USB), USB devices (USB flash drive, USB card reader, etc), built-in SD card reader (SD/SDHC), PC and NAS in local network (SMB, NFS, UPnP, HTTP), other Internet and local network media sources (HTTP, multicast UDP RTP)
Web Browser: Opera, WebKit
DLNA: DLNA (1.5 or 2.0) client support
Adobe Flash: 3.1 (Lite, standalone) supported
DRM options: PlayReady, Verimatrix, Secure Media. Other DRM can be added by request
Video codecs: MPEG2, MPEG4, XVID, WMV9, VC1, H.264; support for very high bitrate video (up to 50 MBit/s and higher)
Video file formats: MKV, MPEG-TS, MPEG-PS, M2TS, VOB, AVI, MOV, MP4, QT, ASF, WMV, BDMV, DVD-ISO, VIDEO_TS, BLURAY-ISO,
3D Video Support: MVC, Side-by-side, Top/Bottom
Video output modes: wide range of supported output resolutions (up to 1080p) and framerates (including 23.976p, 24p, PAL, NTSC)
Video output framerate: automatic (according to the played content) and manual
Audio codecs: AC3 (Dolby Digital), DTS, MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, EAC3 (Dolby Digital Plus), Dolby True HD, DTS HD High Resolution Audio, DTS HD Master Audio, FLAC, multichannel FLAC, Ogg/Vorbis; support for very high quality audio (up to 192 kHz / 24-bit)
Audio file formats: MP3, MPA, M4A, WMA, FLAC, APE (Monkey’s Audio), WV Pack, Ogg/Vorbis, WAV, AC3, AAC
HD audio support: pass-through (up to 7.1 channels) and decoding (up to 7.1 channels) of Dolby TrueHD and DTS HD MA audiotracks (Blu-ray, TS, MKV), pass-through (up to 7.1 channels) of multichannel LPCM audiotracks (Blu-ray, TS, MKV), decoding (up to 7.1 channels) of FLAC audiotracks (MKV, external)
Subtitle formats: SRT (external), SUB (MicroDVD) (external), text (MKV), SSA/ASS (MKV, external), VobSub (MP4, MKV, external SUB/IDX), PGS (Blu-ray, TS, MKV)
Hardware 3D Graphics Acceleration: OpenGL support
Picture file formats: JPEG, PNG, BMP, GIF
Playlist file formats: M3U, PLS
Photo viewer functions: slideshow, transition effects, picture rotation, zoom, browse playlist, repeat, shuffle
Audio playback functions: browse playlist, repeat, shuffle, ID3 tags, plasma TV burn-in prevention
Filesystems: FAT16/FAT32 (read-write), EXT2/EXT3/EXT4 (read-write), NTFS (read-write)
Ethernet: 10/100/1000 Mb/s
Wi-Fi: Internal Wi-Fi (b/g/n) module
Dune Network Playback Accelerator: special optimizations ensuring best-in-class network playback performance for the Sigma Designs 864x-865x-867x platform and enabling smooth playback of any supported kind of media content via any network protocol (including NFS and SMB) even in 100 Mbit/s Ethernet networks.

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
สอบถามคุณไนท์ + เพื่อน ๆ หน่อยครับ

ท่านมีวิธีป้องกันเด็กเปิดดู 18+ อย่างไรกันบ้างครับ  (กลัวเด็กเปิดเจอ)

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
คุณไนท์ครับ dune จะมีตัวที่มี HDMI 2 ช่องป่าวครับ

สอบถามคุณไนท์ + เพื่อน ๆ หน่อยครับ

ท่านมีวิธีป้องกันเด็กเปิดดู 18+ อย่างไรกันบ้างครับ  (กลัวเด็กเปิดเจอ)
กำลังทำโปรแกรมสำหลับ 18+ โดยเฉพาะครับ ตัวนี้จะ มี password ก่อนเข้าโปรแกรม

คุณไนท์ครับ dune จะมีตัวที่มี HDMI 2 ช่องป่าวครับ
มีครับ จะเป็น DUNE PRO  ส่วน dune MAX 3D ยังไม่แน่ใจ   และสองรู้นี้จะมาประมาณ เมษา ครับ

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
มีครับ จะเป็น DUNE PRO  ส่วน dune MAX 3D ยังไม่แน่ใจ   และสองรู้นี้จะมาประมาณ เมษา ครับ

รอมาเป็นปีแล้วตัวนี้ ได้ฤกออกแล้วเหรอครับ

• *

กำลังทำโปรแกรมสำหลับ 18+ โดยเฉพาะครับ ตัวนี้จะ มี password ก่อนเข้าโปรแกรม

ทำเสร็จเมื่อไรบอกด้วยครับ + Dune Base 3D ด้วย  จะได้ขออนุมัติทีเดียวเลย

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
พรุ่งนี้ทาง คุณ nice จะส่งเครื่องแรกมาให้ทางClef  ทำการmodify ครับ จะเปิดเครื่องแล้วจะถ่ายรูปข้างในมาฝาก
Nice ส่ง102ที่มีเสาwifi มาพร้อมกันเลยนะพี่ไม่ได้เข้าลาดพร้าว จะให้ดนัยมาส่งที่Amarin จะสะดวกสุดๆthx
หน้าตาตัวใหม่ดีกว่าเดิม สวยขึ้น งานนี้มีคนเสียตังกันเยอะแน่นอนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม, 2013, 03:59:20 PM โดย กัมปนาท KK »

ท่านที่ใช้ dune ของ nicetyshop อยู่ตอนนี้ ให้ท่านถอดปลักไฟ dune ออกแล้วแล้วเปิดครื่องใหม่ จะมี series ใหม่เพิ่มขึ้นเกิอบ 40 series ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mcat

• ข้อมูลส่วนตัว
ขอราคาแต่ละรุ่นด้วยครับ
0แปด71เก้า33สี่หนึ่งเจ็ด
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

ออฟไลน์ Phantom

• *
Series Game of Throne Season II ตอน1-9 ฟังเสียงไม่ได้ มีแต่เสียง Pink Noise ตลอด แต่ตอนที่10 ปกติ ผมต่อผ่านสาย AV ที่ให้มาของเครื่อง TV - 101 ขอให้คุณไนท์ตรวจสอบดวยนะครับ
Phantom

ออฟไลน์ mr_mon

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 15 มกราคม, 2013, 10:36:10 AM »
กับการรอคอยที่ยาวนาน มาแล้วครับ กับ DUNE เครื่องแรก ที่เป็น 3D เต็มตัว  กับ DUNE BASE 3D พร้อม Farmware ตัวพิเศษจาก By Nicetyshop และการดูแลและพัฒนาอย่างต่อเนื่อง ท่านใดกำลังมองหาเครื่องเล่น 3D คุณภาพสูง อย่าลืมมองหา  DUNE BASE 3D จาก NICETYSHOP ครับผม รอบนี้มีจำนวนจำกัดครับ สนใจติดต่อ ได้ที่ บริษัท by nicetyshop โทร 0814445598 , 0868764448 , 029422388 , 029422388

Key Features

3D Video Format Support: Decodes wide variety of 3D Video formats, including MVC, SBS, Top/Bottom.
HDD Player: Plays content from any HDD (internal, NAS or USB)
Network Player: Connect Dune HD player to a local network and play content directly from PC or NAS via UPnP, SMB, or NFS.
MKV Player: Playback HD and SD video in MKV containers and other modern video file formats, including top quality HD video with very high bit-rates > 50Mbp/s.
HD audio: enjoy top-quality audio tracks (Dolby True HD, DTS HD Master Audio, LPCM, FLAC).
USB Ports: Conveniently connect HDDs, USB flash drives, USB card readers and other USB storage devices without a USB hub.
HDD Rack Option with Hot Swap Function: Easily and quickly insert and exchange internal 3.5’’ SATA HDDs for nearly unlimited storage capacity expansion.
HDMI 1.4: Ensures broad compatibility to the very latest 3D TV’s, displays and projectors.
Full Range of A/V Connectors: S/PDIF Optical and Coaxial Audio outputs, Analog Stereo Audio output, HDMI output, Component and Composite Video outputs.
Extended support for Dolby True HD and DTS HD Master Audio: output bitstream (up to 7.1 channels) or decode to LPCM (up to 7.1 channels) for maximum flexibility when connecting audio equipment, and for extended support of advanced playback features (such as Picture-in-Picture).
High-Quality Music Playback: Plays very high-quality (up to 192 Khz / 24-bit) music files in various formats (FLAC, Monkey’s Audio APE, WAV/PCM, DTS, etc).
Playlist Support: Build playlists from folders, use your own play lists with repeat and shuffle functions.
Video Output Flexibility: Output video in any resolution and format (from SD to 1080p, 24p/PAL/NTSC).
Video Up-Scaling: High quality up-scaling of DVD and any other SD video content to Full HD (1080p) or other HD resolutions.
File Browser: Convenient file browser with powerful file management (copy, move, delete, rename, organize, sort).

Extra Functions

External NAS Support: Access files on any external storage devices (HDD, optical drive, etc) attached to the player from the local network (using SMB or FTP).
Customizable User Interface: Work with media collections using cover art and icon browsing (supports Full HD graphics).
Flash Applications: Extend player functionality with FlashLite applications.
Internet Radio: Playback and record various Internet radio stations.
IPTV: Playback and record IPTV streams
Internet Browsing: View Internet web sites on your TV using the built-in web browser.

Specification

Processor: Sigma Designs 8672/8673
RAM: 512 MB
Flash memory: 256 MB + 4 GB
Connectors: HDMI 1.4, 3x USB 2.0 (2x rear, 1x front), composite, component, analog stereo outputs, optical S/PDIF, coaxial SPDIF, Ethernet 10/100/1000 Mb/s, SD card slot (front), power input, power switch (back), LED indicator (front)
Internal storage: Internal HDD rack with hot swap function for SATA HDD 3.5".
Media sources: external HDD (USB), external optical drive (USB), USB devices (USB flash drive, USB card reader, etc), built-in SD card reader (SD/SDHC), PC and NAS in local network (SMB, NFS, UPnP, HTTP), other Internet and local network media sources (HTTP, multicast UDP RTP)
Web Browser: Opera, WebKit
DLNA: DLNA (1.5 or 2.0) client support
Adobe Flash: 3.1 (Lite, standalone) supported
DRM options: PlayReady, Verimatrix, Secure Media. Other DRM can be added by request
Video codecs: MPEG2, MPEG4, XVID, WMV9, VC1, H.264; support for very high bitrate video (up to 50 MBit/s and higher)
Video file formats: MKV, MPEG-TS, MPEG-PS, M2TS, VOB, AVI, MOV, MP4, QT, ASF, WMV, BDMV, DVD-ISO, VIDEO_TS, BLURAY-ISO,
3D Video Support: MVC, Side-by-side, Top/Bottom
Video output modes: wide range of supported output resolutions (up to 1080p) and framerates (including 23.976p, 24p, PAL, NTSC)
Video output framerate: automatic (according to the played content) and manual
Audio codecs: AC3 (Dolby Digital), DTS, MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, EAC3 (Dolby Digital Plus), Dolby True HD, DTS HD High Resolution Audio, DTS HD Master Audio, FLAC, multichannel FLAC, Ogg/Vorbis; support for very high quality audio (up to 192 kHz / 24-bit)
Audio file formats: MP3, MPA, M4A, WMA, FLAC, APE (Monkey’s Audio), WV Pack, Ogg/Vorbis, WAV, AC3, AAC
HD audio support: pass-through (up to 7.1 channels) and decoding (up to 7.1 channels) of Dolby TrueHD and DTS HD MA audiotracks (Blu-ray, TS, MKV), pass-through (up to 7.1 channels) of multichannel LPCM audiotracks (Blu-ray, TS, MKV), decoding (up to 7.1 channels) of FLAC audiotracks (MKV, external)
Subtitle formats: SRT (external), SUB (MicroDVD) (external), text (MKV), SSA/ASS (MKV, external), VobSub (MP4, MKV, external SUB/IDX), PGS (Blu-ray, TS, MKV)
Hardware 3D Graphics Acceleration: OpenGL support
Picture file formats: JPEG, PNG, BMP, GIF
Playlist file formats: M3U, PLS
Photo viewer functions: slideshow, transition effects, picture rotation, zoom, browse playlist, repeat, shuffle
Audio playback functions: browse playlist, repeat, shuffle, ID3 tags, plasma TV burn-in prevention
Filesystems: FAT16/FAT32 (read-write), EXT2/EXT3/EXT4 (read-write), NTFS (read-write)
Ethernet: 10/100/1000 Mb/s
Wi-Fi: Internal Wi-Fi (b/g/n) module
Dune Network Playback Accelerator: special optimizations ensuring best-in-class network playback performance for the Sigma Designs 864x-865x-867x platform and enabling smooth playback of any supported kind of media content via any network protocol (including NFS and SMB) even in 100 Mbit/s Ethernet networks.

d_d
ขอราคาตัวนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ airbusdriver

งาน BAV สิ้นเดือน มีไป โชว์/ขาย มั้ยครับ?

ท่านใดจอง dune base 3d เอาไว้ ทาง nicetyshop พร้องจัดส่งแล้วตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

วันนี้ได้มีเวลา ได้ลอง Base 3D เต็มๆ รู้สึกได้ในครั้งแรก ตั้งแต่เปิดเครื่อง รู้สึกได้ว่าเครื่องเร็วขึ้นมาก ทั้งฟังค์ชั่นเร็วขึ้น การตอบสนองเร็วขึ้น รวมถึงการประมวลผลก็เร็วขึ้นด้วยครับ :victory  จากนั้นลองเปิด หนัง 2D  ผมสังเกตเห็นมิติดีขึ้น สังเกตุได้จากภาพคนและวัตถุต่างๆ มีความหนา และความเป้นธรรมชาติมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ภาพมีความใสสะอาด สีอิ่ม ทำให้โดยรวมแล้ว ผมรู้สึกว่าภาพสวย สมจริงตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้ดู ขนาดเครื่องยังไม่ได้เบิร์น หากได้เบิร์นตามเวลาผมคิดว่าอาจจะได้เห็นอะไรแจ่มแจ้งกว่านี้ครับ   :yahoo  หลังจากนั้นผม test กับหนัง 3D ตามชื่อรุ่น ( Titanic 3D ) สิ่งที่เห็นได้อย่างชัดเจนคือ ความลึก การลอยตัวของวัตถุ รวมไปถึงการเกลี่ยสีสรร ให้ความรู้สึก คมชัดได้อย่างเป็นธรรมชาติ ( ดูไม่ขัดตา มากเกินไปในความคิดผม จากที่ผมได้ดูหนัง 3D มา ) เพราะข้อเสียของหนัง 3D  ส่วนใหญ่ สีสรรจัดจ้าน กับความคมชัด เกินจริง ทำให้ผมปวดตาและเครียด ไม่สนุกเลยผิดวัตถุประสงค์ :nono ไปหน่อยครับ ลืมบอกอีกอย่างคือ  Base 3D มี Wifi บิ้วอินในตัวด้วย รวมถึงมีแจ็คเสียหูฟัง 3.5 ( สำหรับฟังเพลงคุณภาพสูง เหมือนมี DAC ดีๆ สำหรับฟังเพลงหูฟัง 2 Ch.)  วันนี้ขอตัวไปอาบน้ำก่อนนะครับ ยังมีหนังต้ัง upload อีกเยอะ ไว้พรุ่งนี้จะมารีวิวกันให้ดูครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ผมไนซ์เจ้าเก่า ขา Dune ครับ วันนี้แวะมาบอกเล่าเก้าสิบให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟัง ( ไม่ได้โม็) ว่าในงาน BAV Hi-End ครั้งนี้ ไนซ์ และ Nicetyshop ได้เตรียมของขวัญแปลกตา ราคาแปลกใจ สำหรับ Dune และ ลูกเล่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ 

1. Dune HD Connect ( เครื่องเล่นที่เล็ก ย่้ำครับว่าเล็กที่สุดในโลก )

2  Dune Base 3D

3  Dune 303D

4. พิเศษ กว่านั้น ทางร้านยินดีเสนอ ตัว Tuner สำหรับรองรับระบบ TV Digital ( DVB-T2 ) ซึ่งเป็น Acc ที่สามารถนำไปต่อกับ Dune ได้ทุกรุ่น ทำให้ Dune สามารถรับ TV รุ่นใหม่ๆได้
5. สำหรับ F/W เฉพาะกิจ ที่ไนซ์ตั้งใจทำให้ลูกค้า BAV นี้ (เสร็จใหม่ๆ ยังร้อนอยู่เลยครับ) คือ Airplay
(ทำให้เชื่อมต่อ และ ดึง file จาก IOS ขึ้นบนจอโดยผ่าน Dune ได้ทันทีครับ ไม่ว่าจะเป็น ภาพ เพลง หรือ วีดีโอ ) IPTV รุ่นใหม่แกะกล่อง รับรองว่าไฉไลกว่าเดิม ใช้งานง่าย คล่องตัวกว่าเดิม โดยเฉพาะความเสถียร 

พร้อมกันนี้ ยังมี HDMI JERICHO ราคาพิเศษกว่าที่ไหนๆ

หูฟัง Sony MDR-DS7500 ราคาพิเศษ 

เชิญแวะชม และทดลอง F/W ใหม่กิ๊บๆ ได้แล้ววันนี้ ที่ BAV -HiEnd  โรงแรมแลนมาร์ค สุขุมวิท ซอย 4 ครับ ชั้น 3 ( ขอบัตรเข้าชมได้ที่ 086 - 876 -4448 ไนซ์ ครับ )

ออฟไลน์ MC39

• **
คุณไนท์ครับขอราคาด้วยครับ
แล้วราคานี้สามารถไปรับได้ในงาน BAV เลยหรือเปล่าครับ

Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 07:32:56 AM »
Pm ให้ทุกท่านแล้วครับ

ออฟไลน์ pete109

Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 01:40:34 PM »
 d_d

ขอราคาด้วยคนครับ

ออฟไลน์ pcherd1

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 01:56:22 PM »
ราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ moo.htg

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 02:10:53 PM »

ขอราคาด้วยครับ  O0

ออฟไลน์ mai6595

• **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 04:06:37 PM »
ขอราคาด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 06:35:26 PM »
น่าสนใจครับ  รบกวนช่วย PM ราคามานิดนึง  ถ้ามีโอกาสไปงานจะแวะทักทายครับ

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 08:34:09 PM »

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2013, 09:21:50 PM »
ไปสอย Dune Base 3D มาแล้วครับ
คุณไนซ์ ยืนอธิบายให้อยู่นานเลย feature เยอะมากๆ   O0

ภาพสวยครับ เดี๋ยวกลับบ้านไปลองเล่นดู  :headphone

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 01:21:40 AM »
ติดงานทุกวันเลย ไม่เว้นแม้วันอาทิตย์ เซ็งมาก

กะว่าจะไปศึกษา feature ใน Dune Base 3D นี่แหละ

ออฟไลน์ ต่อ

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 07:11:18 AM »
ขอราคาในงานด้วยครับ
ราตาในงานกับนอกงานเท่ากันไหมครับ

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 11:01:17 AM »
เมื่อคืนกลับบ้าน ต่อ Dune 3D ลองดูแล้วครับ
ภาพและเสียงดีกว่า Dune Base 3.0 ที่เคยใช้คนละเรื่องเลย
พ้นเบิร์นคงดีขึ้นอีกเยอะ

TV online นี่ รายการเยอะมากๆ เพลินเลยครับ

ออฟไลน์ vrsg

• *
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 12:34:07 PM »

ออฟไลน์ ฅนหระรี

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 12:39:10 PM »
สนใจครับ...ขอราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ gun

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 08:06:12 PM »

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 11:05:29 PM »
ติดงานทุกวันเลย ไม่เว้นแม้วันอาทิตย์ เซ็งมาก

กะว่าจะไปศึกษา feature ใน Dune Base 3D นี่แหละ

ถึงว่า ผมกะว่าจะไปเจอท่านบิ๊กตัวเป็นๆในงานซะหน่อย ไปถามหาไม่เจอเลยครับ

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 10:53:25 AM »
DUNE HD CONNECT.    เครื่องเล่นที่เล๊กที่สุดในโลก ขนาดแค่ความยาวของนิ้วมือ เครื่องเล๊กคุณภาพไม่เล๊กมาถึงแล้วครับ ตอนนี้มีตัวเป๊นๆให้ชมที่บูธ H  (By Nicetyshop Co.,Ltd. )  นอกจากนี้ยังมี Dune TV - 102 T2 ( รองรับ digital TV).        Master product. ดี มาให้ยลโฉมกันก่อนด้วยครับ product. 2  ตัวนี้ยังไม่มีขายในตลาดโลกนะครับ แต่ทางเราได้มาทดสอบก่อน โอกาศหน้าจะมา Review ให้ชมถึงประสิทธิภาพเครื่องกันครับ ยังไงก๊ขอเชิญเพื่อนๆ พี่ๆทีสนใจ ชม dune gen... ใหม่(รุ่นหลานๆ). ที่ BAVARIA Hi- End Show 2013. Landmark Hotel ครับ

ออฟไลน์ Phantom

• *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 02:29:37 PM »
2 วันมานี้เกิดข้อความ "โปรแกรมที่เกิดข้อผิดพลาดและจะถูกปิด" เมื่อเปิด IPTV TIME BY NICETYSHOP  และ  IPTV TIME ... NICETYSHOP  ส่วนในบางช่องของ  IPTV BY NICETYSHOP ไม่มีเสียงเช่น TV9 Springnews    ขอแจ้งมาเพื่อแก้ไขครับ
Phantom

ออฟไลน์ archy

• **
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 07:10:40 PM »
dune 3d นี่ เล่นเมนูฟูลได้ด้วยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ The pat

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 2013, 07:40:49 AM »
ขอราคา base 3d ด้วยครับ แล้วเล่น full 3 d ได้ไหมครับ
ณัฐภัทร เกษรมาลา 7/2-3 ม.13 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120                        086-1285066   085-2607475
Thepatman_9@hotmail.com

ออฟไลน์ mhero

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์, 2013, 10:14:30 AM »
ขอราคา Dune Base 3D ด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nammm

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 08:17:54 PM »
ขอราคา Dune Base 3D ด้วยครับ

ออฟไลน์ nammm

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2013, 08:38:21 PM »
ถ่ายรูปด้านหลังให้ดูหน่อยครับ........

ช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาใน htg เลยครับ มัวแต่นั้งแก้โปรแกรมอยู่ครับ ต้องขอโทษด้วย วันนี้มาแจ้งข่าวครับ

1 ท่านใดที่ใช้ base 3D และ 303D ท่านสามารถเอาเครื่องเข้ามา up เพื่อแก้ไขระบบเสียงที่ขาดๆหายๆที่เป็นกับหนังบางเรื่อง ซึ่งทางผม ได้ส่ง mail แจ้งไป 3-4วันแล้ว แต่มาบอกอีกที่เพื่อหลายท่านไม่ได้รับเมล์
2 วันนี้ผมได้ทำการแก้ไข tv online ให้ใหม่เพื่อให้ ภาพ ดีขึ้น และได้เพิ่มช่องให้ใหม่อีกกว่า 70 ช่อง ท่านใดใช้ frimware by nicetyshop อยู้ที่พื้นหลังเป็นรูปดอกไม้ ท่านสามารถเข้าในโปรแกรม iptv time by nicetyshop แล้วโปรแกรมจะทำการ up ช่องทีวีใหม่ให้เอง
3 ผมได้ up ซีรีส์ [เกาหลี]  [จีน] [ญี่ปุ่น] [ฝรั่ง] ขึ้นไปให้ใหม่ กว่า 18 ซีรีส์ และจะทำการ up อีกที่ ประมาณ 10 วัน พร้อมกับ   ซีรีส์ ใหม่ กว่า 20 ซีรีส์ รอติดตามกันได้

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ผม ก็ใฃ้อยู่  ดูทุกวันเลยครับ  ดีมากๆๆๆๆ      ชอบ +18  ที่สุด   5555
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ JohnCena

• Freshy
รบกวนขอราคา dune base ด้วยครับ :)

ออฟไลน์ m1321

• Freshy
ขอราคาด้วยคนคับ   :bye1

ออฟไลน์ woody

pm ให้ทุกท่านแล้ว

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
เข้ามาช่วยดันยี่ห้อ ดูน เบส 3 ดี ของไนซ์ เขาหน่อย
ผมซื้อมาใช้เอง 2 ตัว ดีมากๆ ครับ ภาพชัดและลื่นไหลกว่า ดูน ตัวอื่นๆ ที่ผมเล่นอยู่ที่บ้าน 5 จุด กะว่าจะเริ่มทยอยเปลี่ยนของเดิมออกมาใช้รุ่น 3d ทีละตัวเหมือนกัน รายการ iptv time ที่มีช่องโทรทัศน์ทางอินเตอร์เน๊ตให้ดูชัดมากขึ้นและสู๊ทมากขึ้นกว่าโปรแกรมเดิมๆ แถมมีช่องดูซีรี่ยส์ HD ดังๆ ผ่าน TV TIME อีกเพียบ ภาพชัดจริงๆ แค่ดูซี่รี่ยส์ดังๆ ก็คุ้มค่าเครื่องแล้วครับ
นอกจากนั้นราคาเครื่องรุ่นนี้ก๊ถูกลงกว่ารุ่นก่อนๆ เล็กน้อยแต่ได้ของที่คุณภาพมากขึ้น

ไม่ใช่มีแต่ข้อดีนะครับ ข้อเสียก็มีครับ  ตอนนี้เฟิร์มแวรืในการอ่านไฟล์บลูเรย์ริ๊พน่ะ ไม่สามารถดชว์เมนูเหมือนกับต้นแบับแผ่นบลูเรย์ได้ ไม่เหมือนรุ่นก่อนๆ ที่โชว์เมนูเหมือนกันกับเล่นจากแผ่นเลย  อันนี้เป็นข้อด้อยไปหน่อย เพราะดูไม่สะดวกและไม่หรูหรา อีกทั้งตัวอักษรฟอนท์ภาษาไทยที่เป็นพวกสระยังอยู่ผิดที่ผิดทางอยู่ครับ
อีกข้อที่น่าสังเกตุว่าปลั๊กไฟตัวเมียที่เข้าเครื่อง ดันกลับไปใช้แบบสองข่องเลขแปดตัวเล็กๆ แถมสายไฟพวกนี้ก็เส้นเล็กจนน่าใจหายว่ากำลังไฟและการกวนของสัญญาณต่างๆ มันจะมากหรือไม่ (ไม่รู่ว่าภาษาช่างเขาเรียกปลั๊กตัวเมียแบบนี้ว่าอะไรนะ) 

โดยรวมแล้วผมว่า ดูน เบส 3D ชุดนี้ ภาพสวย ชัดลึกดี ไหลลื่นต่อเนื่อง ถ้าโมช่องเสียบไฟเป็น IEC ดีๆ น่าจะไปได้อีกขั้นเลย (แต่ราคาก็คงสูงขึ้นตามแน่นอน) :headphone