ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online  (อ่าน 127024 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไนท์

The.Walking.Dead.S03 ตอนที่ 12 มาแล้ว

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
The.Walking.Dead.S03 ตอนที่ 12 มาแล้ว

ขอบคุณครับ ดูค้างอยู่ กำลังสนุกเลย   c)

ออฟไลน์ วิทวัสพงศ์

ขอราคาDune Base 3D ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
ผมไม่ชอบดูหนังพวกซอมบี้อ่ะดิ น่ากลัวนะ ไม่ชอบเลย ชอบดูหนังสายลับอย่าง Home Land ทั้ง 2 season ในเวปของ nicety นี่ สนุกมากๆ ตอนนี้ตามดู Last Resort อยู่  O0

ออฟไลน์ ต่อ SUT

• **
รบกวนถามหน่อยครับว่า dune base 3d เล่น file DAT ที่เป็นของ VCD ได้ไหมครับ

รบกวนถามหน่อยครับว่า dune base 3d เล่น file DAT ที่เป็นของ VCD ได้ไหมครับ
ไม่เล่น file  dat ครับ

ออฟไลน์ sranyod

• *
   เช่นกันครับ....ขอทราบราคา DUNE BASE 3D  รุ่นใหม่สุดด้วครับ
                                                                                    ขอบคุณครับ SRANYOD

ออฟไลน์ surapong.d

• มาฟังเพลงกันให้มีความสุขครับ
ไนท์  dune prime 3.0 สามารถเอาไปอัพแล้ว สามารถทำอะไรเพิ่มได้บ้างครับ  :bye1

พี่สุ
Simple is my Way

ออฟไลน์ akiras

• **
ขอราคา DUNE BASE 3D  ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไนท์  dune prime 3.0 สามารถเอาไปอัพแล้ว สามารถทำอะไรเพิ่มได้บ้างครับ  :bye1

พี่สุ
หลายอย่างครับ ภาพสวยขึ้น เสียงดีขึ้น ครับ

The.Walking.Dead.S03 ตอนที่ 13 มาแล้ว

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
เย้ อัพเดตร็วดีครับ  O0

ออฟไลน์ mong

ฝากแก้ Game of throne S2 Ep9 จอดำไปเฉยๆ เหมือนเรียกไฟล์ไม่มา
White Collar Ep1 เสียงเสีย

เมื่อคืนดู Following นำโดย Kevin Bacon สนุกมากกกก แค่ตอนแรกก็ระทึกแล้ว การเดินเรื่องอย่างกะหนังโรงเลยอ่ะ  O0

ฝากแก้ Game of throne S2 Ep9 จอดำไปเฉยๆ เหมือนเรียกไฟล์ไม่มา
White Collar Ep1 เสียงเสีย

เมื่อคืนดู Following นำโดย Kevin Bacon สนุกมากกกก แค่ตอนแรกก็ระทึกแล้ว การเดินเรื่องอย่างกะหนังโรงเลยอ่ะ  O0
รับทราบครับเดียวจะแก้ไขให้ครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ผมไนซ์เจ้าเก่า ขา Dune ครับ วันนี้แวะมาบอกเล่าเก้าสิบให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟัง ( ไม่ได้โม็) ว่าในงาน hi-eng ที่ ไบเทค บางนา ครั้งนี้ ไนซ์ และ Nicetyshop ได้เตรียมของขวัญแปลกตา ราคาแปลกใจ สำหรับ Dune และ ลูกเล่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ  

1. Dune HD Connect ( เครื่องเล่นที่เล็ก ย่้ำครับว่าเล็กที่สุดในโลก )

2  Dune Base 3D

3  Dune 303D

4. พิเศษ กว่านั้น ทางร้านยินดีเสนอ ตัว Tuner สำหรับรองรับระบบ TV Digital ( DVB-T2 ) ซึ่งเป็น Acc ที่สามารถนำไปต่อกับ Dune ได้ทุกรุ่น ทำให้ Dune สามารถรับ TV รุ่นใหม่ๆได้
5. สำหรับ F/W เฉพาะกิจ ที่ไนซ์ตั้งใจทำให้ลูกค้า BAV นี้ (เสร็จใหม่ๆ ยังร้อนอยู่เลยครับ) คือ Airplay
(ทำให้เชื่อมต่อ และ ดึง file จาก IOS ขึ้นบนจอโดยผ่าน Dune ได้ทันทีครับ ไม่ว่าจะเป็น ภาพ เพลง หรือ วีดีโอ ) IPTV รุ่นใหม่แกะกล่อง รับรองว่าไฉไลกว่าเดิม ใช้งานง่าย คล่องตัวกว่าเดิม โดยเฉพาะความเสถียร  

พร้อมกันนี้ ยังมี HDMI JERICHO ราคาพิเศษกว่าที่ไหนๆ

หูฟัง Sony MDR-DS7500 ราคาพิเศษ  

( ขอบัตรเข้าชมได้ที่ 086 - 876 -4448 ไนซ์ ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม, 2013, 10:50:21 PM โดย ไนท์ »

คุณไนท์ game of throne S2 Ep9 ภาพยังล้มอยู่เลย แก้ไขด้วยครับ ผมรอมาจะเดือนแย้ว  :cry2

The.Walking.Dead.S03 ตอนที่ 14 มาแล้ว
The.Walking.Dead.S03 ตอนที่ 15 มาแล้ว

ออฟไลน์ nitut

• **
อยากดูiptv ต้องซื้อรุ่นไหนครับมีแนะนำไหม ราคาเท่าไร แล้วถ้ามีdune base 3.0 เอาไปupfw จะใช้ได้มือdune รุ่นใหม่ไหม

• *
คุณครับกรุฌาแนะนำสายAC ด้วยครับ
                                               ขอบคุณ

• *
คุณครับกรุฌาแนะนำสายAC ด้วยครับ เนื่องช่องoutที่duneเล็ก
                                                ขอบคุณ

แก้ให้แล้วสำหรับ homeland s1 มี sub ไทยแล้ว

ของใหม่

มาแล้ว The.Walking.Dead.S3 ตอนที่ 16

มาแล้ว Game.of.Thrones.S3 ตอนที่ 1

ออฟไลน์ b3344

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
ไปสอยมาสามตัวในงาน  แต่ดู iptv 3 5 7 9 และอื่นๆไม่ได้เลย  ไม่มีภาพ ติดต่อ server ไม่ได้ คาดว่า อาจจะเป็นเพราะเน็ต 3BB  ส่วน +18 ดูได้   girl girl    playboy   black hd  กับอีกสองช่อง

ตอนนี้เลยใช้ดูแต่ series  อย่างเดียว  น่าจะมี หนังฮ่องกงเยอะหน่อย  โดยรวมตัว ถ้าใช้แค่นี้ตัว 4900 ดูคุ้มเงินสุด  ก็ยังคิดอยู่ว่าถ้าดู series ครบทุกเรื่องจะดูอะไรต่อ  แต่อย่างไรก็ตามก็คิดว่าคุ้มกว่าซื้อแผ่น หรือ load bit มาเก็บ  แต่เน็ตต้องแรงหน่อย  5M สำหรับ ตจว อย่างของแก่น กระตุกพอสมควร   จะให้ดี 10 M up  สุดท้ายผมเลยต้องไป up speed net เป็น 30M เลยดูลื่นหน่อย  แต่รายเดือนอ๊วก

ไปสอยมาสามตัวในงาน  แต่ดู iptv 3 5 7 9 และอื่นๆไม่ได้เลย  ไม่มีภาพ ติดต่อ server ไม่ได้ คาดว่า อาจจะเป็นเพราะเน็ต 3BB  ส่วน +18 ดูได้   girl girl    playboy   black hd  กับอีกสองช่อง

ตอนนี้เลยใช้ดูแต่ series  อย่างเดียว  น่าจะมี หนังฮ่องกงเยอะหน่อย  โดยรวมตัว ถ้าใช้แค่นี้ตัว 4900 ดูคุ้มเงินสุด  ก็ยังคิดอยู่ว่าถ้าดู series ครบทุกเรื่องจะดูอะไรต่อ  แต่อย่างไรก็ตามก็คิดว่าคุ้มกว่าซื้อแผ่น หรือ load bit มาเก็บ  แต่เน็ตต้องแรงหน่อย  5M สำหรับ ตจว อย่างของแก่น กระตุกพอสมควร   จะให้ดี 10 M up  สุดท้ายผมเลยต้องไป up speed net เป็น 30M เลยดูลื่นหน่อย  แต่รายเดือนอ๊วก
เพิ่มเติมครับ ที่ทางผม test เน็ต 3 m ขึ้นไปก็ดูลื้นแล้วครับ ของพี่น่าจะมีอะไรผิดปกติ ไม่ทราบว่า Access Point   เป็นของ 3bb ที่แถม(Access Point ที่แถมมาให้ใช้ ไม่ว่าจะเป็น ของ 3bb true tot ห่วยมากผมไม่ใช้เลย)  มาหรือเปล่าครับ  ผมจะหาสาเหตุให้ อย่างในงาน ที่ บางนา ที่พี่ไปซื้อ dune ผมต่อกับ net true 7m สามารถเปิด ดู series ได้ 3 เครื่องแบบลื่นๆ ครับ มันไม่จำเป็นต้อง up net เยาะขนาดนั้น ครับ เพราะเน็ตทุกค่าย ผมลองใช้มาหมดแล้ว ตอนนี้ผมใช้ airnet อยู่ ดี มาก 15/5m ราคา 990 บาท เน็ตแรงทั้งในประเทศและต่างประเทศ ผมว่าคุ้มสุดแรงสุดตั้งแต่ใช้มา  ก่อนที่ผมจะมาใช้ airnet ผมใช้ true มาก่อนแต่ยกเลิกเพราะ true มันโกรง(ผมขอ net true 10m มันบอกไม่มี มีแค่ 7m แถวบริษัทผม ผมก็เลยใช้ 7m แต่พอมาติด เอาเข้าจริง ผมได้เน็ตแค่ 3m จาก 7m โทรไปถาม true ว่าทำไมได้แค่ 3m  true บอกว่าผมอยู่ปลายสายเลยได้แค่นี้ ผมถามต่อ แต่ค่ารายเดือนที่ผมต้องจ่ายเป็น ราคา 7m แต่ผมใช้ได้แค่ 3m แล้วค่ารายเดือนจะลดให้ผมไหม  true ตอบว่าเข้าไม่ลดราคา เพราะ เน็ต 7m  เป็นราคา ขั้นต่ำสุดของ true แล้ว ถึงแม้คุณจะใช้ได้แค่ 3m ก็ตามคุณก็ต้องจ่ายเงินในราคา 7m ) ผมทนใช้มาครบปีผมก็ยกเลิก เน็ต true  แลัวมาใช้ airnet ผมบอกได้เลย ครับว่า airnet ดีจริงๆ

ผมเรียงลำดับ ให้ดังนี้ จากดีสุดถึงแย่สุด

1 airnet    ดีมาก
2 true      ดี
3 tot       พอใช้
4 3bb     แย่

ลำดับดังการ เป็นความคิดส่วนตัวของผม

ถ้าพี่ท่านใดมีปัญหา สามารถ โทร ปรึกษาผมได้ ที่ เบอร์ 0868764448 ครับ   

ออฟไลน์ b3344

• Super Star
เรื่อง router ไม่มีปัญหา  เพราะผมใช้ cisco ( ไม้ไช้  linksys  )   adsl line ก็ไม่มีปัญหา   noise magin  30-40   line a  6-8 db  ซึ่งจัดว่าดีมาก  แล้วผมยัง set  qos     และ สายแลน เป็น amp cat6 แท้  hub switch cisco  ทั้งหมด wifi ใช้ apple air port extreme

แต่ที่จะบอกคือ   ผมอยู่ขอนแก่นครับ   แล้วเน็ต ตจว ไม่ต้องห่วง ว่าห่วยแน่นอน การที่บอก  3m  กทม วิ่งได้    ตจว ก็ต้องเผื่อหน่อย  แต่ที่แน่ๆ  3BB ดู TV thai ไม่ได้สักช่วงครับ   เสียบ ture air card ดูได้แต่กระตุกบ้าง   ผมก็แค่รายงานการใช้ครับ ก็ฝากให้ตรวจสอบ

ส่วนตัวผมว่า ทาง 3bb อาจจะมีการ block ip ของทาง tv ไทยที่คุณไปเอา url มานั่นเอง

เรื่อง router ไม่มีปัญหา  เพราะผมใช้ cisco ( ไม้ไช้  linksys  )   adsl line ก็ไม่มีปัญหา   noise magin  30-40   line a  6-8 db  ซึ่งจัดว่าดีมาก  แล้วผมยัง set  qos     และ สายแลน เป็น amp cat6 แท้  hub switch cisco  ทั้งหมด wifi ใช้ apple air port extreme

แต่ที่จะบอกคือ   ผมอยู่ขอนแก่นครับ   แล้วเน็ต ตจว ไม่ต้องห่วง ว่าห่วยแน่นอน การที่บอก  3m  กทม วิ่งได้    ตจว ก็ต้องเผื่อหน่อย  แต่ที่แน่ๆ  3BB ดู TV thai ไม่ได้สักช่วงครับ   เสียบ ture air card ดูได้แต่กระตุกบ้าง   ผมก็แค่รายงานการใช้ครับ ก็ฝากให้ตรวจสอบ

ส่วนตัวผมว่า ทาง 3bb อาจจะมีการ block ip ของทาง tv ไทยที่คุณไปเอา url มานั่นเอง
รับทราบครับ ถ้า 3bb  block นะจะ block ที่ port ลอง  forward port  8080 ดูครับอาจจะช่วยได้

เบื่องต้นผม ทดสอบ 3bb ในกทม สามารถดู tv สด 3 5 7 9และช่องอื่น ได้ ครับ ท่านใดที่ใช้ 3bb ในต่างจังหวัด ช่วยรายงานผลด้วยครับ

ออฟไลน์ Pete

รบกวนช่วยดูช่อง Youtube ให้ด้วยครับ เปิดดูหรือค้นหาช่องไม่ได้เลยครับกดแล้วไม่มี file อะไรขึ้นมาให้ดู และช่องพิเศษ lifestyle by nicetyshop ทุกเรื่อง ขึ้น "ผิดพลาด : ไม่สนับสนุนการฟอร์เมท" ครับผม :cry2

ออฟไลน์ Phantom

• *
Game of Thrones S3 episode3 มีแต่เสียงซ่าๆๆๆๆ  แก้ไขด้วยนะครับ
Phantom

Game of Thrones S3 episode3 มีแต่เสียงซ่าๆๆๆๆ  แก้ไขด้วยนะครับ
แก้ให้แล้วครับ

เดียววันจันทร์ ผมจะเอารูปการ test ระบบที่ dvb-t2 ที่ต่อกับ dune ทำให้ dune กลายร้างไปเป็น เครื่องรับ tv ระบบ digital (dvb-t2) รอติดตามชม

วันนี้ผมเอาภาพ การรับช่อง tv จาก dvb-t2 จาก dune มาให้ดูกัน ภาพที่ออกมา มีความคมชัด ดีเลย และชัดการ เครื่องรับ dvb-t2 ทั่วไปอย่างเห็นได้ชัด เพราะเราให้เครื่อง dune up ภาพให้เป็น 1080p และยังได้ สีและความคม จาก cup sigma และ ยังมาพร้อม firmware ตัวพิเศษของ nicetyshop ที่ปรับแต่งระบบภาพและเสียงไว้ ลอง ดู ภาพ  ที่ถ่ายจาก iphone รุ่นแรก ตอนนี้ ระบบ dvb-t2  มี ทั้งหมด 16 ช่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน, 2013, 04:17:12 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ pathomn

ช่อง  dvb-t2  สามารถใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ  หรือต้องเอาเครื่องไปอัปเกรดเฟิร์มแวร์ก่อนหรือเปล่า

ออฟไลน์ Pete

ต้องมี dvb-t2 usb Stick มาเสียบก่อนครับ ถึงจะค้นหาคลื่นได้ครับ
*ว่าแต่ ช่อง Youtube ผมยังดูไม่ได้เลยทำไงถึงจะดูได้อ่ะครับ (เป็นที่เครื่องหรือเป็นที่ server ครับ)

ต้องมี dvb-t2 usb Stick มาเสียบก่อนครับ ถึงจะค้นหาคลื่นได้ครับ
*ว่าแต่ ช่อง Youtube ผมยังดูไม่ได้เลยทำไงถึงจะดูได้อ่ะครับ (เป็นที่เครื่องหรือเป็นที่ server ครับ)
Youtube ผมแก้แล้วครับแต่จะปล่อยพร้อมกับ firmware ใหม่ จะได้ up ทีเดียว

• มาฟังเพลงกันให้มีความสุขครับ
ไนท์ จะปล่อยเมื่อไหร่ ผมว่าจะไปที่ร้านไปเอามาสักเครื่องใช้ชั้นล่างครับ

เหนื่องจากมี่พี่ๆหลายท่านแจ้งมาว่า tv online 18+ ดูไม่ได้(มีการเปลี่ยน link) ทางผมได้แก้แล้ว และถ้ามีการเปลี่ยนช่องอีก พี่ไม่ต้องยกเครื่องมา up อีก เพราะผมได้ทำการแก้โปรแกรมให้ แก้ไขช่องแบบ auto แล้ว และผมได้ทำการเพิ่มช่องใหม่เข้าไปอีก 10 ช่อง รวม 18+ เป็น 50 ช่อง

ออฟไลน์ pathomn

dvb-t2 usb Stick  ราคาเท่าไหร่ และหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ Phantom

• *
อยากทราบว่า Series "Game of Thrones" "Vikings" Episodes ใหม่ๆ จะ Update เมื่อไหร่ครับ รอคอย อยากดูครับ
Phantom

*Series Korea*
>
> A Gentleman's Dignity
> ละครเกาหลี<http://www.kodhit.com/gentleman%E2%80%99s-dignity>
> แนวโรแมนติก A Gentleman's Dignity
> เป็นเรื่องราวความรักในหลายรูปแบบทั้งความรักที่ประสบสำเร็จและความรักที่ล้มเหลว
> ของผู้ชายวัยสี่สิบ 4 คน
>
> *All About My Romance  *สมาชิกอนุรักษ์นิยม หัวโบราณ กับ โนมินยอง(รับบทโดย
> ลีมินจอง) สาวไฟแรงหน้าใหม่ สมาชิกพวกเสรีนิยม
> จากความคิดที่ต่างขั้วกันทางการเมือง เมื่อต้องทำงานด้วยกัน จึงกลายเป็นความรัก
> **
> Arang and the Magistrate อารัง ภูตสาวรักนิรันดร์ เป็นละคร
> ประเพณีความเชื่อที่มีชื่อเสียงโด่งดัง ในระหว่างยุค Joseon ในเมือง Miryang
>
> Can Love Become Money เป็นเรื่องราวของ Ma In Tak รับบทโดย *Yun Jung Hoon*CEO
> หนุ่มที่มีความคิดที่ว่าเงินสำคัญที่สุดในชีวิต
> เขาคำนวนทุกอย่างในชีวิตด้วยเงินและเงินคือปัจจัยสำคัญในการดำเนินชีวิต
>
> Gu Family Book   ซึ้งในความรักของวูลยองทีมีต่อซอฮวา
> แต่ซอฮวายอมรับตัวตนของวูลยองไม่ได้ ดูแล้วน้ำตาแตก น้ำตาไหลพรางเลยทีเดียว
> แต่ก็นะซอฮวา ทำไมต้องทำกับวูลยองและลูกด้วย
> ถ้าไม่มีแสงจันทร์ส่งมาหาตัวเด็กปานนี้ฆ่าลูกตัวเอง
>
> Man of Honor  เด็กสาวน่ารัก มองโลกในแง่ดี กับครอบครัวที่พร้อมทุกอย่าง
> เป็นลูกของประธานบริษัท แต่โชคชะตากับเล่นงาน เธอต้องสูญเสีย
> พ่อไปเพราะโดนเพื่อนหักหลังเรื่องธุรกิจ
>
> Mandate of Heaven
> ละครเรื่องนี้เกิดขึ้นในสมัยราชวงศ์โชซอนซึ่งแสดงถึงเรื่องราวของการตามล่าหมอคนหนึ่งที่ต้องการที่จะรักษาลูกสาวซึ่งป่วยเป็นโรคร้ายแรง
> เขาถูกตามจับเนื่องจากเขาถูกใส่ร้ายว่าเป็นผู้วางยาพิษพระราชา
>
> Nine: 9 Times Time Travel  ซีรีย์เกาหลีแนวแฟนตาซีเมโลดราม่าเกี่ยวกับ
> เจ้าของบริษัทโฆษณาทีวี Park Sun Woo ปาร์คซอนวู(รับบทโดย Lee Jin Wook)
> เขาตกหลุมรักนักข่าวสาว
>
> Padam Padam  Padam'เล่าถึงเรื่องราวความรักที่ทำให้หัวใจคุณเต้นแรง
> เล่าเรื่องราวของความรักและมิตรภาพชายหนุ่มผู้ติกคุกมายาวนานกว่า 16 ปี
> ด้วยข้อกล่าวหาที่ว่าเขาเป็นฆาตกร
>
> Pick the Stars กรี๊ด ดดดดดดดดดดดดด แววตาที่เป็นห่วงคู่นั้น กรี๊ดดดดดดดดดดดด
> อยากรู้จริง ๆ ค่ะว่า .. ถ้าคุณทนายจะมาบรรจงจูบแบบนั้นมั่ง จะเป็นยังไง
>
> The Return of Iljimae อิลจิแม
> ผู้ที่ไม่เคยแม้กระทั่งได้เห็นหน้าแม่ของตนได้ถูกส่งไปเลี้ยงดูที่เมืองจีน
> และวันหนึ่งเมื่อได้รู้ว่าพ่อแม่ที่แท้จริงอยู่โชซอน เขาจึงตัดสินใจกลับมา
> เพื่อตามหาอดีตที่หายไป และได้กลายเป็นวีรบุรุษผู้คลี่คลายสถานการณ์ความวุ่นวาย
>
> When A Man Loves * *ฮันแทซัง ผู้ซึ่งมีบาดแผลในใจ
> เพราะถูกทอดทิ้งและโดนทำร้ายในวัยเด็ก เวลาผ่านไป กว่า 7 ปี
> เขาได้เปลี่ยนตัวเองจากลูกน้องของแกงค์มีอิทธิพล
> กลายเป็นนักธุรกิจที่ประสบความสำเร็จ
>
>
> *Series USA.*
>
> Bates Motel  *กล่าวถึงตำนานการเริ่มต้นของโรงแรม** **Bates Motel **
> จากภาพยนต์คลาสสิคที่ถูกสร้างไว้เมื่อปี** **1960 **ในชื่อ** **Psycho **
> เหตุการณ์ในซีรีย์จะเล่าย้อนกลับไปที่ช่วงเวลาที่** **นอร์แมน** **เบตส์** **
> ฆาตกรโรคจิตยังเป็นเด็กวัยรุ่น** (**แต่นำเสนอในยุคปัจจุบัน**) **
> และอาศัยอยู่กับแม่ของเขา** **
> ซึ่งมาเริ่มต้นชีวิตใหม่โดยการซื้อบ้านและโรงแรมนี้ไว้*
>
> Hannibal       ตัวเอกเล่นได้โรคจิตดีมาก
> ถ่ายทอดความเยือกเย็นจากจิตใจของฮันนิบาลที่เค้าถูกกดดัน กระทบกระแทกจิตใจ
> จนเป็นแผลได้น่าทึ่งดี กงลี่เล่นได้ดูสวยและสง่างามผสานกับความเซกส์ซี่ได้ดี
> แต่เนื้อเรื่องอ่อนไป เดาเรื่องได้ตั้งแต่เจอป้าแล้วอ่ะนะ
> แต่นักแสดงเค้าฝีมือดีจริงๆ
>
> Hemlock Grove     การตั้งคำถามว่า ผีมีจริงไหมในโลกนี่
> มาเชื่อมโยงให้เกิดสถานการณ์ต่างๆ
> โดยเรื่องย่อๆของหนังคือมีกลุ่มนักวิทยาศาสตร์ กลุ่มนึงได้เชื่อว่าที่แท้
> จริงผีนั่นไม่มีในโลก
>
> Heroes season 1 / 2 / 3
> เป็นรายการซีรีส์อเมริกันที่แต่งขึ้นในแนววิทยาศาสตร์ ดรามา สร้างโดย ทิม คริง
>
> NCIS      NCIS ทำการสืบสวนการฆาตกรรมที่เลือกเป้าหมายเป็นนาวาตรี
> ในขณะเดียวกัน Abby
> อาสาบริจาคไตแต่เธอกลับได้ข้อมูลใหม่เกี่ยวกับครอบครัวของเธอ
>
> Teen Wolf season 1 / 2     Having taken over as Alpha, Derek recruits new
> members to his pack. Without Derek to help Scott, Stiles becomes even more
> embroiled in werewolf affairs, while Allison trains to become more involved
> in the family business. The fates of Lydia and Jackson will be explored as
> Scott continues to search for a cure.
>
> The Vampire Diaries Season 3 / 4
> เรื่องราวเกี่ยวกับสองแวมไพร์พี่น้องตระกูลซัลวา
> หลังจากการเปลี่ยนผ่านเป็นแวมไพร์มา 145 ปี และออกเดินทางไปทั่ว
> จนได้เมืองเก่าแก่ในเวอร์จิเนียร์อันเป็นบ้านเกิดและสถานที่เริ่มต้นของเรื่องราวทั้งหมด
> เพื่อใช้ชีวิตเหมือนคนธรรมดาและต้องการรู้จักกับหญิงสาวไฮสคูลคนหนึ่งชื่อว่า
> เอเลน่า กิลเบิร์ต ทั้งสองตกหลุมรักกัน
>
> Top of the Lake     มินิซีรีย์ มีทั้งหมด7ตอน เล่าถึง เด็กสาวอายุ12
> ปีที่พบว่าตัวเองตั้งท้อง5เดือนและไม่ยอมบอกว่าใครคือพ่อของ เด็ก
> เธอพยายามที่จะฆ่าตัวตายในทะเลสาปแต่มีคนมาช่วยไว้ทัน
>
> White Collar Season 4     หลังจากเล่นเกมส์ไล่ล่าแมวจับหนู อยู่เป็นเวลา 3 ปี
> นีล คาล์ฟีร์ อาชญากรขั้นเทพ ที่ถูกจับเพราะขโมยงานศิลป์  สี่เดือนต่อมา
> หลังจากถูกพิจารณาโทษจำคุกเป็นเวลา 4 ปี เขาก็หลบหนีออกจากเรือนจำ
> ซึ่งมีระบบรักษาความปลอดภัยสูงสุดเพื่อตามหา เคท แฟนสาว
>
> Zombieland: The Series   หลังจากเล่นเกมส์ไล่ล่า
> เมื่อเชื้อไวรัสร้ายแพร่ระบาดไปอย่างรวดเร็วโดยนักวิทยาศาสตร์สติเฟื่องที่พยายามค้นคิดวิธีทำให้คนปกติอายุยืนยาวเท่าแวมพาย
>
> *Series JAPAN.*
>
> XxxHOLiC     *"**ความปรารถนา**...**ฉันจะทำให้มันเป็นจริงเอง**"*
>
> นั้นเป็นคำพูดของ อิจิฮาระ ยูโกะ ผู้ตั้ง ร้านสมความปรารถนา
> เพื่อรับมือกับการเปลี่ยนแปลงห้วงเวลา
>
> Zenkai Girl      วาคาบะ(ยูอิ)
> ทนายสาวไฟแรงสุดยอดของความสมบูรณ์แบบของผู้หญิงยุคนี้
> ได้เข้าไปทำงานในบริษัทกฎหมายชั้นนำ แต่ดันต้องดูแลลูกสาวจอมแก่นวัย 5
> ขวบของเจ้านาย แม้เไม่เต็มใจเป็นพี่เลี้ยงเด็ก
>
> Nobunaga no Chef
> เรื่องราวเกี่ยวกับการเดินทางย้อนเวลาของเคนเชฟอาหารฝรั่งเศสได้เดินทางย้อนเวลาไปยังสมัยเซ็นโกคุ
> **
>

ออฟไลน์ DAVE

เหนื่องจากมี่พี่ๆหลายท่านแจ้งมาว่า tv online 18+ ดูไม่ได้(มีการเปลี่ยน link) ทางผมได้แก้แล้ว และถ้ามีการเปลี่ยนช่องอีก พี่ไม่ต้องยกเครื่องมา up อีก เพราะผมได้ทำการแก้โปรแกรมให้ แก้ไขช่องแบบ auto แล้ว และผมได้ทำการเพิ่มช่องใหม่เข้าไปอีก 10 ช่อง รวม 18+ เป็น 50 ช่อง
เอแล้วทำไมเครื่องผม ดูได้แค่ 2 ช่องของ 18+ เท่านั้น ทั้งที่เพิ่ง upgrade firmware มาแค่ อาทิตย์เดียว :help

มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ[ SPECIAL FIRMWARE V.5 ]ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2013, 12:13:13 PM »
เอแล้วทำไมเครื่องผม ดูได้แค่ 2 ช่องของ 18+ เท่านั้น ทั้งที่เพิ่ง upgrade firmware มาแค่ อาทิตย์เดียว :help

ที่ท่านดูไม้ได้เนื่องจาก 18+ มีการเปลี่ยน link ใหม่ทำให้ท่านดูไม่ได้ ทางผมเห็นปัญหาดังกล่างผมจึงเขียนโปรแกรมใหม่ของ 18+ ใหม่ ทำให้ผมสามารถเปลี่ยน link ใหม่ได้ โดยที่ท่านไม่ต้องยกเครื่องมาที่ร้าน ถ้าผมเปลี่ยน link หรือเพิ่มช่องใหม่ใน 18 + dune ทุกตัวจะเปลี่ยนและเพิ่มช่องใหม่ให้เอง (โปรแกรมใหม่จะอยู่ใน firmware v7) จะเริ่มให้ up ตั้งแต่อาทิต หน้าเป็นต้นไป เดียวจะเอารูปมาให้ดูครับ

มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ[ SPECIAL FIRMWARE V.5 ]ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2013, 12:21:27 PM »
ตั้งแต่เมื่อวานทางผมได้แก้ไข ช่อง tv ใหม่(ภาพชัดกว่าเดิม) พร้อมเพิ่มช่อง ระบบ hd หลายช่อง (มีช่องสารคดี hd หลายช่อง)ท่านสามารถใช้ได้แล้วตั้งแต่วันนี้ ( วิธีการ up ช่องtv ใหม่ เพิ่ยงแค่ท่าน ถอดปลักไฟ dune ออก แล้วเสียบปลักไฟใหม่แล้วเปิดเครื่องเพียงเท่านี้ท่านจะเห็นช่องใหม่เพิ่มเข้ามา) การดู tv สด สามารถในโปรแกรม ชื่อ iptv time by nicetyshop (รวมมีช่อง tv สด กว่า 160 ช่อง)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม, 2013, 12:57:25 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ WIL

ช่อง 18+  ดูไม่ได้ บอกว่า  ไม่สนับสนุนฟอร์แมต  ครับ

ไม่ต้องยกเครื่องไปร้านแล้วใช่ไหมครับ  แล้ว dune prime ก็ทำเหมือนกันใช่ไหมครับ

าแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2013, 05:18:45 PM »
ช่อง 18+  ดูไม่ได้ บอกว่า  ไม่สนับสนุนฟอร์แมต  ครับ
ก็ link มันเปลี่ยน อย่างที่ผมบอกไงครับ

มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ[ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2013, 05:19:18 PM »
ไม่ต้องยกเครื่องไปร้านแล้วใช่ไหมครับ  แล้ว dune prime ก็ทำเหมือนกันใช่ไหมครับ

ใช่ครับ

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• **
Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2013, 11:31:53 PM »
ขอราคา DUNE BASE 3D  ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีพี่ทุกท่านวันนี้ ผมของเปิดตัว dune tv102 รุ่นพิเศษ

โดยตัวนี้จะเป็นตัว tv102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

ทำให้พี่ๆ สามารถรับ tv ระบบ hd ได้เลย ลองมาดูหน้าตากับ (สินค่าพร้ามจำหน่ายแล้ว)

ช่องต่างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤษภาคม, 2013, 04:10:22 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ phong888_8

วันนี้ไปรับ 303 มาครับ ขอราคา dune tv102 รุ่นพิเศษ ด้วยครับ

ออฟไลน์ Sun my Son

Series จีนเรื่อง Sweetness in the salt ตอนที่ 12  ดูไม่ได้ครับ ขึ้น file error ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ

:cry2

ออฟไลน์ agka

พึ่งไปรับ 303มาครับ ซีรีย์เพียบ :D  like เสียดาย Digital TVของหมด ของมาแล้วแจ้งด้วยน่ะครับ ได้ลองชม Digital TVภาพใสมากๆครับ K)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
พึ่งไปรับ 303มาครับ ซีรีย์เพียบ :D  like เสียดาย Digital TVของหมด ของมาแล้วแจ้งด้วยน่ะครับ ได้ลองชม Digital TVภาพใสมากๆครับ K)
dune รุ่น102 เล็กกระทัดรัดแต่คุณภาพคับแก้วจริงๆ เอามติดรถดีที่สุดเลยครับ O0

ออฟไลน์ iamsunza

• *
ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมซื้อ dune base จากร้าน Mythpc ไม่ทราบว่าให้ทาง คุณไนท์ อัพเดทโปรแกรมดู tv online ได้หรือป่าวครับ

คุณไนท์ heroes s1 ep9 ภาพค้างตอนนาที 31.48 ไปตลอดจนจบตอน เป็นช่วงตอนสำคัญของหนังซะด้วย รบกวนแก้ไขด้วยครับ

ออฟไลน์ Schumi

Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 08:58:12 AM »
เรียนคุณไนท์ครับ

ขอราคา
1.TV303D
2.TV102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

และรบกวนคำถามครับ
1.TV Online ต้องจ่ายรายเดือนหรือไม่ครับ
2.ทั้งสองรุ่นด้านบน มี wireless ในตัวใช่หรือไม่ครับ
3.คุณภาพด้านภาพเมื่อเล่น 2D ที่จอ 92" (ไม่เล่น 3D ครับ)
4.ด้านเสียงต่างกันหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ woody

Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 01:46:10 PM »
ขอราคา TV102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2  ด้วยครับ

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 05:01:29 PM »
คุณไนท์ heroes s1 ep9 ภาพค้างตอนนาที 31.48 ไปตลอดจนจบตอน เป็นช่วงตอนสำคัญของหนังซะด้วย รบกวนแก้ไขด้วยครับ
รับทราบครับเดียวแก้ให้

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 05:08:50 PM »
Series จีนเรื่อง Sweetness in the salt ตอนที่ 12  ดูไม่ได้ครับ ขึ้น file error ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ

:cry2
ครับืราบครับเดียวพุ่งนี้แก้ให้

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 05:14:31 PM »
เรียนคุณไนท์ครับ

ขอราคา
1.TV303D
2.TV102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

และรบกวนคำถามครับ
1.TV Online ต้องจ่ายรายเดือนหรือไม่ครับ
2.ทั้งสองรุ่นด้านบน มี wireless ในตัวใช่หรือไม่ครับ
3.คุณภาพด้านภาพเมื่อเล่น 2D ที่จอ 92" (ไม่เล่น 3D ครับ)
4.ด้านเสียงต่างกันหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ 
1    ไม่มีรายเดือน
            2    มี wireless ในตัว ทั้งคู่
            3    จอ 92 ผมแนะนำเป็น base3D หน้าจะเหมาะกว่า
            4    เสียงต่างกันทุกรุ่น base3d เสียงดีที่สุด

« ตอบกลับ #239 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2013, 05:20:24 PM »
up date  ข้อมูลครับ

ซี่รี่ k

Cruel.Palace
Dating.Agency.Cyrano
I.Summon.You
Jang.Ok.Jung
Monstar
On.Air
Wild.Romance

ซี่รี่ u

Banshee
Da.Vinci.Demons
Heroes.s4
Lie.To.Me.s2
Nikita.s1
Orphan.Black
teen.wolf.s1
teen.wolf.s2
teen.wolf.s3

ซี่รี่ c

BurningFlame.3
Moonlight.Rasonance.Kyne

ซี่รี่ j

Love.Shuffle
Maou

สามารถดูซี่รี่ใหม่ได้แล้วตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

new friware v7

1 เพิ่มความเร็วของตัวเครื่อง
2 ปรับแต่งภาพของการเล่นหนังให้สวยขึ้น
3 ปรับปรุง ระบบ iptv .ให้เร็วขึ้น ชัดขึ้น
4 ปรับปรุง ระบบ youtube ใหม่ (มีเฉพาะ รุ่น base3d  รุ่น max รุ่น duo ส่วน 303d และ 102 จะไม่มีโปรแกรมนี้
4 ปรับปรุง ระบบ iptv18+ และช่องเพิ่มเติม ใหม่ (มีเฉพาะ รุ่น base3d  รุ่น max รุ่น duo ส่วน 303d และ 102 จะไม่มีโปรแกรมนี้