ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online  (อ่าน 129603 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
คุณ ไน์ท  เครื่องผมทำไมดูซี่รี่ยเกาหลีไม่ได้อ่ะ  แต่อย่างอื่นดูได้หมด
ซี่รี่ยเกาหลี จะใช้ได้ปกติประมาณวันพุธ ครับ

ท่านไนท์

มีช่องทางอัพเดท  แจ้งสถานะ  การใช้งาน บอกไว้  ที่เว็ปไซต์  ของร้านด้วยคงจะดีไม่น้อยจร้า  :secret d_d :drunk

แฟนๆ ทางเหนือก็สอบถามมาเช่นกันว่า.......เข้าไม่ได้
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ ไนท์

คุณ ไน์ท  เครื่องผมทำไมดูซี่รี่ยเกาหลีไม่ได้อ่ะ  แต่อย่างอื่นดูได้หมด
ซี่รี่ยเกาหลี จะใช้ได้ปกติประมาณวันพุธ ครับ

ท่านไนท์

มีช่องทางอัพเดท  แจ้งสถานะ  การใช้งาน บอกไว้  ที่เว็ปไซต์  ของร้านด้วยคงจะดีไม่น้อยจร้า  :secret d_d :drunk

แฟนๆ ทางเหนือก็สอบถามมาเช่นกันว่า.......เข้าไม่ได้
ดูข่าวสาร ได้จาก https://www.facebook.com/pages/DUNE-HD-by-nicety-shop-%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/180469548796683

ออฟไลน์ Gemmy

คุณไนท์ครับ ขอราคา เจ้า Dune HD Connect ตัวจิ๋ว ด้วยครับ

ออฟไลน์ b3344

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
server ใหม่ ไวขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ akeshipping

ไวขึ้นจริงๆครับ แต่ของผมยังดู 18+ ไม่ได้ครับ :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

pm ให้ทุกท่านแล้ว

วันนี้เอา dune รุ่นใหม่มาให้ชมกัน Dune HD Connect เพลเยอร์ไซส์เล็กพลังนาโน!!  ลอกดูกันเลยครับ

และสามารถดูการทดสอบเพี่มเติมได้ที่

http://www.hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=1231

เอาการติดตั้งในรถมาให้ดูครับ สำหรับ Dune HD Connect

ร้าน TS SOUND เอาไปลองติดรถลูกค้า

in MAZDA2

ตัวเล็กสเปกแจ่ม.

ลองต่อกับEX HDD 1 TB

แชร์เนตจากมือถือ

IPTV ไล้เลี่ยว

เรียน ท่านสมาชิก Nicetyshop

สำหรับเดือนนี้ ขอเปลี่ยนมาเอาใจคอซีรีย์โซนเอเซียกันหน่อยนะคะ โดยเดือนนี้จะขอเน้นไปทางซี่รีย์จีน กับ ซี่รีย์ญี่ปุ่น เพราะมีเสียงบ่นมามากสำหรับแฟนโซนนี้ว่าไม่ค่อยได้รับการเหลียวแล เดือนนี้เลยขออนุญาติจัดเต็มสำหรับแฟนญี่ปุ่น จีน ไต้หวัน และอีกเสียงบ่นนึงสำหรับแฟนซี่รี่ญี่ปุ่นเรื่อง sub ไม่ขี้น ตอนนี้แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วนะคะ เอาใจกันขนาดนี้แฟนๆคอซี่รี่ก็อย่าพี่งทิ้งหนีกันไปไหน เดือนนี้ยังคงมีให้ชมครบทุกเชื้อชาติ แค่ลดสัดส่วนลงบ้างเพราะต้องเอาใจให้ทั่วถึง

หวังว่าซี่รี่ใหม่ๆ จะเพิ่มอัตถรสการบันเทิงในบ้านให้สมาชิกได้มีความสุขทั่วถึงกันนะคะ โชคดีในทุกๆท่านค่ะ ดูซี่รี่ย์แล้วก็ขอให้เฮงๆ รวยๆ กันถ้วนทั่วค่ะ

ด้วยความเคารพ

Nicetyshop Team

สามารถดูข้อมูลและความเคลื่อนไหว dune by nicetyshop ได้ที่

https://www.facebook.com/pages/DUNE-HD-by-nicety-shop-%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/180469548796683

ออฟไลน์ VELOCITA

Dune HD Connect ใช้ดีจริงๆครับ

ถือว่าเป็นตัวที่สเถียรที่สุดตัวนึงเลยตั้งแต่ลองใช้มา  c)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
เอาการติดตั้งในรถมาให้ดูครับ สำหรับ Dune HD Connect

ไม่ทราบว่าจากตัว dune HD Connect ไป pioneer ใช้สายสัญญาณแบบไหนครับ
เป็น composite หรือป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน, 2013, 09:27:46 PM โดย Too' Ninja »

ไม่ทราบว่าจากตัว dune HD Connect ไป pioneer ใช้สายสัญญาณแบบไหนครับ
เป็น composite หรือป่าวครับ
composite ครับ

วันนี้ up   Agents of S.H.I.E.L.D ขึ้นให้แล้วครับ

ออฟไลน์ suratin

คุณไนท์ครับ  ผมใช้ Dune 303TV พอดีมีซนไปกด update firmware ครับ  จะส่งไปแก้ไขที่ใหนได้บ้างครับ

ร้านที่ฟอร์จูนที่ผมซื้อมา เขาไม่รับครับเขาบอกให้เอามาให้คุณไนท์ที่วังหินเอง ไกล้กว่านี้มีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

คุณไนท์ครับ  ผมใช้ Dune 303TV พอดีมีซนไปกด update firmware ครับ  จะส่งไปแก้ไขที่ใหนได้บ้างครับ

ร้านที่ฟอร์จูนที่ผมซื้อมา เขาไม่รับครับเขาบอกให้เอามาให้คุณไนท์ที่วังหินเอง ไกล้กว่านี้มีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

การ update firmware ต้องมาที่ office เท่านั้นครับ อยู่ที่สี่แยก วังหิน เสนา ครับ

ออฟไลน์ Plasmama

วันนี้ up   Agents of S.H.I.E.L.D ขึ้นให้แล้วครับ

เรื่องนี้สนุกดีครับ

วันนี้ผมได้ up ซีรีส์ ใหม่ให้แล้วนะครับ มีรายซื่อดังนี้

ซีรีส์ [เกาหลี]

Dong.Yi
I.Do.I.Do
Life.is.Beautiful
May.Queen
Oh.My.Lady
Passionate.Love
Secret
The.Suspicious.Housekeeper
Hwang.Jin.Yi
King.Family
Medical.Top.Team
The.Heirs

ซีรีส์ [ญี่ปุ่น]

TakeFive
Limit
Kekkon.Dekinai.Otoko
HanzawaNaoki.Osaka
Good.Luck

ซีรีส์ [ฝรั่ง]

The.Vampire.Diaries.s5
Touch.s2
The.Mentalist.s6
Supernatural.s9
Revolution.s2
Person.of.Interest.s3
Once.Upon.a.Time.s3
Arrow.s2
Revenge.s2
Revenge.s3
Hostages
Low.Winter.Sun
The.Blacklist
Alphas
Lost.Girl.s1
The.Tomorrow.People.s1
Chuck
Torchwood
Haven.s4
The.Originals
Marvels.Agents.of.S.H.I.E.L.D
The.Walking.Dead.s4

ขอให้มีความในการรับชม นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pp273

รบกวนขอราคาด้วยครับ
dune HD Connect
Dune 303TV
DUNE BASE 3D
และตัวอื่นๆ ที่ใช้ดูไฟล์ 3D แบบ .iso หรือ Full rip ได้ด้วยขอรับ
ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
ตอนนี้ผมติดหนัง ซีรีย์ งอมแงมแล้ววว กำลังสนุกมากกับ Person Of Interest S3..... รอ Ep. 3  ;D

ออฟไลน์ Mr.Dec

ติดซีรีย์เหมือนกันรวมถึงภรรยาด้วย ช่อง free TV หรือ True ไม่ค่อยได้ดูเลย
ที่ชอบตอนนี้ก็ซีรีย์เกาหลีที่ออกแนว action (ดราม่าหรือกุ๊กกิกไม่ดูแน่) เช่น Iris, Ghost เสียดาย Iris 2 ดันไม่มีพากย์ไทยเลยยังไม่ดูรอโหลดจากเวปซึ่งอืดมาก ==> east of eden ก็ดี

ต่อไปคงไล่เก็บซีรีย์ US
 O0

ออฟไลน์ chat

IPTV กระตุกมากกกก 

ออฟไลน์ หมอเอก

IPTV กระตุกมากกกก 

ช่องต่างประเทศกระตุกหมดเลยครับ แต่ช่องไทยยังพอดูได้
 :secret

บางครั้ง....ช่อง 7 ยังกระตุกเลย  :cry2  ... เช็คเนต เต็มตลอด....ดู ซีรี่ส์.... ได้ปรกติครับ

ออฟไลน์ mong

ปัญหากระตุกเหมือนกันครับ ดูได้หลักๆแค่ช่องสาม กะ pbs  ส่วนช่องต่างประเทศแทบทุกช่องดูไม่ค่อยได้ การ์ตุน nick Jr., cartoonito ก็กระตุกมาก มีช่องดนตรีที่น่าสนใจมากแยกตามประเภทด้วยเช่น pop, jazz, classic แต่กระตุก ค้าง ทุกช่อง
แต่ดูซีรีส์ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ b3344

• Super Star
Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2013, 04:13:37 AM »
after 911 .  government design to create machine  to ..... because   I'm built it !!!!

Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2013, 08:44:58 AM »
IPTV ช่อง HD ตัดออกแทบไม่เหลือมีอยู่ก็กระตุก ดูแทบดูไม่ได้  :nono...สรุปว่า IPTV เป็นของแถมที่ไม่ควรจะคาดหวังเลย

ออฟไลน์ WIL

Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ]
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2013, 07:09:56 PM »
IPTV HD ตัดออกหลายช่องโดยเฉพาะข่าว แทบไม่มีเหลือ  มีปัญหาอะไรหรือเปล่าคุณไนท์

ออฟไลน์ FredCouple

« ตอบกลับ #327 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2013, 06:49:44 PM »
รบกวนคุณไนท์ ขอช่องกีฬากอล์ฟ เพิ่มหน่อยครับ ( Golf ชาแนล) ได้ยิ่งดีครับ  :showoff. ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #328 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2013, 11:53:14 AM »
 :secret :secret :secret.............. เริ่มดีขึ้น ........... d_d

ออฟไลน์ Eames

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2013, 12:03:48 PM »
ดูได้อยู่วันนึง เมื่อคืนก็ดูไม่ได้อีก ขึ้น connecting server อย่างเดียว แต่ซีรี่ดูได้ปกติครับ

IPTV ช่อง HD ตัดออกแทบไม่เหลือมีอยู่ก็กระตุก ดูแทบดูไม่ได้  :nono...สรุปว่า IPTV เป็นของแถมที่ไม่ควรจะคาดหวังเลย
ต้องดูผ่านโปรแกรมใน เครื่องที่ซื่อว่า iptv blackup by nicetyshop

ออฟไลน์ big

ช่วยดูช่อง ASTV หายไปครับ

ดูผ่าน Backup ไม่ใช่ภาพ HD ครับ สงสัยว่าทำไมหนังซีรี่ ภาพชัดมาก แต่ Back up ช่อง HD ไม่ชัดเท่าซีรี่ ....

.... สรุป ช่อง HD น่าจะหมดหวัง .... เอาไว้ดู ซีรี่ อย่างเดียว

ออฟไลน์ teecyber

« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2014, 02:21:31 PM »
Dune HD Connect   ราคาเท่าไรครับบบ

ออฟไลน์ EKR

« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2014, 09:46:40 AM »
เครื่อง dune base 3D ถ้ามี pop up ว่ามี firmware update สามารถกด update ได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ ต่อ

« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2014, 03:22:59 PM »
ถ้าลง firmware update ใน dune จะทำให้ iptv หายไปหรือไม่

« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2014, 08:40:57 PM »
คุณ ไนท์ ทำไมช่อง 700 ถึงเปลี่ยนเป็น national  geo ไปละครับ ปรกติดูบอลล อยู่ทุกวัน

« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2014, 06:47:39 PM »
คุณ ไนท์ ทำไมช่อง 700 ถึงเปลี่ยนเป็น national  geo ไปละครับ ปรกติดูบอลล อยู่ทุกวัน
พอดีเรียงช่องใหม่ครับ ตอนนี้เป็นช่อง 51 ครับ

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2014, 01:49:31 PM »
คุณไนท์ครับ รอดู Angel Eyes ต่ออยู่นะครับ (ตอนนี้ขึ้นถึงแค่ตอนที่ 14 ครับ)

ออฟไลน์ Schumi

เมื่อวานขึ้นถึง 20ตอนแล้วครับ

ขอบคุณครับ  :clap

ออฟไลน์ WIL

ใช้ TV303D  ช่องทีวีทั่วไป 3 7 9 มันไม่มีเสียงครับมีแต่ภาพ แก้ไขให้หน่อยครับคุณไนท์

ออฟไลน์ WIL

ตอนนี้ทั้ง Series และ IPTV เข้าไม่ได้เลย บอกว่าโปรแกรมผิดพลาด  ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นครับ แต่ Net เข้าได้

ออฟไลน์ pathomn

นอกเรื่องนิดครับ คือไม่ทราบว่าถ้าโหลดหนังมาเอง  ต้องทำไงเหรอครับที่จะทำให้โชว์ปกบน Dune ได้ครับ

ของผม ใช้ๆ อยู่ ดับเองหลายครั้งแล้ว .... เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นที่ใช้ร่วม  ยังติดปรกติ .... ไม่รู้ต้องเอาไป Up Firmware ปล่าว .... ถ้า Up ต้องส่งไปที่ไหน ขอ สถานที่หน่อย ครับ :help

ออฟไลน์ Phantom

Tennis US Open ไม่มีถ่ายให้ดูหรือครับ ช่วยหน่อยนะครับใช้บริการช่องนี้ชิอบสุด
Phantom

ช่องเทนนิสไม่มีให้ดูแล้วหรือครับ กรุณาจัดให้หน่อยนะครับ เทนนิสเซี่ยงไฮ้กำลังแข่งขันอยู่ครับ
Phantom

สามก๊ก ตอน51-55 ไม่มีเสียงครับ แก้ไขด่วนนะครับ
Phantom

ออฟไลน์ WIL

« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2014, 09:08:09 AM »
ตอนนี้  IPTV  เข้าไม่ได้  เกิดอะไรขึ้นครับ

ออฟไลน์ Prasert

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 2014, 10:06:43 PM »
ใส่่ harddisc เข้าเครื่องแบบไหนครับ ใครเคยทำ วานแนะนำครับ และปกติพัดลมหลังเครื่อง จะหมุนตลอดหรือไม่ครับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2014, 01:41:49 PM »
ใส่่ harddisc เข้าเครื่องแบบไหนครับ ใครเคยทำ วานแนะนำครับ และปกติพัดลมหลังเครื่อง จะหมุนตลอดหรือไม่ครับ

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ แต่โดยปกติผมก็จะต่อทางช่อง USB ครับ ส่วนพัดลมเข้าใจว่า น่าจะไม่หมุนตลอดมังครับ พอดีอยู่ที่พม่าครับเลยเช็คจากของจริงที่ใช้อยู่ไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2014, 07:34:55 PM »

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ แต่โดยปกติผมก็จะต่อทางช่อง USB ครับ ส่วนพัดลมเข้าใจว่า น่าจะไม่หมุนตลอดมังครับ พอดีอยู่ที่พม่าครับเลยเช็คจากของจริงที่ใช้อยู่ไม่ได้ครับ

ขอบคุณพี่ตู่ครับ เพิ่งเล่น dune base 3d ตรับ

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2014, 11:00:19 AM »
ขอบคุณพี่ตู่ครับ เพิ่งเล่น dune base 3d ตรับ

ลองดูว่าจะใช่ไหมนะครับ

เปิดฝาตรงที่ลูกศรชี้ ก็จะเจอช่องใส่ HDD (ต้องเปิดช่องนี้อีก 1 ชั้นครับผม)

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2014, 02:52:04 PM »

ลองดูว่าจะใช่ไหมนะครับ

เปิดฝาตรงที่ลูกศรชี้ ก็จะเจอช่องใส่ HDD (ต้องเปิดช่องนี้อีก 1 ชั้นครับผม)

ขอบคุณพี่ตู่อีกครั้งครับ ลองเปิดดูแล้ว แต่คงไม่ใส่อะไรเข้าไปดีกว่ากลัวเครื่องจะร้อนเกินเล่น external harddics ก็โอเคครับ ที่ซื้อมาเพราะเด็กๆหาหนังจีนชุดมาให้ดู ภาพสวยดีครับ