ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด พร้อม tv online  (อ่าน 128435 ครั้ง)

ออฟไลน์ Withaya

• Super Star
  • *
Re: ขอเปิดโครงการ iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 04:35:02 PM »
ใส่พวก TV series หน่อยสิครับ อย่างเช่นอันนี้
http://www.free-tv-video-online.me/

มี หนังseries ให้ดูเยอะมาก

อันนี้เด็ดกว่าครับ http://www.viki.com  ผมโครงการจะทำอยู่ครับ 

หนังจาก viki.com มันโบราณมากนะครับ  อย่างMiami Vice season 5 นี่ยุคเมื่อ 20 ปีก่อนเลยนะครับ  หรือหวังว่าจะทำเป็นช่องย้อนยุคเอาไว้ดูหนังโบราณ

ออฟไลน์ ไนท์

Re: ขอเปิดโครงการ iptv รวบรวม link ที่เกี่ยวกับ tv online
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 02:27:23 PM »
ใส่พวก TV series หน่อยสิครับ อย่างเช่นอันนี้
http://www.free-tv-video-online.me/

อันนี้เด็ดกว่าครับ http://www.viki.com  ผมโครงการจะทำอยู่ครับ 

หนังจาก viki.com มันโบราณมากนะครับ  อย่างMiami Vice season 5 นี่ยุคเมื่อ 20 ปีก่อนเลยนะครับ  หรือหวังว่าจะทำเป็นช่องย้อนยุคเอาไว้ดูหนังโบราณ
:D :D :D :D  พอดี viki มีหนังเกาหลีใหม่ๆเยาะครับ ก็เลยสนใจเวปนี้เป็นพิเศษแต่ เวปที่พี่แนะนำ หนัง usa เยาะกว่าใหม่กว่าจริงๆๆ ยังไงก็ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 02:30:08 PM »

จัดอันนี้ลงไปครบๆเลยเน่อ  เฮ่ๆๆ c) c) c)

:D :D :D :D  พอดี viki มีหนังเกาหลีใหม่ๆเยาะครับ ก็เลยสนใจเวปนี้เป็นพิเศษแต่ เวปที่พี่แนะนำ หนัง usa เยาะกว่าใหม่กว่าจริงๆๆ ยังไงก็ขอขอบคุณ
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 03:21:38 PM »
เครื่องผมดู cctv ไม่ได้ทุกช่องเลยครับ มันขี้น not connection ครับ
มีวิธีแก้รึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 12:36:23 PM »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านผมหายไปนาน ไม่ได้มาตอบเลย เนื่องจากผมนั้งเขียนโปรแกรมอยู่ เพื่อทำให้ dune มี โปรแกรมดีๆสำหรับคนได้และให้ใช้งาน dune ได้อย่างคุ้มค่าเงิน และรวบรวมความคิดเห็นของพี่่ทุกท่าน มาเขียนโปรแกรม จนวันนี้ผม เตรียมเปิดตัว โปรแกรมใหม่ให้ได้ใช้กัน 

คุณสมบัติของโปรแกรมใหม่มีดังนี้

1 การดู tv และ ซีรี่ และหนัง แบบย้อนหลัง

1.1 พี่ๆสามารถดูรายการ tv ย้อนหลังได้
 1.2 ความคมชัดของรายการ tv ย้อนหลังเทียบเท่ากับการดูจากจานดำ
 1.3 ยังสามารถดู ซีรี่ ได้ด้วย ทั้งไทยและเทศ (ถ้าพี่ๆท่านใดมีเวป ซีรี่ ดีๆ กรุณา post ไว้ จะได้เอาข้อมูลมาใสไว้ในโปรแกรม)
 1.4 รายการ tv ทุกอย่าง ที่อยูในโปรแกรมจะถูก updata หลังจากออกอากาศ ไม่เกิน 24 ชม หรือช้าสุด 48 ชม
 1.5 รายการ tv จะ update เอง (สมมุติว่าผมเพิ่ม ช่องใหม่หรือหนังใหม่เข้าในระบบ dune ทุกตัวของ nicetyshop จะมีช่องเพิ่มเองแบบ auto)
 1.6  การเปิดดูรายการย้อนหลังจะเล่นภายใน 2 วินาที
 1.7  มี net 2 mb  ก็ใช้งานได้แล้ว
 1.8  ไม่ต้องเปลือง hdd ในการ เก็บ ข้อมูล
 1.9  สามารถดูย้อนหลังได้ประมาณ 1ปี
 1.9.1  เพิ่มช่องได้ไม่จำกัด

2 การดู tv online

2.1 มีความคมชัดสูงขึ้น (ขึ้นอยู่กับผู้ส่งด้วย)

2.2 รองรับ protocol ทั้ง  mms  http และ rtsp
  2.3 สามารถ อัดรายการที่ท่านดูอยู่ได้ เพื่อเอาไว้ดูในภายหลัง
  2.4 สามารถเพิ่มช่องด้วยตัวเองได้
  2.5 ช่อง tv จะ update เอง (สมมุติว่าผมเพิ่ม ช่องใหม่ อย่างเช่นสารคดีหรือหนังใหม่เข้าในระบบ dune ทุกตัวของ nicetyshop จะมีช่องเพิ่มเองแบบ auto)
  2.6 และบางช่องชอง tv สามารถเปลี่ยนเสียงเป็นภาษาอื่นๆได้(ขึ้นอยู่กับช่อง tv นั้นๆว่าส่งมากี่ภาษ

ชมภาพตัวอย่างกันดูครับ

ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่าน และขอให้ใช้งานอย่างสนุกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน, 2012, 12:58:00 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ No Name

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 02:27:46 PM »
สนใจ IPTV ครับ กำลังทำบ้านใหม่ อยากสอบถามดังนี้

1. ถ้าผมจะใช้งาน (ต้องการดูทีวี) ทั้งหมด 4 ห้อง ผมต้องซื้อ Dune 4 ตัว ถูกต้องไหมครับ

2. ถ้าผมไม่ต้องการลากสาย LAN แต่จะใช้ WiFi ไม่ทราบว่า ตอนดูทีวี ภาพจะกระตุกหรือไม่ครับ (หากดูพร้อมๆ กันทั้ง 4 ห้อง) และต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

3. อยากไปลองดูของจริง ผมสามารถไปดูได้ที่ไหนครับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 04:56:15 PM »
สนใจ IPTV ครับ กำลังทำบ้านใหม่ อยากสอบถามดังนี้

1. ถ้าผมจะใช้งาน (ต้องการดูทีวี) ทั้งหมด 4 ห้อง ผมต้องซื้อ Dune 4 ตัว ถูกต้องไหมครับ

2. ถ้าผมไม่ต้องการลากสาย LAN แต่จะใช้ WiFi ไม่ทราบว่า ตอนดูทีวี ภาพจะกระตุกหรือไม่ครับ (หากดูพร้อมๆ กันทั้ง 4 ห้อง) และต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

3. อยากไปลองดูของจริง ผมสามารถไปดูได้ที่ไหนครับ

ต้องมี dune 4เครื่องครับ ส่วน wifi ใช้ได้ครับไม่กระตุก ถ้าอยากลองของจริงมามาทดสอบได้เลยครับ ดูแผนที่บริษัทได้ที่ www.nicetyshop.com ครับ

ออฟไลน์ temujin

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 08:24:40 PM »
-ขอทราบราคาแต่ระรุ่นด้วยครับ
ตอนนี้ใช้ 8 อยู่ สนใจที่จะใช้ Dune มั่ง

ออฟไลน์ mai6595

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 11:14:53 AM »
ขอทราบราคาแต่ระรุ่นด้วยคนครับ
สนใจที่จะใช้ Dune ดูหนัง,ดูบอลบ้างครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 04:24:45 PM »
ส่งราคาให้ทุกท่านแล้วนะครับ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 กันยายน, 2012, 04:27:37 PM »
วันนี้ผมลองดู ซีรี่ย้อนหลัง แบบ hd 720p และ hd 1080p ผ่านสบายๆๆ net 4mb เอาอยู่  :clap :clap

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 06 กันยายน, 2012, 06:30:02 PM »
เอาของมาฝากครับ สำหรับคนชอบ ฟังเพลง

rtsp://93.114.43.3:1935/live/pophd
rtsp://93.114.43.3:1935/live/rockhd
rtsp://93.114.43.3:1935/live/dancehd
rtsp://93.114.43.3:1935/live/classicshd
rtsp://93.114.43.3:1935/live/jazzhd
rtsp://93.114.43.3:1935/live/onehdhd

ออฟไลน์ ramai

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 06 กันยายน, 2012, 08:13:24 PM »
วันนี้ผมลองดู ซีรี่ย้อนหลัง แบบ hd 720p และ hd 1080p ผ่านสบายๆๆ net 4mb เอาอยู่  :clap :clap
DUNE ทุกรุ่นนี่เล่น IPTV ได้ทกรุ่นรึเปล่าครับ รุ่นไหนเล่นแล้วได้ภาพสวยที่สุด และขอราคาทุกรุ่นด้วยครับ...

ออฟไลน์ cars

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 12 กันยายน, 2012, 10:30:16 PM »
DUNE ทุกรุ่นนี่เล่น IPTV ได้ทกรุ่นรึเปล่าครับ รุ่นไหนเล่นแล้วได้ภาพสวยที่สุด และขอราคาทุกรุ่นด้วยครับ...
ขอราคาด้วยครับ :)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 13 กันยายน, 2012, 05:36:25 PM »
 เปิดให้ลูกค้าเอาเครื่องไปอัพหรือยังครับ

IskyNetFree

IskyNetFree@windowslive.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 13 กันยายน, 2012, 05:49:23 PM »
สะดวกเมื่อไหร่ก็แวะไปที่ร้านได้เลยครับ ผมก็เพิ่งไป up  มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ใช้เวลาประมาณไม่เกินครึ่งชม.ครับ แต่ก็เห็นว่า กำลังปรับปรุงเพิ่มเติมอีกไปเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ Matrix_CP

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 19 กันยายน, 2012, 01:58:00 PM »
ขอราคาแต่ละรุ่นด้วยครับ :D

ออฟไลน์ peter007

• Freshy
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 19 กันยายน, 2012, 03:55:53 PM »

คำถามเดียวกัน ขอรายละเอียดหลังไมค์ด้วยครับพี่  :D :D :D

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 25 กันยายน, 2012, 04:25:54 PM »
พี่ๆท่านใดได้โปรแกรมใหม่ไปแล้ว วันนี้ช่วงเวลา 4 ทุ่ม ให้ปิดเครื่อง dune (ถอดปลักออก) แล้วเปิดใหม่ ในโปรแกรม tv time จะมีหมวดใหม่เพิ่มขึ้นมาอีก 1 หมวด เป็น 18+ พร้องหนัง ผมจะทยอยเอาขึ้นให้นะครับ อาจจะมีหนังเกิน 500เรื่อน (18+) ส่วนช่องบอล จะอยู่ในช้อง 52 ของโปรแกรม iptv time ขอบคุณครับจบข่าว 2f 2f

ออฟไลน์ URO

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 25 กันยายน, 2012, 04:54:33 PM »
ราคาเท่าไรครับ  มีค่าใช้จ่ายต่อเดือนเท่าไร

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 25 กันยายน, 2012, 08:03:57 PM »
ราคาเท่าไรครับ  มีค่าใช้จ่ายต่อเดือนเท่าไร
ไม่มีรายเดือนครับผมทำให้ดูฟรี

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 25 กันยายน, 2012, 08:04:35 PM »
ส่ง pm ให้ทุกท่านแล้วนะครับ

ออฟไลน์ silicon

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 25 กันยายน, 2012, 08:56:23 PM »
ขอราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ Tumaam

• Freshy
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 25 กันยายน, 2012, 10:30:56 PM »
ขอรายละเอียดหลังไมค์ด้วยครับพี่

ออฟไลน์ mr_mon

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 26 กันยายน, 2012, 03:06:12 PM »
 ^-^
ผมขอรายละเอียดหลังไมล์ด้วยคนครับ...

ออฟไลน์ jadis

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 26 กันยายน, 2012, 04:30:55 PM »
ขอราคาในแต่ละรุ่นด้วยครับ :)
จักรพันธุ์ ยิ้มละมัย เลขที่ 67/113  ซ. ประชาชื่น33  ถ.ประชาชื่น
ต.บางซื่อ  อ.บางซื่อ  กรุงเทพๆ   10800

094 545 0029
line id : prince0127

ออฟไลน์ Phantom

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 27 กันยายน, 2012, 01:09:19 PM »
ขอราคาทุกรุ่นครับ
Phantom

ออฟไลน์ URO

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 27 กันยายน, 2012, 07:49:41 PM »
น่าสนใจครับ ช่องhd  เป็น 1080p หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2012, 10:33:05 PM »
ผมก็สนใจ dune คับ     แนะนำผมหน่อยคับ ซื้อที่ไหน  รุ่นไหน อย่างไร คับ  ขอบคุณ คับ

ออฟไลน์ NooM333

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2012, 01:21:17 PM »
รายงานการใช้งาน
ทีวีย้อนหลังถือว่าดีมากผมชอบจริงๆครับ เพราะไม่ค่อยอยู่ดูตอนสดมาดูทีหลังทีเดียวสะดวกมากครับ
แนะนำให้มีรายการเด็กหรือการตูนมากกว่านี้หน่อยจะดีเลยครับ และรายการอื่นๆที่น่าสนใจด้วยจะเยี่ยมที่สุดเลยครับ

18+ตอนนี้ดูไม่ได้ซักช่องเลยนะครับ
หมวดนี้ผมให้ 9/10

ส่วนช่องiptv ที่เป็น3579ทั้งหลายยังไม่ค่อยดีเท่าที่ควรครับ หลายช่องดูไม่ได้เลย
เปลี่ยนช่องยากไปหน่อยอยากดูช่องท้ายๆๆนี่กดกันเมื่อยเลย

หมวดนี้ผมให้ 6/10

Youtube แจ๋วครับดูได้ดีไม่มีติดขัดเลยครับ
หมวดนี้ให้9/10

ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ อันไหนดีว่าดีตามที่ดูครับ

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
***"Pay iT ForwarD"***

ออฟไลน์ August2010

• *
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2012, 05:37:23 PM »
จะต้องซื้อ Dune ก็เพราะงานนี้ล่ะหว่า
ผมเข้าใจถูกไหมครับว่ามีเครื่อง Dune ต่อสายแลนเชื่อม internet แล้วก็ใช้ feature iptv นี่ได้เลย  ถูกไหมครับท่าน  ถ้าถูกเตรียมให้ผมเครื่องนึง อิ อิ
ต่อสายแลนก็ดูได้เลยครับแต่ถ้าจะดูช่อง hd ควรมี net ประมาณ 4 mb (สำหลับ 720 p) แต่ถ้าจะดู 1080p ต้องมี net ประมาณ 7 mb ครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2012, 06:29:44 PM »
จะต้องซื้อ Dune ก็เพราะงานนี้ล่ะหว่า
ผมเข้าใจถูกไหมครับว่ามีเครื่อง Dune ต่อสายแลนเชื่อม internet แล้วก็ใช้ feature iptv นี่ได้เลย  ถูกไหมครับท่าน  ถ้าถูกเตรียมให้ผมเครื่องนึง อิ อิ
ต่อสายแลนก็ดูได้เลยครับแต่ถ้าจะดูช่อง hd ควรมี net ประมาณ 4 mb (สำหลับ 720 p) แต่ถ้าจะดู 1080p ต้องมี net ประมาณ 7 mb ครับ

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2012, 03:00:07 PM »
ต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านที่ไม่ได้เข้ามาตอบ ตอนนี้งานยุ่งมากครับ เนื่องจากตอนนี้ผมกำลังดำเนินการตั้งระบบ sever ใหม่ เป็นระบบ cloud และกำลังทดลองระบบอยู่ ละน่าจะเสร็จประมาณกลางเดือนหน้า และจะเริ่มปล่อย หนังชุด และ อื่น ในระบบ hd เต็มรูปแบบ เพื่อให้พี่ๆทุกท่านได้ภาพและเสียงที่ดีที่สุดให้คุ้มค่าเงินที่ซื่อเครื่อง dune ของ nicetyshop  ถ้าพี่ๆท่านใดติดปัญหาในการเล่นหรืออื่นๆ ช่วงนี้โทรมาถามจะง่ายกว่าเพื่อผมไม่ได้เข้ามาตอบ โทร 086-8764448

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านอีกครั้ง

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2012, 07:36:01 PM »
เรียน ท่านสมาชิก Nicetyshop

วันนี้ทางร้านจะได้นำเสนอ มิติใหม่ของการบริการ ให้แก่ท่านสมาชิก และเพื่อความพึงพอใจอีกระดับ ทางร้านได้จัดทำ Saver series Movie โดยจะปล่อย Series ความคำชัดระดับ High Definition   โดยในขั้นแรกทางร้านได้ทดลองระบบโดยปล่อย series korea 12 เรื่องแนะนำที่คัดสรรมาเพื่อเพื่อนและครอบครัวของเพื่อนๆสมาชิกในระบบความคมชัดสูง  และต่อจากนี้ไป ทางร้านจะทยอยส่ง ซีรีย์ เกาหลี – ญี่ปุ่น – จีน – การ์ตูน และ ซีรี่ย์อเมริกา ตามลำดับ ( โดยเลือกสรรเฉพาะความคมชัดสูงเช่นกัน )

ทางร้านหวังเป็นอย่างยิ่งว่าบริการใหม่ของเราจะสร้างความพึงพอใจให้แก่ท่านสมาชิกและครอบครัวได้ใช้เวลาหน้าเครื่องมากขึ้นค่ะ  โดยสมาชิกสามารถเข้าชมผ่าน Program : TV TIME BY NICETYSHOP  ได้ตั้งแต่วันพุธที่ 14 พ.ย. 2555 นี้เป็นต้นไป

และพี่ๆท่านใด สนใจ ซีรีย์ เรื่องไหนสามารถแนะนำได้นะครับผมจะพยามเอามาให้ดูกัน

..... เตรียมพบกับ Firmware ใหม่ V 5  [ version 5 ] เร็วๆนี้ ............

ด้วยความเคารพ

Nicetyshop Team

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2012, 07:57:59 PM »

เรื่อง   ทางร้านขออนุญาตินำเสนอ Dune TV-102 ( เอกสารตามไฟล์แนบ )  Dune TV -102

นอก เหนือจากนี้แล้ว Dune TV-102 จะมี F/W V.5  ของทางร้านซึ่่งในส่วนของ IPTV  จะสามารถ update online ได้ เหมือนใน Program : IPTV TIME BY NICETYSHOP  ใน F/W  Version 4 ของทางร้าน ซึ่งแต่เดิม ไม่สามารถแก้ไขเพิ่มเติมได้ ต้องยกเครื่องมาแก้ที่ร้านเท่านั้น  และอีกสิ่งหนึ่งที่พิเศษเช่นกัน คือสามารถเข้าใช้งานในโหมด TV TIME BY NICETYSHOP เพื่อรับชมซี่รี่ย์ HD ได้เช่นกัน โดยไม่มีค่าบริการรายเดือน 

ซึ่งคุณสมบัติที่แตกต่างจาก  Dune  TV-101  กับ Dune TV – 102 คือ  เปลี่ยน HDMI 1.3 เป็น HDMI 1.4

·         101 -  Sigma Designs 8670                    102 - Sigma Designs SMP8675

·         101 -  RAM: 256 MB                              102 -  RAM: 512 MB       

·         101 -  Flash memory: 128 MB                 102 -   Flash memory: 256 MB

·         101 -  HDMI 1.3                                   102 -   HDMI 1.4

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 06:53:30 PM »
ขออนุญาตคอมเม้นท์นะครับ ผมเอาไปอัพแล้วกลับมาพยายามเล่นอยู่สองอาทิตย์ไม่ประสบความสำเร็จ ช่องส่วนใหญ่ดูไม่ได้เลย free tv ดูได้แค่ช่องสองช่องในแต่ละวันเท่านั้น  บางวันดูช่อง 3 กะ pbs ได้ บางวันดูได้แค่ช่อง9 ส่วนช่องที่เหลือเป็นร้อยๆช่อง ดูได้ไม่เกิน 10 ช่องเท่านั้น พยายามลองหลายๆเวลาเพื่อดูว่าเป็นเพราะ traffic ของ TOT ทำให้ดูไม่ได้รึป่าว (net TOT 6mb) ปรากฏว่าจะลองตอนเช้า สาย บ่าย ค่ำ ดึก ดูไม่ได้เหมือนกัน แต่เล่นเน็ตได้ฉลุย เลยคิดว่าไม่น่าเป็นปัญหาที่เน็ต และที่ผิดหวังคือช่องส่วนใหญ่ (ที่ดูได้ซึ่งก็ไม่กี่ช่อง) ภาพห่วยมาก ขนาดคุณไนท์บอกก่อนแล้วว่าอย่าคาดหวังมาก แต่พอมาดูจริงภาพมันห่วยกว่า vcd ซะอีก แถมเสียงก็ดีเลย์ไม่ตรงกับภาพ ส่วนซีรีส์เกาหลี ที่เป็นไฮเดฟภาพชัดดีเหมือนดูจากไฟล์ แต่ส่วนใหญ่เปิดดูไม่ได้ ตัวอย่างเช่น IRIS ดูได้แต่ episode3 ส่วน episode ที่เหลือเปิดดูไม่ได้เลย บางเรื่องดูได้ 5วินาทีภาพจะหยุดเรียกข้อมูล10วินาที เป็นอย่างนี้ตลอดเรื่อง เลยเลิกดู  K]  K]  K]  :giveup  :giveup  :giveup

สรุปผิดหวังอย่างแรง ไม่รู้ว่าเครื่องผมมีปัญหาทางเทคนิคไรป่าว? จะยกไปให้ดูก็ไกลเหลือเกิน

คุณไนท์ทำไงดี?

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2012, 10:15:57 PM »
ขออนุญาตคอมเม้นท์นะครับ ผมเอาไปอัพแล้วกลับมาพยายามเล่นอยู่สองอาทิตย์ไม่ประสบความสำเร็จ ช่องส่วนใหญ่ดูไม่ได้เลย free tv ดูได้แค่ช่องสองช่องในแต่ละวันเท่านั้น  บางวันดูช่อง 3 กะ pbs ได้ บางวันดูได้แค่ช่อง9 ส่วนช่องที่เหลือเป็นร้อยๆช่อง ดูได้ไม่เกิน 10 ช่องเท่านั้น พยายามลองหลายๆเวลาเพื่อดูว่าเป็นเพราะ traffic ของ TOT ทำให้ดูไม่ได้รึป่าว (net TOT 6mb) ปรากฏว่าจะลองตอนเช้า สาย บ่าย ค่ำ ดึก ดูไม่ได้เหมือนกัน แต่เล่นเน็ตได้ฉลุย เลยคิดว่าไม่น่าเป็นปัญหาที่เน็ต และที่ผิดหวังคือช่องส่วนใหญ่ (ที่ดูได้ซึ่งก็ไม่กี่ช่อง) ภาพห่วยมาก ขนาดคุณไนท์บอกก่อนแล้วว่าอย่าคาดหวังมาก แต่พอมาดูจริงภาพมันห่วยกว่า vcd ซะอีก แถมเสียงก็ดีเลย์ไม่ตรงกับภาพ ส่วนซีรีส์เกาหลี ที่เป็นไฮเดฟภาพชัดดีเหมือนดูจากไฟล์ แต่ส่วนใหญ่เปิดดูไม่ได้ ตัวอย่างเช่น IRIS ดูได้แต่ episode3 ส่วน episode ที่เหลือเปิดดูไม่ได้เลย บางเรื่องดูได้ 5วินาทีภาพจะหยุดเรียกข้อมูล10วินาที เป็นอย่างนี้ตลอดเรื่อง เลยเลิกดู  K]  K]  K]  :giveup  :giveup  :giveup

สรุปผิดหวังอย่างแรง ไม่รู้ว่าเครื่องผมมีปัญหาทางเทคนิคไรป่าว? จะยกไปให้ดูก็ไกลเหลือเกิน

คุณไนท์ทำไงดี?

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณที่ติชมมา  ผมจะแยกเป็น สอง ส่วน
   1 ดูเป็นแบบสด(ช่องในประเทศและช่องต่างประเทศ)  อย่างเช่นช่อง 3 (เป็นแบบสด) ซึ่งความคมชัดจะอยู่ที่ผู้ปล่อย คือ ช่อง 3 เป็นผู้ปล่อยมาในระบบ internet เอง  ซึ่งช่องที่เป็นของไทยจะกิน Bandwidth ในประเทศจะไม่ค่อยมีผมกับความเร็วของ internet เพราะ Bandwidth ในประเทศของผู้ให้บริการแต่ละรายจะพอไกัน แต่ถ้าเป็นช่อง ต่างประเทศ ต้องใช้ Bandwidth ออกไป ต่างประเทศ  tot แย่ที่สุด ถ้าคนที่ชอบ download bit จะรู้ดี ถ้าเป็น Bandwidth ต่างประเทศของ true จะดีที่สุด ผมอยากให้ท่านลองทดสอบดูนะครับ โดย การเปิดช่อง nhk word กับช่อง pax tv ว่าดูได้หรือเปล่า ถ้าดูไม่ได้ ก็เป็นที่ internet แน่นอน แต่บางช่องที่ดูไม่ได้อาจจะเกินจาก sever ของผู้ปล่อยเองอย่างเช่น sever มีปัญหา down หรือเปลี่ยน ip ใหม่ ซึ่งเป็นเรื่องปกติ ถ้าท่านใดเคยดู tvonline ผ่าน com ตามเวปที่ให้บริการ ใน internet  ก็จะทราบว่าจะมีหลาย link เพระาบางครั้ง link บาง link อาจจะมีเสียหรือหยุดให้บริการทำให้ดูไม่ได้ แต่ที่พี่พูดมาเป็นไปไม่ได้ที่ดูไดแค่ 10 กว่าช่อง จาก 120 เพราะผมมีการทดสอบ เป็นระยะ ครับ  ยังไงก็ลองทดสอบตามที่ผมบอกดูก่อนในเบื่องต้น เพราะบางปัญหาทางเราก็ได้เขียนโปรแกรมมาแก้อย่างเช่น ถ้า link มีการเปลี่ยงแปลงทางเราสามารถแก้แบบ online ได้

2 ดูแบบไม่สด (ดูย้อนหลัง) ถ้าเปลียบเทียบก็เหมือนดูจากไฟล์ อย่างเช่น youtube เป็นต้น  การดูที่ tv ย้อนหลังจะอยู่ในโปรแกรม tv time by nicetyshop  จะมีความเสถียรสูงและ sever อยู่ในประเทศไทยและส่วนหนึ่งเป็นsever ของเรา อย่างเช่นการการทีวีไทยต่างๆจะเป็นของ sever เราซึ่งแทบจะไม่มีปัญหาเลย และอีกส่วนหนึ่งเราได้ฝากไฟล์ไว้ใน sever  ต่างประเทศ อย่างเช่น IRIS  ซึ้งผลที่ได้ก็คือ sever ที่เราฝากไฟล์ไม่มีความเสถียร ทำให้ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง เมื่อทาง ผม ได้รู้ปัญหา ก็ได้ประกาศว่าจะทำ sever ขึ้นมาเมื่อประมาณ 14  วันที่แล้วจนเมื่อวาน sever ตัวใหม่ก็เสร็จและกำลังติดตั้งจริงๆแล้วจะเปิดใช้วันนี้แต่เอาไฟล์ขึ้น sever ไม่ทัน น่าจะใช้งานได้อย่างช้าวันสองวันนี้ เละทางผมจะย้าย IRIS เข้ามาอยู่ใน sever ตัวใหม่ของผม รวมถึง Series  hd เรื่องอื่นๆทีกำลังเอาขึ้นจะอยู่ใน sever ตัวใหม่ของเรา

จบ :) :) :) :) :) :)  และที่สำคัญเราทำให้ท่านดูกันฟรีๆ (sever ใหม่ที่ทางเราทำใช้เงินลงทุน 2xxxxx )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน, 2012, 10:19:50 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ hed

• **
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 2012, 12:15:13 AM »
ขอราคาในแต่ละรุ่นด้วยครับ  :)

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2012, 01:42:12 PM »
good info คุณไนท์ แต่กรณีดูสดของผม nhk ดูได้อ่ะ (เป็นหนึ่งในไม่กี่ช่องที่ดูได้) เดี๋ยวจะลองทั้งดูสดและดูย้อนหลังใหม่อีกที่เสาร์นี้ ถ้าเป็นที่เน็ต TOT มันห่วยจริงก็จบข่าว ไม่ก็ต้องเปลี่ยนเน็ตใหม่

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2012, 01:59:49 PM »
เปิดให้ใช้แล้ววันนี้ กับ ซีรีส์ HD [เกาหลี] โดยการเข้าไปในโปรแกรม tv time by nicetyshop แล้วท่านจะเห็น icon ซีรีส์ HD [เกาหลี] ท่านสามารถเข้าไปเลือกหนังที่ท่านจะดูได้เลย   และภายใน 2-3 วันนี้ ทางผมจะเอา ซีรีส์ HD [ญี่ปุ่น] และ  ซีรีส์ HD [จีน] ขึ้นไปใน sever และจะทำการ up ซีรีส์ ใหม่ทุกอาทิต ประมาณอาทิตละ 5 ถึง 10 เรื่อง  และอยากจะรบกวนท่านใดที่ได้ลองแล้วช่วยมา post ในนี้หน่อย ว่า ใช้ net กี่ mb ของอะไร ภาพเป็นยังไงบ้าง เพื่อเป็นข้อมูลในการปรับปรุง sever ขอบคุณครับ (การดูหนัง hd ควรปิด การ download bittorrent ก่อน หรือตั้งให้ bittorrent download ไม่เกิน 50% ของ net ที่ท่านมี

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2012, 11:16:49 AM »
เปิดให้ใช้แล้ววันนี้ กับ ซีรีส์ HD [เกาหลี] โดยการเข้าไปในโปรแกรม tv time by nicetyshop แล้วท่านจะเห็น icon ซีรีส์ HD [เกาหลี] ท่านสามารถเข้าไปเลือกหนังที่ท่านจะดูได้เลย   และภายใน 2-3 วันนี้ ทางผมจะเอา ซีรีส์ HD [ญี่ปุ่น] และ  ซีรีส์ HD [จีน] ขึ้นไปใน sever และจะทำการ up ซีรีส์ ใหม่ทุกอาทิต ประมาณอาทิตละ 5 ถึง 10 เรื่อง  และอยากจะรบกวนท่านใดที่ได้ลองแล้วช่วยมา post ในนี้หน่อย ว่า ใช้ net กี่ mb ของอะไร ภาพเป็นยังไงบ้าง เพื่อเป็นข้อมูลในการปรับปรุง sever ขอบคุณครับ (การดูหนัง hd ควรปิด การ download bittorrent ก่อน หรือตั้งให้ bittorrent download ไม่เกิน 50% ของ net ที่ท่านมี

ได้ชมแซีรีส์. เกาหลี แล้วภาพชัดกว่าซื้อแผ่นมาดูมาก สุดยอดมีภาษาไทยฟังด้วยครับขอบคุณสำหรับบริการฟรีหลังการขายน้องไนท์

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 2012, 07:55:15 AM »
ท่านใดที่ลองแล้วรบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ suchat

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2012, 01:39:41 PM »

เรื่อง   ทางร้านขออนุญาตินำเสนอ Dune TV-102 ( เอกสารตามไฟล์แนบ )  Dune TV -102

นอก เหนือจากนี้แล้ว Dune TV-102 จะมี F/W V.5  ของทางร้านซึ่่งในส่วนของ IPTV  จะสามารถ update online ได้ เหมือนใน Program : IPTV TIME BY NICETYSHOP  ใน F/W  Version 4 ของทางร้าน ซึ่งแต่เดิม ไม่สามารถแก้ไขเพิ่มเติมได้ ต้องยกเครื่องมาแก้ที่ร้านเท่านั้น  และอีกสิ่งหนึ่งที่พิเศษเช่นกัน คือสามารถเข้าใช้งานในโหมด TV TIME BY NICETYSHOP เพื่อรับชมซี่รี่ย์ HD ได้เช่นกัน โดยไม่มีค่าบริการรายเดือน 

ซึ่งคุณสมบัติที่แตกต่างจาก  Dune  TV-101  กับ Dune TV – 102 คือ  เปลี่ยน HDMI 1.3 เป็น HDMI 1.4

·         101 -  Sigma Designs 8670                    102 - Sigma Designs SMP8675

·         101 -  RAM: 256 MB                              102 -  RAM: 512 MB       

·         101 -  Flash memory: 128 MB                 102 -   Flash memory: 256 MB

·         101 -  HDMI 1.3                                   102 -   HDMI 1.4

DUNE TV102 ดูแบบ 3D ได้แล้วหรือครับ ใช้สาย HDMI1.4

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 2012, 05:24:17 PM »

DUNE TV102 ดูแบบ 3D ได้แล้วหรือครับ ใช้สาย HDMI1.4
ตอนนี้ยังครับแต่ก็ไม่แน่ เนื่องจากวันนี้ผมได้คุยกับ ceo dune เขาบอกว่า ตอนนี้ได้ยกเลิก tv103 3D เพราะเนื่องจากจะมาพัฒนา tv 102 แทน ครับ

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2012, 04:53:16 PM »
ลองอีกหลายรอบจนถึงเมื่อคืน ก็ยังเหมือนเดิมคือหรีทีวีดูได้ช่อง3ช่องเดียว บางวันดูช่อง 5ได้ แต่ทั้งสองช่องภาพห่วยมากอย่างกะดู vcd ช่องที่เหลือร้อยกว่าช่องส่วนใหญ่ก็ดูไม่ได้ บ้างก็ภาพมีเสียงไม่มี
ซีรีเกาหลีดูได้แค่ Iris Episode3 ตอนเดียว ที่เหลือไม่สามารถเรียกข้อมูลในเซิรฟเวอร์ของ nicety
ผมใช้ TOT 6mb เล่นเน็ตฉลุย

เปิดเครื่องทุกครั้งมันจะถามว่าให้อัพเฟิร์แวร์ใหม่รึป่าว.. ถ้าอัพแล้วจะดีขึ้นมั้ยคุณไนท์?

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2012, 07:46:19 PM »
ลองอีกหลายรอบจนถึงเมื่อคืน ก็ยังเหมือนเดิมคือหรีทีวีดูได้ช่อง3ช่องเดียว บางวันดูช่อง 5ได้ แต่ทั้งสองช่องภาพห่วยมากอย่างกะดู vcd ช่องที่เหลือร้อยกว่าช่องส่วนใหญ่ก็ดูไม่ได้ บ้างก็ภาพมีเสียงไม่มี
ซีรีเกาหลีดูได้แค่ Iris Episode3 ตอนเดียว ที่เหลือไม่สามารถเรียกข้อมูลในเซิรฟเวอร์ของ nicety
ผมใช้ TOT 6mb เล่นเน็ตฉลุย

เปิดเครื่องทุกครั้งมันจะถามว่าให้อัพเฟิร์แวร์ใหม่รึป่าว.. ถ้าอัพแล้วจะดีขึ้นมั้ยคุณไนท์?

ผมว่าผิดปกติแล้วและครับเพราะตอนนี้ ซีรีเกาหลี อยู่ใน sever ผมทั้งหมดแล้ว และทุกวันนี้มีคนเข้ามาดูประมาณ200 คนเกือบทุกวัน และเป็นไปไม่ได้ที่คุณจะดูซีรีเกาหลีไม่ได้ (ถ้าดูซีรีเกาหลีในsever ผมไม่ได้ผมว่าเป็นที่net แน่นอน เพราะทางผมได้ทดสอบแล้ว ว่า net 3 mb สามารถดูซีรี hd ได้แน่นอน แต่ต้องเป็น net 3 mb จริงๆนะครับ ) คงต้องเอาเครื่องมาที่บริษัทแล้วครับ ( ส่วนที่บอกว่าเล่นเน็ตฉลุยมันไม่ได้หมายความว่าจะเล่น streaming ได้ เพราะ คุณเล่นเวปจะเกิน Bandwidth น้อยกว่า streaming มาก)  ส่วนการอัพเฟิร์แวร์ที่ขึ้นมาบนหน้าจอ ไม่ใช่ เฟิร์แวร์ ของทาง nicetyshop ครับ ถ้าเป็น เฟิร์แวร์ ของ nicetyshop ต้องเอาเข้ามาที่บริษัทเท่านั้นไม่มีแบบ online ครับ
 ย้ำ คงต้องเอาเครื่องมาที่บริษัทแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 2012, 08:05:12 PM โดย ไนท์ »

ออฟไลน์ tewmax

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2012, 09:54:31 PM »
ขอราคาแต่ละรุ่นด้วยครับ
ที่อยู่ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=41722.0

ออฟไลน์ golfkid

• Freshy
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2012, 05:48:50 PM »
ขอราคาแต่ละรุ่นด้วยครับ
ขอราคาและสเป็คด้วยค่ะ

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2012, 09:30:23 AM »
pm ให้ทุกท่านแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ข้อเสือ

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2012, 04:25:44 PM »
ขอราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ MUTE98

• Freshy
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2012, 08:39:35 PM »
ขอราคาแต่ละรุ่นด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2012, 01:47:12 PM »
f/w ใหม่ ลองแล้วลื่นดีครับ ลูกชอบดู  conan อ่ะ
 ส่วนผมจะรอซีรีย์จีน  ฝรั่ง
  ส่วน ทีวีย้อนหลัง ok เลยครับ แหล่มเลย

IskyNetFree

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2012, 08:12:53 PM »
f/w ใหม่ ลองแล้วลื่นดีครับ ลูกชอบดู  conan อ่ะ
 ส่วนผมจะรอซีรีย์จีน  ฝรั่ง
  ส่วน ทีวีย้อนหลัง ok เลยครับ แหล่มเลย

IskyNetFree

ขอบคุณครับ วันนี้ผมเอาขึ้นไปอีก 17 ซีรีย์HD ส่วนซีรีย์ ฝรั่ง กำลังทำอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน, 2012, 08:17:07 PM โดย ไนท์ »

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2012, 08:13:53 PM »
pm ให้ทุกท่านแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ phakung

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2012, 09:58:21 PM »
ขอราคา dune ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2012, 07:36:16 PM »
pm ให้ทุกท่านแลัวครับ

ออฟไลน์ golfkid

• Freshy
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2012, 11:06:43 AM »
ช่องข่าวดูไม่ค่อยได้เลยค่ะ
ดูได้แต่ BBC กับ NHK world เป็นบางครั้ง
นอกนั้นไม่เคยดูได้เลย
บอกว่า program not available บ้าง
หรือ cannot connect to server บ้าง

ใช้ TOT ความเร็วเกิน 7 Mb ตลอดค่ะ
สำหรับช่องอื่นๆ ช่องที่ดูได้ มีน้อยกว่า ช่องที่ดูไม่ได้ เยอะเลยค่ะ

ใช้ DuneTv102 ไม่รู้เกี่ยวกับ firmware หรืออะไรรึเปล่าคะ

ออฟไลน์ อนัตตา

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2012, 01:07:29 PM »
...ขอราคาด้วยนะครับ...

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2012, 01:44:03 PM »
คุณไนท์ ตอนนี้ผมดูพวกซีรี่ส์ได้แล้ว ชอบมาก ทั้งฝรั่ง เกาหลี c) แต่พวกช่องทีวียังดูไม่ได้เหมือนเดิม ปัญหาเหมือนคุณ golfkid กับรายการย้อนหลัง the voice นี่ดูไม่ได้ มันเอาแต่เรียกข้อมูลตลอด
ผมตัดสินใจเปลี่ยนเน็ทจาก tot 6mb ไปเป็น  3bb 10mb คงมาติดตั้งอาทิตย์หน้า แล้วจะมาอัพเดทอีกที
เกือบลืมซีรี่ส์เกาหลี personal preference ทำไมพากย์ไทยมันหายหลายช่วง กลายเป็นภาษาเกาหลีแทน แถมเป็นเอาตอนฉากทีเด็ดใน episode 1  2 ซะด้วย

แนะนำลง glee กะ kitchen musical (ของสิงคโปร์) ด้วยสิครับ ถ้าเป็นไปได้ :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม, 2012, 04:06:30 PM โดย mong »

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2012, 08:55:12 PM »
ใช้ dune prime 3.0 อยู่ ดู iptv ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำไงบ้างครับ