ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ XBMC ครับ มีอะไรมาแชร์/คำถาม เชิญทางนี้ : Update 1  (อ่าน 50316 ครั้ง)

ออฟไลน์ laseractive

ปกติ Aeon มันไม่ได้ทำมาเพื่อเมาท์อยู่แล้วครับ ปกติผมใช้รีโมทกับคีย์บอร์ดseekเอา ---->=ไปหน้า30วิ , กดบน=ไปหน้า10นาที

ไม่เป็นไรครับ สรุปผมกลับมาใช้ skin เดิมๆแล้วครับ ผมชอบกด seek โดยใช้ mouse มากกว่าครับ สะดวกกว่าเยอะ ถ้ากดขึ้น ก็ต้องกดหลายทีเหมือนกัน กว่าไปช่วงหลัง

แต่จริงๆ ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้ xbmc เท่าไหร่นะครับ ส่วนใหญ่จะใช้ MPCHC มากกว่า แต่ xbmc มันสวยดี ก็เลยลองๆเล่นดูครับ เอาประสบการณ์ด้วย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kantang

• Kantang LAB
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
มารายยงานตัว ใช้ xbmc เหมือนกันครับ แต่รัน บน ubuntu 12.04 32 bit  :-*
เล่น ubuntu เป็นก็เนื่องด้วย xbmc นี่แหละครับ  K]
remote ใช้ iphone แต่รู้สึกว่าใช้ mouse กับ keyboard wireless ( bluetooth) ง่ายกว่า  :)
vga เดิมเคยใช้ ati 6850 ภาพจะคม มากๆ จนบางครั้งรู้สึกเหมือนว่ามันคมไป  :secret นานาทรรศนะครับ เดี๋ยวเกิดสงครามค่าย
ปัจจุบัน เลยใช้ nvidia gtx560 ti oc แทน ภาพลื่นไหลดี  :victory
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=53597.0

ออฟไลน์ Wolverine

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
มารายยงานตัว ใช้ xbmc เหมือนกันครับ แต่รัน บน ubuntu 12.04 32 bit  :-*
เล่น ubuntu เป็นก็เนื่องด้วย xbmc นี่แหละครับ  K]
remote ใช้ iphone แต่รู้สึกว่าใช้ mouse กับ keyboard wireless ( bluetooth) ง่ายกว่า  :)
vga เดิมเคยใช้ ati 6850 ภาพจะคม มากๆ จนบางครั้งรู้สึกเหมือนว่ามันคมไป  :secret นานาทรรศนะครับ เดี๋ยวเกิดสงครามค่าย
ปัจจุบัน เลยใช้ nvidia gtx560 ti oc แทน ภาพลื่นไหลดี  :victory

ภาพคมปรับได้นะครับ

ลองปรับดูแล้วจะรู้ว่าปรับได้เกือบเท่า Hi-End TV เลยละ

:)
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ kantang

• Kantang LAB
  • *
เสียดายจัง พอดีปล่อยไปแล้ว  :black_eye  :shutup
เผอิญใช้ ubuntu จะ config ati การ์ดยากหน่อย ต้องไปแก้ environment กับ install xvba driver ( ใน windows รู้สึกจะใช้ DXVA)
พอดีรุ่นน้องให้ nvidia มาลอง ปรากฏว่า ลง ง่ายกว่า ลื่นกว่า เลยเสร็จ nvidia ไป  :headphone

กะลังว่าจะลองเปลี่ยน CPU เป็น ivy core i7  :secret  แล้วใช้ VGA ที่อยู่ใน cpu
ดูว่าจะรับหนัง 1080 ไหวไหม (ใช้ hardware encode / เคยใช้ software encode แล้วรู้สึก texture สีผิว เส้นผม มันดูเนียนไป)  :cold
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=53597.0

ออฟไลน์ palo-53

@Devilshura  ลองแล้วครับ เข้า TMT5 ได้เเต่ไม่เล่น file ครับมันขึนจดดำ  :help

ออฟไลน์ Devilshura

บางทีTMT5ก็ใช่ว่าจะเล่นได้ทุกไฟล์นะครับ บางไฟล์ผมก็ค้างเหมือนกัน โดยส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่นัก เพราะมันโหลดค่อนข้างช้าและผมเก็บหนังแค่ไฟล์MKV แต่โค้ดที่ให้ไปน่าจะได้ตามที่ผมเทสมาแล้วนะครับ
Small | Large