ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBATMAN ภาคใหม่เข้าแล้ววันนี้ ใครไปดูมา ให้คะแนนหน่อยครับ  (อ่าน 6615 ครั้ง)

ออฟไลน์ nammm

หรือเทียบกับภาคที่แล้วก้อได้อยากรู้ๆ

Small | Large

ออฟไลน์ piyapoj

หรือเทียบกับภาคที่แล้วก้อได้อยากรู้ๆ
ว่าจะไปดูวันเสาร์ ไม่รู้คนจะเยอะปะ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
ผมยังไม่ได้ดูครับ แต่ดูจาก rottentomatoes คะแนนภาคนี้น้อยกว่าภาคที่แล้ว แต่ไม่ได้น้อยจนน่าเกลียดอะไร คะแนนยังอยู่ในระดับเกรดเอด้วยซ้ำ

แต่มีเรื่องน่าขำคือ fanboy ของ Nolan มีเยอะมาก ขนาดที่ว่า นักวิจารณ์ใน rottentomatoes บางคนวิจารณ์เรื่องนี้ไปทางลบ โดน fanboy รุมจวกซะยับเลย
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ยศ

เห็นจากโฆษณาในนสพ.ว่าเป็นภาคสุดท้ายแล้วเหรอครับ :cry2

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
เห็นจากโฆษณาในนสพ.ว่าเป็นภาคสุดท้ายแล้วเหรอครับ :cry2

น่าจะไปรวมกับ Superman, Spiderman กันแทนน่ะครับ  K]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric

เป็นภาคสุดท้ายที่ Nolan จะทำครับ เค้าถือว่า จบไตรภาค ตามที่ตั้งใจไว้ ส่วนใครจะทำเดี่ยว batman ก็คงต้องรอดูความเหมาะสมต่อไป อาจจะอีก 8-10 ปี เพราะไตรภาคนี้ค่อนข้างจะสมบูรณ์ ถ้าจะทำใหม่ หรือ reboot คงต้องมีอะไรดีกว่านี้

อาจจะทำอย่างท่าน Golf ว่าไว้ก็ได้ครับ เอาไปรวมทีม เหมือน Avenger ของฝั่ง Marvel ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

i max paragon ....ได้ข่าวว่าเต๊มทุกรอบเลยวันนี้ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ยศ

เอาเรื่องน่าตกใจเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้ครับ จากsanook.com หวังว่าคงไม่เกิดที่บ้านเรานะครับ

(20 ก.ค.) สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า มือปืนสองคนสวมหน้ากากกันก๊าซพิษและสวมเสื้อเกราะ ก่อเหตุบุกยิงภายในโรงภาพยนตร์แห่งหนึ่ง ในศูนย์การค้าในเมืองออโรร่า รัฐโคโลราโดเมื่อคืนวาน ขณะมีการฉายภาพยนตร์รอบปฐมทัศน์เรื่องแบทแมน ภาคล่าสุด เจ้าหน้าที่ยืนยันแล้วว่ามีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 14 คน และผู้บาดเจ็บอีก 50 คน ส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่นหนุ่มสาว
ผู้อยู่ในเหตุการณ์เล่าว่า มือปืนเริ่มกราดยิงช่วงที่ภาพยนตร์เริ่มฉายไปได้ 15 นาที และได้ยิงเสียงปืน10-20 นัด รวมทั้งอาจมีการใช้ระเบิดควันหรือแก๊สน้ำตา บางคนเล่าว่า ได้ยิงเสียงคล้ายระเบิด และมีเสียงคนกรีดร้องขณะวิ่งกรูกันออกจากโรงภาพยนตร์ด้วยความตื่นตกใจ
ขณะเดียวกันมีรายงานว่า ตำรวจจับตัวมือปืนได้ 1 คนแต่อีกคนหลบหนีไปได้ และหน่วยเก็บกู้ระเบิดได้เข้าตรวจพื้นที่เพื่อตรวจหาวัตถุระเบิดที่อาจหลงเหลืออยู่ในที่เกิดเหตุ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

น่ากลัวจริง ๆ ยิงแบบไม่เลือก .....

อเมริกา ...มีเหตุแบบนี้บ่อย...ทำไมนะแปลกจริง  :cry2

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
ไปดูมาแล้วคร้บ สำหรับผมแล้ว สนุกมาก  like

ออฟไลน์ Old Tube

:) ก็พอได้ครับ สำหรับภาค 3 อาจจะดูจืดๆ หน่อย .... แต่ส่วนตัวชอบภาค 2 มากสุดครับ  like
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ kanovsky

like  ชอบภาคนี้ครับ...มันเป็นหนังที่เป็นหนัง ให้อะไรเยอะมากๆ ซ่อนอะไรให้ได้คิด ได้รู้สึก สะท้อนอะไรก็เยอะ...ใครดูแบบเอาเพลินก็พอได้
ผมว่า ตา Nolan ลึกซึ้งมากเลยนะ....หนังทุกเรื่องของเค้า ไม่ธรรมดาซักเรื่อง  c) c) c)

ออฟไลน์ 1080p

สนุกมากครับไม่เสียดายเงินค่าตั๋วแม้แต่บาทเดียว

ออฟไลน์ WITS

:kickingสนุกมากครับ ดราม่าแอ๊คชั่น O0 ตัวร้ายใส่หน้ากาก สร้างความหน้ากลัวดุดัน มากครับ
นึกถึงจังหวะเพลงประกอบ อินเซบชั่น แต่ เรื่องนี้ จังหวะ เร้าใจ กว่าครับ นักแสดงก็ลงทุนมาก
ครับ จะผอมโทรม แบบ..เวนน์  หรือ อ้วนหนาล่ำแบบ.. เบน  ก็ทำได้ครับ

ออฟไลน์ barber000777

รอดู BD 0)]
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ Bohonnet

ดูแล้วครับ  ชอบนะครับ ผูกเรื่องไปที่ภาคก่อนหน้าด้วย ดูแล้วต้องคิดตลอดเวลา แฟนถามตลอดใครอะไรยังไง งงตลอดเรื่องฮาๆ
 like

ออฟไลน์ mrtherm

สนุกครับ แต่ยังไม่ดีเท่า The dark knight

ออฟไลน์ JuStlcE

ผมว่ามันแอบดราม่านิดๆ ภาคก่อนแนวคิด Joker เฟี้ยวกว่ามากเลยคับ

ออฟไลน์ TripleXXX

เนื้อเรื่อง โอเคครับ แต่วันที่ไปดู ลองดูโรงใหม่ของ SF ที่ Central พระราม 9 โรงใหญ่ที่ SCB เป็นสปอนเซอร์อยู่หน้าโรง

กะจะดูว่าภาพเสียง เป็นอารายไร ไม่ได้ดูหนังโรงมาเกิน 10 ปีแล้ว ******* ผิดหวังอย่างแรง   K]  ภาพห่วยมาก ....  N]  หยาบจนเหมือนดู DVD เสียงพอใช้ได้ สรุป ...ไม่เอาอีกแล้ว รอดู Blu ray ดีกว่า

SuperRich International1965
รับแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ
อยู่ชั้นใต้ดินสนามบินสุวรรณภูมิ
ติดต่อผมได้ครับ

ออฟไลน์ MonAudio

ดีครับ  เป็นตัวเลือกอันดับ 1 ของหนังที่ฉายอยู่ตอนนี้ครับ
คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 8.5 ครับ ... ดิบ ๆ หม่น ๆ ดี ถ้าตัวโกงเก่งกว่า หรือเทียบเท่าโจ๊กเกอร์จะเยี่ยมกว่านี้ครับ  :clap
More Information Please Click Here   http://www.htg2.net/index.php?topic=61120.

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
ดูโรงดิจิตอลครับ ภาพสวยงามดี หนังสนุกดีครับ ไม่น่าเบื่อจนเกินไป แม้ว่าจะหนังจะยาวไปหน่อย เกือบ 3 ชั่วโมง

ดูแล้วครับ....ชอบมากๆๆๆๆ...มันส์ ดี....เด็กๆอาจดูแล้วไม่เข้าใจ...แต่ผมชอบมาก :clap :clap :clap