ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องจอ DNP ด้วยครับ  (อ่าน 1694 ครั้ง)

ออฟไลน์ AV AMATEUR

ปรึกษาเรื่องจอ DNP ด้วยครับ
« เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2012, 08:50:01 PM »
เมื่อตอนต้นปีผมได้ซื้อ JVC - RS55 กับ จอ DNP core hi gain ในราคาพิเศษ และได้ติดตั้งไปเมื่อประมาณ 23/2/12 รูปนั้นพยายามจะลงให้ดูอยู่ แต่ยังลงไม่ได้ เลยขออนุญาตอ้างอิงกระทู้ของคุณ pon02829 ที่เคยโพสท์ไปด้วยครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=78611.0 ซึ่งมีรอยเส้นดำอยู่ 5 ถึง 6 เส้น ตามที่คุณ newton เคยตอบในกระทู้เดียวกันนี้ว่าพอใช้ไปสักพักมันจะหายไปเอง ผมก็เลยลองใช้ไปก่อนคิดในแง่ดีว่าสักพักมันคงหายไปเอง แต่นี่ก็ผ่านมา 5 เดือนแล้ว ยังไม่มีวีแววว่ามันจะหายไป เลยติดต่อทางทีมงานที่มาติดตั้งให้ ซึ่งผมได้รับแจ้งว่าเปนเรื่องปกติที่จอ hi gain จะมีแถบเส้นสีดำ  :o (ตอนซื้อไม่เหนมีใครแจ้งผมเลยว่าจะเปนอย่างนี้) เลยสอบถามเพื่อนๆ และพี่ๆ ว่ามีใครเปนเหมือนผม บ้าง และอีกอย่างเคสที่ผมเจออยู่นี่้ก็เหมือนกับคุณ pon02829 แต่ทำไมคำตอบที่ผมได้รับช่างแตกต่างกันจริงๆ

Re: ปรึกษาเรื่องจอ DNP ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2012, 04:04:56 PM »
ออกเปนเส้นแถบดำแนวขวางตามภาพด้านล่างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม, 2012, 04:13:39 PM โดย AV AMATEUR »

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: ปรึกษาเรื่องจอ DNP ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2012, 11:59:24 AM »
จริงแล้วทุกคนที่มาใช้จอDNP และ projector JVC จะได้การบริการเท่าเทียมกันครับ กรณีนี้ผมรับเรื่องมาไม่ได้นิ่งเฉยท่านแต่ต้องใช้เวลาครับ ต้องขออภัยที่ล่าช้า เนื่องจากทางเราต้องเดินเรื่องในการขอเปลี่ยนจอให้  กรณีก่อนหน้านี้ก็ใช้เวลาเท่าๆกันครับ. และบางครั้งต้องรอของที่ส่งมาเปลี่ยนอีกด้วยจึงไม่เร็วอย่างที่เห็นในเคสก่อนๆที่มี stockขอเเลยครับ
สรุปทางClef. เรานัดเปลี่ยนจอ ให้ท่านในวันที่ 14เดือนนี้นะครับ สรุปเปลี่ยนเป็นจอ low gain. 100"

หมายเหตุ ติดตั้งไปตั้งแต่เดือน2. แจ้งเปลี่ยนเดือน7
    จอเดิมต้องไม่มีการเสียหายและมีรอยแต่อย่างใด จึงจะเปลี่ยนได้โดยไม่มีข้อแม้ กรณีที่มีตำหนิขอจอเดิมอาจต้องขอปรึกษา ทางผู้นำเข้าก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม, 2012, 12:29:17 PM โดย กัมปนาท KK »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2012, 03:38:07 PM »
ได้รับการเปลี่ยนจอแล้วครับ เมื่อวันที่ 11 สค ที่ผ่าน (วันที่ 12 เลยนั่งดูหนังกับแม่แบบสบายอารม) ต้องขอบคุณคุณกัมนะครับที่ดูแลเปนอย่างดี บริการดีๆอย่างนี้ต่อไปต้องอุดหนุนเรื่อยๆ  O0