ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเครื่องเล่นบลูเรย์3D ให้สักเครื่องสิครับ  (อ่าน 3833 ครั้ง)

ออฟไลน์ iwamac

เวลานี้เครื่องเล่นบลูเรย์ตัวไหนที่เล่น3D ได้น่าเล่นสุด เอาที่ราคาไม่ต้องแพงมาก. เดิมผมใช้ Oppo 95 อยู่ในห้องโฮม.  แต่อยากได้อีกเครื่องสำหรับห้องนอนใช้ดูกะLG 60". ซึ่งออกแค่ 2 channel ด้วย
ลำโพงLinn Keltik -Active Quad Amp.   เอาใจลูกๆ เห็นโพสท์ของคุณกุ้งสยามแล้วอยากเล่นบ้างแระ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ d_d

ออฟไลน์ london FC 433

ตัวนี้เลยครับ pana bdp 220 320 ลองแล้ว อ่านแผ่น 3d ไวมากภาพสวยใส ภาพเคลื่อนไหวดี สีสวย เหมาะกับ LG ผมใช้อยู่ ลุยกันเลย  like

ดูแลโลกใบนี้
  ดูแลคนรอบข้าง
ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
เอาใจลูกๆก็ต้อง Play Station 3 แล้วละครับ

ผมใช้อยู่ ภาพต่างจาก Oppo 93 ไม่มาก (SONY 55" 3D + ต่อตรงเข้า TV เลย + เครื่องกรองไฟ ISO clean 500)

Remote ก็ใช้จอย ที่แถมมากับเครื่อง แรกๆก็งง

ใช้ดูหนังไป 1 เรื่อง ก็คุ้นแล้วครับ เพราะง่าย

:headphone

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ pong_3555

อย่าลืมหาข้อมูล   เรื่องแผ่น 3D      กับไฟล์หนัง  3D   ที่เล่นผ่าน HD BOX  ด้วยนะครับ
เผื่อเอาไว้เป็นทางเลือกครับ

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
เวลานี้เครื่องเล่นบลูเรย์ตัวไหนที่เล่น3D ได้น่าเล่นสุด เอาที่ราคาไม่ต้องแพงมาก. เดิมผมใช้ Oppo 95 อยู่ในห้องโฮม.  แต่อยากได้อีกเครื่องสำหรับห้องนอนใช้ดูกะLG 60". ซึ่งออกแค่ 2 channel ด้วย
ลำโพงLinn Keltik -Active Quad Amp.   เอาใจลูกๆ เห็นโพสท์ของคุณกุ้งสยามแล้วอยากเล่นบ้างแระ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ d_d

อ่านกระทู้นี้แล้วดีใจครับ ที่มีส่วนผลักดัน ในเรื่อง 3d  เพราะมันดีจริงๆนะครับ
แต่ต้องควบคุมมันได้ด้วย  ส่วนเรื่องเครื่องเล่น BD 3D ไม่ทราบครับ

แล้วถ้าวันใดอยากมาเล่นกับเครื่อง hd. box มาเอาไฟล์หนังได้ รับรองคุณภาพภาพ
น้องๆแผ่น BD. ทีเดียว แต่ส่วนใหญ่ จะเป็นพูดไทยครับ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ขอบคุณทุกความเห็นครับ. ไม่ทราบว่าไพโอเนียร์ BD Player รุ่นไหนดีอ่ะครับ

ต้องบอกว่าคุณกุ้งสยามเป็นแรงผลักดันให้มาเล่น3Dเลยครับ.  ก่อนหน้าก้มีความรู้สึกเหมือนๆหลายคนว่าดู 2D. สวยกว่า. และก็กลัวปวดหัว แต่พอว่ามาอ่านกระทู้นั้นแล้วนี่ตั้งใจว่าจะซื้อแว่นตากะemitter มาใช้ในห้องโฮมสำหรับ. JVC RS40ซะหน่อย ซึ่งอันที่จริงแล้วลูกกะเมียอยากมานานแล้ว. เดี๋ยวงัยอาจต้องรบกวนขอความรู้คุณกุ้งสยสมด้วยครับ. ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มาแชร์ให้สมาชิกนะครับ  O0

• .
    • .
เรื่อง 2d สวย ก็ยอมรับครับ แต่ 3d มันเป็นอะไร ที่ต่างไปจาก 2d อีก step

ถ้าได้ดู 3D ที่มันสวยๆ แล้วจะเข้าใจ  มันเป็นอะไรที่ดื่มด่ำกว่า

และ tv ในรุ่นหลังๆมันก็มี 3d มาด้วยอยู่แล้ว ไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม
แล้วจะมีเหตุอะไร ที่จะไปรังเกียจ ไม่คิดจะเล่น ด้วย เหตุผลที่คิดไปในทางลบ

ทั้งๆที่หลายคน ยังไม่ได้สัมผัสแบบจริงจัง  ได้ดูเพียงผิวเผินแล้วสรุปว่า ...ไม่ดี

....หากมีโอกาสได้เล่นแล้ว ก็บอกกันได้ เดี๋ยวเข้าไปช่วยดู ช่วยปรับภาพให้... 
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ผมยอมรับเลยครับว่าที่แล้วมาอาจจะอคติกับมันไปหน่อยนึกว่าเป็นฟีเจอร์ไว้หลอกเด็ก. แต่พอมาอ่านกระทู้คุณกุ้งเลยเข้าใจเลย. ต้องขอขอบคุณคุณกุ้งมากๆเลยที่มีน้ำใจจะกรุณามาช่วยเซ๊ทภาพให้ล่วงหน้านะครับ. ผมสั่ง emitter กับแว่นไปแล้วเขาใจว่าคงอยู่ระหว่างเดินทาง. เรื่องเสียงผมรอคุณโก้ Iav มาเซ็ทอยู่. หากเรียบร้อยแล้วผมคงรบกวนคุณกุ้งเรื่องภาพ3d ครับ.  อ้อแล้วให้ผมติดต่อยังงัยครับ  O0

• .
    • .
เดี๋ยวผมให้เบอร์โทร  ไปทาง pm.
เครื่องพร้ิอมเมื่อไหร่ ช่วยโทรบอกด้วยครับ