ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอคำแนะนำหน่อยครับ : จ้างช่างประกอบงาน  (อ่าน 3023 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lana Lenn

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Super Star.
    • http://lennshop.com
Re: *** ขอคำแนะนำหน่อยครับ : จ้างช่างประกอบงาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2012, 11:05:25 PM »
:secret
 พูดถึงตี๋จู้ แล้ว นึกถึงตอนเด็กๆ เอามือไปจับหลอดไฟ โดนดูด ตั้งนาน
เราก็คิดว่าตะโกนให้คนช่วยแล้ว ทำไมไม่มีใครได้ยิน นั่งโดนดูดตั้งนาน
แล้วมันก็หลุดออกมาเอง เลยไม่ได้เรียน ไฟฟ้าตั้งแต่นั่นอะ
   มาทำแอมป์ เอาตอนแก่นี่แหละ เวลาทำก็ยังแหยง ๆ อยู่ นะ
เวลาทำเครื่องเสร็จ พอจะเปิดต้องวิ่งไปตั้งหลักไกลๆ ก่อน มันจะดูด จะระเบิดหรือเปล่า
ยังไม่ไว้ใจตัวเองเหมือนเดิม :black_eye

นี่ขนาดโดนดูดนะเนี่ย :)

ออฟไลน์ namo

Re: *** ขอคำแนะนำหน่อยครับ : จ้างช่างประกอบงาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2012, 04:51:00 PM »
 พูดถึงตี๋จู้ แล้ว นึกถึงตอนเด็กๆ เอามือไปจับหลอดไฟ โดนดูด ตั้งนาน
เราก็คิดว่าตะโกนให้คนช่วยแล้ว ทำไมไม่มีใครได้ยิน นั่งโดนดูดตั้งนาน
แล้วมันก็หลุดออกมาเอง เลยไม่ได้เรียน ไฟฟ้าตั้งแต่นั่นอะ
   มาทำแอมป์ เอาตอนแก่นี่แหละ เวลาทำก็ยังแหยง ๆ อยู่ นะ
เวลาทำเครื่องเสร็จ พอจะเปิดต้องวิ่งไปตั้งหลักไกลๆ ก่อน มันจะดูด จะระเบิดหรือเปล่า
ยังไม่ไว้ใจตัวเองเหมือนเดิม :black_eye

ha ha โดนเหมือนกันตอนเด็กๆ แหยงมาจนถึงปัจจุบัน  มิน่าตอนเด็กๆเรียนไฟฟ้าไม่รู้เรื่องเลย
ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=65805.0

สงบ ธรรม สุข ละวาง

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• รักหลอด ตอนแ่ก่
  • Superstar..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2012, 11:58:56 AM »
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ แต่ที่ทำไม่ได้ เพราะไม่ทำ
http://www.htg2.net/index.php?topic=34935

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2012, 10:04:37 AM »
ได้ผู้มารับงานเป็นเรื่องราวแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • **
  • 086 7332905
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2012, 05:17:30 AM »
:showoffรายได้เสริม

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 07:23:21 PM »
ขอบคุณเพื่อน หลายท่านที่ให้ความสนใจครับ

ปัจจุบัน ลูกศิษย์ได้ช่างมาทำให้คนนึง คิดเหมากล่องละ 70 บาท ( ค่าแรงอย่างเดียว อุปกรณ์จัดให้ครบ )  แต่ช่างคนนี้ไป ตจว. อีกนาน

จึงต้องหาคนทำใหม่  จึงวานผมมาช่วยประกาศ โดยให้กล่องละ 100 บาท  ... จะมีคนส่งและรับงานให้  ขอให้อยู่ไม่ไกลเกิน พระราม 3

โดยจะส่งให้ทำครั้งละ 10 กล่องครับ

---

ตอนนี้ มีท่านสนใจ PM มา 3 ท่าน   ได้คุยกับน้องคนแรกไปแล้ว  เขาตกลงรับงาน  ขอเข้ามาดูงานอาทิตย์นี้

หากไม่ลงตัว จะติดต่อตามลำดับไปครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ pj_bank

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 04:42:40 PM »
น่าสนใจอยู่ไกลไหมครับ เผื่อหารายได้เสริม

• *
*** ขอคำแนะนำหน่อยครับ : จ้างช่างประกอบงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2012, 03:55:22 PM »
ลูกศิษย์ผมทำตี่จู้หินอ่อนทรง Modern  ( http://www.avivaspirit.com )  โดยให้ผมเป็นที่ปรึกษา

บังเอิญว่า ต้องการหาช่าง Electronics มาประกอบงานครับ

คือ เป็นกล่องควบคุมไฟ ให้ปิด Auto ตามที่กำหนด  โดยมีแผงวงจรสำเร็จรูป 2 แผง

ลักษณะงานคือ จ้างมาเดิยสายไฟ ระหว่าง 2 แผงนี้ กับ Switch ต่าง ๆ ครับ

โดยมีอุปกรณ์จำเป็นครบพร้อม ขาดแต่คนมาบัดกรี ซึ่งต้องเข้าใจจุดเชื่อมต่อกัน

แนะนำหน่อยครับ จะจ้างทำประมาณ 10 กล่องครับ

หากผลงาน OK ก็จะมีส่งทำเรื่อย ๆ ครับ

หากท่านใดมีน้อง ๆ แนะนำ  กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับ  ขอบคุณมากครับ