ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาลำโพงให้เข้ากับ yamaha rx-v667 ครับ  (อ่าน 978 ครั้ง)

ออฟไลน์ light

อยากหาลำโพงให้เข้ากับ yamaha rx-v667 ครับ
« เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2012, 08:03:43 PM »
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับผมใช้ AV ของ YAMAHA RX-V 677 แล้วใช้ลำโพงที่ประกอบเอง ดอกที่ใช้เป็น AUDEX 6.5 นิ้ว แหลมก็ยี่ห้อเดียวกัน ทั้งชุด เซ็นเตอร์ดอก SEAS 6.5 นิ้ว แหลมยี่ห้อเดียวกัน แต่เน็ตเวอร์กเป็นชุดสำเร็จ เวลาเปิดหนังช่วงเอฟเฟ็ก รายละเอียดเล็กๆน้อยๆไม่ค่อยได้ยิน ยิ่งเสียงกระจกแตกมันไม่เหมือนตอนที่เราไปซื้อตัว AV ที่ห้างทำไมเสียงมันละเอียดและรายล้อมมากๆ ลำโพงเดิมทำไว้สำหรับฟังเพลงครับแล้วเอามาทำชุดโฮมเธียเตอร์ไม่ทราบว่าจะเกียวหรือเปล่า ตอนนี้เซ็งมากเหมือนกับว่ายังใช้งานเจ้า RX-V 667 ไม่คุ้มกับประสิทธิภาพของมันเลย
ทำยังไงดีครับ หรือต้องหาชุดลำโพงที่เหมาะสมกับเจ้า RX-V667 ขอความกรุณาจะต้องหาลำโพงชุดใหม่มาลงหรือจะแก้ไขลำโพงชุดเดิมยังไงดีครับ